$$$ A1 vô đối here!Bling Bling $$$

Re: $$$ A1 vô đối here ! Bling Bling $$$

Em/tớ phụ trách phần văn nghệ của A2,có tí buồn là tại sao trong tờ giấy gửi về trg` bảo chuẩn bị 2 văn nghệ 1 kịch trong khi đó văn nghệ lại chỉ để giải trí chứ ko đc tính để xét thành tích của trường :(.May be technical problems :-j, A2 đã làm hết sức mình và rất tốt rồi nên ko có ý kiến gì nữa.

Cái chuyện giải giếc này ở mọi cuộc thi ít nhiều đều có sự bất bình giữa bgk,người dự thi và khán giả.Chuyện muôn thủa rồi có lặp lại thì cũng ko có gì lạ.Tất nhiên khi đã tham gia,khi đã đầu tư,dành hết tâm huyết cho 1 cái gì đó,khi hi vọng và niềm tin đc đặt dựa vào chính khả năng của người dự thi thì một chút thắc mắc tại sao mình lại ko đạt đc những gì mình hi vọng cũng dễ hiểu thôi phải ko ạ :D.Nếu giả sử hôm qua cnn ko nhất mà ams nhất thì cnn cũng sẽ hỏi rằng "tại sao".Cnn cũng đầu tư,cũng cố gắng,cũng tâm huyết.Ai dám khẳng định trong khâu chuẩn bị Ams khó khăn hơn hay cnn khó khăn hơn (trừ việc tiền nong 2triệu với 4 triệu ra nhớ vì hôm qua lên sân khấu ai cũng đẹp lắm kể cả 2tr hay 4tr:D.Thêm tiền thêm đồ nghề thì nội dung cũng ko khác nhiều lắm.).Ai dám khẳng định bên nào vất vả hơn,mà cũng ko nên lôi việc vất vả ra để so bì,vất vả vì trường vì lớp là 1 vinh dự,cứ đem ra so bì thì mất hết ý nghĩa của nó đi:).Việc tham gia với các thành viên của các khối lớn thì mình biết là thế,chứ bgk ai quan tâm.Người ta ko châm trước vì bọn này là khối 10 làm thế là hay rồi thôi chấm điểm ưu tiên khích lệ cho giải nhất :)).CNN cũng đã cố gắng hết sức,hi vọng rất nhiều,thế nên ko thể nói Cnn ko xứng đáng nhất:)Thế nên mọi việc hậu trường mình biết với nhau,mình cố gắng hết sức,để cho khán giả và bản thân mỗi đội dự thi tự nhận xét đánh giá khả năng của nhau,tất cả các đội đã làm tốt thì có quyền tự hào.Những người nào nx rằng Ams đã trình diễn rất tốt và cho rằng Ams xứng đáng nhất thì cũng sẽ ko quay phắt lại mà nói Ams kém quá sau khi kết quả Cnn nhất đc công bố.:)

Trong chuyện này để mà nói lên án ai ,để mà nói ai bất công thì cũng ko chính xác lắm.Mỗi người có cái cảm nhận riêng và sở thích riêng.Ko bắt đc 1 ng` thích kịch của cnn vote cho ams và 1 ng` thích kịch ams vote cho cnn.BGK tất nhiên là phải công tâm,nhưng dù sao họ đã là BGK,mình tin vào họ,mình tôn trọng họ thì nên chấp nhận ý kiến của họ,chứ chẳng nhẽ bắt họ làm cái hòm phiếu đi xin ý kiến khán giả xong ngồi tổng kết xong đưa kq ra à :)). Họ chưa hiểu hết kịch của mình,hoặc có thể họ ko thích cách trình diễn của mình,mình đã cố gắng hết sức rồi,và cái phần dự thi hôm qua hãy để BGk là chính những ai đã xem từ đầu đến cuối ct họ tự nx và đánh giá.Có thể Ams ko nhất vì ko may BGk là người ko thích kịch Ams thì sao :D.Đánh giá những tiết mục ngang tài ngang sức nhau đối với 3 người thì ko thể nào ko gây ra bất bình.Có kết quả rồi,mình rút kinh nghiệm cho bản thân mình,mình ko giải nhất nhưng ko có nghĩa là mình kém cỏi .Càng phải cố lần sau.Mình ko nhất lần này cũng đâu phải ko bao h mình nhất,cái quan trọng là mình luôn giữ vững niềm tin trong lòng mình,ko coi thường đối thủ và đoàn kết với nhau thôi >:-D<
Chỉ có tí chán là giải văn hóa ko có tiền thưởng để khích lệ nhau 1 chút :">.JK!:-j

Mọi người nên đặt mình vào địa vị là người khác để hiểu nhau hơn,giả sử bây h cho mọi người tự nx và chấm điểm về phần dự thi của VD và TP,nhưng trong số mọi ng chỉ có 3 ng là giám khảo chính thức.....Ai biết đc kết quả thế nào :-??

Các anh khóa trên góp ý,mặc dù ko biết có cho em hay ko nhưng em xin nghe lỏm học hỏi ạ :">(em thôi chứ ko phải là đại diện cho ai cả ).Các bạn A1 cũng bình tĩnh và nền nã 1 chút.A1 và A2 mình cố gắng và đoàn kết như thế rồi thì phải giữ tinh thần đến phút cuối cùng :D

Bản thân em/tớ thấy trong suốt thời gian qua chúng ta đã đạt đc nhiều thứ hơn là cái giải văn hóa.Dù có khóc đi chăng nữa nhưng cái giải nhất làm sao mà bằng đc những cái giải tình cảm và tinh thần bọn mình đạt đc :x.Ko nhất cũng ko có nghĩa mình chẳng đc cái gì cả,mình đc nhiều thứ (ít nhất là đc nghỉ tiết chẳng hạn :"> JK),giá trị hơn bất kể cái danh hiệu nào :).Yêu mọi người lắm ý,hiểu là A1 đã vất vả thế nào vì vậy càng thương A1 hơn.Bọn mình xứng đáng đc công nhận về khả năng,về sự sáng tạo,về sự chu đáo,và về một điều đơn giản đó là mình đã cống hiến hết sức cho tập thể rồi >:-D<

Finally,em /tớ muốn hỏi là tại sao đang từ việc Úc iếc nhảy sang chuyện tranh cãi đỗ Ams với cả đỗ chuyên ngữ /:).Chả liên quan quái gì ở đây hết,chọn trường nào là con đng`riêng của mỗi người,ko nên lấy 1 vài ví dụ để đánh giá tập thể :-j.Và ko nên nói việc đánh đồng ai với ai,khá vô căn cứ:|.Nói thế là tự kiêu rồi :)

Thế thôi em hết rồi,mọi người ngủ ngoan :">

Chỉnh sửa lần cuối:

Chuyện đâu đến nỗi to tát để chị ở trg` Chuyên Ngữ phải post bài vào đây :p
Đây chỉ là chỗ bọn em xả sì trét và chia sẻ với nhau thôi mà...vì vậy nên chẳng nề hà gì cả, rất tự do, ..có khi là hơi quá quắt :p đừng dựa vào những cái này mà đánh giá bọn em nhé :p Cảm ơn chị đã nói những suy nghĩ của mình :p và cũng chúc mừng CNN đã thắng :)
Em ko phủ nhận là kịch CNN dễ thương...nhưng khi so sánh với Ams thì em vẫn thấy...chẳng hơn gì cả :p ( khách quan nhé )
Em cũng nghĩ rằng mỗi ng` có 1 opinion thôi :p...và có thể là bọn em kém may mắn hơn 1 chút...
Nhưng đừng tin vào bgk quá :p bgk cũng là ng` :) và đấy...mỗi ng` có 1 í kiến.. nhưng ai biết được là có gì " ko anh minh " ở đây :) Mình ko thể biết được :p...và cũng ko nên nói vô căn cứ :p
Em nói thật điều này ko phải để làm chị buồn hay làm bọn em vui đâu :) nhưng...cô giáo Tiếng Anh của bọn em rất bất ngờ khi nghe phần trao giải :) Cô giáo nhé, ko phải bọn em :p..cô là ng` lớn mà cô còn cảm thấy thế...cô cũng bức xúc :) nhưng cũng chả làm được gì :p Năm ngoái Ams đã thắng và năm nay để CNN thắng...?? ai biết được là thật hay giả :|...ng` lớn bảo thế ạ...em cũng chẳng vui khi nghe tin ấy :p..và càng ko vui khi biết cô dỗi Đại sứ quán và bảo năm sau mà bất công thế này thì sẽ ko tham gia nữa :)
em nghĩ cả 2 đều cố gắng rất nhiều...đã nhận được nhiều hơn...giải cũng chẳng là gì ...ngoài cái gọi là " danh dự " :p mình biết với nhau đấy, nhưng ng` khác ở ngoài có thể nói này nói nọ...nói Ams kém cỏi nọ kia chứ...lúc đấy lại chẳng tổn thương :p mỗi ng` 1 nỗi khổ riêng mà :)
Em chẳng nói xấu gì CNN :p chưa bao h :) kể cả lúc CNN thắng rồi, gào rú ầm ĩ, mỉa mai trước cái mặt stoo đầy nước mắt của em :p vì em cũng có nhiều bạn bè, anh chị bên đấy mà :x...việc này chẳng làm ảnh hưởng gì đến tình bạn giữa 2 trg` cả :p..thôi quên đi và tiếp tục sống hạnh phúc :x đây là 1 bài học trên đường đời thôi phải ko ạ :p và cũng là 1 kỉ niệm :x
[À..bổ sung tí để chị ko hiểu nhầm nhé :p
Nếu về kịch thì chỉ có 16 bạn 10 A1 và 1 bạn 10 A2 đóng thôi chị ạ (=17) trong đó có 8 misses đứng ở round 1 - 1 maid đi lại 1 chút và 1 sờ cu ri ty đi ra khoảng 5 giây ~ ko nói 1 câu gì :), còn kịch bản, động tác thì chỉ có khoảng 7- 9 người cùng nhau nghĩ thôi :p chứ ko phải cả 2 lớp 10 làm đâu :)) Được đông vui thế thì đã tốt :p nên số 23 của chị vẫn là 1 con số mơ ước của bọn em :p :p...bọn em cũng chẳng có anh nào ng` Úc để sửa dù chỉ 1 từ :p, cô giáo em hình như cũng chưa đi Úc :p ...à, bọn em có các bạn đã từng đi nước ngoài - cũng là 1 điểm thuận lợi như chị cũng có thuận lợi thôi mà :p
..Em thấy chẳng có gì đáng để tranh cãi cả :p
mỗi ng` 1 quan điểm, 1 cái nhìn...ko ai bắt ai theo ai được :p
Vẫn là hs, còn có lúc nông nổi, ko kiềm chế được :p..mong mọi ng` rộng lượng hơn :p
Lớp mình ổn hết chưa nào >:-D< Chắc đang ngủ hả :p Ngủ ngon nhé >:-D< mình trốn mẹ xuống đây viết đấy :)) Chết thật...mai 7h phải dậy đi học rồi :p

Chỉnh sửa lần cuối:

Mai ,à quên tí nữa,lúc 7h30 ý,Trư đến trường với tớ :x
Hé hé ko phải ngồi 1 mình bơ vơ :D

Ơ, sao lại phải đến trg` :O ko được :( tớ đi học thêm mà huhu
Tớ tưởng buổi chiều :(

Chỉnh sửa lần cuối:

khiếp tối nay ai cũng viêt dài :-ss
thôi mọi việc qua rồi >:-D<
cheer up >:-D<

@Chị Chị: tất cả chỉ là ngụy biện !!! whatever u say i still say it's f****** unfair
nhân tiện, cá nhân em ko thick nghe cái giọng kiểu đấy, nhưng dù sao chị cũng hoàn thành nghĩa vụ là 1 người đại diện :| nếu chị post bài này lúc em chưa ngủ thì em sẽ nói tiếp nhưng h thì thôi :| dù sao hầu như 2 bạn Thư cũng nói gần hết những cái em muốn nói rồi :). Bài sếp Kha em coi như bài hòa giải của mod ko hơn ko kém :|

sry cả nhà, đã chốt hạ rồi mà tớ vẫn post bài linh tinh :p nghe nhạc cho vui nha ;) ( bài này nhạc việt cũng cũ rồi nhưng nghe cũng hay và ý nghĩa
[mp3]http://download.kapsule.info/zing/0/a4d/0a4df19d256de646bbcc5826d68b6c22.wma?filename=Dung_dung_chan.wma[/mp3]
Khi ta vui cùng hát lên lời ca

Trong hân hoan và bao yêu thương

Và khi ta đau hát lời ca sầu đắng

Nhưng ta đừng dừng chân

Khi ta vui thấy trong lòng ta

Vơi lo toan vơi đau thương

Và khi ta đau thấy trong lòng chìm đắm

Hỡi ta ơi, đừng dừng chân

có quá nhiều thứ cần lo đấy :D bọn mình còn một đống bài KT cần làm bù kìa :-s các bạn đã ai ôn văn chưa :-s 5 tiết :-s

----------

èo ôi, chiều nay làm văn thuyết minh mà :( mệt :(( đã ôn được gì đâu :((
hay bảo cô rời sang thứ tư nhẩy ;;) cũng 2 tiết mà :( :-<

Chỉnh sửa lần cuối:

tớ chả biết, đằng nào mà chả chết, cứ kt luôn cho rồi. Eo ơi tuần này 1 đống bài kt :((

cái jjjjjjjjjjjjjjjjj thứ 4 lại 2 tiết văn á
ặc ặc em chết đây

Ừa, tuần sau 8 tiết Văn
Chết đi là vừa
T6 nộp bài tổ đấy.
Cho nên... sếp ơi, ;;) 4 tổ cùng giúp nhau nhá;;)

hỵ hỵ mới 1 hôm mah sang trang rồi :">

thực ra cái chuyện bạn Tre nói thì nó ko fải là sự khinh ng`. chỉ là tự hào về trường và vui vẻ hạnh fúc ở anh 1 mah thôi. ai mah biết đc. liệu các bạn CNN có đang vui mừgn lắm lắm, và có đang fát ngôn những câu tương tự như "mình đỗ ams đấy mah cũng ko thèm vào" ko. có thể chứ. rồi mấy chú UM tuyển- của - cả - CNN thắng đc. vài lớp của ams mah em đọc trong blog bạn Giang nghe cũng như đệ nhất thiên hạ đến nơi.
cái sự tự hào về lớp về trường em thấy là natural thôi. CNN we are supermen - cũng là 1 câu slogan mang đầy sự tự hào về team của họ. theo lối suy nghĩ của anh chị thì nó có fải là khinh ng`, coi mình hơn ng` ko :-/
và cả khi tuyển bóng rổ tr` ams nhất liên tục, bóng đá ít cũng á quân, thì niềm tự hào đấy đặt trân trọng trong tủ kính ở sảnh cơ mah

em cũng ko dám chắc đc. là ai khó khăn hơn ai. chỉ có vài việc lấy làm khó hiểu. như khi tài trợ về đến nơi thì một nửa yêu dấu đã không cánh mah bay, rồi thì đc. báo ppt muộn. ( cảm giác như kiểu làm như thế để khi diễn thật các cháu ams thấy mình thua thì cũng tự hiểu là do ko có ppt í :-?? )

vâng nói về các khối lớn, ai biết đc. liệu các anh chị của các bạn VĐ TP có vui vẻ chúc mừng các cháu bé hơn vì đã giành giải ko, vì đã làm cho ams trằng mắt họ cũng chỉ bằng mình, hay là kém hơn ko :-/. cũng chả ai biết là các anh chị CNN có giúp j cho các bạn ko, chỉ thấy trong số DV cũng có các anh các chị. và 100% là sau cuộc thi họ sẽ tự hào về hậu sinh khả uý của mình lắm.

nếu như biết đc. CNN khủng bố như thế, nắm rõ về số lượng ng` CNN tham gia như thế, sao các anh chị ko bỏ chút tgian giúp đỡ các em, để vượt cả CNN. các anh chị ko muốn thế ah ? hay là đây chỉ là sân chơi của lũ trẻ con vắt mũi chưa sạch. chúng ta ở cùng trg` cả, và cùng chiến đầu vì Ams cơ mah. lí do j ? bận ư. khối 12 bận ôn thi đại học vô cùng ra đấy, mah sao chả ai fản đối Made in 12 :-/, cũng bận bận kinh lắm í, mah có thể fiêu du lãg mạn thả hàng nghìn chong chóng giấy, tạo ra khung cảnh vô cùgn nên thơ như nào. cái sự bận thì CNN cũng tương tự. bận cũgn như vậy thôi mah :(

về fần giải, em cũng ko hiểu. theo đúng như chúng ta đều biết, diễn xuất của CNN so thế nào đc. với TP, đồng đội thì spirit kém xa VĐ, còn văn hoá kém xa ams ( ah tức là hiểu biết về VH úc ), thế thì lí do j để uỵch fát nhất luôn.
cứ cho là họ đánh giá trên nh` fương diện đi. uh thì đúng thế thật. mah ngoài giải nhất các giải khác chỉ tốn tiền in bìa đóng khung. thế tội dek j ko in vài cái nữa mah fát cho bọn trẻ con Ams cho chúng nó đỡ tực, fát thêm vài cái nữa cho bọn trẻ con và 1 ít ng` lớn CNN để cho thắng thuyết fục. nói chung là vô cùng lờ mờ và vô cùng VN. nếu như đem so với miss world - 1 mình 1 mình có thể ẵm nh` giải lắm lắm ( ở vòng ngoài ) trog khi nh` ng` ko có j. còn miss VN thì từ hồi Tây Nguyên có chuyện là bao h miss TN cũng chắc chắn đc. 1 giải j đó, cho dù "xinh như tinh tinh cởi truồng" đi nữa :">. thật là khập khiễng để so sánh, khi đem ra so với Lord of the rings với ( hình như ) 12 đề cử chẳng hạn. nhưng với cuộc thi quy mô nhỏ, cho các chú bé cô bé thế này, mah cũng fải làm thế ah

ố ý á ứ :(( :(( :(( thảm họa kinh hoàng sắp đổ ập xuống A1 : 8 tiết Văn của N' + kiểm tra 15' Sinh( 2 bài) + KT 15' CNghệ ( cũng lại 2 bài nốt ) + KT 15' toán đại :(( :(( :(( chuỗi ngày bùng tiết và ăn chơi đã kết thúc các tình yêu ơi ^:)^ con lạy hồn ^:)^

a''''''''''''''''''''''''''''''
8 tiết N' á 8-} 8-} 8-} 8-} 8-} 8-} 8-} 8-} 8-} 8-} 8-} 8-} 8-}

Ôi, hôm nay thoát kiểm tra Thuyết minh. Nhưng dù sao tớ vẫn thích làm ở lớp rồi cô cho giở sách còn hơn là mang về, mang về mất thời gian lắm.
Sếp Quân: Hoan hô sếp \:d/

Ấy ấy anh Nam bình tĩnh, các em ấy "tự hào" và "kiên trì bảo vệ ý kiến của mình" lắm (oh yeah i should use these terms in order not to get into trouble) =)) =)) =)) !!! Anh bình tĩnh, coi như chuyện qua rồi :) :) :) !!!

Anh để hình ava Slash trông cool thế, ảnh thời acoustic, hiếm thật, em ko có :x :x :x !!! Sorry các em A1 hơi off topic chút :p :p :p !!!

Chỉnh sửa lần cuối:

Ồ! Anh lại nhảy vào topic A1 nữa à! Mấy anh tung hoành hôm trước chưa đủ sao mà cứ vào đây xí xớn chỉ trích bọn em thể :-w
Kịch CNN nói về places of interest nhưng em thấy chủ yếu chỉ để làm nền chứ cũng có đi sâu gì mấy đâu. (Riêng cái vụ Kangaroo thì còn đề cập đến biểu tượng của nước Úc)
Hơn nữa, cái kiểu hoàng tử công chúa ấy ở nước nào mà chẳng được, chỉ đổi mấy cái địa danh, etc thôi nên nó hơi thiếu đi cái riêng của Úc.
Nói chung em ko muốn bàn luận gì nhiều và cũng ko muốn nói xấu hay soi mói kịch bản của CNN làm gì.
Dù sao mọi chuyện cũng đã được định đoạt rồi. Những lời khuyên của các anh các chị là rất chí lý nhưng xin các anh các chị đừng nói cái kiểu như "học sinh Ams luôn coi mình là số 1, hơi kiêu ngạo quá, núi cao đến mấy thì luôn có núi cao hơn". Hầu như trường nào chả coi mình là No.1, vấn đề ở chỗ mình làm những gì để chứng tỏ mình thực sự là No.1 chứ ko phải chỉ là mấy cái danh hão.
Thêm nữa, bọn em chốt cái vấn đề này lại rồi, mong các anh các chị đừng khơi mào lại nữa kẻo thành World War 3 đấy. Đừng nghĩ bọn em tự kiêu, chỉ là bọn em thấy kết quả ko xứng đáng với công sức mình đã bỏ ra.
Là Amser, là dân A1 nhưng ko có nghĩa tất cả đều perfect. Con người ai cũng có thiếu sót và bọn em cũng biết điều đó. Bọn em ko bao giờ coi mình à hoàn hảo ko chút tì vết nên anh nghĩ thế là hoàn toàn ko đúng. Bạn MC nam ấy có thể nói ko hay lắm, ko được như native speaker, ko đồng đều với những người khác nhưng bọn em tham gia ko chỉ để khoe tiếng Anh mà để cho thiên hạ biết tinh thần Ams là như thế nào. Bạn ấy tuy nói tiếng Anh ko giỏi nhưng bạn ấy đã dũng cảm nhận trách nhiệm mà lớp giao phó và nỗ lực hết sức để hoàn thành tốt nhiệm vụ. Anh ko biết bạn ấy khổ sở và hết sức tự ti về khả năng phát âm của mình thế nào đâu. Bạn ấy đã có ý định từ bỏ rồi đấy vì mọi người ko ai thấy bạn ấy nói hay cả (và như anh nhận xét là chán hơn cả TP VD). Anh ko cần phải quá phũ phàng trước sự nỗ lực của người khác như vậy đâu. Đúng là hai MC có vẻ hơi chênh lệch nhưng bạn MC nam ấy đã cống hiến bao nhiêu mồ hôi công sức để tập nói, tập phát âm và bạn ấy cũng rất buồn vì ko thể nói được như mọi người mong muốn. Nhưng bọn em tin vào bạn ấy và tự hào về bạn ấy vì bạn ấy luôn đem lại tiếng cười cho lớp. Chưa bao giờ bọn em nói rằng bọn em tất cả đều nói được như native speaker. Có thể trong bọn em có người nói tệ hơn TP VD đi chăng nữa nhưng bọn em luôn mang 1 tinh thần quyết vươn lên và ko từ bỏ và với tinh thần như vậy, bọn em đủ tự tin để tiếp tục tiến tới cho dù còn chút thiếu sót (đương nhiên là vừa tiến vừa sửa rùi :p )
Em vốn ko phải là người ưa bàn luận nhiều nhưng đọc những bài anh chị post, ko chỉ riêng em mà hầu hết tất cả những bạn khác cũng hơi bị chạm tự ái chút xíu.
Nhưng thôi chấm dứt chuyện này tại đây và hi vọng anh chị đừng lật lại vấn đề nữa.
Em xin hết :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Bỏ qua đi anh ạ :D

có ai nản đâu ạ chỉ là fighting spirit quá khủng bố :">
kiểu này post của em dài quá chắc ko ai đọc :">
Ấy ấy anh Nam bình tĩnh, các em ấy "tự hào" và "kiên trì bảo vệ ý kiến của mình" lắm (oh yeah i should use these terms in order not to get into trouble)

lí do j mah câu này đi cùng với 1 đống lăn lộn cười bò thế ạ /:) đây là cách tiền bối khuyên răn hậu bối ? nếu ko phải là thái độ đấy thì có thể đã dễ dàng hơn với nhau rồi :D
khi khuyên răn nên coi nhau là bạn thì hơn. cái kiểu của anh nghe nó cứ giống khinh thường ng` kém mình 1 tuổi lắm ạ :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Anh Nam : Có phải 1 thành viên lớp reply em đâu :p Bao nhiêu ng`..Mỗi ng` 1 opinion nên có thể khác nhau chứ, sao anh lại so sánh mấy cái post trc' với cái post mới của bạn PTrang ? :p
1 MC đâu phải chỉ cần pronunciation? Lớp em đã có 1 cuộc bầu cử để chọn MC nam, 1 bạn nói hay hơn nhiều, có thể là hình thức còn đẹp hơn nữa nhưng nói chẳng có cảm xúc gì cả và ko lôi cuốn được ng` nghe :) Và bọn em tự hào về MC nam mà bọn em đã chọn :) pronounce ko chuẩn đấy nhưng mang lại hào hứng cho ng` xem, ko phải điều đó quan trọng hơn sao ?? với lại bọn em đã khéo léo cho MC nam giới thiệu rằng mình là ng` Việt còn gì :) ng` Việt đa số nói TA như vậy đấy ạ :)
Thôi chuyện qua rồi cứ để nó qua đi :p
Cảm ơn anh ;)
Và mong anh nghĩ thoáng hơn :)

Chỉnh sửa lần cuối:

thôi bỏ qua vấn đề này đi các anh chị và các bạn :( A1ers đều muốn quên đi rồi, đừng lại tiếp tục cãi nhau trong topic này nữa :(

anyway, báo cho các bạn một tin \:d/ bạn nào biết rồi thì thôi :">
đài truyền hình tặng mỗi trường một đĩa đấy ;)) khỏi fải lo emChim quay chỗ này chỗ kia ko đẹp ;))

Back
Bên trên