$$$ A1 vô đối here!Bling Bling $$$

Re: $$$ A1 vô đối here ! Bling Bling $$$

Lên HAO từ đêm qua...nhưng bh mới có đủ "dũng cảm" để post bài :p
Tối qua là 1 tối thật đáng nhớ...mặc dù chúng ta chỉ nhận được 1 cái bảng nặng trịch và 1 bó hoa " tươi thắm" :)
Nhưng nghĩ kĩ lại thì mình nhận được nhiều hơn thế phải ko ạ >:-D<
Sự đoàn kết, tình yêu thương, nỗ lực vượt qua khó khăn..., chúng ta đã cố gắng hết sức...chỉ là thiếu may mắn 1 chút thôi :)
Xin lỗi và cảm ơn tất cả >:-D<
Summarize 1 số điểm đáng nhớ của cái event này nhé:
Disadvantages:
- 10 A1 tự nghĩ kịch bản, tự diễn( + 1 con gà A2 :p ), tự đi thuê, đi mua, tự vẽ, tự tô màu,..tự make up cho nhau,...tự...tất tần tật :) ko có sự giúp đỡ gì của nhà trường :) ko 1 lần nhờ ai sửa kịch bản, dạy cách diễn...:)
- Phải ứng trước hơn 1 triệu mặc dù quỹ lớp chỉ có 350k :)) Nhà trường thật là rộng lượng :) ..Sáng hôm trc' diễn mới ứng cho 1 triệu - đáng nhẽ là phải được 2 triệu :)...vẫn chưa thể hiểu cái cơ sự này :) cuối cùng, làm việc hết công sức cho trường để rồi bị lỗ :) mất sạch quỹ lớp :)...
- MC bị ốm, ngạt mũi, đau họng, sốt cao....:)
- "Chân gà" - 1 trong các dv chính- bị trẹo, đi khèo khèo, đứng không vững :)
- Thay đổi kịch bản xoành xoạch để fit cái comments của các anh chị đài TH :)
- Heath Ledger " từ trần" :)
- Để quên đạo cụ ở chỗ duyệt, mất 1 số đạo cụ quan trọng :)
- 1 đứa thức đến gần 5h sáng để làm cái slide :)) 1 đứa thì 2h :)
- Có nhiều hôm chả ăn trưa :)) Và cụ thể là đêm diễn, mặc dù có bánh tươi và sữa nhưng có đứa đâu có kịp ăn :)
- Mưa rét, vẫn cố đứng ra ngoài sân mà tập đi đi lại lại :)...
- Anh 2 lớp đông, khó tập trung lại để tập, thầy cô giáo khó khăn hơn....,
- Có những bất đồng...có khi là cãi nhau nữa :)
....và còn nhiều hơn thế...mồ hôi,...và máu ( lúc tập bị đứt tay :"> :p )
Cứ tưởng như ko thể vượt qua...
Có lúc tưởng như ko kiềm chế được, chỉ muốn gào to để xả bớt stress...
Thế mà...A1, ...cùng với A2 đã vượt qua tất cả...lớp 10 thôi - em út của trường đấy :) Đã nỗ lực và làm với hết sức lực của mình :) :p
Mình thương...các bạn học hành bị ảnh hưởng, nghỉ học thêm nhiều, phát ốm, phát sốt...thương các bạn vất vả thức khuya để làm việc, thương các bạn đi từ sáng đến tối, chả ăn uống gì, thương các bạn ko ngại đường xa mà đi thuê đồ, mượn đồ...
Nhưng bù lại, mình đã có thật nhiều thời gian và kỉ niệm bên nhau >:-D< nụ cười, mấy trò đùa lố...và cả nước mắt :p
-Nhớ lúc đi xem đồ diễn với Trần, Yến Chi, Thùy chi và Lý mama ở tận Mai Dịch :)) vẫy taxi mãi mà ứ có cái nào....lúc đến nơi rồi thì... Đi đi lại lại vòng vòng vo vo suýt lạc đường ..và kết quả là gặp xác 1 con chuột cống to tổ bố nằm ngay trước mặt lúc đang đi :(( Sợ vật vã :p...lúc đi xong về trường lại nhặt được 70k chứ :"> Hỏi ko ai nhận -> cho vào quỹ lớp :">
- Nhớ mấy hôm tập ở lớp :)) Cười nổ bụng :"> :)) Thỉnh thoảng lại phởn quá mà phát sinh ra nhiều thứ quá lố ý :)) :"> rồi lúc bàn bạc về Shining...rồi lúc tập shining >:-D< Hay và yêu dã man >:-D<
- Nhớ hôm cả nhà tô màu >:-D< Cute & Cool >:-D< Để lại 1 bãi nước cống trong phòng :)) Và rất nhiều hoa văn trên bục giảng :">
- Nhớ hôm đi mua cờ và vương miện với Trần :)) Vào tận chợ Đồng Xuân nhé :)) Thế mà vương miện vẫn 120k/cái :)) Vỡ mặt :p Đành mua loại nhỏ tí 30k :-s xót tiền :( :p
- Nhớ hôm thay quần áo cho Gà :)) Nhồi bra cho "nàng " :)) Trồ ôi, hàng khủng ạ :))
- Nhớ lúc chỉnh ng` cho QA để lừa tình giống Nicole :)) Ng` cứng như đá :">
- Nhớ lúc oánh phấn son cho bạn Gà, bạn Vi :">...Lúc chụp ảnh behind the scenes buồn cười vật vã ý :))
- Nhớ những hôm tất bật chuẩn bị, khẩu hiệu luôn vang lên :x ai cũng động viên nhau chiến thắng >:-D<
- Nhớ những nụ cười, cái oánh yêu :">...và những cái ôm, những giọt nước mắt >:-D<...Ôm Chi, Ôm Trang, Ôm Lý, ôm QA,...Gà, Phương Linh và các bạn khác cũng mở rộng vòng tay ôm mình :) >:-D< Cảm ơn mọi ng`...Mọi người đã vất vả quá >:-D<
...Thê mới biết là chúng mình yêu nhau vật ra >:-D<...
Thật trớ trêu là ko được giải :)...mình cũng thấy unfair :)...khách quan mà nói đấy :) ko phải vì " yêu tiền" nhưng sao lại ko được 1 " của hồi môn" gì thế...bao nhiêu công sức để nhận cái bảng và bó hoa đấy ư :)...we deserve more than that...:) A-M-S 's always...the best...ít nhất là trong lòng mỗi Amser >:-D<
Đối với việc CNN :) Em nghĩ anh Nam đừng nên xoáy vào " nỗi đau " của bọn em nữa anh ạ :p Anh ko hiểu bọn em đã phải vượt qua như thế nào, thiếu thốn ra sao...có lúc như muốn bỏ cuộc rồi ý :)...anh cũng nên " tâm lý" 1 chút để hiểu các bạn ấy đã bức xúc biết bao nhiêu...khi Ams được gọi tên lên trao giải đầu tiên :)) nhục nhã ko :) - nào có khác gì giải bét nhỉ :p :(...The judge told me that..."It was so difficult to make the decision"....but I was so innocent that I didn't understand what she meant was that " we didn't get the 1st frize" :)) and I said" Thank you " :)) oh man...I was so stupid...and didn't know what to do...except...crying like a baby :)...I'm sorry...:( >:-D<
CNN nhé....đông đảo người tham gia - chủ yếu là lớp 11 - nhà trường tạo đk - cho xe đưa đón, chở đồ ~ Còn Ams thì sao :)) có hôm 1 mình em cầm cả đống bìa nặng trịch ngã 2 lần trên đường :))
CNN được 4 triệu - Chúng ta thì liệu có được đủ 2 triệu :))
CNN có ng` giúp đỡ, sửa sang :) Còn chúng ta thì tự lực...1 mình A1 làm kịch...A2 làm văn nghệ...:(
~~~~~~~
Cái kết quả đêm qua chẳng là gì :))
Nhiều cha mẹ, bạn bè ở cả VĐ và TP mình quen đúng là đã khen AMS rấttt nhiều và tin chắc là chúng ta sẽ chiến thắng :)...nhưng cái sự đời nào có đâu như ngta vẫn nghĩ :p có thể những ng` mình biết thấy vậy...nhưng BGK thì ko :))
Và...
Mình phải thừa nhận đêm trc' lần duyệt thứ 2 :) Mình đã có 2 giấc mơ liền nhau và ko hề relate gì cả...1 cái thì private nhé...1 cái thì tự nhiên đang mơ cái thứ nhất thì mình mơ thấy chị ở đài TH nói " xin lỗi em nhưng lần này Ams không được giải " :)) :( ( chắc bị ám bởi cái Final Destination :p )...để rồi hôm duyệt thứ 2 ko thể chấp nhận nổi í :)) ko có tí hào hứng nào...rắc rối đủ kiểu...phức tạp, nản chí....
Ai ngờ đâu...."giấc mơ có thật" :( mình ko hề mong muốn vậy...
Eo ôi...viết dài quá rồi :p Thôi viết tiếp :">
CẢM ƠN CÁC BẠN :x đã cho mình cảm nhận được tình yêu thương và sự ấm áp trong cái thời tiết khắc nghiệt này...
Mình xin lỗi vì đã ko đủ dũng cảm để ko khóc :p để làm chỗ dựa cho những bạn khóc :p chính mình còn khóc như 1 em bé, lảm nhảm như 1 con điên :p...
Mình chỉ thấy bất công thôi...chứ mình cũng mãn nguyện rồi :)) Mãn nguyện vì đã được yêu thương và cười rất nhiều :p
Về mặt giải thì chúng ta ko thắng :)) Nhưng trong lòng khán giả và ...trong lòng chúng ta :x chúng ta đã chứng minh cho họ đẳng cấp của AMS >:-D<...và unity cũng như cái Enormous love mà mình dành cho nhau >:-D<
Cảm ơn A1, A2, cảm ơn tất cả Amser đã ủng hộ và cổ vũ ( CE, H2, Sinh, v..v..)
I LOVE YOU ALL >:-D<
A.M.S - AMS is the best of the best of the best best best :p
@ Anh Nam : lần thi học bổng trc' lớp em tham gia thi ít nên chỉ có 1 assist của bạn Nhọt Mông ( Vũ nhật minh ) và 1 taft của em ( tên bên cạnh ạ :) ) và...
Em mong anh đừng nghĩ là bọn em arrogant :)...hãy tâm lý và khách quan hơn 1 chút đi :)
Anh có hiểu hết cái kịch của bọn em ? Có nghe phần ý nghĩa kịch ko ?...

Sorry lớp mình hôm qua tớ không lên chửi BGk vs bọn cnn với mọi người. Hôm nay lên đọc bài cái anh nam gì đó lại càng ức chế.:( Thôi quên cái cuộc thi (gọi thế chắc không đúng đâu nhở) vớ vẩn ấy đi.
@Thiên Thư: này hôm nào đi ném **** cnn cho tớ đi với.
@lớp mình: Smile đi nhớ, ngủ ngon đi nhớ, mà đừng mơ thấy N' nhớ. :D <:p <:p <:p

giời ơi bà này đi ngủ sớm thế 8-}
mà tớ nói đi nói lại bao nhiêu lần rồi :-w
cái cục đó là để ném bgk ng việt chứ ko fải để ném cnn :-w

đọc bài của Trư cuteo xúc động nghẹn ngào :( sụt sịt sụt sịt :(
cố lên,chúng ta fải đi tiếp \:d/
we are the best, mặc kệ ai nói gì thì nói :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Thứ nhất, đây là cuộc thi kịch, văn nghệ dường như ko được counted vào thành tích.

Thứ 2, 11A CNN khóa anh có tới 8 người đỗ A1 Ams vào lớp 10 nhưng đã chọn học CNN.

Thứ 3, về quân số thực tế bên CNN chỉ có 23 người, vì không phải ai cũng làm chương trình cùng.

Trên đây là 3 điều mà chị Chi 11A CNN muốn nói vs các em.

Về ý kiến của anh, anh ko hề đồng tình với cách ăn nói ăn hơn ăn thua mà qua đó có những câu thiếu tôn trọng với những người hơn tuổi như các anh chị lớp 11A, đương nhiên ko tính 2 em lớp 10 CNN.

Đây là 1 cuộc thi, every attendant must show his respect to the opponent(s) and follow all decisions made by the judges. Khi các em tham gia vào cuộc thi anh thấy hầu như ai cũng bear in mind cái suy nghĩ Ams là số 1, và bây h vẫn vậy. Cho nên dù các em có phản đối thế nào, lý luận thế nào thì cũng ko thể be objective bằng judges. Cho nên những phản ứng, phản hồi trên HAO cũng như ở bất kì đâu khác chỉ là time wasting.

Forget all. Everything is said and done ok???

nếu anh này chẳng phải là johnny :)) chúng ta lại gặp nhau trong hoàn cảnh này sao :))

tôi có quen tg đối với một thằng khoá mình đỗ A1Ams bay sang CNN đấy :)) cũng có thể gọi là tương đối thân =)) ông biết tôi đang nhắc đến thằng óc trâu đầu con lợn nào ko :))

thì cái chính các chú bé này vẫn đang thiếu là một chút tôn trọng ng` khác :) hơn hết là biết mình biết ng` :)) tốt nhất là đừng cãi cọ nữa :))

riêng em thì em thấy a Hùng a lôi cả quả ý kiến của chị izzi vào vớ vẩn lại gây thêm quả nổ nữa đấy :)) vãi cả nguy hiểm =)) ai chả có ý kiến của mình :) đúng ko nào :)) cứ để cho các em í các em í kiến thoải mái :) miễn là chừng nào còn nói nghe nó chui đc vào cái tai :)) chỉ e tai tôi thông với lỗ khác lời vàng ý ngọc nó ko ở lại đc thôi :))

ngày tốt lành rơi cả băng đạn =))

thế mới nói là đừng chỉ nhìn thấy mặt mình rồi kết luận một khoá 07-10 chưa là gì với mấy đời các anh chị đâu
u are just older than us, the same meaning as u're born eariler than us :| we will be "anh chị" some days BUT any "anh chị" must have been in grade 10 :| what did u do then :|

Thứ nhất, đây là cuộc thi kịch, văn nghệ dường như ko được counted vào thành tích.
u and we are not the judges

Thứ 2, 11A CNN khóa anh có tới 8 người đỗ A1 Ams vào lớp 10 nhưng đã chọn học CNN.
it's ur time, not ours, btw thủ khoa và á khoa cnn học ams, và thủ khoa và á khoa ams học ams. Moreover, đỗ ams chứ có phải vào anh 1 đâu :| có khi vớt vào lớp Trung cũng nên :| just maybe ;)

Thứ 3, về quân số thực tế bên CNN chỉ có 23 người, vì không phải ai cũng làm chương trình cùng.
u should have seen how many they were :| more than 23 :| plz see then speak

Trên đây là 3 điều mà chị Chi 11A CNN muốn nói vs các em.
chị ý làm kịch bản :| 11 đấy :| hơn em 1 tuổi đấy :| = tuổi anh đấy :| bọn em chả có 1 anh chị nào giúp đâu A->Z :| nếu có lần sau phiền anh ko im lặng :|

Chỉnh sửa lần cuối:

Trời, lúc mình type cái bài dài dài kia...mọi ng` đã post nhiều bài mới quá rồi :p
Cảm ơn các anh đã bày tỏ ý kiến và khuyên bọn em :p mọi ng` đều ko có ý xấu xa gì đâu...chỉ là quá bức xúc và...bất ngờ trc' cái quyết định ấy của BGK thôi :p...rồi everything lại BT mà :)
Ko có ai là giỏi nhất cả :)...được cái này thì mất cái kia :) làm gì có ai perfect...bọn em mới vào trg`, cũng có những tâm sự, những ức chế và nông nổi riêng chứ :p
Sao các anh chị khóa trc' ko làm cùng bọn em cái đợt Úc này :) mà chỉ có mình 10 A1, A2..gọi là A1 và A2 chứ đâu phải tất cả cùng làm :) ít nhân lực nhưng dồi dào cổ vũ, động viên :) đoàn kết và tình yêu thương :)) Đấy là cái quan trọng nhất :)
Ko cãi nhau nữa...
Bọn em yêu trg` và luôn cố gắng vì trg`...luôn yêu tập thể và trg`...mặc dù có nhiều điều thất vọng :)...như vậy ko tốt sao :)
"A-M-S Ams is the best " doesn't mean that..we are arrogant and...others are bad.. :)

Em ko hỉu câu cuối lắm:( ( thông cảm, em văn kém:">)
Nói chung bây giờ chỉ chửi BGK ( mà ko hẳn là chửi, chỉ criticise nhẹ nhàng thôi:-"). Giữ tình hữu nghị vói CNN ( mình có 1 đống bạn ở đấy:">). Lỡ may HN lại cho Ám với CNN hợp tác đấu với HCM thì...:))
Mọi người cố gắng quên đi:)) Nghe bảo A1 có 5 tiết Văn ngày mai8-} Giành sức cho N****=))

các bạn nói về vào ams ko vào cnn vớ vẩn, e công nhận là có hơi quá khích.
thay mặt tre trủng linh lủng, e xin lỗi các anh/chị
tuy nhiên e chỉ có một thắc mắc

"if the two most important factors (in my opinion), command of english and relating to australian cultures, were fulfilled to that extent by us, then why did we not get first place ?"

trời cao hơn nữa là cnn àh ?? cao hơn dư lào ?? hơn mấy gang/tấc/thước/cm/mm/ .. ??

trời cao hơn nữa là cnn àh ?? cao hơn dư lào ?? hơn mấy gang/tấc/thước/cm/mm/ .. ??

là mấy vị trời đc gọi là giám khảo các em ạ :)) các bạn kia cũng chả chửi gk chán lên rồi đấy :))

ấy mà chửi ai cũng chưa chắc đã chửi đúng đâu :) ai cũng có cái lý của mìh :) cái cuộc thi này a ko ý kiến nhiều, chỉ là về cái quan điểm đã đc bé Vy Tuấn Anh mở rộng ra thôi :))

u are just older than us, the same meaning as u're born eariler than us :| we will be "anh chị" some days BUT any "anh chị" must have been in grade 10 :| what did u do then :|

it's ur time, not ours, btw thủ khoa và á khoa cnn học ams, và thủ khoa và á khoa ams học ams. Moreover, đỗ ams chứ có phải vào anh 1 đâu :| có khi vớt vào lớp Trung cũng nên :| just maybe ;)

khi ấy dường như a cũng đang ngồi sủa những câu thiếu trí thức như chú đấy chú bé ạ :)) nhưng có lẽ hồi ấy anh cũng hơi biết bịt mồm vào một chút :))

xem ra cả cái topic lớp này có mỗi chú họ Vy là vẫn còn chút xíu cố chấp :) ko sao ko sao :) rồi lớn rồi sẽ hiểu :) ko phải cái gì cũng dễ chấp nhận :) chú cứ từ từ ngoan nghe lời, va vấp một tí rồi sẽ lớn thôi mà :)

Mà nói thật nhé, thủ khoa với á khoa CNN cũng chả là gì đâu :)) nói khẽ thôi ng` ta nghe thấy :)) thi CNN a thấy nó điêu điêu ra ấy :)) điểm ko thể giải thích đc :)) chú cứ bám vào cái luận điểm ấy a thấy hơi có tí thiển cận :)) nói gì bỏ quá cho :))

u should have seen how many they were :| more than 23 :| plz see then speak

chị ý làm kịch bản :| 11 đấy :| hơn em 1 tuổi đấy :| bọn em chả có 1 anh chị nào giúp đâu A->Z :| nếu có lần sau phiền anh ko im lặng :|

thấy chưa johnny :)) e đã bảo a rồi a có nghe e đâu :)) ah mà có tí lẫn anh ấy nói rồi mình mới nhảy vào =))

thôi anh nói thật thế này nhé. thi là thi, thắng là thắng, thua là thua. Mình thua rồi thì chấp nhận là mình thua. Nhưng nói thật, thua mỗi một cái như thế này nó có bằng cái quái gì so với cái các em lấy đc đâu :) đằng nào nhé, như cái em gì viết dài dài trên kia ấy, đc về gì nhỉ? "tình cảm" "đoàn kết" "kỷ niệm" đúng ko? đc thế rồi thì cái giải nó cũng mang tính hình thức thôi :)) ko nên quan trọng vài thứ phô trg ấy :)) ngẫm lại xem, cái quá trình mình làm mới đáng kể chứ :) mình thắng là thắng về mặt tinh thần :)) đủ để ngồi tự thưởng thức rồi :))

chứ ai chả có tinh thần tự tôn của mình :) vấn đề là phải biết đặt nó ở đâu, nhìn nhận đời như thế nào :) chả lẽ bây h ra giữa đường sủa ^*^&%( bọn CNN các em thấy thế nào :)) nói thật là anh nhìn ở ngoài vào thì a ức vì các em đ' thắng đc bọn nó :)) đứa nào chả muốn văng ra chửi :)) nhưng cái gì đúng thì làm cái gì quá thì thôi :) đừng tự lố bịch hóa mình ra thế :))

đừng vì mấy cái danh hão mà tự bỏ phí ko nhận ra những cái gì mình dành đc :)

Chỉnh sửa lần cuối:

=)) =)) =)) !!!
Lớp anh busy khiếp ra, đào ra time là 1 vấn đề nan giải.

Anh chỉ quote lại từ bạn anh, ko có ý j thêm cho nên cũng ko hiểu rõ lắm. Ý kiến của anh anh nói ở dưới rồi :D :D :D !!!

Với cả có điều kiện tốt cũng là nhân tố làm nên thành công. Quan trọng là thành công phải ko??? Nếu đây ko phải là 1 luật cơ bản bất thành văn thì hết thảy các CLB kiểu Hull, Southchampton hay kể cả các CLB ở Premiership như Derby, Sunderland đã kêu cái "Unfair" đấy lâu rồi. Cớ sao mà tụi nó ko hoành tráng đc như MU, Chelsea hay Liverpool, vì điều kiện sân bãi, vì HLV giỏi, vì cầu thủ chất lượng cao và cũng quan trọng ko kém là VÌ TIỀN đấy =)) =)) =)) !!!

C'est la vie!!!

Ai cũng có niềm tự hào với tập thể của mình, nhưng tự hào quá thành tự kiêu. Chắc ông Minh cũng ko lạ j câu này của tôi =)) =)) =)) : Pride is 1 of the 7 deadliest Sins of Human, and many books or materials often refer Pride to the Original Sin and the dealiest one of all.

Chúc các em thành công sau này, in life and not a small event of competition :)) :)) :)) !!!

Chỉnh sửa lần cuối:

khi ấy dường như a cũng đang ngồi sủa những câu thiếu trí thức như chú đấy chú bé ạ nhưng có lẽ hồi ấy anh cũng hơi biết bịt mồm vào một chút

xem ra cả cái topic lớp này có mỗi chú họ Vy là vẫn còn chút xíu cố chấp ko sao ko sao rồi lớn rồi sẽ hiểu ko phải cái gì cũng dễ chấp nhận chú cứ từ từ ngoan nghe lời, va vấp một tí rồi sẽ lớn thôi mà
=)) not that stupid =))
anh thông cảm từ bé em đã vốn cứng đầu :) ah nhân tiện phiền anh đừng gọi em là "chú" xưng "anh", cứ anh em bt là đc rồi :) cách gọi kia em chỉ chấp nhận vs sư phụ em - ng` 8x duy nhất em chịu cúi đầu
i mean that: i call u "anh" just because u are older than me ( or 're born eariler than me ) so dont talk with that "ng` lớn" voice to me :) ( at least now :) )
btw: the other just dont want to "chấp" at all :-j

----------

Lớp anh busy khiếp ra, đào ra time là 1 vấn đề nan giải.
hơ 1 lý do khá thuyết phục :| năm sau mình sang cnn học cho nó đỡ bú-gì :|

thông cảm tí chút cuộc đối thoại giữa hai a e mình dường như đang đi về xu hướng chửi bới của 2 đứa buồn mồm rồi :))
bây h chuyển sang đề tài xưng hô e ko còn hợp lý với cái topic nữa :))
a nói thật với e là nếu e ko thay đổi cách suy nghĩ thì e ko chấp nhận nhưng ng` khác vẫn sẽ có cách đánh giá thấp em đấy :) nhất là về độ chín chắn trong suy nghĩ :) anh nói chuyện với ai thì ko dựa vào tuổi mà dựa vào những gì a nghĩ thôi :)

hiểu í anh ko :) thôi bỏ qua hết cãi lộn nhé, a e mình đâu phải mấy mụ già bán cá :)

mong rằng Vy Tuấn Anh từ "chú bé" sẽ chuyển hệ lên đc "đồng chí" :) vai trò của anh ở đây hết rồi :) nếu ko có tình tiết gì mới a sẽ ko hiện lại đâu :)

hẹn gặp lại các em :) đặc biệt là Tuấn Anh :) thực sự phong cách của e ấn tượng đấy :) có niềm tin :) có tự tôn :) đc :) xứng đáng là một con ng` :)

Em đồng ý là các anh có ý đúng vì đã khuyên giải bọn em. Trước tiên bọn em rất cảm ơn các anh. Nhưng các anh có thấy là cái giọng nói ấy đã làm bọn em thêm phần cảm thấy bị đụng chạm.
Thứ nhất, ai lúc tức tối cũng có phần không đúng, 1 năm trước đây thôi, các anh cũng bằng tuổi bọn em, chắc cũng hiểu rõ về điều này. Em không hiểu cái câu " bao đời anh chị" là thế nào trong khi anh mới hơn em 1 tuổi.
Thứ 2, em nghĩ anh nên đọc bài post của Hoàng Anh Thư ( bài dài ấy ạ) và anh sẽ hiểu bọn em đã làm những gì và nghĩ những gì. Những đứa trẻ bao giờ cũng hiếu thắng, nhưng sau vụ việc này, bọn em hiểu rằng giải thưởng không phản ánh sự thật. Với tất cả những khó khăn bọn em làm, tình bạn và những giây phút để yêu thương nhau, thế là đủ, em mong anh hiểu điều đó. Phải công nhận rằng trường mình không đoàn kết bằng cnn, nhưng lớp của em thì như một tập thể gắn chặt.
Còn tất cả những thuận lợi của cnn, chắc các bạn đã nói hết với anh.
Em không bao giờ dám nghĩ cnn kém trường mình. Nhân tài thì ở khắp nơi. Nhưng mà anh ơi, có bao giờ anh nghĩ rằng cnn đã nói xấu trường mình đến như thế nào, và bọn em, không chỉ bị khích bác sau lưng, mà còn bị mỉa mai ngay trước mặt. Đó cũng góp phần làm lí do cho sự tức giận anh ạ. Còn nữa, trong lúc bị mỉa mai ấy, bọn em chỉ còn biết khóc, không một ai lên tiếng nói các anh chị cnn. Bọn em có lỗi gì mà lại phải chịu những lời khích bác như thế. Thắng cuộc đã đành, đằng này thua mà cũng bị chửi. Em chỉ có thể nói vì chính ngôi trường ams mà mình đang học.
Em chỉ muốn nói thế, mong anh thông cảm.
@các bạn: Tớ nghĩ anh Nam ko phải vấn đề

mong rằng Vy Tuấn Anh từ "chú bé" sẽ chuyển hệ lên đc "đồng chí"
=)) no one called me a kid since i was born =)) (except lì xì days :">), they called me "ông cụ non" all the time @-)
a nói thật với e là nếu e ko thay đổi cách suy nghĩ thì e ko chấp nhận nhưng ng` khác vẫn sẽ có cách đánh giá thấp em đấy nhất là về độ chín chắn trong suy nghĩ anh nói chuyện với ai thì ko dựa vào tuổi mà dựa vào những gì a nghĩ thôi
yeah, just like me :)
thực sự rất ít ng` đánh giá thấp em đó ;) ( i am confident to say that ! :p )
i just look on this as an advice, a simple advice from someone doesnt know me at all !

xứng đáng là một con ng`
<~~ how to unders this sentence @-)

Mà nói thật nhé, thủ khoa với á khoa CNN cũng chả là gì đâu nói khẽ thôi ng` ta nghe thấy thi CNN a thấy nó điêu điêu ra ấy điểm ko thể giải thích đc chú cứ bám vào cái luận điểm ấy a thấy hơi có tí thiển cận nói gì bỏ quá cho
ai lấy cái "luận chứng" "10 ng` đỗ ams vô cnn" trước @-)
after all, thx for going here and have some words about our Úc task :)(even most of them make me feel angry )

Chỉnh sửa lần cuối:

hmm, dù sao chắc em đã hiểu ra vấn đề mà anh muốn nói.
Nhưng mà lúc đầu ý, anh bảo nào thì bọn em thế này,thế nọ, nghe ai mà chả tức :-<

thế nhưng ko tức mới thể hiện bản lĩnh Ams, lại còn A1 chứ :D :)) =)) !!!

Thôi chắc là mọi việc kết thúc rồi... Im outta here...

sorry các em chị ko có account của HAO nên bây giờ phải mượn nick của Xuân Hùng (cái comment trên là của X Hùng, còn cái này là chị mượn nick nó)
Chuyên ngữ năm vừa rồi có 2 thủ khoa 35 điểm. Bạn thứ 2 vào Chuyên ngữ các em ạ ^^'. Bạn ý giải nhất toán thành phố, á khoa toán 1 Sư Phạm, và đỗ Toán 1 Ams ^^'

Chị không ý kiến về việc kịch các em hay. Các em cũng nói tiếng Anh hay nữa:X, nhưng chị nghĩ các em nên tôn trọng vì bọn chị cũng đã cố gắng hết sức, cũng đổ mồ hôi sôi nước mắt. Đừng đạp đổ công sức của bọn chị. Có lẽ bọn chị may mắn hơn, và có thể ban giám khảo thấy ở bọn chị cái gì hay hơn của bọn em, cái đó chị ko thể nói chắc chắn.

Chị confirm lần nữa là các tiết mục văn nghệ không hề được tính vào kết quả, chỉ thi kịch thôi các em có thể hỏi lại chị Vân Anh của sứ quán để biết thêm chi tiết:) nếu cần cứ gọi chị, chị sẽ đưa số đt cho các em:D

Ở trên bạn XHung` viết thiếu, chỉ có 23 người tham gia vào làm kịch thôi. chứ ko fair 23 người làm tất cả.

Chị cũng nhắc lại, 8 người đỗ A1 Ams, điều đó là chắc chắn, còn lại đỗ A2 Ams chưa qua hạ điểm lần 1 hay lần 2 em ạ

Bọn chị làm kịch gặp cũng ko ít trắc trở đâu, còn về kịch bản, cô giáo chị bị ốm nên cô ko sửa gì hết, còn anh người Úc bạn chị dẫn đến chỉ sửa đúng 2 chỗ dùng từ, còn lại cũng tự làm từ A đến Z. Bọn chị chưa có ai được ra nước ngoài như các em cả, và bản thân chị người viết kịch bản TA cũng chẳng ra gì, chính các em chê còn gì, chị cũng trượt A1 Ams nữa nên về khoản dùng từ, hay đặt câu, chắc chắn là chị chả thể bằng các em được. Mà hơn nữa, việc bọn chị tận dụng được lợi thế của mình, có phải là cái tội để blame không?

Chị chỉ nghĩ rằng, các em đều là những người tài năng như thế, giỏi giang như thế, không nhất thiết phải nói ban giám khảo kém cỏi, hay CNN không xứng đáng. Có thể các em nghĩ thế, bố mẹ và bạn bè các em nghĩ thế, nhưng nhiều người có thể không nghĩ giống các em, đâu nhất thiết phải đạp đổ cố gắng của người khác để cho thế giới biết là các em giỏi giang. Các em gioỉ chẳng ai phủ nhận hết.

Các em vẫn là the best in your hearts, it's true and undeniable. 11A chưa bao giờ và cũng ko bao giờ cần là the best, We Are Together, one for all and all for one and that's enough. Như thế thoải mái hơn nhiều

Chị cũng nghĩ các em không nên nói ban giám khảo không đủ trình độ để đánh giá các em, bởi vì nó đã vô tình degrade Đại sứ quán, Ban giám khảo cứ ngước mắt lên đọc projector, nhưng các em có nhớ projector của Chuyên ngữ như thế nào không, chị nghĩ nó khiến tất cả mọi người đều nên ngước nhìn đấy:D các em hãy nghĩ xem, mục đích của cuộc thi này, có phải là thắng hay thua không? Nó là Explore Day mà. Take it "izzi" and you will see ^^'.

By the way, chị nghĩ là các em làm rất hay, cả kịch và cả văn nghệ, chị thích tiết mục hát đồng ca lắm, các em có nhớ hôm duyệt chị đã thổi bong bóng cho các em không ^^'

Chị thay mặt CNNers xin lỗi các em vì đã có một số phần tử quá khích nói năng không đúng chỗ, nhưng các em sẽ chấp một vài con người bấn loạn nói năng linh tinh à? Những người như các em sẽ không như thế, phải không?

Chị nghĩ chị không đủ trình độ để dạy bảo hay giáo huấn, chị chỉ hi vọng đây là cơ hội để chúng ta giao lưu với nhau, chứ không phải để nói xấu nhau, mà moreover là giải của các em có đc phần thưởng đấy :D nên các em nhớ hỏi cô hiệu phó keỏ lại như vụ tài trợ :)

Mà các em cũng nói là các anh chị chỉ sinh sớm hơn các em vài tháng, gọi là anh chị chỉ vì sinh sớm hơn thôi, thế thì việc các em nói là chị lớp 11, làm gì có ý nghĩa gì phải không? Chị nghĩ mỗi trường có ưu điểm riêng và nhược điểm riêng, và quan trọng là những kỉ niệm mà chúng ta đã có khi làm cái này không giải thưởng nào bù đắp được, chị hi vọng rằng các em không nói kịch trường chị chán hay dở thế nào nữa, cũng đừng qui kết cho tất cả bọn chị, những người rất khâm phục các em, bởi vì, theo như chị cảm nhận, thì các em càng nói, sẽ càng tức, và sẽ nhớ cái chuyện ko vui vẻ này thêm lâu, có đáng không? Tức tối, bực dọc, căm ghét chỉ làm các em thêm buồn chán, già đi, xấu đi, thành 1 bà già đau khổ như chị nè >:), moreover là nói như thế , chị nói thật, to tell the truth, tạo cảm giác các em đã thua và đang trying in vain thôi, nhưng như thế thì thật là không đúng, phải không?

Không cần phải giải thích cho sự ko được giải nhất , bởi vì có giải thích thì KQ không thể thay đổi, và rằng bạn bè người thân của các em thì ko cần giải thích, you are the best in their eyes right:) never explain because enemies :p never listen and friends never need:)

Finally I think you guys should keep on going. Go for the moon. Even if you don't get it, you'll still be heading for a star ^__^

PS: Mọi cà chua trứng thối hay là **** các em muốn ném vào Chuyên ngữ cũng okie, nhưng mà bác bảo vệ trường chị ghê lắm, khéo bị lập biên bản, cẩn thận nhé ^^' à mà cẩn thận, bẩn tay các em nữa :D

các bạn ơi :-<
chị Chi bên cnn nói rất nhiều thứ về chúng ta, tớ ko biết fải làm ntn nữa :-< ko muốn nói thêm cái gì nữa nhưng ko thể ko nói +____+
chúng ta có fần hơi hung hăng tối qua, nhưng dù sao thì những gì chị Chi nói chỉ là trên danh nghĩa cá nhân của chị ấy. embiết chị fairplay nhưng các bạn chị, hoặc có thể chỉ là những ng cùng trường với chị thì ko. bọn em thua nhưng bọn em chửi bgk là có cơ sở. em đã try ko nói xấu trường chị rồi. em khẳng định là nếu như hs trường chị ko đi nói xấu bọn em như thế (có những ng ở những nơi mà chị ko biết nên chị ko thể đảm bảo là tất cả hs trường chị đều fairplay) thì bọn em đã ko bất bình với cnners đến vậy. chỉ thử đi một vòng qua các blogs xem dân cnn đã có những lời ntn về dân ams, rằng họ thắng ams nên ams chỉ là đồ #$%& Các chị có hơn 20 người làm kịch thì bọn em cũng chỉ có chừng đó thôi, các bạn anh 2 chỉ làm văn nghệ, có duy nhất một bạn làm kịch cùng.
và emnghĩ khi ko đc giải nhất bọn em có nói câu "dù sao chúng ta vẫn chiến thắng" ko fải là một câu thể hiện rằng bọn em tự kiêu, tự cho mình là nhất. chị ko cảm thấy ý nghĩa gì khác của nó ạ? các bạn của em đã ngã rất đau, và câu ấy em nghĩ có thể làm cho mọi người cảm thấy tự tin hơn, đỡ buồn. em ko thể diễn tả hết đc. chị hỏi ai đúng hơn và ai tốt hơn, nhưng emthấy thua mà nói ra những câu ko hay ho thì hợp lý hơn là thắng mà vẫn nói. thắng rồi còn có lý do gì để nói xấu ng thua nữa? muốn cho họ đau đớn hơn?
em ko rõ làm tn nhưng có thể chị đã đọc đc hết những gì bọn em viết ở đây. những gì em và các bạn em nói sai em đã xin lỗi. em cũng ko hề nói xấu gì cnn ngoài cái câu trượt ams vì em chỉ muốn nhằm vào các bạn cnn khoá 0710 - những ng mà ko có ai đỗ ams hết. các bạn đó tất nhiên một lòng ủng hộ cnn và fát cuồng lên khi biết là bọn em thua. em ko muốn các bạn ấy nói rằng dân ams kém cỏi ngu dốt nên thua cnn. chỉ có vậy thôi. thêm nữa, em ko biết là ai đã "mặc sức chửi rủa" công sức của các chị. nếu có chửi rủa rõ ràng là bọn em chỉ nói về bgk mà thôi. giờ chị có thể nghĩ em là một con hèn hạ đê tiện nhưng em vẫn sẽ bảo vệ cho ams. em chỉ nói lên ý kiến khách quan thôi. dù em ko fải là amser đi nữa thì em vẫn thấy vở kịch của bọn em hay hơn, ít ra là với hs lớp 10. chị nghĩ bọn em ko có những khó khăn, ko fải khổ sở vì có những bạn đi nước ngoài tham gia viết kb ư? ở đâu mà chả fải nỗ lực, phải vất vả? chị nói nếu ams thắng thì cnn cũng vui, nhưng liệu chị có chấp nhận việc bị xếp ngang hàng với bọn tp vđ không?

(sorry các bạn vì đã spam. tớ không muốn post cm lên blog chị Chi nên đã viết thẳng ra đây, bởi vì những gì chị Chi viết cũng đều dựa trên những lời nói của chúng ta trên topic này)

----------

ôi giời ơi mình lại post bài sau chị CHi mới chết chứ. chị Chi ơi em post bài này là rep của cái blog chị ạ :(

Back
Bên trên