A1 09-12 - where the passion grows

Re: ~~~==> A1 đâu rồi! <==~~~

2) Bạn Sơn gỡ các chữ "con" trước "Thạch Thảo" xuống giùm nha. Có 2 chỗ, 1 ở pg 19. Bọn mình chỉ biết mặt thôi chứ không quen nhau, bạn xưng hô formal 1 chút :D

Cho tôi xin lỗi nhé, mải chat chit quên hết cả formality :">
Đã dò và đã sửa ;)

------------

Ô mình đẩy topic của lớp lên trang 24 nè \:d/

Chỉnh sửa lần cuối:

Sơn, mình muốn nhờ bạn chỉ cách để ẩn đc link profile vào cái tên thành viên trong danh sách:))
Cám ơn trước nhé:)

vào vbcode list( ở cái bảng chức năng phía dưới) của diễn đàn xem mục Link To Anchor

Chỉnh sửa lần cuối:

Uk, đúng là thế, cảm ơn T.Quốc---- nhưng làm thế nào, trong diễn đàn này ấy:)) Mình chỉ thấy icon thêm link vào thôi, ko biết ẩn:D

Chỉnh sửa lần cuối:

Đợi chút mình thử, nếu đc thì mình sẽ biếu cậu 7 bài hay như đã hưa trong topic L!:))
Cám ơn!!!

----------

Chuẩn. Nhưng ko có biểu tg chèn url sao. trong forum mà phải đánh cả câu lệnh url à?

Ngáp ngáp, tình hình dạo này nóng nực quá hay sao mà ae A1 để các pạn kia đua post gần đến nơi òi ;))

Đợi chút mình thử, nếu đc thì mình sẽ biếu cậu 7 bài hay như đã hưa trong topic L!:))
Cám ơn!!!

----------

Chuẩn. Nhưng ko có biểu tg chèn url sao. trong forum mà phải đánh cả câu lệnh url à?

Có 2 cách:
a) Nếu muốn đánh máy trực tiếp thì như Quốc nói, syntax chính xác là
HTML:
[url=http://www.example.com/]Some Example[/url]

b) Cách này áp dụng được với forum mình, nhìn lên bên trên ông sẽ thấy nút
. Cách sử dụng là bôi đen một dòng chữ (để chèn link) => ấn nút
=> đánh url (http://...) => Ok.

Tôi quen làm cách a), đánh máy thế cho tiện ;)

Mọi người muốn đọc về BBCode thì lên Wikipedia mà đọc, nhưng hướng dẫn ở đây rất vắn tắt. Trên trang của phpBB, có một guide cũng khá đầy đủ, ai thích thì lên xem ;) Update: Quên mất là HAO xây dựng trên vBulletin cơ, lên http://www.vbulletin.com/forum/misc.php?do=bbcode mà xem :D Update #2: http://www.hn-ams.org/forum/misc.php?do=bbcode là trang official của HAO, có liệt kê thêm một vài custom tags (chắc của mấy anh chị admin tự thêm :>)

Chỉnh sửa lần cuối:

lớp mình bị buồn ngủ hay sao í nhỉ. tốc độ spam h chỉ còn lại nửa hồi đầu, tăng tốc lên, cố gắng lên các ấy :X:X:X

dạo này thời tiết xấu, mưa nắng thất thường lại oi bức nên chắc lớp mềnh giống tớ, buồn ngủ + mệt :"> vs lại toàn thức khuya hơn 12h nó thế :|

thế các ấy có đi học IE, SAT, hay toefl j k. tớ đang rất confused, chả biết chọn cái j và đi học chỗ lào cho tốt cả :(( ai học ở đâu bảo tớ vs:)

----------

mà nếu cứ buồn ngủ thế này, bạn trần ngọc thư lớp anh 2 mà đi TQ về, anh 2 hơn đứt anh1 mất :(

----------

Chỉnh sửa lần cuối:

theo kinh nghiệm mấy khóa trên đã đi du học thì SAT nên tự sướng ở nhà ;)), toefl thì cố tự học càng nhiều càng tốt, có thể học thêm thầy Nghiêm, thầy Mạnh, các trung tâm... Bh nhiều ng chọn Ielts hơn toefl vì Ibt mới khá khó :|

thế ấy đi học chưa ?? mà bh nhắc đến chuyện học hành ngại nhở :((

tạm thời đang nằm nhà... :"> có quyển SAT dày hự mà đã học dc mấy chữ đâu 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:

thì nchung vào ams ai chả cố đi abroad tí ;)) bh cứ chơi cái, vào năm học dần cũng dc :-"

nhắc TOEFL mới nhớ ,hôm trc làm cái bài thi thử iBT để xếp lớp làm phần speaking chán vãi, gần 15 phút lúng búng như ngậm hột thị, lí nhí đc vài 3 câu rời rạc vào cái micro8-}
mang tiếng học lớp Anh nhưng mà speaking của tớ như hạch, lúc đấy vốn từ bay đâu hết, chả biết nói gì:"> hệt cái hồi tháng tư bị 2 ông Sing hội đồng8-} bạn nào trong lớp pro speaking có cái tip gì share mình nhá;)

Ông Quốc ý, cứ tự sướng tự kỉ nói 1 mình =)) nói nhiều là thành quen ngay =))

Back
Bên trên