Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội - Khóa 87-90: 20 năm gặp lại

Lê Kim Dung
(lekimdung)

Khóa 87-90 yên ắng quá :-s . Có bạn nào học khóa 87-90 thì vào đây lên tiếng cho mọi người cùng biết.

Re: Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội

Lê Kim Dung đã viết:
Khóa 87-90 yên ắng quá :-s . Có bạn nào học khóa 87-90 thì vào đây lên tiếng cho mọi người cùng biết.
Tại khóa này xưa nay chỉ có cô Thủy Minh và cậu Sơn cú hay hoạt động thôi, chỉ có họ chitchat trong này dân tình nghi chết hehehe

Thủy Minh dạo này đi đâu mất tăm rồi. Chỉ có không hiểu sao trong address book của mình lại có Ngo Nguyen Duy [email protected]. Chắc là bác Duy rùi. Nhưng đã bao giờ viết gì cho bác đâu.

Lê Kim Dung đã viết:
Thủy Minh dạo này đi đâu mất tăm rồi. Chỉ có không hiểu sao trong address book của mình lại có Ngo Nguyen Duy [email protected]. Chắc là bác Duy rùi. Nhưng đã bao giờ viết gì cho bác đâu.
Hì hì, 0 phải cô viết cho anh, tức là anh viết cho cô rồi :)

Trong này có tớ, bạn Thủy Minh (bạn Minh đang rất bận nên chưa có thời gian vào tán phét), với phu nhân bác caspi ;) Chắc sau đợt hội trường 20 năm sẽ đông hơn.

Hà Đăng Sơn đã viết:
Trong này có tớ, bạn Thủy Minh (bạn Minh đang rất bận nên chưa có thời gian vào tán phét), với phu nhân bác caspi ;) Chắc sau đợt hội trường 20 năm sẽ đông hơn.
Arrghh chưa gì chú Sơn đã kiếm cớ đuổi khéo tớ nhé :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Ngô Nguyễn Duy đã viết:
Arrghh chưa gì chú Sơn đã kiếm cớ đuổi khéo tớ nhé :)

Em không dám, dưng mà thi thoảng bác cũng nhường lời cho phu nhân đi, để bọn em còn tranh thủ tâm tình... :))

Re: Ơ, dân chúng đâu hết rồi...

Nghiêm Xuân Tiến đã viết:
Chào các bạn lớp Lý. Có bạn nào biết địa chỉ liên lạc của Văn không (Vũ hồng Văn). Mình với Văn học cùng trường Dược - đang muốn hỏi thăm xem dạo này nó sống thế nào!!

Xin cảm ơn
Tiến (Toán 1)

Bạn cứ đến đường Giảng Võ vào cái quán cafe Blue.net, sáng nào thằng Văn chẳng ngồi đó ;)

Bạn Sơn đã có nhời thì bác Duy mời thêm cả phu nhân vào đây cho vui cửa vui nhà :)

- Có tớ đây!

À xin mọi người đừng vội mừng không có lại hụt, vì đây không phải là phu nhân bác Duy, tớ chỉ là Hoa lớp Nga 1 thôi. Định vào quán của mình bên "87-90 có gặp lại nhau" vẽ hươu vẽ vượn cho các bạn xem, nhưng ngó qua lại thấy bên này có vẻ đông vui hơn, nên chân nó cứ đưa tớ vào đây.

Lớp bạn Sơn lần này về có đông không? Lớp tớ hiện giờ đang chắc chắn có 11 bạn, sẽ còn thêm nhiều bạn nữa. Các bạn lớp tớ đang "sung" lắm, ra rả gửi e-mail cho nhau tán chuyện cũ và tán nhau. Nếu các bạn khóa mình hẹn về được cùng nhau thì vui nhỉ.

Chào bác Duy,
Thấy mọi người gọi bác là bác, cháu cũng gọi theo. Hôm trước cháu vào box 86-89 của bác, đã được ngắm dung nhan bác rồi ạ (nhân lúc chồng cháu đang ngủ say, cháu ngắm bác kỹ lắm ạ, cũng hơi thỏa thuê rồi ạ). Cháu chỉ định nói là cảm ơn bác đã cho cháu ngắm thôi ạ. Cháu lại chào bác ạ.

Ngo Hong Hoa đã viết:
À xin mọi người đừng vội mừng không có lại hụt, vì đây không phải là phu nhân bác Duy, tớ chỉ là Hoa lớp Nga 1 thôi.
Hờ hờ cô làm anh cũng mừng hụt :)
Ngo Hong Hoa đã viết:
Chào bác Duy,
Thấy mọi người gọi bác là bác, cháu cũng gọi theo. Hôm trước cháu vào box 86-89 của bác, đã được ngắm dung nhan bác rồi ạ (nhân lúc chồng cháu đang ngủ say, cháu ngắm bác kỹ lắm ạ, cũng hơi thỏa thuê rồi ạ). Cháu chỉ định nói là cảm ơn bác đã cho cháu ngắm thôi ạ. Cháu lại chào bác ạ.
Xưng cháu khéo anh dỗi giờ, chỉ được lợi cho chú Sơn. Trông anh trẻ thế này mà cô nỡ, hic hic.

À lớp Nga khóa ấy có cô Bình Minh chơi với hội Hoài An + ... nhỉ.

Hồng Hoa sao lại chuyển sang lễ phép thế? Hoa thấy thế nào chứ tớ thấy chân dung bác Duy cũng đặc biệt lắm! Đấy, đấy, cứ nhìn lệch sang bên trái một tý rồi biết. ;)

(Nói thế chứ bác Duy đừng có giận đấy nhé!)

Hình như Hoài An vẫn đang ở Đức. Nhưng Hoài An học Anh 2. Bác Duy có định gửi gắm gì cho Bình Minh lớp em không?

Dạ, thế "bác" thì già quá, vậy "chú" thì đã vừa chưa ạ? :-?

Chiều chú Duy, cháu chuyển từ bác sang chú, thế nhưng đại từ nhân xưng thì cũng vẫn là cháu thôi ạ. Hay là chú vẫn không thích như thế, muốn gọi "chú" xưng "con" ạ?

Thôi, không trêu anh Duy nữa (anh Duy sướng, cười cái nào!) - không có khóa bọn em chẳng có ai qua lại, mãi mới tóm được anh, bắt gọi bằng gì cũng được, kiên quyết túm áo lại.

Đúng rồi đấy, lớp em hồi đấy có nhiều bạn nổi tiếng lắm. Bình Minh, Tuyết Nhung, Phong Lan... Ui thôi, em mà kể thì phải kể hết cả 32 cái tên của cả lớp ra (vì ai cũng nổi tiếng cả) - dài lắm. Các bạn em bây giờ vẫn xinh tươi trẻ trung lắm (ai cần thông tin chi tiết, xin vào box của khóa 87-90 post một bài rồi sẽ được giải đáp - bài càng dài càng được giải đáp kỹ:) ) - hihi các bạn thông cảm, marketing chưa qua trường lớp nào nó hơi "đường phố" một tị.

Hồi đấy em còn nhớ là các bạn lớp em chơi với bạn Hoài An lớp Anh 2, và các anh lớp Toán 2, có anh Quang, anh Linh... Không biết bây giờ mọi người ra sao rồi.

Lê Kim Dung đã viết:
Hồng Hoa sao lại chuyển sang lễ phép thế? Hoa thấy thế nào chứ tớ thấy chân dung bác Duy cũng đặc biệt lắm! Đấy, đấy, cứ nhìn lệch sang bên trái một tý rồi biết. ;)

(Nói thế chứ bác Duy đừng có giận đấy nhé!)
Kinh quá hehehe, lần sau chụp ảnh chắc chỉ dám mặc áo dài thầy bói chứ cô Dung cứ tia thế này, nhột nhạt hết cả người :)
Lê Kim Dung đã viết:
Hình như Hoài An vẫn đang ở Đức.
Ơ thế Dung có biết nó ở đâu 0, cho anh thông tin. Trong album 87-90 nhìn ảnh bà bầu nhận ra được em Nhung đứng bên cạnh :)

Hoa đã viết:
Đúng rồi đấy, lớp em hồi đấy có nhiều bạn nổi tiếng lắm. Bình Minh, Tuyết Nhung, Phong Lan... Ui thôi, em mà kể thì phải kể hết cả 32 cái tên của cả lớp ra (vì ai cũng nổi tiếng cả) - dài lắm. Các bạn em bây giờ vẫn xinh tươi trẻ trung lắm
Cái này phải có hình ảnh chứng minh mới tin được, cô Hoa học tập cô Dung đê :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác Duy,

(Bác Duy chắc đang nín thở không biết nó có xưng "cháu" tiếp không. Thôi bác thở ra đi, không có nín chỉ lâu 5 phút nữa là lại thành ra không có ai post bài trong này giờ)

Ảnh các bạn lớp em xinh như thế nào thì bạn Dung đã dán hết vào trong khung ảnh lớp em rồi còn gì. Bác đã xem chưa? Bác xem xong có cần xuýt xoa thì lại chạy vào đây, bọn em ở đây chờ bác về rồi cùng tán thưởng.

Ngo Hong Hoa đã viết:
Ảnh các bạn lớp em xinh như thế nào thì bạn Dung đã dán hết vào trong khung ảnh lớp em rồi còn gì. Bác đã xem chưa? Bác xem xong có cần xuýt xoa thì lại chạy vào đây, bọn em ở đây chờ bác về rồi cùng tán thưởng.
Anh xem hết mấy cái ảnh rồi. Cô Dung ngày xưa trông còi còi, bây giờ sao lại cao vọt lên là thế nào, 0 thể tin được, với cả cô gì (Hằng thì phải) để cái đầu rẽ nghiêng y như ngày xưa, cũng dễ nhận. Có mỗi cái hình Edinburg thì chẳng nhận ra, đấy lẽ nào lại là Phong Lan được chứ.

Với cả cũng tò mò muốn biết cô Hoa bây giờ trông thế nào :)

Dạ, thế bác có biết ngày trước em trông thế nào không ạ? 8-|

Có bạn bảo em là trông vẫn như xưa, nên bác cứ nhìn em trong cái ảnh ngày xưa ấy (đố bác biết em là ai;;) :-/ ;) ), là ra bây giờ đấy ạ.

Bác lại làm em phải chạy ngược trở lại album ảnh xem mình có bắt lầm bỏ sót gì không. Em xem đi xem lại hẳn một số lần cho chắc, thì không có ảnh riêng của "cô Dung" của bác trong đó đâu ạ. Nếu bác đang nói về cái ảnh đầu tiên, thì đấy chẳng may lại là "cô Thủy" ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hic, nhầm nhọt thế này cô Dung chắc sẽ giận tái người táng anh chết :) Cô Hoa thấy chưa, cứ là phải ảnh ọt có chú thích "ngày xưa...bây giờ..." đi cho nó đỡ mất lòng nhau :D

Ngô Nguyễn Duy đã viết:
Hic, nhầm nhọt thế này cô Dung chắc sẽ giận tái người táng anh chết :)

Dạ cô Dung giờ này chắc bận việc gia đình chưa lên mạng được, nên em không biết cô ấy có "tái" không. Còn phần "táng" thì em có thể đảm nhận thay cô ấy được. Bác có cho phép em không ạ? :)

Back
Bên trên