A2 đồng chí hội (mới)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Tớ không muốn gây căng thẳng, nhưng nhớ đừng viết những cái gì có thể gây ra hậu quả xấu.Các thầy cô không phải mù tin học, và cũng không phải không lên HAO đâu, nhất là các lớp của mình dạy.

thôi đừng căng thẳng nữa , mỗi người 1 ý kiến riêng , cũng tại tớ nói đùa vô ý T.T .Học thầy Đàn cũng tốt ,thực ra ,theo như lời con Thanh hà, Mỹ Ngọc nói thì hồi bọn nó học đội tuyển thầy Đàn dạy ,nhg kiến thức thày dạy bây h vẫn còn dùng ,và theo lời 1 số đứa thì bảo là thầy dạy cũng rất hay ^^ , 1 phần vì lớp mình nghịch nên thành ra đến h thầy thì ồn ào ,mà ko riêng gì tiết thầy Đàn mà như tớ thấy là còn cả tiết thầy Phức nữa :) .Còn về phần cô KH ,cô nghiêm túc nên lớp mình ko nhờn và chịu khó học hơn ,bản thân cô dạy cũng rất tốt ,cô cũng cố gắng tạo điều kiện cho lớp mình gỡ điểm đấy chứ, nói chung là cô cũng rất có thiện ý ,tóm lại là ai dạy cũng thế thôi ,nếu thầy Đàn hay cô KH có điểm gì thì các anh chị khóa trc đã ko khen :D ,nói chung lỗi cũng là do lớp mình ^^ Chiaki cố lên :D

Đặng Trà Phương đã viết:
thôi đừng căng thẳng nữa , mỗi người 1 ý kiến riêng , cũng tại tớ nói đùa vô ý T.T .Học thầy Đàn cũng tốt ,thực ra ,theo như lời con Thanh hà, Mỹ Ngọc nói thì hồi bọn nó học đội tuyển thầy Đàn dạy ,nhg kiến thức thày dạy bây h vẫn còn dùng ,và theo lời 1 số đứa thì bảo là thầy dạy cũng rất hay ^^ , 1 phần vì lớp mình nghịch nên thành ra đến h thầy thì ồn ào ,mà ko riêng gì tiết thầy Đàn mà như tớ thấy là còn cả tiết thầy Phức nữa :) .Còn về phần cô KH ,cô nghiêm túc nên lớp mình ko nhờn và chịu khó học hơn ,bản thân cô dạy cũng rất tốt ,cô cũng cố gắng tạo điều kiện cho lớp mình gỡ điểm đấy chứ, nói chung là cô cũng rất có thiện ý ,tóm lại là ai dạy cũng thế thôi ,nếu thầy Đàn hay cô KH có điểm gì thì các anh chị khóa trc đã ko khen :D ,nói chung lỗi cũng là do lớp mình ^^ Chiaki cố lên :D
đúng ròi,như thầy Phức đã nói:Già rồi ngẫm lại thấy cuộc đời thật đơn giản,chỉ tại mình cứ quan trọng hóa lên mà thôi.Câu này đúng phết
Tiên trách kỉ,hậu trách nhân;có lẽ chúng ta nên xem lại tại sao điểm mình thấp thía trước khi trách Mr Đàn or Mrs Kiều Hương.Tự thân vân động là chính
tớ post bài chẳng qua tại vì thây bài viết của Nga phiến diện wah,chẳng lẽ thầy Đàn ko để lai chút ân tượng nào với Nga hay sao?Mrs KH cũng tốt nhưng đâu phải là perfect
Mrs KH là ổn rồi,ko đổi làm gì nữa cho mệt

kết thúc lại là mỗi người có một thế mạnh cãi nhau làm gì :)), nga với cả sơn đều nói đúng hết, mỗi tội cô kh trù ghê hơn :)) :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Cãi nhau giè đấy ... ngại đọc quá ...chắc lại thầy Đàn hả??? thôi cãi làm gì...trời lạnh cãi nhau mất sức, nhanh đói lắm

bạn lẩu ơ...nhắc đến đói tớ lại nhớ chưa ăn sáng:(( ngại ra đường quá

thôi kệ mẹ học địa vậy

oài hôm nay 7h30 sáng phải dậy đi học ,lạnh quá đến đấy chỉ muốn ngủ ,nghe giảng mà mắt cứ lờ đờ :D tiếc là học 1 mình ko em cũng gục luôn :( .Thế có bạn nào học địa chưa :D

Mai Thành Sơn đã viết:
thế Nga tưởng KH là hay ho lắm ah?Điểm Đàn mà be bét ah?Thử hỏi xem bài kt 1 tiết xem có đứa nào dám nói là mình dưới 8 ko?Điểm kt 1 tiết của KH có mấy khi dc đến 8 ko hay chỉ xác định trong khoảng 5<x<7?Còn cái trò gỡ điểm bằng cách lên nói củaKH ngồi học bao nhiu mà đêk xong,đằng này online ->search information->learn by heart->10.Thía mày hay ah?
gì cơ? /:) lại quên rồi. không nhớ hôm đó Nga, Sơn và MP đã bức xúc như thế nào sao bài ktra, tập xác định không quá 6. cái thầy dạy lại chả liên quan gì đến bài kiểm tra.

điểm ktra cô thấp nhưng mình biết là mình đáng bị như vậy, không học bài thì thế là đúng rồi.

phần nói: xin lỗi, chả có ai học thuộc lòng kiểu đấy. hay ít nhất là Nga không học kiểu đấy. Nga vẫn có điểm đấy thôi? hay như bài về female và mathematician, chẳng cần research gì cũng có thể lên nói được, chỉ cần một chút hiểu biết và khả năng ứng biến và khả năng ngôn ngữ. như thế cách cô KH để mình lên thuyết trình không chỉ đem lại cho mình cơ hội gỡ điểm và phát triển các khả năng trên.

mà thử xem trong mỗi tiết diễn thuyết thì các bạn làm gi?Xung quanh chỗ Nga thì Sơn ko bít,còn chỗ Sơn thì bao nhiu chuyện.Người thì đọc báo,người thì làm đề cương Toán,người thì ngủ....1 số người tập trung lắng nghe nhưng ko đáng là bao.1 số tiết mục thì hay như hôm tập Yoga của BP nhưng thử hỏi những lần vui như thia đáng dc bao nhiu?Toàn là 1 bên nói cứ nói,bên dưới nghe hay ko nghe thì mặc kệ.Hiểu dc gì cơ chứ?
thế thì lỗi là tại ai? /:) tại ai không nghe? tại ai không tôn trọng người khác? /:)

còn Nga bảo là làm bài kt xong cả lũ ngớ người ra.Thế thì sao ko có ai ở lại cuối h hỏi thầy mà lại cứ im ỉm nói với nhau như thía?Sao ko dám cầm bài lên hỏi thầy mà cứ bảo thấy này nọ?Sơn cũng đã cầm bài lên hỏi thầy,thầy đã chỉ bão kỉ.Thầy cũng công nhận mình nhầm chõ "whatever" (khiến cả lớp bị trừ điểm oan hôm KH kiểm tra 1 tiết).Hôm sau thì thầy đã vào viện rồi còn đâu. Nếu thik thì cứ nói thẳng vào mặt nhau,cứ úp mở làm gì dễ hiểu lầm.Chẳng lẽ KH ko sai lầm bao h ah?
what? không phải lúc đấy đã ầm ầm phản đối là gì? có hỏi là gì? nhưng không phải là thầy mặc kệ à?

Nga post rằng:"thêm vào đó là phương pháp dạy và học. học cô KH có phải là mình "phục" hơn, những gì cô KH dạy mình cảm thấy chắc chắn hơn. học Đàn tao chưa thấy có chữ nào vào đầu đâu /:) học cô nhiều kiến thức, cơ hội phát triển khả năng ngôn ngữ cao hơn nhiều nhiều chứ! môi trường học tập lại hiện đại và năng động hơn. với một học sinh khối chuyên ngữ, chúng mày còn trông chờ cái gì?"
thía thì tớ bít thía nào rồi.Hóa ra Nga thik các từ chuyên môn như ...? ..Khả năng phát triẻn ngôn ngữ cao hơn ah?Học KH đúng là pronunciation tốt hơn nhưng khi thi ĐH,phần ngữ âm cùng lắm chỉ 0,5 điểm là cùng.Học ngữ pháp là nền tảng căn bản ở trường,còn phát âm thì ra Apollo,Language Link...học ko hơn ah?
không chỉ pron tốt hơn mà English style cũng hay hơn rất nhiều! học thầy Đàn mình làm cái gì? làm bài tập! CHẤM HẾT! trừ cái hôm Nga lên nói linh tinh về marketing và PR, mình chẳng được làm bất cứ cái gì ngoài việc ngồi chia động từ!

học sinh Anh 2 mà mục tiêu chỉ là thi đại học? nói thế đi rồi không chỉ Anh 1 mà cả khối chuyên tự nhiên và CE chúng nó khinh cho! học tiếng Anh chỉ vì thi ĐH à! sao không nghĩ nó là hành trang cho mình cho cuộc đời? sao lại dễ dàng bằng lòng với những mục tiêu như vậy! nếu thế, tớ đoán là đi học ở lò luyện thi có khi còn hiệu quả hơn đấy!

Môi trường học tập hiện đại hơn ah?Thía hóa ra môi trừong mr Đàn tạo cho A2 là thụ động,kém pt?Thía hóa ra các cựu hs khóa trước là 1 lũ thụ động ah?Nếu thụ động thì làm sao có anh Bùi Hoảng Hải như cô Nam nói?
Nga KHÔNG nói thầy Đàn dạy "kém"! chỉ là phương pháp đó không thích hợp với lớp mình, với Anh 2, với Nga! nhưng Nga vẫn cho rằng cách thầy Đàn dạy học sinh là cực kỳ thụ động! đơn giản như việc đặt câu, trong lớp cô KH mình được thỏa sức sáng tạo ra những nội dung kỳ quái nhất, nghịch nhất, để tạo hứng thú hơn cho việc học, thì thầy Đàn toàn "giúp" mình đặt câu hết ấy nhỉ! vậy thì hứng thú còn đâu? sáng tạo còn đâu? và sự tôn trọng học sinh ở đâu?

thôi post đến đây thui.Có gì đên lớp nói típ.Mà Sơn cũng thừa bít rằng .bản thân Sơn khi cãi thường nhận phần thua dù mình đúng ,mà nhất là cãi với người máy khâu như Nga thì bó tay thui.Cứ coi bài post này là suy nghĩ của Sơn.
Nga không coi cái này là cãi nhau. tại sao lại phải cãi nhau khi có thể bình đẳng tranh luận và bày tỏ ý kiến? cũng đừng có cái kiểu nghĩ mình đúng nó sai mà vẫn im ỉm nhận phần "thua"! thật vớ vẩn vì có phải đánh nhau gì đâu mà thắng với thua! tại sao việc trình bày quan điểm lại bị coi là thắng với thua? nói vậy thì còn ai dám trình bày gì nữa! thật là! mà Nga "máy khâu", Nga nói nhiều, nhưng Nga sai thì Nga vẫn phải nhận chứ. còn cái kiểu nói lấp lửng ba phải thế kia... nghe nó cứ hèn hèn...

Thôi Nga ơi , Sơn cũng ko có ý gì mà ,mỗi người suy nghĩ khác nhau :( với lại Sơn cũng nói là cô KH dạy cũng tốt mà .Tranh cãi gì nữa ,môic ng có 1 mục đích riêng :D

tranh cãi vui thế nga béo nói đúng phết

mà sao chú sơn chưa bàn luận mà đã nhận thua thế:)|

thôi,tớ thua bạn máy khâu rồi.Kiểu gì thì bạn cũng nói dc thì tớ cũng bó tay thui
ờ đấy,tớ bít bạn năng động,tớ thụ động rồi.Bài tớ post là bài 1 con người thụ động đấy ok chưa?Tranh luận cái kiểu mà cái lí ko thuộc về tớ thì nói làm gì cho mệt.Mỗi người có 1 cách suy nghĩ,1 đường lối khác nhau thì ko nên nói chuyện làm gì cho mệt
Đằng nào thì mrs KH cũng dạy HK2 rùi,tranh cãi làm gì nữa,chỉ tổ mất đoàn kết.

cái con Hiếu kia ai béo x( đến lớp lại chả ... ôm cho một cái sợ khóc thét bây giờ ;;)

Nga không thích cãi nhau, cãi nhau với Sơn Nga lại càng không muốn. còn tranh luận, khẳng định tranh luận không phải là để "dành phần thắng" hay "dành lấy chân lý cho mình", tranh luận là để cùng đóng góp ý kiến, xây dựng một cái nhìn khái quát và khách quan hơn. mình đang nói chuyện không phải để "quyết định" ai sẽ dạy, mà là cùng xem xét xem phương pháp dạy và học nào là nên áp dụng trong nhà trường? bên cạnh đó xem xét lại việc có nên đứng núi này trông núi nọ, tung hô một cá nhân nào đó một cách quá đà hay không. như thế tuyệt đối không có chuyện thắng thua hay không nên nói nữa cho đỡ mệt. mình có quan tâm đến nhau, quí mến nhau thì mới nói được những điều đó. chứ thử hỏi Nga chẳng biết Sơn là thằng nào, Nga có bỏ công ra ngồi "đàm đạo" thế này không? yêu bạn Sơn lắm :* đừng ngốc thế chứ!

nên phân biệt giữa lý lẽ là thực tế :) tớ thì tớ nói thực tế ;) thế nên nó cũng không phải là cái kiểu "nói thế nào tớ cũng nói lại được" :p thực tế là như thế cơ mà Sơn?

Con ỉn ú kia, làm ơn đi, tự dưng nhảy vào cãi chuyện không đâu, căng thẳng topic lớp đi.Hiếu thắng!

Bạn Hiền Nga đừng lôi tớ vào như đúng rồi thế nhé! :) Bài kiểm tra đầu tiên của thầy Đàn, tớ có bức xúc, nhưng mà xác định là thế nào cũng >6, chứ không phải "không quá 6" đâu ạ :)

Nói chung, không cãi nữa, type không mỏi tay à? Thực tế là cái gì? Thực tế là chúng mày nói chỉ để thỏa mãn cái sướng cá nhân của mỗi đứa, xong. Nói lắm có thay đổi được cái gì không? Bức xúc về nhà viết vào đâu thì viết, hoặc không PM. Cứ lôi hết cả ra public, rách chuyện lắm. Cái gương nhật kí lớp của lớp Nga chưa hãi hả 2 bạn? :D

con nga nói cũng đúng, mà thằng sơn kiểu gì thế stand up đi chứ nó nói một câu mà đã back down rồi thì nói làm gì, có ý kiến gì đi chứ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên