Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội - Khóa 87-90: 20 năm gặp lại

Re: Ai khóa 87-90 vào đây tụ hội

Hà Đăng Sơn đã viết:
@bạn Dung: trong cái ảnh "nhà ngói như nhà tranh" thì bí thư đang cầm hoa à?

Bạn Sơn, nhà ngói vẫn là nhà ngói mà nhà tranh vẫn là nhà tranh. Tớ đã bao giờ làm bí thư đâu. Đường công danh của tớ trước thế nào, sau vẫn thế, lận đận lắm. Hồi đi mẫu giáo, xin mãi mới được làm chức vệ sinh viên, đến nay vẫn chưa thăng chức. :((

Còn cái ảnh là tớ chụp ở văn phòng đúng lúc mất điện ;;) , người cầm hoa là người làm cùng vp nhưng bó hoa đích thị là của tớ.

Hà Đăng Sơn đã viết:
Chắc vụ activate a/c thì chỉ có bác Duy giúp được, tớ bon chen mãi mới xin được chức bảo vệ nhà 87-90 thôi, còn lâu mới được vào phòng nhân sự của HAO

Đi đâu tớ cũng sợ nhất là.... gặp bảo vệ đấy. Chà..chà.. từ nay trở đi sẽ phải cẩn thận cái mồm cái miệng khi vào nhà 87-90 :-$ :-&

Huỳnh Lan Phương đã viết:
Thế hóa ra chuyện sau 15 năm rồi mới kế. Hồi đó các bạn Nga 2 tưởng được rủ nhau đi chơi Cát bà chơi, đến phút chót mới biết không phải tất cả được đi. Thế là một số bạn ngậm ngùi mang túi về (trong đó có cả em). Thế là bây giờ mới vinh dự được biết anh Duy nhưng cũng buồn quá được biết chính anh là kẻ trực tiếp hay gián tiếp làm tan vỡ hy vọng hồi đó của bọn em. Mà hồi đó đi Cát bà nghe cac bạn kể chuyện cùng tắm chung tất cả mọi người ở giếng nước bên bãi biển, không biết bác Duy có cư xử đúng mực không mà nói đến chuyện đi biển với các em lớp em lại thấy bác vui thế.

Chuyện quá khứ đã qua rồi thì thôi ;) , Phương thù dai quá. Nhưng phải tao thì chắc chắn tao thù dai còn hơn như thế. Phương làm tao tò mò quá, không biết bác Duy hồi đó có chuyện gì khuất tất không nhẩy? Bác Duy lên tiếng đi.

Lê Kim Dung đã viết:
Đúng là quen với cấp cao nên mọi việc cũng nhanh hơn :))))))

Tiện thể bác Duy có thể activate cho bạn em account huong-TLH, tên là Tạ Lan Hương, lớp Nga 2, e-mail [email protected]. Đăng ký được 1 tuần rồi mà vẫn chưa active nên nó toàn phải nghe hơi nồi chõ, muốn làm 1 số thứ mà lực bất tòng tâm he...he.... Chúng em xin hậu tạ (sau).

Nghe Tây nó đồn là bạn Hương được activate rồi :D, bạn Dung gọi bạn Hương vào đây chơi đi.

Lê Kim Dung đã viết:
Đi đâu tớ cũng sợ nhất là.... gặp bảo vệ đấy. Chà..chà.. từ nay trở đi sẽ phải cẩn thận cái mồm cái miệng khi vào nhà 87-90 :-$ :-&

Bạn Dung lại bị ấn tượng xâu sắc với mấy chú bảo vệ ở các loại Bộ và anh Bắc trường Ams rồi :p Bảo vệ nhà này chỉ toàn lo phục vụ người nhà thôi, ví dụ bạn Dung muốn mời bạn Hương vào là bạn Hương được duyệt ngay :)) Hồi tớ làm bảo vệ cho cuộc thi Miss HAO được các em yêu quý cực =))

Cảm ơn bạn Sơn, bạn Hương vừa bảo tớ Tây nó activate bạn ấy rồi.

To Hương: bây giờ không phải nghe hơi nồi chõ nữa nhé, cứ lên tiếng thoải mái đi. Nhớ phải cảm ơn tao và hậu tạ bác Duy, bạn Sơn đấy.

To Vinh: vào đây mà xem chúng nó đang tranh giành ông đây này. Có mấy bạn đang xếp gạch rồi, còn Hoa đứng ra làm trưởng ban tổ chức phát số. Tôi cũng chỉ đứng ngoài mà xem được thôi vì quá muộn rồi, 1 nách 2 con, không thay đổi được nữa.

Hà Đăng Sơn đã viết:
Bạn Dung lại bị ấn tượng xâu sắc với mấy chú bảo vệ ở các loại Bộ và anh Bắc trường Ams rồi :p Bảo vệ nhà này chỉ toàn lo phục vụ người nhà thôi, ví dụ bạn Dung muốn mời bạn Hương vào là bạn Hương được duyệt ngay :)) Hồi tớ làm bảo vệ cho cuộc thi Miss HAO được các em yêu quý cực =))

Đúng là tớ hay phải gặp mấy bác bảo vệ của các Bộ và cơ quan nhà nước nên thấy các bác oai lắm, làm tớ mỗi lần vào cũng phải rón rén, thưa gửi. Mà đúng là có nhiều người có ấn tượng mạnh với anh Bắc trường Ams. Khi làm người lớn rồi nhìn lại thấy anh Bắc cũng không đến nỗi nào.

Tớ đang tự hỏi, hồi làm bảo vệ cho cuộc thi Miss HAO, với tư cách là bảo vệ, bạn có đi lại kiểm tra hậu trường không? :lol:

Lê Kim Dung đã viết:
Cảm ơn bạn Sơn, bạn Hương vừa bảo tớ Tây nó activate bạn ấy rồi.

To Hương: bây giờ không phải nghe hơi nồi chõ nữa nhé, cứ lên tiếng thoải mái đi. Nhớ phải cảm ơn tao và hậu tạ bác Duy, bạn Sơn đấy.

Ấy chết, các bạn cứ bảo là Tây nó activate tớ rồi, mang tiếng quá. Nó chỉ activate account của tớ thôi mà.

Thưa bác Duy, em chậm chân, không đăng ký làm thành viên sớm hơn nên cứ lo lo không biết có được tham gia diễn đàn trước khi về hội trường không. Nay may nhờ có bạn Dung (ma cũ) giới thiệu, bác Duy (cán bộ cấp cao) giúp đỡ, bạn Sơn tạo điều kiện mở rộng cánh cửa diễn đàn, em mới hết cảnh nghe hơi nồi chõ, được ban cho quyền ngôn luận. Em xin vô cùng đội ơn 1 bác và 2 bạn, mong có dịp được gặp để hậu tạ (trừ Dung vì Dung chỉ yêu cầu cảm ơn là đủ)>:-D<

Chú Sơn quyền cao chức trọng giúp cô Tạ Hương đấy, anh chậm chân :)
Activated: October 12, 2005, 10:18 am by Hà Đăng Sơn
Té ra chú Sơn là Tây ;) À chú Sơn biết Album level 2 và 3 nó khác nhau chỗ nào 0, sao cô Hương có level 3 mà cô Dung chỉ có level 2 thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hic hic, anh vào đây lần này là để cắn rơm cắn cỏ anh lạy cô Tuyết Nhung, cô Nhung làm ơn tha cho anh cái lỗi mạo phạm, anh 0 dám nữa đâu ạ :) Anh có phát ngôn lung tung chỗ nào thì anh xin delete hết, được 0 ạ ;)

Tớ kịch liệt phản đối bạn Nhung xù cứ trốn sau cánh gà để ném đá hội nghị thế [-x Ngoài này có bao nhiêu bạn nhé, bạn Dung này, bạn Hoa này, bạn Phương này, ra đây chơi cho vui đeeeee :D Rồi tớ kể chuyện hồi xưa lớp tớ với lớp bạn Nhung giành nhau cái sân chơi ở LTK hồi học cô Nguyên Phương nhé :-$

@bác Duy: em có bảo là Tây nó activate bạn Hương đâu. Không tin bác đọc lại bài của em, cái đoạn viết nghiêng ấy. Em dùng passive voice ợ, không có by whom :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác Duy ơi, cứ bị ném đá là phải cắn rơm cắn cỏ à? Nghe giọng điệu hối lỗi của bác, dường như bác phạm phải lỗi lầm ghê gớm lắm. Mà Nhung vừ kêu là không vào được, sao lại làm gì bác Duy được nhỉ! :-?

Bác chỉ cho em cách attach ảnh lên forum đi, rồi em attach lên cho mà xem. Sao em vẫn xem được mà mọi người lại không xem được, chả hiểu thế nào.

----------

Ngô Nguyễn Duy đã viết:
Chú Sơn quyền cao chức trọng giúp cô Tạ Hương đấy, anh chậm chân :)

Té ra chú Sơn là Tây ;) À chú Sơn biết Album level 2 và 3 nó khác nhau chỗ nào 0, sao cô Hương có level 3 mà cô Dung chỉ có level 2 thôi.

Em dạo này ít ăn cá nên chưa hiểu album level 2 và 3 khác nhau ở chỗ nào. :(( :(( Mà sao Hương lại được ưu ái hơn tớ thế nhỉ :(( :(( :(( , bạn Sơn ơi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Lê Kim Dung đã viết:
Em dạo này ít ăn cá nên chưa hiểu album level 2 và 3 khác nhau ở chỗ nào. :(( :(( Mà sao Hương lại được ưu ái hơn tớ thế nhỉ :(( :(( :(( , bạn Sơn ơi.

Bạn Sơn ơi, trả lời Dung đi kẻo Dung khóc trôi hết cả mọi người bây giờ. ;) Mà tớ cũng chưa hiểu là mình được ưu ái như thế nào đâu vì 0 biết level 2 khác level 3 ở chỗ nào:)

Chắc phải hỏi lại bác nào activate account bạn Dung, chứ tớ làm gì có quyền ưu ái bạn nọ bạn kia ;)
kimdung.N1-8790: activated 16/9/05 caspi ;)

@bác Duy: em thực sự về cái level 2 và 3, vì sáng nay MTHà mới tạo a/c ACP cho em, và bạn Hương bị mang ra làm thí nghiệm đầu tiên (xin lỗi bạn, nhưng thực tế nó thế :D). Nhân tiện bác ngó hộ em xem cái a/c của em thuộc level mấy ợ?

Em vừa ngó profile của bà con trong này, hóa ra bây giờ cũng lắm thông tin được expose gớm. Vậy là cô Dung với cô Hương gặp nhau suốt ngày nhở, chả trách kém miếng khó chịu :D

Hôm nay tranh thủ bóc lột bọn tư bản (thời gian là tiền bạc hihi), mai chắc ko được thoải mái spam như thế này nữa :(

Chỉnh sửa lần cuối:

Lê Kim Dung đã viết:
Bác chỉ cho em cách attach ảnh lên forum đi, rồi em attach lên cho mà xem. Sao em vẫn xem được mà mọi người lại không xem được, chả hiểu thế nào.
Anh thì vẫn làm thế này:

- Post ảnh vào trong album, chẳng hạn ảnh của chú Phú Vinh nhá
- Mở ảnh của chú Phú Vinh ra nghía, chẳng hạn ở địa chỉ
- Dí chuột vào mặt chú Phú Vinh, right-click 1 cái, nó hiện lên 1 cái menu, chọn ở dưới cùng chỗ có chữ Properties
- Nó sẽ hiện lên 1 trang info, trong đó có đoạn
- Copy cái đoạn http ấy, xem thử trong Web browser, đúng là ảnh của chú Phú Vinh thật.
- Ok, cuối cùng là vào trong này viết bài, click vào chỗ "Thêm ảnh" ở chỗ mấy cái ký hiệu phía trên text editor, chỗ cái ký hiệu Núi Đôi ấy, nó sẽ bắt mình nhập địa chỉ, khi đó cho cái địa chỉ kia vào, thế là xong.
- Nếu 0 nhìn thấy cái kí hiệu "Thêm ảnh" thì tự gõ code lấy, theo kiểu chú Sơn nói ở trên rồi thì phải
[img ]http://www.hn-ams.org/album/data/media/335/zx1.jpg[/ img]

Nhớ xóa dấu cách chỗ 2 cái chữ img, nó sẽ ra thế này:

Chỉnh sửa lần cuối:

Ngô Nguyễn Duy đã viết:
Hic hic, anh vào đây lần này là để cắn rơm cắn cỏ anh lạy cô Tuyết Nhung, cô Nhung làm ơn tha cho anh cái lỗi mạo phạm, anh 0 dám nữa đâu ạ :) Anh có phát ngôn lung tung chỗ nào thì anh xin delete hết, được 0 ạ ;)

Ui ui, em mới chỉ bón được cho con bát cơm, ngoảnh lại đã thấy tình hình chiến sự nóng bỏng thế này, áy náy với bác Duy và các bạn quá. Em xin lỗi trước em chính là nguyên nhân của mọi vấn đề đấy ạ. Xin mọi người bình tĩnh nghe em trình bày, không có mọi người lại không tỏ đầu đuôi, lại suy diễn việc cỏn con thành đại chiến sự thì chết em đấy ạ. Chuyện là thế này ạ:

Ngày xửa ngày xưa....

Thôi bỏ qua đoạn mở bài cho nó ngắn gọn nhé.

Đến đoạn thân bài: trong các post của bác Duy, bạn Nhung thấy giá mà bác Duy gọi bạn ấy là em Nhung thì thân mật tình cảm hơn, nhưng bạn ấy lại không vào viết bài trực tiếp được, cho nên em nhanh nhảu đoảng mật thư cho bác Duy, mục đích cũng chỉ là để thắt chặt quan hệ hai bên thôi, chứ không phải để xem bác Duy tế sao thế này đâu ạ. Bác đừng có làm thế, em thấy áy náy lắm, mà em biết là bạn Nhung cũng áy náy lắm. Em mà nói gì không phải, thì như đã nói trước với bác Duy rồi, bác cứ việc choảng em thật lực. Em không dám ý kiến gì đâu ạ.

Nếu có thể được thì em chỉ chạy thôi ạ. Chạy xa xa rồi, bác không đuổi được nữa thì em lại đứng xa xa (cho nó an toàn) rồi em cười hiền lành với bác. Vui vẻ là chính có đúng không ạ? Bây giờ mỗi người một phương, gặp nhau nói dăm ba câu chuyện cho nó nhẹ nhõm trong lòng là quý rồi phỏng ạ?

Bạn Nhung đang cố gắng vào viết bài lắm mà chưa được, chứ cũng không phải muốn giấu mặt giấu mũi gì đâu. Mặt xinh thế giấu làm gì cho phí ra, đúng không ạ? Mai kia bạn ấy mà vào được rồi thì em cũng không phải/được mang tiếng nói nhiều như bây giờ đâu ạ.

Thôi em trót dại lầm lỡ em hối cải rồi. Đưa bản kiểm điểm đây em ký cho - xin hứa từ nay có phạm thì chỉ phạm lỗi khác, không tái phạm lỗi này nữa đâu ạ.

Cả nhà cười cái nào, cho em yên tâm quay vào cho con uống sữa nào :) :) :) :) :) :)

Hà Đăng Sơn đã viết:
Chắc vụ activate a/c thì chỉ có bác Duy giúp được, tớ bon chen mãi mới xin được chức bảo vệ nhà 87-90 thôi, còn lâu mới được vào phòng nhân sự của HAO :)

Chết cái chân bảo vệ đấy đấy. nếu không qua được cửa bảo vệ thì còn lâu bác Duy mới có người để còn activate. Bạn Sơn thế là oách quá rồi còn gi !!![-x

Lê Kim Dung đã viết:
Đúng là quen với cấp cao nên mọi việc cũng nhanh hơn :))))))

Tiện thể bác Duy có thể activate cho bạn em account huong-TLH, tên là Tạ Lan Hương, lớp Nga 2, e-mail [email protected]. Đăng ký được 1 tuần rồi mà vẫn chưa active nên nó toàn phải nghe hơi nồi chõ, muốn làm 1 số thứ mà lực bất tòng tâm he...he.... Chúng em xin hậu tạ (sau).

Dung ơi, thế khổ thân Tẹo thế à? Muốn làm một số thứ mà cuối cùng không làm được, chắc lại nhờ qua Dung. Sao Tẹo ngây thơ quá nhỉ. Nhờ ai chả nhờ lại nhờ Dung.

Chào cả nhà. Mấy hôm nay chỉ được vào ngóng chuyện mà không được tham gia nên cũng thấy trong người không được thoải mái cho lắm. Đến sáng nay mới nhận được message là được vào tâm sự cùng các anh, các chị và các bạn nên phải vào ngay, chứ không bị bạn Sơn gọi "ném đá hội nghị", oan lắm.

Cảm ơn bác nào cho phép em vào thảo luận. Vì Dung bảo là em là bình thường ra phải đợi xếp hàng lâu lắm, thế mà em mới đăng ký ngày hôm qua, hôm nay đã được vào ngay. Vô cùng cảm động.

Thưa bác Duy, bác cũng không nên quá áy náy về chuyện em kêu ca. Em chỉ hy vọng ngày xưa không làm gì phật ý bác quá. 15 năm trước đây em con trẻ người non dạ, thiếu chín chắn, có gì thì bác bỏ qua cho em. Cho phép em bây giờ được lên chức thành "cô Nhung" hoặc "em Nhung" cho em được mở mày mở mặt với đời.

Tiếc quá lần này hôi trường Nhung không về tham gia được. Thấy mọi người bàn luận hội trường vui quá. Hy vọng mọi người chụp thật nhiều ảnh và đăng trên mạng, để những người không về được như Nhung vẫn có cơ hội xem lại tất cả mọi người. Mình thấy được mọi người, nhưng mọi người không thấy được mình, thế mới sướng.

----------

By the way, bạn Sơn hay bác Duy làm ơn giải thích hộ cái "Reputation" rating la cái gì đấy. Tôi cũng được 'REPUTATION: 10" như những bạn Hồng Hoa, Phương Dung, Lan Phương, nổi tiếng ngoan ở trường, làm tôi cảm động ghê quá

Chỉnh sửa lần cuối:

Lê Kim Dung đã viết:
Khóa 87-90 yên ắng quá :-s . Có bạn nào học khóa 87-90 thì vào đây lên tiếng cho mọi người cùng biết.

Dung ơi tao Bình Minh đây. Bây giờ mới biết thế nào là Forum đó. Account mới active sáng nay.:)

Nguyễn Trần Bình Minh đã viết:
Dung ơi tao Bình Minh đây. Bây giờ mới biết thế nào là Forum đó. Account mới active sáng nay.:)

Phải công nhận cái Hoa nói nhiều thật. Nói nhiều thế thảo nào không béo được là phải0:) .

Chúng mày ơi, đúng là tao lạc hậu quá. Lần đầu được vào forum nên xúc động đậy quá chả biết viết gì.

Này này có cải ảnh to tổ bố của em trai nào vậy? Nhìn thì cũng được đấy nhỉ. Xin hỏi là thuộc biên chế nhà nào ấy nhỉ?

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
Cảm ơn bác nào cho phép em vào thảo luận. Vì Dung bảo là em là bình thường ra phải đợi xếp hàng lâu lắm, thế mà em mới đăng ký ngày hôm qua, hôm nay đã được vào ngay. Vô cùng cảm động.

Vâng, tớ xin khai báo là sáng sớm nay sau lúc ăn mừng đội Nga bị loại thì tớ lẻn vào phòng nhân sự đóng trộm dấu phê duyệt cho bạn Nhung với bạn Minh rồi (à quên, nhân thể tớ xin lỗi bạn Hoa với bạn Phương vì đã sửa lại tên các bạn cho đúng :) ). Bình thường cái khoản điều tra mất thời gian lắm, may đợt này có vụ 20 năm nên tớ cứ theo cái danh sách của lớp đã gửi mà validate thôi ;) Cái lý do nó đơn giản thế, bạn Dung đừng nghĩ ngợi nhiều kẻo lại suy giảm sắc đẹp, dành sức đi tìm hộ tớ contact của mấy bạn Phương Dung, Nguyễn Hạnh, Lan Hương, Hà Thanh, với Phương Thủy nhé :D

By the way, bạn Sơn hay bác Duy làm ơn giải thích hộ cái "Reputation" rating la cái gì đấy. Tôi cũng được 'REPUTATION: 10" như những bạn Hồng Hoa, Phương Dung, Lan Phương, nổi tiếng ngoan ở trường, làm tôi cảm động ghê quá

Cái đấy là của bọn Nhân sự bịa ra ấy mà, ai được phép vào HAO tán chuyện cũng đều được coi là có "reputation" cả. Hy vọng là ko ai bị chúng nó trừ điểm vì tội nói tục chửi bậy, chứ còn để được cộng điểm thêm thì khó lắm (kinh nghiệm bản thân :D)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên