A3's Diary

Lê Thu Trang
(Trang Le)

Written by Lê Trang

Sat, Oct. 12[sup]th[/sup],2002

Mình quyết định mua quyển sổ này làm nhật ký lớp! Mình ko muốn những kỉ niệm về A3 bị lãng quên!

Chỉnh sửa lần cuối:
Written by Hương Anh

Mon, Oct. 14th, 2002

Hôm nay đầu tuần, tiết 1 sinh hoạt, tiết 2 Địa! Cô nổi hứng kiểm tra: Thanh Mai, Diệu Linh, Tiến Dũng. Giờ mới biết học xong bài nào phải làm thực hành bài đấy! Tuần này mới đổi tiết 4 Thế dục, thay toán thầy Sơn. Thầy gì mà xinh thế!
Thời tiết dạo này thay đổi, nói thế nào nhỉ, à,trở trời. Nhiều người ốm quá!
Khổ thân mấy bạn đi xin tài trợ cho Buzz bị tai nạn nữa chứ (xe Trần Linh bị vỡ yếm)! Kinh! Lớp mình đúng là rất máu kinh doanh, lớp A3 cuối cùng mừ!
May quá thứ 5 nghỉ, khỏi phải tổng duyệt kịch với chả cọt! Đến mệt!
Thôi nhé, trang đầu viết thế thôi! Bye!

Chỉnh sửa lần cuối:
Written by Lê Trang

Tue, Oct.15th, 2002

2 tiết đầu là tiết Văn thầy Liêm. Thầy gọi Cu Cường và Chi lên bảng, riêng Hoàng Nam xung phong được 9! Vỗ tay khen bạn nào!
Tiết 3 là Kỹ, vẫn buồn ngủ như ngày nào! Được cái ko kiểm tra miệng! Cô Xuyến  thầy Quyến! Nhớ thầy ghê!
Trước tiết 4, tên tù trưởng và tên Bình chết tiệt gây sự với mình!
Giờ GDCD kiểm tra 15’, lớp vẫn ‘ngoan ngoãn’ làm bài như thường! Nói chung ổn!

Chỉnh sửa lần cuối:
Written by Phương Mai

Wed, Oct. 15th 2002

Hmmm… thứ 4 bao giờ cũng là một ngày tuyệt vời với tất cả mọi người vì nó chỉ có 3 tiết… Nhưng… với tớ, ngày hôm nay quả thật rất rất buồn. Hic, hic… một ngày đẹp trời chỉ phải học có 3 tiết thôi, vậy mà lại phải giơ tay đón nhận một con 3 Toán to tướng. Thật đúng là ‘nhục như con trùng trục’!!! Suốt 2 tiết Toán, chuyển lên ngồi cạnh thằng Bình, được nó hát cho nghe --> phê ra phết!!!
À, còn về lớp mình, thì chắc cả lớp đang tức sôi blood ông Sơn về chuyện trừ điểm viết tắt trong bài kiểm tra! Ừ! Đời thủa nhà ai, cái từ ‘đpcm’ cũng bị gạch đi. Mà bà con 11A3 ta thì cái thói ấy ăn sâu vào trong tim, gan, phèo, phổi rồi, cóc sửa được! Nhưng chắc sau chuyến này thì nhớ đời!!! Giờ Lý, ông ‘2 thanh cản’ vừa vào lớp đã cho kiểm tra 15’. Bài cũng đơn giản, nên chắc bà con ta giành thắng lợi cả. Hi vọng sẽ bội thu điểm 10. Vừa đọclại diary của ngày hôm qua, thấy LT viết là nhớ thầy Quyến quá… hé hé… Ừ ko hiểu sao tự dưng cũng thấy xao xuyến, bồi hồi! Ko biết giờ này thầy đang làm gì nhỉ! Chắc đang ở trong WC (nghe phong phanh thầy Quyến bị ‘chay tiểu’ mừ) Thương thầy quá, chỉ muốn mọc thêm ra đôi cánh để bay đến ngay với thấy… hic hic…
Cuối giờ, cả lớp xôn xao ở lại tập kịch. Ko hiểu các tổ khác ăn cái gì mà tập trau thế, suốt ngày ‘cui cút làm ăn, toan lo nghèo khó’! Chẳng bù với tổ tớ, chưa hề chamk đến cái gì cả. Đến kịch bản còn chưa thuộc! Nhưng… với bản lĩnh của 11A3, tổ tớ chắc sẽ okie thui…
Í, quên mất! Phải kể nốt thông tin này cho sướng! Ngày mai, thứ 5, được nghỉ học. Đã quá!!! Và đã hơn cả là thoát được 90’ ngồi ngáp, chiêm ngưỡng anh Cản… Hết ngày!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác Trang ơi, bác tính xem nếu photo hết đống đấy thì bao nhiêu tiền. Bác tính ra rồi thu tiền. Đứa nào muốn 1 bản thì đưa tiền cho bác.

Nếu photo ko đẹp thì chịu khó chia ra mấy đứa lớp mình về đánh trong Word rồi in ra, đóng lại thành quyển. Có được ko ạ :D. Em là em muốn có quyển đấy lắm ạ.

To xin nhận trách nhiệm photo cho :))...Đọc lại nhật kí lớp thấy nhớ mọi nguời quá :((

hơ...đọc ko đã đâu có nghĩa là Lê Trang dừng type A3's diary lên đây?Hay tại dạo này bận quá à? Tớ thấy type lên đây cũng okie mừ... vì như tớ cũng muốn có nhưng làm sao mà lấy đc?

đọc lại Nhật lý lớp thấy bùn cười quá... :))

De nghi dong chi Le Trang post tiep nha,to thich doc tren nay :D

moi nguoi oi,lam sao de doc duoc nhat ki lop!!!Chi cho tao voi,tao cung muon xem mu!!!!...

Phải chờ Lê Trang thui mày ạ,vì LT đang thi nên lười,chả thèm post :( Hay mọi ng` đồng ý trò photo vậy?

Phải chờ Lê Trang thui mày ạ,vì LT đang thi nên lười,chả thèm post :( Hay mọi ng` đồng ý trò photo vậy?
XX

Written by Hồng Ly

Saturday, Oct. 19[sup]th[/sup], 2002

Hu hu… he… he…, hôm nay tổng duyệt kịch đây. Bây giờ là tổ của lớp trưởng g ngẫm ra cô ấy khá hợp với những vai đanh đá (cá tính trời cho). Sao toàn là hài kịch thế! Khéo hôm nay cả lớp bể bụng mất. Chà, nói xong nhớ đến cái vở kịch ngu ngốc của tổ mình. Ko biết đến cái đoạn “Báo Hà Nội mới đưa tin: cha dượng giết con. Cháu Snow White đã từ trần hồi 16h ngày 19-10-2002…” ha ha, he he, hi hi, hu hu, hự hự… nghĩ đến thôi đã buồn cười muốn chết. “One girl, one kiss…” g ha ha ha, xem xem sẽ có bao nhiêu cô gái muốn “kiss” anh ta. Nhìn Linh Ngân ngộ ghê. Nhưng có vẻ mọi người ko làm việc chăm chỉ như năm ngoái nhỉ. Hừm, hơi ít đạo cụ. Chà chà FIVE GIRLS cơ đấy, cũng may mắn đấy chứ. 16 girls – help me! Ko ai muốn you bán đấu giá that ‘lipstick’ đâu.

God save you, Cường! And goodbye you, Đức!

Nè, đến “Cinderella” from group 3 rùi nha! Khổ than cho “father” ghê, trông cái mặt đần đần. Nhìn mọi người, he he, rất đểu đấy. Huy vớI cái Chi nhảy bốc bụi mù mịt lên kìa. Còn tổ mình thì thế nào nhỉ! Ưhm, cũng được đấy chứ nhưng mỗI tội mình thấy mấy cái cốc hơi ngu ngu. J Đợi đến hôm diễn xem như thế nào Cô nói đến tham quan kìa. Cũng hơi khó nghĩ mọi người nhỉ! Đi trước dạ hộI thì ‘no có tiền, no có tiền làm sao để đi, mà đi sau thì – Trời ơi… hừ hừ… lạnh quá… hừ hừ…’ Help me. Mọi người cho ý kiến đi nhà! Thui dừng ở đây nha!!!

HAPPY DAY FOR YOU!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Written by Đức

Mon, Oct. 21[sup]st[/sup], 2002

Ko phải chào cờ nhưng lại phải vào phòng Hội đồng tập mấy trò hát hò vớ vẩn , buồn ngủ kinh lên được. Ko hiểu sao trường mình tự nhiên năm nay lạI vẽ ra như thế, sau này… à quên, tức là sau khi các lớp đã tập hết rồI thì trường sẽ ko bật băng vào giờ chào cờ nữa mà bắt cả lũ gào (mới “sau này” thì xa xôi quá!) Chả hiều bọn lớp mình hát hay là rống nữa, đã thế lạI còn cứ hát đệm thêm vào đoạn cuốI nữa chứ. Tớ vừa hát vừa ngủ, gà gà gật gật… trường mình dở hơi!

Giờ Địa, bọn lớp mình cắn răng bỏ tiền ra mua 1 bó hoa tặng cô nhân dịp 20-10 để câu giờ nhưng thật ra chả cần hoa thì cũng câu được rồi, vì bí thở đã nêu ra 1 vấn đề nổi cộm trong lớp, đó là ĐI THAM QUAN! Giời ơi, ko động đến thì thôi, động đến là chúng nó bắt đầu rú rít ầm ĩ lên…

(Tại sao mình lạI bị ép buộgn như thế này thế nhỉ? Viết nhật kí lớp mà cứ ép nhau viết thế này chán chết đi được!)

Đi 2 ngày hay 1 ngày? Vẫn chưa ngã ngũ! Bọn chúng nó lạI còn ra điều kiện: hoặc đi 2 ngày hoặc ko đi nữa! Rõ ngu, đi 1 ngày cũng được, ít ra là cũng được đi, méo mó có hơn ko, nhỉ!

Sắp vào tiết Sinh, lạI chuẩn bị ngủ tiếp đêêê… He he he, hay quá, hôm nay lớp mình tự dưng nổi hứng tặng hoa cho các cô… thằng Nam vừa tặng cô Sinh 1 bó… he he, ai dè, bó này ko phải là của lớp mua mà là của bf của con PTPhương tặng nó!!! Ha ha, ai bảo lại đem ra để đúng chỗ của tớ cơ. Ko biết giữ thì ráng mà chịu! May mà chưa đem nốt bó của My ra tặng cô Thể Dục đấy! Hay là thôi, đã trót thì trét, tặng luôn đi! Giờ Thể dục học nhảy xa, thật khủng khiếp vì đường chạy đà vừa ướt vừa đầy cát! Bẩn kinh! Đứa nào cũng vừa chạy vừa sợ ngã, rốt cuộc là chả có đứa nào ngã cả! Mà sao bọn con trai chúng nó nhảy được xa thế ko biết, đúng là “bay” vào hố cát chứ ko phải là nhảy nữa, còn lũ con gái thì chỉ có một mong ước duy nhất là vào được hố, chứ ko dám mơ gì hơn. Còn ‘iem’ thì tất nhiên là sẽ ko bao giờ nhảy 1 cú nào trừ hôm kiểm tra rồi! Giờ Hóa, thực hành. Phòng thực hành đầy mùi ête kinh tởm. Mấy cái pư cũng ko có gì, dễ làm thôi, chỉ có cái pư Fe[sub]2[/sub](SO[sub]4[/sub])[sub]3[/sub] + NaOH (hình như thế) là ra kết tủa xanh rêu nhìn rất ghê, như móc dưới cống lên ý.

Thôi, hết vốn rồi, stop here.

T/B: 2 tiết cuối được viết vào ngày 22-10, giờ Mr.Liêm!

T.T.B: Mình viết dài quá, gấp 3 lần chúng nó!

Chỉnh sửa lần cuối:
Written by Nam Khánh

Tuesday, Oct. 22[sup]nd[/sup], 2002

Mình chả biết viết gì nhưng bọn nó cứ bắt viết, thôi đành viết vậy. Hôm nay trời lạnh, mình ko mang áo, lạnh quá! Má mì quá đáng ko mang sách cho mình, đúng là đãng trí (bác học- added by Má Mì). Người yêu mình hôm này rất tuyệt vời, trời lạnh mà có ngườI ôm thì còn gì bằng, mình là một người như thế! Thôi viết thế thôi!

Thằng nào viết mà ngu như con cầy thế! – Khánh Vân

Con Khánh Vân nhận xét thô thiển quá! Mày nói anh tao như thế hử! – Lan Anh

Written by Quốc Bình

Hôm nay tiết Văn học bài ‘Khóc Dương Khuê’. Tưởng tượng thằng Nam Khánh lăn ra chết thì cũng buồn thật nhưng chỉ là nỗI buồn man mác. Bạn Lan Anh hôm nay kiểm tra miệng Văn, ko biết được 9 hay 7… Lan Anh đứng cạnh thầy Liêm trong như thỏ non bên cạnh sói già. Hôm nay trờI lạnh thế mà Nam Khánh vớI Má Mì mặc như mùa hè à khỏe thật. Ko biết chúng nó có thi thể hình ở Sea Games 2003 ko? (Tớ chỉ thấy bạn Bình là đủ tiêu chuẩn thôi!!! – Khánh Vân)

Tiết 2 , thầy Liêm bắt nạt trẻ con đến là mưu trí. Quay vào lớp, thầy cười rạng rỡ như vừa lập chiến công!

Tiết 3, ko hiểu ra nghĩ ra cái mon kỹ nông? Chắc là cho những bạn nào thi trượt ĐH còn về quê làm ruộng: toàn là đất cát với phân bón…

Ko biết là chúng ta có còn phải mặc đồng phục nữa ko? TrờI đã se lạnh! À có 1 tin vui: cái bạn bán hang ở Dạ hội (6 bạn) được lên báo HHT là Thị Huệ, Lan Anh, Phương Mai, Lam Giang, Linh Ngân,Quỳnh Chi. (Cả Cường nữa chứ!!! – Cường)

Trích: Phi vụ 1:

Lớp 11A3: Sáu cô nàng quyết định làm ăn lớn. Xem phim Hàn Quốc thấy ở các quán nước hay có những cốc nước đủ màu rất vui mắt họ quyết định tìm ra đó là thứ nước gì. Sau khi tìm hiểu mấy cô nàng biết đó là nước siro hoa quả ở siêu thị có đầy.Và một kế hoạch làm ăn lớn hình thành.

Đêm dạ hội, món nước siro của họ vô cùng đắt khách, bán đến 6-7 nghìn một cốc, mà bao nhiêu người muốn cũng ko được vì hết nhanh quá. Bí quyết có lẽ là do phần “hình thức”. Sáu cô gái đồng phục váy bò, luôn tươi cườI, ăn nói có duyên thfi aii mà chẳng muốn mua.

Tổng kết lại mỗi cô nàng thu được một khoản khoảng 5 chữ số 0. Lại còn đủ tiền cho một bữa liên hoan nữa. Vậy là từ một chi tiết bé tí ti trong phim, họ đã có một kế hoạch lớn và số tiền thu được thì ko nhỏ chút nào.

Chỉnh sửa lần cuối:
Written by Việt Hà

Wednesday, Oct. 23[sup]rd[/sup], 2002

Shit thật, trời đẹp như thế này mà phải để phí thời gian ở trong lớp học Toán. Mà mình đã định bùng rồi đấy chứ, nhưng chẳng biết đi đâu, thế là đành xách cặp trở lại ‘nhà tù’. Tức thật!

Ôi, ước gì thầy có việc bận. Buồn ngủ quá!

Trời ạ, bây giờ mới nhớ ra. CuốI tiết, à ko, cuối giờ chúng nó, chết tổ mình tổng duyệt kịch. Chẳng hiểu như thế nào, vì mình đã tập được buổi nào đâu. Thế mà mai diễn rồi. Sao mà gấp thế chứ. Đang bao nhiêu việc thế này… Chậc, mệt ghê!

Thèm nghe nhạc quá! Nhưng chẳng có cái đĩa nào mình nghe được cả. Đen thế! Còn 2’ nữa là hết tiết rồi, cố chịu vậy!

A, lấy điện thoại gọi trêu con Ổi vậy! Sozi nhé, vì chẳng biết làm gì cả. Hi hi, nó bị lừa rồi! Vui ghê!!! Yeee… Hết giờ!

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình đã hoàn thành bài kỳ thi roài!
Nói chung sẽ thường xuyên lên post bài cho mọi người!
Đề nghị mọi người tự động xóa các bài trong này nha! Chỉ để cái gì tớ viết lại thôi!
Mình đỡ đau mắt!

sao vẫn chưa thấy bài nào mình viết thế này?? :((

mà đọc buồn cười quá...ngồi cười như con điên trong cyber cafe làm bao nhiêu ng` quay lại nhìn..nhớ lớp quá..Mọi ng` có tin hồi xem Made in 12 mà tớ khóc ko? Thề đấy! Bị bố tớ chửi là "Con điên!"

Lớp trưởng làm mọi người cảm động quá. Chỉ tiếc là ko được xem lớp mình hát trong made in 12 buổi tối :)

Written by Khánh Vân

Thursday, Oct. 24[sup]th[/sup], 2002

Hôm nay là English Performance, mời bà con thưởng thức tài nghệ viết nhật ký của Khánh Vân nhé!

Hè hè, thằng Khánh vừa rú lên một tiếng đau đớn vì bị thằng Bình chọc một phát vào chỗ bí mật. Cái lúc tớ đang viết thì bạn Tùng vừa ợ một cái! Bạn Huy bảo là chúng nó khiêng bạn Tùng như khiêng một con... (pig ý mà)! Thằng Dũng vừa làm một hành động ngớ ngẫn đấy là nhầm cảnh. Em xin lỗi các bắc vừa nãy có nhiều cảnh rất hay, cơ mà các bác ý diễn nhanh quá, em thì còn bận chu mỏ lên xem, quên mất nhiệm vụ quan trọng của mình. Con Chi lại vừa làm trò lố trước bàn dân thiên hạ! Khổ thân con bé, ko trại nào nhận vào điều trị, tòan bị nó trả lại. Ai cứu vớt em Chi với!

Written by Phương Mai Mèo

Cả lớp ơi, hôm nay là sinh nhật Phan Linh đấy các bạn ạ! Nào cả gia đình 11A3 hãy chúc mình sinh nhật chồng tớ nhé!

Hôm nay cũng là một ngày đặc biệt. Ha ha, tại sao, bọn mày biết ko, vì hôm nay là ngày... thường!

Mình đang xem kịch tổ 2! Trông con “bí thở” thật là quái đản,... ko còn từ diễn tả, đay các chị có thể thấy. (Trong đó Mèo có vẽ mặt bí thở đeo kích bịt khăn trên đầu)

Cũng xinh đấy chứ!

Hết thứ để nói rùi! Never been kissed hay quá, tao phải xem đây bọn mày ah!

Written by Hương Anh

Still today. Vừa chạy lăng quăng về, đúng cảnh kiss của tổ 2, Hà và Cường. Con Hà máu thật, kiss luôn, Thế mới là ‘Been kissed’ chứ!

Tổ mình cùng hay đấy chứ!

I love y’all, Team the first (Tổ 1, dễ hiểu)

Tiếc mỗi cái con Thục đi mất rồi.

Thôi nhé, nhường cho bạn khác viết tiếp. À hôm nay bùng Toán ko?

Written by Đức

Có, bùng đêêê!!!

Ehe. Tổ mình năm nay “độc đinh” mà diễn cũng hay fết nhể? Phải cái hơi ngắn,nhưng ko sao, thời đại công nghiệp, tác phong nó phải nhanh nhẹn thế chứ!

Written by Phương Mai Mèo

Èo... Được rùi... Đến lượt tổ 4 rùi!!! AAA.. Chờ lâu mún chết! AAA... Cả tổ đồng loạt Quan họ... Ấn tượng nhất là Quốc Nam và Lớp trưởng... Hé hé... Còn có màn dũa móng tay nữa nè... Lớp trưởng vừa gọi nhần tên “Tao là Tấm” said Phương.

Hí hí, cười đau cả ruột!

1 quả bóng nổ!

Ối giời ơi là giời, cái màn khóc của Linh làm tao cười mất hết cả nữ tính ròai!

Bây giờ tao đang chờ tổ 3 diễn... Có vẻ lâu ra phết đấy. Dừng một lúc nhá!

, đến tổ cuối rùi, bụng tớ đang réo đay! Cinderella kìa, váy xinh quá Lan Anh ah! Mua ở đâu thế cưng. Ơ kìam hăng lên anh Thắng ơi, mấy em tươi như hoa mà mặt cứ nghệt ra như thầy... Sơn ý! (Trần Thắng đóng hoàng tử đúng ko nhỉ!)

Ừ, thôi tổ này cũng được được cái phục trang cũng OK! Màn hát cũng OK nữa!

Á, có bùng tiết Toán ko cả lớp?

Thui hết rùi bà con ạ!

Bubey all!

Written by Lê Trang

Quá đã! Chưa có hôm nào vui như hôm nay!

LET’S DANCE!

Lớp mình mấu chết đi được! Nhảy nhót, hò hét rã cả họng mà ko thấy chán! Nhảy như lên sàn! 11A3 is No.1!

Hi hi, chú Sơn dễ bị lừa tợn! Xin xỏ, ỉ ôi một lúc, ông ý cũng cho free! “Thầy yên tâm, thứ 7 con trả cho thầy luôn cả 3 tiết Toán! I swear!” Ngố! Mà tội ghê, gặp phải cáo rùi!

Đi đâu giờ nhỉ! Ha! Đi ăn sinh nhật Phan Linh! Đứa nào đứa nấy đói mềm cả người, ăn như hùm, như... pig!

Cầu trời lạy phật được đi tham quan 2 ngày. Nếu ko, gì nhỉ! Chơi tiếp bà con!

Written by Khánh Vân

Friday, Oct. 25[sup]th[/sup], 2002

Lớp mình ơi, con Mai[sup]A[/sup] vừa làm trò lố! Nó phạm tội “quấy giáo thầy rối” à mà “quấy rối thầy giáo” mới đúng chứ (y lời thầy Liêm). Mà tao nhận con Mai mấu thật, dám cả gan vác ảnh lên hỏi thầy “Thầy cộng cho em 1 điểm vì xinh!” Hè hè, đảm bảo đến lúc chui xuống lỗ theo bạn bè về Văn Điển, tao sẽ nhớ câu nói này của mày, Mai[sup]A[/sup] ạ! Thầy đã cất bài đi ko chấm nữa và bắt đầu ngồi soi. Sau lưng tao thằng Thắng và thằng Cường vẫn đang sủa nhiều như thường lệ. Chúng mày ơi, thầy vừa sỉ nhục tao! Cả giờ kiểm tra tao đã phải căng tai ra nghe Phan Linh đọc, chép giun chép dế mới ra được cái bài để nộp thế mà thẫy “lỡ lòng lào”... Hic hic... Giờ là tiết Địa, em phải đi sơvin một phát. Khổ thế đấy, ko biết đến bao giờ mới thoát kiếp đồng phục. Bà con ơi, thằng Cường nó lại vừa sủa bên cạnh tao.

Eo ơi, em lại vừa thoát chết trong gang tấc. Cảm ơn trời Phật! Con hứa sẽ im lặng trong 10’. Em thề là em đã học qua loa rồi, em ko cố tình trốn đâu.

Giờ Hóa, lớp mình ơi,, nhiều người nói chuyện và nghỉ tiết quá đi thôi. Tớ nghĩ cái gì cũng vừa vừa thôi, ko thì các thầy cô mất hứng dạy, lại chê lớp mình. Thế thì người thiệt là mình chứa ko là ai khác đâu.

Back
Bên trên