Anglo-Chinese School

Nguyen Dang Thanh Hung
(hungdlhp)

Co anh chi nao biet thong tin huu ich ve ngoi truong tren khong?
Asian scholarship 2004-2005 la truong nay
Anh chi vui long chi em cach danh tieng viet trong"Gui bai moi" duoc 0?
--**Nguyen Dang Thanh Hung**--(10CA THPT Le Hong Phong)

Em viết theo kiểu telex là được mà..Còn ACS thì là ACS gì? International? Independent? Có 3 trường ACS ở đây cơ. ACS( independent) thì là trường trước đây đúng thứ của Sing..giờ offer intergrated program cho phép học thẳng 4 năm lên hết JC để rồi thi cái IB..Anh kô hiểu em nói asean scholarship là trưòng này nghĩa là gì nên kô gt cho em được:)

Anglo Chinese Skool (Primary), ACS (Secondary), ACS (International), ACS (I) Boarding và ACS (Independent), chắc bạn muốn hỏi về ACS Independent :-/ ? Trường này được đánh giá là trong top Singapore boys' skool, nhưng cụ thể về các trường của Sing thì tớ không rõ lắm :| .

Đây là fees nếu không có scholarship:

School:
Local School Fee: $200 per month
Foreign School Fee: $400 per month
Supplementary Fee: $45 per month

Pre-IB:
Local School Fee: $255 per month
Foreign School Fee: $455 per month
Supplementary Fee: $45 per month

Hey, lớp tớ có bạn Phong vừa được ASEAN scholarship của trường này thì phải? (hay là ACS (I) Boarding :-/ ) Phong, ông ở đâu lên nói mấy câu cho bạn ấy cái nào! :D :D

:-$ Ừ nhỉ.... hôm nọ em và thằng bạn mới thi cái Asian scholarship ở TP.HCM rồi "chẳng may" lấy được 1 cái "4 years" - hình như trị giá 18000$/năm
ông hiệu trưởng là Ong Teck Chin.
:((Em đúng là lẩn thẩn đã kí vào 3-4 cái acceptance form mà vẫn chưa rõ thứ hạng với tình hình cái ACS ấy ngoài vài info trong cuốn giới thiệu về trường ACS-mà hình như website của nó cũng chẳng có gì hữu ích.

--**Nguyễn Đặng Thành Hưng**--
Motto of this school
The best is yet to be - a motto that unites all ACSians, in the certainty that challenges of the future will be overcome, that tradition and present effort will allow for the creation of a better future.

ACS(Independent) thì như anh đã nói rồi đó..Nó đứng thứ 8 trong số các trường secondary school ở đây..Nó hiện là 1 trong mấy trường offer integrated program học thằng mà kô phải thi O level..Là trường duy nhất ở Sing offer IB..Nói chung học trường này cũng okie ah, mặc dù personally thì anh kô thích vì là trường rival của trường anh..Nhưng nói 1 cách chủ quan thì chất lượng đầu vào khá tốt..Cái chương trình IB của nó kô rõ ntn vì mới bắt đầu năm nay, 3 năm nữa mới biết kq nhưng mục đích thì là để đào tạo world citizens:)..Kô rõ nó là chương trình do ACS (I) offer riêng hay integrated với trường JC là ACJC..Nếu tự do ACS (I) thì cũng được. Đầu vào đều là học sinh của các truờng trong top 10 thôi. TUy nhien vào đó thì mình phải tự phấn đấu là chính vì nó có 2 loại học sinh thôi: lọai hay chơi và hay học thành ra tuỳ mỗi người:)..Hay chơi thì nói chung là bọn có muscle but no brain còn bọn chịu khó học (tất nhiên là ko phải mọt sách đâu mà cũng giỏi về mặt xh nữa:D) thì cực kì đỉnh..Anh chỉ biết thế thôi..nếu cần thì PM cho anh rồi anh giới thiệu cho 1 thằng bạn anh đang học trường đó nhưng kô phải integrated program thôi.

Thật cảm ơn anh very much về những info hữu ích trên.Anh có thể cho em biết tí private info về anh bạn ở ACS được 0?
Em là học sinh cũ của trường THCS Nguyễn Du mà hình như anh Tùng có nhắc đến ở 1 topic nào trên HAO.Có thực các anh bên Nguyễn Du "sến" 0, em qua Sing thấy mấy anh chị ấy cũng ok bình thường thôi.....?Kì nhỉ(Kể tử lúc NDu hết là gifted school hình như chẳng mấy ai qua Sing nữa)

**--You better lose yourself in the music, the moment
You own it, you better never let it go
You only get one shot, do not miss your chance to blow
Cause opportunity comes once in a lifetime...yo **--

anh Tùng học ở trường nào đối địch với ACS thế (mà tại sao lại phải ghét ACS nhỉ ??????)

Hình như anh Tùng học tại =D> Raffles Institution =D> phải 0?

To hằng: anh học RI em ạ:)..Cũng kô hẳn vì là rival school mà ghét nó thế đâu mà vì nhiều lí do khác nữa:)..
Bạn anh là nó học khóa anh..Trường đó năm vừa rồi cũng có 1 đứa asean scholarship vào đó và 1 đứa school base từ miền Nam thì phải..Thế private info gì:p..Bạn anh nó kô phải người miền Nam đâu.

Còn em nói về Nguyễn Du ý hả? Roommate của anh là 1 thằng học trường đó mà..Nó thì hơi sến nhưng học sinh trường em thì anh kô dám comment vì đâu biết nhiều người đâu:)

He he cuối cùng thì anh mean rằng RI tốt hơn ACS chứ gì !!!!!!!!

hehe, anh đâu dám nói thế..Nhỡ đâu thằng ACS nào nó đọc đuợc nó đánh anh à:p

Em set off khoảng giữa November.Hi vọng gặp được các anh ở đâu đó...... =;

sang muộn nhỉ (chả bù cho mình ):(( :))
mà anh Vỹ học ở nguyễn Du ah ?

Một vài thứ linh tinh lấy từ website của Bộ Giáo Dục Sing :eek:

School Excellence Award (SEA)
Definition
7. The School Excellence Award (SEA), the pinnacle award of the Masterplan of Awards, recognises schools for their excellence in both education processes and outcomes.
Winners
8. This year, three Secondary Schools will be presented with the SEA trophy. They are:
a. Anglo-Chinese School (Independent);
b. Raffles Institution; and
c. River Valley High School
School Distinction Award (SDA)
Definition
9. The School Distinction Award (SDA) recognises high-achieving schools with exemplary school processes and practices, and are on their way to achieve the SEA.
Winners
10. This year, twelve Secondary Schools and four Junior Colleges will be presented with the SDA trophy. They are:
a. Anderson Secondary School;
b. Anglo-Chinese School (Independent);
c. Cedar Girls’ Secondary School;
d. Crescent Girls’ School;
e. Dunman High School;
f. Nanyang Girls’ High School;
g. Ngee Ann Secondary School;
h. Raffles Girls’ School (Secondary);
i. Raffles Institution;
j. River Valley High School;
k. Tanjong Katong Secondary School;
l. Xinmin Secondary School;
m. Hwa Chong Junior College;
n. Raffles Junior College;
o. Temasek Junior College; and
p. Victoria Junior College

Ủa thế ra đây là một trong các School-based sắp đến ACSI đó à ?!?!?!?
Có 10 boys phải không , thế là chơi nhoè rùi he he ....

Lỡ mua laptop mất rùi , Tùng đoán xem em vào trường nào , có được dùng laptop không ?!?!!??

Tùng à???Đập chết bi giờ..Anh Tùng chứ hả..Mày vào trường nào mà chẳng dùng được..Mỗi tội học hành kô tử thế thì teacher in charge nó giữ hộ cho tới khi thi xong rồi người ta trả..Con trai thì có mỗi 4 trường để vào thôi mà: RI, ACS, Anderson và Xinmin..Tuy nhiên kô biết năm nay thế nào..

Hè hè, ở đâu có bác Tùng là ở đó mình phải lên đá cho mấy câu mới đc
Em Thanh Hung gì ơi, cho anh hỏi nhé. Bọn ACSI nó đến trường nào tuyển người vậy, Nguyễn Du hay là Lê Hồng Phong? Nó tuyển kiểu gì? Round 1: Test, Round 2: Interview??? Tại bên RI này cũng định sang Vietnam tuyển người mà, nhưng chắc là ra Hanoi với cả vào Huế thôi (học sinh ở mỗi 2 nơi đó). Có gì em info cho anh có đc ko để anh suggest với cả teacher mentor.
Anh Tùng thì có gì phải sợ bọn AC nào. Bọn đấy lớ ngớ sang trường mình là anh em tẩn hội đồng luôn chứ chẳng chơi. Cứ nói thẳng ra la RI No 1 chứ sợ gì. Spirit ở đâu mà thấp thế :p
Nói thế thôi chứ mấy chú mới sang đừng có sợ gì nhé, bọn anh ko tẩn đâu mà lo :D Dân RI mình lịch sự văn minh, Tùng nhể.

Sao con trai chết hết rùi à mà cứ đi school-based thế , thi ASEAN rùi sang chơi với mình có phải vui không

Back
Bên trên