::. A2-Where legends are made ===> VVe'R3 N0w OFf!c1aLLy LeGenDS .::

Re: A2- Where legends are made :D

:) thế là vẫn đi bãi Tử Long à:-/
Kiều Ly viết thế là quá chuẩn. Đúng là những ng hôm nay ăn nói ba phải thì đáng chửi. Như kiểu jo theo chiều nào đổ chiều đấy thì tao cũng ghét:) Như kiểu phận liễu yếu đào tơ ý nhỉ:))
Nhưng mà Kly ạ, tao, mày và 1 số đứa nữa thì cũng chỉ là 1 nhóm ng, ko phải là cả lớp dc. Mình ko hiểu dc hết mọi ng. Việc khiến chúng nó trở mặt hôm nay tao nghĩ là do chúng nó sợ nếu làm căng quá thì ko dc đi 2 ngày. Thiết nghĩ đấy cũng là 1 lí do chính đáng, đúng ko? Cái đáng trách và đáng chửi ở chúng nó là ko suy nghĩ kĩ mà đã đưa ra lời cam kết đi SS hôm qua.
Thế nên là Kly, chuê cũng nên thông cảm cho chúng nó, chúng nó chỉ nghĩ là đi dc 2 ngày là tốt rồi, đi đâu chẳng dc. Có khi đi ra cắm trại ở Sông Hồng mà dc đi 2 ngày chúng nó cũng chịu ý:)) 2 ngày tự do mà. Những đứa mà bảo nếu mà đi TL thì ko đi cũng ko dc. Như thế là chúng mày quá ích kỉ, chỉ nghĩ đến mình mà ko nghĩ đến tập thể lơp. Thực ra vấn đề chính là lơp còn địa điểm là phụ.
Như tao đã nói ở trên và trong conference hôm qua, nếu mà tao đang ở VN thì tao sẽ quyết tâm đi SS đến cùng. Nhưng nếu mọi chuyện đã kết thúc và mình ko làm dc j hơn thì tao cũng sẽ vui vẻ mà đi TL. Thế thôi, tao nghĩ chúng mày cũng hiểu mà^^ Chỉ là lúc sau khi cãi nhau, bực nên nói thế thôi:p

TÙng thân yêu, tao nghĩ cái việc chúng nó giữ nguyên í kiến của mình như ban đầu thì cũng chẳng ảnh hưởng gì đến chuyện lớp đi 2 ngày vì nói thật ai cũng biết thừa là khi mà cô chủ nhiệm của chúng ta đã quyết rồi thì có DÂN CHỦ mấy thì cũng đành phải chịu.
Tao nghĩ nếu mày ở lớp lúc đấy, vào địa vị của Chuê, tao, Lu và một số đứa khác sẽ thấy là khó chịu như thế nào :)

À để tớ kể các cậu nghe chiện nhà tớ sau khi đi hội trại về: bố tớ ra lệnh ko cho ai mở cửa cho tớ (cổng sắt khóa, cổng đăng ngõ sau người ta đóng) tớ đứng đấy 5' gọi ko ai ra...biết là bố tớ lên cơn. Điên quá. Tớ trèo cổng sắt vao fnhaf, vứt xe ở ngoài cổng, thế là cái cửa nó cứ uỳnh uỳnh lên. :)) Háng xóm bảo: TRỘM!!!! Tớ sợ người ta vác gậy ra oánh, tớ phải hét: DẠ CHÁU HÀ CON BỐ LẨU Ạ! Bác í hỏi: LÀM GÌ THẾ CHÁU??? Tớ bảo: CHÁU QUÊN CHÌA KHÓA NHƯNG MÀ HÌNH NHƯ BỐ MẸ CHÁU NGỦ QUÊN RỒI Ạ. CHÁU TRÈO VÀO ĐỂ GỌI.
Rứa là bác hàng xóm cứ : ANH LẨU ƠI, DẬY MỞ CỬA CHO HÀ. :))
đỡ sao??? 5' sau mở ngay. ;)) tớ ko bị mắng...;)) =))

most wanted vui ghê hehe chụp nhiều ảnh vãi nhg chả hiểu bao h mới úp

clip với cả nhảy hơi chuẩn đấy;)

Úp mở thế cho nó ra vẻ pro :)) . Thôi nghị quyết của đồng bào xa TQ đang hừng hực khí thế , đón xem hồi sau sẽ rõ :))

Những đứa mà bảo nếu mà đi TL thì ko đi cũng ko dc. Như thế là chúng mày quá ích kỉ, chỉ nghĩ đến mình mà ko nghĩ đến tập thể lơp. Thực ra vấn đề chính là lơp còn địa điểm là phụ.

nhữg đứa nào ?, là tao , con vân với con hải hà ạ ! MÀy bảo đi đâu là phụ đi với lớp là chính nhg với cái giá 500k , tao ko đủ điều kiện và tao thấy nó ko đáng , nếu theo mày vì vấn đề k tế ko đáp ứng đc. là ích kỉ , tao chấp nhận :) nhà tao nghèo, nên tao là đứa ích kỉ :)

Tao nhắc lại hai điều :

1, Tao đã nói thẳng trc' lớp là nếu giá cả tg đg SS thì tao vẫn đi , TL hay SS mà đc. đi với lớp thì chỗ nào cg~ thế. , nhg 250> 300k với 500k nó không cũng thế nữa rồi :)

2, Tao cũng đã nói nếu vẫn giữ nguyên mức giá đấy , tao rút tour , tao ko nói là tao ko đi chơi với lớp :)

ai muốn hiểu thế nào thì hiểu :)

hnay chụp ảnh vô đối công nhận mình nhảy đôi hợp với Big Ngọc. Hnay các bạn lớp mình xinh thật :x thêm mấy quả ảnh bệnh hoạn nữa quá chuẩn luôn :D chỉ tiếc là khối Anh k được giải nào buồn thế :(

Chuê điên à:-/ Tao nghe Ngọc Huyền nói là jam xuống chỉ còn 320k thôi mà><
Với cả mày hiểu nhầm ý tao rồi Chuê ạ. Tao ko có ý nói là nhà ai nghèo hay jau. Đừng hiểu nhầm ý tao.

Chỉnh sửa lần cuối:

chào các cậu , tớ vẫn sẽ đi với lớp và sẽ ở phòng chị Lẩu chị Zin với con Lu :))
hôm nay đi xem các cậu nhảy , đẹp lắm :x iu iu , đứa nào cũng xinh , con gái lớp mình xinh nhất ^o^ đang xem lớp mình nhảy có em vỗ vai mình " chị ơi , chị lớp Anh ạ , con gái lớp Anh chị nào cũng xinh " làm em tự hào khối ta quá :)) đứng xem về đau hết cả lưng cả chân rồi :((
Rủ nhau đi mua mực với vodka cái nhỉ ? ;))

Thôi Chuê nó đang nóng , Tùng cũng không có ý gì đâu , dĩ hòa vi quý , còn một ít anh em hiểu nhau mà lại quay ra lục đục thế này hả -_- . Tớ là tớ thấy dù ấm ức nhưng mà đành chịu , mục tiêu trước mắt là truyền đơn của Kiều Bào ở xa :D , va chơi thả cửa để hả mối hận này :>

thằng Quân cò kn , nó thay ava của mình thế đấy >.<

Lâu lắm không vào HAO câu :)) . Chào mọi người ah , em đi ngủ , có gì confer hội đồng " khách mời" nữa :))

Dĩ hòa vi quý, đừng hiểu nhầm ý nhau mất hay ra :) Bình tĩnh ;)

trời ơi cho mình xem các bạn nhảy đi!!!!

dm bố mày bị đau tý thế thôi, đi éo âu chả được mỗi tội 500k thì em éo dám xin bố mẹ đành lấy tiền túi :D

mực nướng,vodka,đầu dvd,xxx,ai vào phòng ctrai thì vào=)) cap là anh dminh với anh trọng=))

đề nghị sáng anh em 5h ra bãi biển làm vài trận đỉnh cao nhỉ:)

phòng con trai vô đối các cậu nhớ mang theo nhiều quần nhé =)) vứt hết bức xúc bàn đi chơi đi \:d/

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghe kể chuyện trên HAO Lu viết gì nghe thẩm mỹ lắm lên coi, ra là thế này.

Tao đồng ý với Chuê-Hà-Lu-Trọng vì chúng mày chống lại một người vô lý, đấy là Nam. Nhưng đầu tiên, bọn tao ủng hộ bọn mày, vì bọn tao cũng chống lại Nam. Còn bây giờ, không thể tiếp tục ủng hộ bọn mày được nữa. Không phải vì SS hay là BTL. Mà là vì thái độ của chúng mày thôi.

Thứ nhất, tao không đồng ý với cách bọn mày chửi mấy đứa "gió thổi chiều nào xoay chiều ấy". Tất cả đều muốn đi hai ngày. Nhiều đứa muốn đi SS ngay từ đầu. Nhưng theo tao nhớ đấy là ý kiến vài đứa đưa ra và được một số nữa hưởng ứng. Bởi vì lúc ấy chưa có nhiều lựa chọn. Ngay cả cái mà bọn mày bảo "đa số muốn SS" thì cái đa số ấy tao nghĩ không thể quá một nửa được đâu. Vì có thể hôm đầu biểu quyết, được một nửa, bọn mày lại "cộng thêm mấy đứa trung lập nữa". Chắc gì trong những đứa giơ tay không có một đứa trung lập nào?

Về sau có thêm một lựa chọn nữa là BTL. Đành rằng đấy là ý kiến của Nam. Có thể, như chúng mày nói, Nam không có thiện chí gì khi đưa ra cái BLT này. Nhưng cuối cùng bọn Big Ngoc, Ninh... đã thuyết phục được nhiều đứa xoay sang BTL. Đó là lựa chọn của bọn tao. Không phải vì bọn tao xoay theo Nam. Bọn mày đã chụp mũ.

Thằng Tùng chảy nghe một phía. Mày thử xem trong một cuộc cãi nhau mà một bên rất ức chế thì có còn khách quan nữa không? Mày xem trên này có ai ủng hộ BTL lên nói không? Trừ thằng Ninh, nói 3 4 dòng, không đủ sức thuyết phục.

Chúng mày nên nhớ, đa số lớp mình trung lập. Không thích cãi nhau. Ngồi nghe mệt lắm.

Hôm qua nếu bọn mày vẫn muốn SS thì đi trình bày với Nam í, sao cứ hét vào tai bọn tao làm gì rồi bắt giơ tay này nọ. Có phải ai cũng máu SS như chúng mày đâu. Sao lúc bảo đưa cái ưu-nhược ấy cho Nam, chúng mày lại bảo "Nam không thèm xem" đâu rồi ngồi chửi bà í. Rốt cuộc bà í không nghe chúng mày lý lẽ này nọ, mà lại là bọn tao.

Không đồng ý với thái độ của bọn mày với Bích Ngọc. Nó có nói cho riêng mình nó đâu.

...

Tao viết bài này không phải để bênh phe BTL. Mà là mong bọn mày xem xét lại thái độ của bọn mày thôi. Tao biết khi bị dồn ép tất sẽ ra thế này. Nhưng chúng mày thử xem, chúng mày đã đành, bọn còn lại đi có còn vui vẻ nữa không?

Mất rất nhiều công sức mới được 2 ngày đi tham quan. Bọn tao chỉ muốn vui vẻ. Bảo nhường nhau, thì lại "bọn mày nhường đi".... vân vân.

Mà bây giờ cái thứ dân chủ rởm của bà Nam đã quyết định rồi. Dù vô lý nhưng ý kiến của bà ý vẫn không thể gạt phắt đi được. Tao thấy cũng có mấy đứa trên này chán ngấy lý lẽ của bọn mày lắm rồi. Đúng sai gì thì bây giờ chẳng có ai thoải mái nữa...

Thế thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên