Anglo-Chinese School

To Hùng: ai cho bám theo anh thế hả:p..Ở đây truyện người lớn mà trẻ con cứ tham gia, phiền thật:p..hehe, thì do mình như thế nên anh mới kô dám nói ra mà:)..Vả lại nhớ lại cái hồi đi tới ACS boarding kô:p..Thấy mấy thằng rugby của nó ntn chưa mà to còi thế:p..Có dám tới đó kô:p

Chỉnh sửa lần cuối:
Năm nay tụi ASCI đến Lê Hồng Phong thôi.Trường ngoài muốn apply cũng được nhưng phải là trường chuyên hoặc CLC(nhảm quá!!!).
Round1: IQ test(tạm gọi vậy)+Math+English Test
Round2: Interview
RI cũng nên tuyển ở TPHCM chứ,học sinh ở đây cũng có nhiều đứa khá lắm
(tất nhiên trừ em vì lần thi lấy scholarship của tụi ASCI chỉ có chưa đầy 40 đứa thi :)) :)) )

Thứ 1 là bọn anh kô có contact trong đó nên kô biết làm ntn để establish được:)..Thứ 2 là đã có AC vào đó rồi thì RI kô được tới đó lấy học sinh nữa:)..Hình như qui định của MOE thì phải để tránh đụng nhau

Cho em hỏi trước khi sang Sg cần mua/trang bị gì?(Need immediate reply)

:(( :(( :((
1/11 phải bay rồi.Ôi sao bây giờ thấy nhớ trường,lớp,bạn bè thế(trước nay có thế đâu)

À quên mất,lại có thêm trường NUS Highschool(tuyển từ 2005) cho học bổng ở trường em.(trường này hình như trực thuộc NUS)Nó chuyên về Math và Science....Đâu thấy có conflict đâu.

Cai can nhat la money:)..ACS bon no dau nam orientation toan di nuoc ngoai nen hinh nhu mat khoang 1000SGD do..Roi con fai tra aircon o KTX(cai bon AC cung la ktx duy nhat co aircon trong fong thi fai:) ), mua sach vo, dong fuc..Noi chung them khoang 700-800SGD nua..Roi du cac thu fai nop..:)..Ngoai ra mang mi goi or bat ki thu do an gi cung duoc..Noi chung con trai chi can the thoi..:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh ko ro ve chuyen conflict kia:)..Chac MOE no ko thich thoi:)..Con NUS High la truong moi mo cua, danh cho nhung dua thien ve hoc cac mon tu nhien..Nhung ko ro chat luong lam:)..Hien nay bang cua no chi duoc 1 vai truong DH chap nhan thoi nhu NUS, NTU..Dang lam viec htem voi SMU thi fai..

Anh Tùng có thể chia sẻ vài kinh nghiệm học tập được 0? :-s
(Tên em là Hưng)

Em thấy Sing đất hẹp người đông.Chắc qua đó mau chán lắm phải 0?
Anh có mobile thì cho em số phone để liên lạc.Anh vẫn ở ktx chứ? :-/

Nói chung ở đây học cũng tạm được à..Khá là mệt và stressful nhưng nếu vào trường với thái độ tốt thì sẽ sống được thôi..Thực ra học thì khá là dễ à..VN sang đây thường do well nếu chăm chỉ 1 chút ah..Thường thì tới các kì thi mới mệt mỏi thôi chứ trong năm cũng vui ah..Đây là nói chung thế thôi:)..Có câu hỏi gì thì dễ hơn cho anh trả lời ah:)..Anh PM cho em số đt của anh rồi đấy nhé..Kô post lên forum đâu n plz don't give it to anyone without asking me first:)

Sao anh Tùng cứ mở miệng ra là 1 ah 2 ah thế. Nghe Singlish quá. Đành rằng là qua oral rồi nhưng cũng nên practice Queen English đi chứ. Xấu mặt RI nhà mình..Sigh..
Anh hỏi chú Hưng nhé, chú có biết đứa nào ở Ams cũng sang cùng chú đợt này ko? Đoàn sang gồm có bao nhiêu người vậy và từ những trường nào thế?

10 đứa tất cả: 5 TpHCM+ 5HN.Về phần trường Ams hình như có vài bạn mà em cũng không biết rõ tên lắm.(Anh ra phần đầu của topic thì sẽ thấy nhắc đến tên Phong của Ams-reply của bạn Phạm Mai Phương)

Phong à !!!!!!!!!!!
He he . Thế 10 tên này sang có cần học BC không ?

To Hùng :))..Mày đừng cậy mày điểm oral cao hơn tao rồi bắt đâu nhé:p..Giết bây giờ:p..
To Hưng: tức là AC đã lấy cả của Ams rồi cơ à??Em liệt kê nốt các trường ra đây xem nào

2 Tùng: Em chỉ trêu thôi mà, đâu có ý đó. Đợt thi oral là anh xui gặp phải thằng cha khốn nạn thôi, chứ ko thì chắc chắn là ok rùi. Tính em hay dùi, bác còn lạ gì :)
2 Lâm: Anh Tùng vào NJ chăn em Li của chú đấy. Nhớ tử tế với anh ý, nghe ko?
2 Hưng: Cảm ơn chú nhiều. Thứ 2 lên đường may mắn nhé. S'pore tuy đất chật người đông nhưng cũng là nơi đất lành chim đậu. (Sến quá) Have a positive attitude and u'll see that life here is enjoyable. ( i know it best, having spent most of my last 2 yrs here)

To Tùng:các trường đi cũng đa dạng,để lúc nào rảnh em kể.
To All:có anh có nhận xét gì thằng ở cùng room trong ktx.Làm quen xã giao ra sao?Các anh có lời khuyên gì để áp dụng trong mấy ngày đầu ở lớp........
Mình nói x mà nó hiểu y thì kì quá ah ah ah......
( 8-| I have some difficulties in oral activities)
Mấy ngày đầu nên làm gì?
(I have asked so many questions)

8-| ---**Keep your chin up**--- 8-|

Lời khuyên chân thành : gặp thằng Thailand nào cứ nói : tọc bẹt
còn Chinese : chi bai

haha, đừng nghe lời thằng Lâm..Cái từ hokkien kia thì anh biết nghĩa rồi còn cái từ Thái kô rõ nhưng chắc nghĩa cũng tương tự như thế hả:p
2 Lâm: Anh Tùng vào NJ chăn em Li của chú đấy. Nhớ tử tế với anh ý, nghe ko?
ngượng chưa kìa:p..Ly chứ sao lại Li thế:p..Tiếng Việt chú mày dạo này chán quá:p..Mà mày nói thế nhỡ đâu nó tới RIB ám sát tao thì sao:p

Back
Bên trên