::. A2-Where legends are made ===> VVe'R3 N0w OFf!c1aLLy LeGenDS .::

Re: A2- Where legends are made :D

hoho, vừa đi mua cái ... về , mình dũng cảm thế :> khen tớ đi các cậu :">
@ Ninh : cậu chuẩn :-j

@ Chảy : yên tâm cậu , hè về cứ gọi là :>

các anh chị ơi, cho em hỏi tí.
Cái bộ loa của em mà anh chị dùng để tổng duyệt cho MWC bây giờ để đâu rồi ạ? Em đang cần lắm. #:-S

K ngủ được rồi hồi hộp chả khác đek j` sắp lấy vợ :-s

Hôm nay đi hả? Nhớ chụp ảnh với quay clip nhé cho mọi ng bên này xem :*
Hè này về lớp làm quả Á Âu Phi Mĩ đê :p
Đùa chứ, hè về làm quả Nha Trang :"> :*:*
Mèo gãy cánh mong mọi ng đi vui vẻ :*

Có mấy đồng chí vượt biên lên đây h này thôi à? Chảy ơi, mua vé sang Sing chơi với tao.

chúng nó đi chơi hết rồi qua đây đi dạo với mấy bạn việt kiều A2 :))

VC là cái gì hả Tùng :-/
Cả nhà đi hết rồi. Vườn không nhà trông rồi -__-
Têt này kiều bào làm quả tât niên nhỉ :D Tất niên online :p

Tao vừa phát hiện ra 1 sự thật rất phũ phàng rằng: trong 7032 items trong iTunes của tao ko có 1 album/artist/song có từ sometime(s) ở trong. Thật là quái đản, 1 từ phổ biến thế mà mình lại ko có nhỉ:)

Bây giờ mới lên dc net!Chuyện HC post bài nguyên nhân gây nên là do bọn tớ bên này nc rồi quay ra thèm đi được với lớp như các cậu, ý bạn í là đi dc 2 ngày đã sướng rồi nhưng bạn í post bài theo lời văn muốn giảm seriously thôi.Mọi người ko thích nên Mỹ Ngọc lên HAO để xin lỗi vì đã post nhảm nhí.Chuyện đấy là lỗi của em.Mong mọi người đừng tức giận như thế nữa.

Còn cái này gửi cho vài bạn từ lâu rồi tớ muốn các bạn hiểu nhé:Tớ thừa biết trc mặt tớ các cậu thế nào mà sau lưng tớ các cậu nói gì vì những thứ đấy cũng đến tai tớ hết, nhưng chắc chắn 1 điều là nếu tớ trc mặt nói yêu quí ai thì sau đó tớ ko đi nói xấu bạn mình đâu còn đã ghét thì ghét hẳn nhé!Các cậu bảo ng khác ko hiểu đừng nói thế xl nhé,các cậu là bố tớ ah mà các cậu hiểu tớ hơn.Các cậu ko biết tớ đã gặp những chuyện gì, chỉ ngồi nghe đc đầu chuyện cuối chuyện rồi phán xét tớ.Rồi gặp lại tớ thì vẫn cười như đúng rồi. Tớ hỏi các cậu nhé từ lúc chơi với tớ tớ đã bao giờ biết dc chuyện gì của các cậu rồi nói lung tung chưa mà các cậu dù gì vẫn là ng ngoài cuộc mà ai cũng cứ như hiểu hết tât cả í.Các cậu khó chịu với những người xen vào chuyện của các cậu thì tớ cũng ko thích như vậy thôi.Các cậu ko thích tớ ko sao, nhưng muốn chửi gì vào hẳn Yahoo mà chửi nhé, bây giờ tớ có nét rồi ko lại bảo tớ chỉ đc cái nói rồi đi đâu mất d' dám nghe các cậu chửi .Nói xấu tớ, ko sao, nhưng đừng nói thêm câu " Tao là bạn nó nên tao biết ma" nhé.Lớp mình thì từ lâu đã khá bị tách rồi, tớ chẳng cãi nhau với các cậu ầm lên bao giờ vì tớ vẫn nghĩ chúng mình trẻ con, ngày nào cũng gặp nên xích mích là chuyện khó tránh.Nhưng bây giờ chúng mình ko còn học gần nhau nữa,tớ chẳng làm gì các cậu, tự nhiên nghe ngóng linh tinh rồi đem chuyện ng ta ra bàn tán, các cậu lớp 12 rồi đừng rỗi hơi nhé, chuyện gì các cậu chuyền cho nhau thì nó cũng có thể chuyền cho tớ đc.Các cậu care thì mới bàn tán nhưng mà care kiểu đấy thì cám ơn truoc nhé tớ xin thôi.Tớ ko can thiệp chuyện các cậu nên các cậu học bài đi nhé. Tớ biết ơn lắm nhưng tớ ko cần người sống hộ tớ đâu.

Xin lỗi 1 lần nữa Mỹ Ngọc post bài dài và lại ko liên quan đến hầu hết mọi người.Bây giờ lớp mình vẫn đang ở biển, tất cả chơi vui vào nhé,mai phải về rồi :(

Mỹ Ngọc ạ, tao chẳng biết rằng tao có phải trong 1 số ng mày nói ko. Nhưng tao tự thấy mình cũng khó chịu tính của mày nên bây h tao sẽ nói thẳng luôn.
Thực ra thì chuyện này để ra yahoo nói hoặc mail thì tốt hơn nhưng mày đã muốn public thì cũng dc^^.
Mày bảo cái bài post đấy là do mày với HC nc rồi đồng ý cho HC post hả? Tức là chuyện này mày biết và đồng ý, những ý trong bài post đấy cũng là của mày đúng ko? Mày có lòng tự trọng ko đấy? Hay cái quan niệm lòng tự trọng của chúng ta khác xa nhau quá mà tao ko thể tưởng tượng ra dc?
Hãy để tao nói 1 ý rõ ràng nhất cho cả bài post này: nếu mà NINH ko học lớp mình và nó ko phải bạn tao thì tao cũng chẳng quan tâm j đến chuyện tình cảm của mày. Ý tao ko phải là tao ghét mày mà tao thấy NINH ko đáng bị đối xử ntn. Giả dụ mày đi yêu thằng đểu giả nào đấy thì bọn tao cũng sẽ care cho mày theo như cách bọn tao care cho NINH. Tao so sánh như thế ko có ý nói mày là 1 đứa đểu giả mà chỉ muốn nói lên rằng tao quan tâm đến mọi vấn đề dc gọi là "serious" của chúng mày trong lơp A2 này.
Tao sẽ ko nói rằng mày ko phải với NINH hay những cái tương tự như thế. Bởi vì tao nghĩ cái chuyện mày với NINH thì chỉ có chúng mày biết, chúng mày ntn miễn là ng này chịu dc ng kia là dc rồi. Ng ngoài nói bất cứ cái j sẽ ko đúng bởi vì tình yêu cũng như bao thứ khác, ko có cái j là khuôn mẫu để đánh giá cả. Cái tao muốn nói là những cái mày tỏ ra cho mọi ng thấy. Cũng như mày nói đấy, bọn tao ko thể hiểu hết mày dc. Mày cũng ko hiểu hết bọn tao đúng ko? Mày có biết bọn tao nghĩ j và đánh giá j mày qua cách đổi xử của mày với NINH ko? Mà thực ra cái đấy ko quan trọng, tao nghĩ mày cũng ko quan tâm bọn tao nghĩ j về mày. Nhưng thằng NINH, nó bị bạn HC của mày làm bẽ mặt trc cả forum lơp và rồi sau đó mày vẫn bênh bạn ý. Thực sự mày ko hiểu hay mày cố tình ko hiểu?

Mày có biết vì sao chúng nó sau lưng nói mày mà trc mặt mày lại tươi cười ko? 1 phần theo tao nghĩ là nói xấu sau lưng ng khác rất vui(hehe, em nói thế thôi chứ em ko thế đâu). Phần nữa là chúng nó kệ mày:) Có thể chúng nó ghét mày, khinh mày nhưng thấy tính mày hay, chơi dc thì cứ chơi thôi. Và phần cuối cùng là tính ích kỉ của mỗi ng. Cái này tao muốn nói cho tất cả mọi ng. Như Ku đã viết rất nhiều trong blog của nó, con ng khi lớn lên bị tạo ra 1 cái bề ngoài giả tạo, xã giao. Mọi ng chỉ thực sự quan tâm khi chuyện đấy ảnh hưởng đến lợi ích của mình hay nói cách khác là ảnh hưởng trực tiếp đến mình. Còn nếu ko thì chỉ nói vu vơ thôi, ko để tâm lắm. Có đúng ko ạ:) (đừng chửi em)

Mày có thấy vui vẻ khi có quá nhiều lời qua tiếng lại về đạo đức với cả tính cách của mày ko? Tao nghĩ là ko nên mày mới post bài này. NINH chắc cũng ko muốn. Cứ cho là mày kệ mẹ thiên hạ đi nhưng mày cũng phải nghĩ đến NINH chứ? Sao mày cứ luôn nói là mày quan tâm đến ng này ng nọ mà NINH thì ko? Mày ích kỉ lắm Ngọc ạ, mày chỉ biết mày thôi. Có cần thiết ko khi mà chuyện của mày, những j xảy ra với mày ko ai trong bọn tao biết? Ko, nó chẳng có j quan trọng cả. Cái quan trọng là những j xảy ra với mày mà bọn tao biết. Dù việc đó có quan trọng đến đau đi nữa thì nó cũng sẽ vô nghĩa khi mà mày ko nói cho ai biết. Thêm 1 điều nữa tao muốn nói cho mày biết(từ nãy đến h hơi bị nhiều "biết":))) là thường thì câu nói cuối cùng của những cuộc nói xấu mày là: "Tội nghiệp Ninh thật, mày nhỉ".

Mọi chuyện theo tao nghĩ sẽ ko có j đâu nếu bạn HC ko post bài va mày ko bênh bạn ý. Nó sẽ cứ im lặng mà trôi đi như bao lâu qua. Tao cũng sẽ ko có lí do để mà nói thẳng với mày như bây h. Nói có sách mách có chứng mà. Đúng là trong cái rủi cũng có cái may, cảm ơn bạn HC nhé.

Sẽ có nhiều ng nghĩ tao là ng lắm chuyện bởi vì dạo này chuyện j trên HAO tao cũng tham ja. Thực ra thì, tao cũng ko rỗi lắm như chúng mày tưởng đâu, bận phết đấy hehe. Nhưng tao nghĩ thời jan tao spend ở trên forum, nói về những vấn đề của những ng mà tao coi là bạn cũng là 1 công việc. Nó ko phải la for fun. Sống trên đời cần phải có 1 tấm lòng, tao rất thik câu này ở chữ kí của Ku. Cuộc sống theo tao nên hài hòa, sống cho thật với mình và với lương tâm của mình chứ ko phải sống vì những mục đích cụ thể. Cuộc sống của mày ko phải chỉ có mày mà cón nhiều ng khác, đừng lờ họ đi như thế...

Chỉnh sửa lần cuối:

Mỹ Ngọc nó có nói câu nào là muốn public đâu. Muốn làm gì thì email hoặc ra Yahoo mà nói.

Chỉnh sửa lần cuối:

thôi tùng béo :) có chuyện j thì bỏ qua hết cho nhau đi :)

Sẽ có nhiều ng nghĩ tao là ng lắm chuyện bởi vì dạo này chuyện j trên HAO tao cũng tham ja. Thực ra thì, tao cũng ko rỗi lắm như chúng mày tưởng đâu, bận phết đấy hehe. Nhưng tao nghĩ thời jan tao spend ở trên forum, nói về những vấn đề của những ng mà tao coi là bạn cũng là 1 công việc. Nó ko phải la for fun. Sống trên đời cần phải có 1 tấm lòng, tao rất thik câu này ở chữ kí của Ku. Cuộc sống theo tao nên hài hòa, sống cho thật với mình và với lương tâm của mình chứ ko phải sống vì những mục đích cụ thể. Cuộc sống của mày ko phải chỉ có mày mà cón nhiều ng khác, đừng lờ họ đi như thế...

bravo...

này tao chỉ có 1 suy nghĩ thế này ... chuyện tình cảm của ai đấy , mình cái chính là nên tôn trọng ... tôn trọng sự lựa chọn của người khác , còn nếu ko , mình chỉ nhìn vào cái bề nổi của vấn đề và phán đoán rồi nói này nói nọ , thì tao nghĩ ( ko có ý j đâu ) là mình chưa chắc đã hiểu hết đc vấn đề đâu... trừ phi chính những người trong cuộc đến nói chuyện với mình và bảo " con A thế này , thằng B nó thế này , nó betray tao thế này thế kia ..." đến lúc đấy thì mình mới có thể cho mình cái quyền đánh giá người khác đc , còn 1 khi người trong cuộc còn ko nói j ... thì nên tôn trọng người ta 1 chút ...

con người ,,, khác với những loài vật ở chỗ có trái tim , biết suy nghĩ , biết yêu thương , biết nêu suy nghĩ của mình về mọi chuyện ,và định nghĩa tình yêu , làm j có 1 standard definition , và hơn nữa , 1 khi 1 người đã yêu thì đơn giản là mong muốn cho người mình yêu có đc hạnh phúc ... cho dù mình có chịu thiệt đi chăng nữa... thì tốt nhất là đừng nên đánh giá sự việc ... trừ phi là chính những người trong cuộc nói với mình , xin mình lời khuyên thì hẵng tính ...

ví dụ , tao yêu 1 ai đó , mày thấy tao khổ , mày thấy cái đứa người yêu tao khốn nạn ... nhưng tao yêu người đấy , thì nếu tình yêu đấy là thật sự tao nghĩ , tao sẽ bênh người yêu tao đến cùng ... và tao sẽ bảo chúng mày đừng đánh giá nó như thế ....

thôi , đi đánh bóng rổ đã , tối post tiếp

Tao sẽ ko nói rằng mày ko phải với NINH hay những cái tương tự như thế. Bởi vì tao nghĩ cái chuyện mày với NINH thì chỉ có chúng mày biết, chúng mày ntn miễn là ng này chịu dc ng kia là dc rồi. Ng ngoài nói bất cứ cái j sẽ ko đúng bởi vì tình yêu cũng như bao thứ khác, ko có cái j là khuôn mẫu để đánh giá cả.

Hehe, mày ko đọc bài tao post hả Ku? Tao rất tôn trọng tình cảm của bọn nó đấy chứ^^ Thế nên tao mới ko nói những câu đại loại như là NINH ngu khi yêu Ngọc hay cái j đấy. Bởi vì tao cũng nghĩ như mày, mình ko thể nào nhận xét tc chúng nó dc. Tình yêu cũng như bao thứ khác, ko có cái j gọi là thước đo chính xác cả. Tao chẳng bảo là NINH ngu khi yêu Ngọc, cũng chẳng bảo là Ngọc khốn nạn khi yêu NINH như thế. Tình yêu của chúng nó thì kệ chúng nó, yêu nhau là dc rồi. Tao có biết dc j chuyện tc của chúng nó đâu. Có thể NINH yêu Ngọc ko vì 1 lí do nào đó va Ngọc yêu NINH cũng chẳng vì 1 chuẩn mực nào. Cái đấy là chuyện jua 2 con ng với nhau, ko thể nói dc^^.
Ý tao trên bài post kia chỉ là để nói thẳng những điều mà tao nghĩ lâu nay, những điều mà tao cũng muốn nói với Ngọc nhưng chưa có dịp, nhưng Ngọc đã nói thẳng ra như thế thì tao cũng ko hesitate để nói hết ra. 1 phần cũng là tao thấy quá vô lí khi mà MN cứ bênh HC chằm chặp như thế, ko để ý đến lớp mình khó chịu đến thế nào với cái bài post đấy của bạn. Tao ko biết phải gọi thế nào, it's some kind of lame excuses:).

Chỉnh sửa lần cuối:

ta về đầu tiên=)) phòng 1103 kihn điển=))

dm có những cái vui và những nỗi nhục( ko tiện kể ), 1103 thì đừng hỏi

band vũ điệu trần trụi vô địch

Back
Bên trên