A2 đồng chí hội (mới)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Hơ , hết việc rồi hay là Kỹ thuật dễ quá ;;) nên rảnh rỗi đi cãi nhau :( . KH và Đàn , hai người có hai phong cách dạy riêng , dĩ nhiên cũng sẽ phù hợp với người này hay không phù hợp với người kia :) . Vậy thì cãi nhau để làm gì , tranh luận để làm gì , hay là chỉ mất đoàn kết, rồi chê bai , phê phán người khác , đấy là chưa kể đây là chốn public ...

Trời lạnh quá :-s , cũng may lần trước hụt kt 1 lần rồi nên cũng đỡ đỡ :x

1 buổi tối(đêm) thật đáng nhớ:)

sẽ đợi...yêu lắm...

Đi ngủ đây :) . Cố câu nốt một bài :p .

----------

Đi ngủ đây :) . Cố câu nốt một bài :p .
Trời lạnh quá :-s ,thấy bảo là nhiệt độ còn hạ thấp nữa , mọi người chuẩn bị tinh thần mà đối phó nhá ;;)

mẹ cái hao ze? rách thế nhỉ từ sáng đến h mới mò vào đc

mò vào đc thì chả có ai post bài gì

hôm nay thi kỹ hy vọng 1 đề

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
gì cơ? /:) lại quên rồi. không nhớ hôm đó Nga, Sơn và MP đã bức xúc như thế nào sao bài ktra, tập xác định không quá 6. cái thầy dạy lại chả liên quan gì đến bài kiểm tra.

điểm ktra cô thấp nhưng mình biết là mình đáng bị như vậy, không học bài thì thế là đúng rồi.

phần nói: xin lỗi, chả có ai học thuộc lòng kiểu đấy. hay ít nhất là Nga không học kiểu đấy. Nga vẫn có điểm đấy thôi? hay như bài về female và mathematician, chẳng cần research gì cũng có thể lên nói được, chỉ cần một chút hiểu biết và khả năng ứng biến và khả năng ngôn ngữ. như thế cách cô KH để mình lên thuyết trình không chỉ đem lại cho mình cơ hội gỡ điểm và phát triển các khả năng trên.

thế thì lỗi là tại ai? /:) tại ai không nghe? tại ai không tôn trọng người khác? /:)

what? không phải lúc đấy đã ầm ầm phản đối là gì? có hỏi là gì? nhưng không phải là thầy mặc kệ à?

không chỉ pron tốt hơn mà English style cũng hay hơn rất nhiều! học thầy Đàn mình làm cái gì? làm bài tập! CHẤM HẾT! trừ cái hôm Nga lên nói linh tinh về marketing và PR, mình chẳng được làm bất cứ cái gì ngoài việc ngồi chia động từ!

học sinh Anh 2 mà mục tiêu chỉ là thi đại học? nói thế đi rồi không chỉ Anh 1 mà cả khối chuyên tự nhiên và CE chúng nó khinh cho! học tiếng Anh chỉ vì thi ĐH à! sao không nghĩ nó là hành trang cho mình cho cuộc đời? sao lại dễ dàng bằng lòng với những mục tiêu như vậy! nếu thế, tớ đoán là đi học ở lò luyện thi có khi còn hiệu quả hơn đấy!

Nga KHÔNG nói thầy Đàn dạy "kém"! chỉ là phương pháp đó không thích hợp với lớp mình, với Anh 2, với Nga! nhưng Nga vẫn cho rằng cách thầy Đàn dạy học sinh là cực kỳ thụ động! đơn giản như việc đặt câu, trong lớp cô KH mình được thỏa sức sáng tạo ra những nội dung kỳ quái nhất, nghịch nhất, để tạo hứng thú hơn cho việc học, thì thầy Đàn toàn "giúp" mình đặt câu hết ấy nhỉ! vậy thì hứng thú còn đâu? sáng tạo còn đâu? và sự tôn trọng học sinh ở đâu?

Nga không coi cái này là cãi nhau. tại sao lại phải cãi nhau khi có thể bình đẳng tranh luận và bày tỏ ý kiến? cũng đừng có cái kiểu nghĩ mình đúng nó sai mà vẫn im ỉm nhận phần "thua"! thật vớ vẩn vì có phải đánh nhau gì đâu mà thắng với thua! tại sao việc trình bày quan điểm lại bị coi là thắng với thua? nói vậy thì còn ai dám trình bày gì nữa! thật là! mà Nga "máy khâu", Nga nói nhiều, nhưng Nga sai thì Nga vẫn phải nhận chứ. còn cái kiểu nói lấp lửng ba phải thế kia... nghe nó cứ hèn hèn...

điên hết rồi :( ai dạy mà chẳng đc :( chết mệt .
vả lại cô KH dạy rồi thì thôi , nói nói cái gì .... nga béo :p

Lạnh thế này các ấy type dài thế mày không rét à ???:-? sao không cãi nhau trước mặt cho nó ấm í :)) thế có phải máu me bê bết hơn không ??? mà lần sau cãi nhau chuyện gì đáng cãi tí nhé để tớ còn bon chen =;

thôi đi học nốt văn, dài vãi, ở đấy mà cãi nhau ....em lướt!!

ps: ở đời cái gì sòng phẳng quá lại đâm ra không hay MỘT TÍ NÀO đâu :)

Chỉnh sửa lần cuối:
con lợn Phong x( đợi đấy [-( lại còn ku Minh nữa >< quân khốn nạn!!

cái vụ kia [-x tạo đến bó tay rồi [-x bác Đàn nhà mình ngơ ngác từ chối liên quan đến bất kỳ điểm số nào lớp mình :-& tao đập đầu vào tường 8-}

đây không phải là vấn đề điểm số, vấn đề là cái mà mình xứng đáng có được thì lại bị phủ nhận trắng trơn. bức xúc! ><

công nhận với con Hà
trời này type cóng hết cả tay
cãi nhau trước mắt không những đỡ cóng tay mà lại còn ấm hơn===>có ích:D

đây không phải là vấn đề điểm số, vấn đề là cái mà mình xứng đáng có được thì lại bị phủ nhận trắng trơn. bức xúc! ><
Mk, thích cãi thì đi ra chỗ khác cãi nhau, cần gì cứ vứt hết vào topic lớp mà cãi.Nếu bà thích cãi, thì có cả thiên hạ rộng lớn ngoài kia để mà cãi, đừng có tự dưng gây chuyện trong lớp mình, học được một chữ kiềm chế khó đến thế cơ à?

Tớ nghĩ các bạn nên nói chuyện nhẹ nhàng và lịch sự với nhau. Sơn không được gọi Nga là "máy khâu", Nga không được gọi Phong là "con lợn Phong" và Phong không nên đáp lại là "Nga béo".

Bác Thi hay quá .... =D> vỗ tay bạn cái nào ...
tớ đồng í với bạn Vân về cái khoản cãi nhau trước mặt ... ấm lắm đấy ;))

Kác bạn ơi nghe nhạc Xmas mà lòng tớ rạo rực à hí hí :D:D:D

tôi không cãi nhau. ở đây chẳng có ai cãi nhau cả cho đến khi Phong nói nhưng câu vừa rồi! còn nói đến chuyện vào topic lớp mình, nhờ Phong đọc lại, topic lớp giống như một diary mà lớp mình khi vui, khi buồn, khi sung sướng, khi bực bội... đều vào viết một vài dòng. bình thường vẫn vậy. mọi khi không có sự "lộn xộn" như thế này thực ra chỉ vì mọi người ít khi bất đồng quan điểm, còn lần này lại có 2 cách nhìn nhận khác nhau nên Phong mới chụp mũ nó là cãi nhau. khẳng định lại một lần nữa là Nga chẳng hơi sức đâu mà đi cãi nhau làm gì, với Sơn lại càng không, Nga rất quí Sơn và thích cái thẳng thắn ở Sơn. Phong đừng chụp mũ việc trao đổi thành cãi nhau một cách chủ quan như thế. còn cái câu mà Phong quote của Nga thì lại hoàn toàn chả liên quan gì đến chuyện trao đổi với cãi nhau, like what we always do, chỉ là chia sẻ những suy nghĩ, tình cảm của mình.

ôi bạn Thi! :)) :p chết mất :p well, tớ không phiền khi Phong gọi tớ thế, bởi như thế còn là nhẹ nhàng tử tế nhất đối với nó :D

ôi Phong yêu :* hâm! :p uhm, know yourself :D

Chỉnh sửa lần cuối:
ơ cho em hỏi tên mấy anh chị hôm trước xuống lớp em giới thiệu cái imagination cái :D
mà cái imagination ý cuối cùng là thế nào ah :)

e hèm em hà soi zai lớp này ah;;) tìm đúng hàng rồi đấy

đẹp trai hát hay là anh duy,tính hay bóng rổ giỏi anh bốp,học giỏi đá bóng hay anh đminh;;)

2 anh xuống lớp em là duy và bốp thì phải

tôi không cãi nhau. ở đây chẳng có ai cãi nhau cả cho đến khi Phong nói nhưng câu vừa rồi! còn nói đến chuyện vào topic lớp mình, nhờ Phong đọc lại, topic lớp giống như một diary mà lớp mình khi vui, khi buồn, khi sung sướng, khi bực bội... đều vào viết một vài dòng. bình thường vẫn vậy. mọi khi không có sự "lộn xộn" như thế này thực ra chỉ vì mọi người ít khi bất đồng quan điểm, còn lần này lại có 2 cách nhìn nhận khác nhau nên Phong mới chụp mũ nó là cãi nhau. khẳng định lại một lần nữa là Nga chẳng hơi sức đâu mà đi cãi nhau làm gì, với Sơn lại càng không, Nga rất quí Sơn và thích cái thẳng thắn ở Sơn. Phong đừng chụp mũ việc trao đổi thành cãi nhau một cách chủ quan như thế. còn cái câu mà Phong quote của Nga thì lại hoàn toàn chả liên quan gì đến chuyện trao đổi với cãi nhau, like what we always do, chỉ là chia sẻ những suy nghĩ, tình cảm của mình.
Tốt thôi, nếu bà thích "tranh luận", thì đến lớp mà tranh luận, tự dưng vào topic lớp tranh luận, căng thẳng, trừ bà ra thì không ai đọc cả.Chụp mũ, không quan trọng, chỉ đừng làm cho topic lớp như thế.Và cách chia sẻ suy nghĩ của bà , theo như tôi, là không khác so với cãi nhau.
Well, anyway, không nói về cái này nữa.

đẹp trai hát hay là anh duy,tính hay bóng rổ giỏi anh bốp,học giỏi đá bóng hay anh đminh
Dễ thương tình cảm là anh Hiếu, ca hay bắt bóng giỏi là anh Sơn, đánh đàn trình cao và am hiểu về rock là anh Quốc Tùng, chảy và có "duyên" là anh Thanh Tùng, và còn nhiều anh nữa... :D.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên