..:A1 05 - 08's E Diary:..

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Hihihi....thik vãi....Tịnh với Tỉ chơi quả này thật thik thú.....:x :x :x :* :* :*.....Cho chết mấy ku đi....:x :x :x.....nhất là ku Thanh í....:D :D :D....

Hờ hờ...bạn này đi khắp 4rum tiếp thị....:D :D :D :D :D....

Thím về đến nhà lên HAO thông báo tình hình đi....:(( :(( :(( :(( :((....Cứ trốn đi đâu í...:(( :(( :(( :((....Ng` ta thì ở nhà nhớ mong đợi chờ...:(( :(( :((....:D :D...

về rồi nhớ Shanghai quá :(( nhớ China :(( nhất định mai sau lấy chồng Shanghai :x vừa giàu :x vừa chiều vợ :)) :)) :))
à quên chưa kể có cái hôm máy bay đến shanghai lúc hạ cánh do có gió mạnh quá nó hạ cánh rất ngu :( chả pro gì cả nên tao bị phê phê :)) đến khách sạn có nhu cầu giải quyết 1 sô việc nhg lúc vào wc của nó :-s chả thấy của nữ đâu cả :(( mà lúc đấy rất gấp rồi nên tưởng nam nữ chung :)) vào ngay wc nam :)) lại thấy cấu trúc lạ lạ =)) sợ quá vội vàng vội vàng khóa cửa :)) may lúc đấy khá muộn nên ko có ai vào :)) lúc sau đi ra thấy cái wc nữa nó ngay cạnh nhg nó mở cửa nên ko nhìn thấy cái biển :))
nhớ lớp mình quá :)) về đến VN rồi :(

Sao con gấu về sớm thế :)) Bọn tao tối nay 9pm mới hạ cánh ở Nội Bài. Còn 1 đống coin ko biết làm gì, 2 con rủ nhau ra dùng net tiếp :D
Xin lỗi 4 bạn con zai nhá :( Tại thấy cái hàng book 1$ nó hấp dẫn quá nên... :"> :( Mà bọn tớ vẫn ở NL đến gần 4h cơ mà :( Thôi các bạn thứ lễ, có gì lúc nữa ra sân bay Changji ngồi chơi với bọn tớ :D 5h mới bay mà 12h đã check out khách sạn, 2h kém 15 xe đón :D
Về nhà sẽ rì pọt cho chúng mày. Tình hình là rất nhiều cái thú vị ;;)
1 lần nữa xin lỗi 4 bạn con zai, tiếc nhất là ko gặp đc bạn Nguyên để TQ cho bạn ý ;;) :)) bạn ý đau lưng :( rồi còn cả dịch vụ ý ý nữa :( :D

Xe đến rồi :D Ready 4 Vietnam :( Bắt đầu về thì lại thik Singapore :(
mà chúng mày vote cho anh Hà đi :x :x :x anh ý vừa giỏi vừa đẹp trai mà lại trùng tên với tao nữa :)) vote đi vote đi :D anh ý 98 phiếu rồi :D :x vote nhá :D
bạn chuẩn bị về VN đây, lại chuẩn bị cho chiến dịch nôn ọe :(

ah đã mua đc sách :D tổng số tiền dùng để mua sách khoảng 2tr5 VND :D ai có nhu cầu mượn photo thì bọn tớ cho thuê ;;) :smoking:

Xin thân ái chào bạn,các anh và các chị,sẽ rất tuyệt nếu bạn là member của box âm nhạc còn nếu ko phải thì vẫn rất tuyệt
Chúng ta đc hưởng 1 môi trường âm nhạc trong lành và tuyệt vời như bây h là nhờ công lao rất lớn của các mod,bạn muốn cảm ơn họ mà chưa có dịp?hay còn ngượng ngùng?đây là cơ hội của bạn,đừng để tuột mất
http://hn-ams.org/forum/showthread.php?t=32747
Vote cho số báo danh 24:Thái Minh Hoàng Hà là bạn đã cảm ơn công sức của những người đang ngày ngày đóng góp cho HAO
Chân thành cảm ơn!

Hehe ra đến Changi airport rồi, ở đây access to internet free, local call free oh la la :D lúc nữa gọi điện xin lỗi các bạn zai vậy
Anh Hà bi cố lên :)) mà thấy anh ý kém phiếu anh Toàn rồi /:) con Liz con Gấu con Dô các thể loại con vote cho anh ý nhé :x :x :x

Tớ thì chả sao ... chỉ hơi tiếc 1 tí thôi , chứ thằng Thanh thằng Cường là nó cú lắm đấy :)) hàng sách 1$ ở Bras Basha hả ?? bọn tớ cũng vào đấy mà, hàng knowledge, bán nhiều sách tiếng anh , SAT lắm... tầng 3 thì phải ?? thế các ấy lang thang phương nào mà không gặp, chỗ đấy bé tẹo :)) thôi không sao , cuối năm về tớ sang A1 thì bạn Hà TQ cho nhé ;;)

TQ là tẩm quất ah...:)) tam_quat_is_now_online =))
vùa mới xem được chùm ảnh bên sing của 2 con điên
ma` các bạn í vác về nhiều thứ lắm..lớp mình cũng phải tik cực đến tham quan nhà 2 đứa này để thu gom quà chứ nhể..
à đúng rồi : những đứa nào mà đọc da vinci code rồi í
tối mai discovery channel nó có cái ct: da vinci declassified đấy
về truyện này đấy
xem đi
cũng hay phết ...

Uầy uầy mấy h thế hả bạn....Thik vãi lúa....:x :x :x :x....
Thế mà sang Sing đúng cái lúc nó hết đợt chiếu film....:(( :(( :((...Tiếc vãi chấy...:(( :(( :((.....
Tình hìn là bạn Lan và Tịnh đã về đến nhà an toàn...quà cáp đầy mình....;;) ;;) ;;)....và trên chuyến bay "kinh hoàng" đó....2 bạn ngồi cạnh anh zai tớ cũng về VN...:( :( :( :(....

Đỗ Phương Linh đã viết:
Uầy uầy mấy h thế hả bạn....Thik vãi lúa....:x :x :x :x....
Thế mà sang Sing đúng cái lúc nó hết đợt chiếu film....:(( :(( :((...Tiếc vãi chấy...:(( :(( :((.....
Tình hìn là bạn Lan và Tịnh đã về đến nhà an toàn...quà cáp đầy mình....;;) ;;) ;;)....và trên chuyến bay "kinh hoàng" đó....2 bạn ngồi cạnh anh zai tớ cũng về VN...:( :( :( :(....

mẹ, bạn Lan với bạn Tịnh chứ :)) :)) :)) bó cái tay là bó cái chân, thế mày vứt tao đâu rồi :-? có ông béo ra ngồi cạnh mình với con Tịnh, anh ý lấy hộ cái chăn cho tao, rồi anh ý hỏi chuyện :D hóa ra là anh con Liz :)) :D

sơ sơ là mang về 1 đống đồ lưu niệm, bánh kẹo <ngon lắm :D> khoảng 30 quyển sách cả cũ cả mới, cũ thì toàn classic, mới có trọn bộ Princess' Diaries ;;) 1 quyển Barron TOEFL iBT, 1 quyển Cracking the SAT của Princeton :D
à cả sisterhood of the travelling pants nữa :D

Chỉnh sửa lần cuối:
HÔm qua ol gặp con Lít phải kể ngay chuyện gặp thằng anh nó :)) :)) :)) :)) :)) :)) Lúc ông í mới vào chỗ tao thấy thằng nào nhìn béo béo quen quen, cứ nhìn nó làm nó nhìn lại :)) :)) :)) :)) :)) :)) Ai ngờ trong lúc mình bận phải queue ở WC thì Ti và anh í đã kịp làm quen với nhau chứ ;;) ;;) ;;) ;;) ;;) ;;) Đi lần này có nhiều chuyện thật thik thú :D :D :D :D :D :D

Bọn tao phải ngủ chung phòng với 1 cô, 2 con hôm nào cũng đú đởn đến 12h mới về, đã thế lại nc cười hô hố đến 1h, làm cô í phải dùng đến thuốc ngủ mới ngủ được :D :D :D :D :D :D Đến hôm cuối cùng hình như cô í khôgn chịu đựng được nên suýt nữa phải đi sơ tán sang phòng # :-s :-s :-s :-s :-s :-s

@ML: còn nhiều ảnh điên lắm, ko xem hơi phí :)) :)) :)) :)) :))

barron toefl ibt với cracking the sat a...thật là =P~ ôi bọn mày xúc tiến dọn nhà thế nào đề hôm nào tao qua tao gom quà đê ;))..

hehe bao h có sức ngồi làm 1 bài rì pọt 5 ngày bên Sing :)) kèm ảnh minh họa :))
về VN bực mình thế, đi xin học bà Ngoan mà như đi hành xác giữa trời nắng, lại còn cãi nhau blah blah /:) chỉ muốn quay về bên Sing :-s

ĐẤY ĐẤY....h thấy nhớ Sing rồi hả...:(( :(( :(( :((....Đấy là bọn mày còn đi có 5 ngày....tao còn đi nửa tháng....:-s :-s :-s...Hic hic...về Vn từ dưng thấy hụt hẫng...:-s :-s...
Hô hô...máy bay hơn 200ng`....đông nghìn nghịt....thế mà số phận run rủi thế nào 3 anh em lại ngồi cạnh nhau...;)) ;)) ;))......Anh béo nhà tao lại ngồi ngay cạnh 2 bạn A1 đáng iu xinh tươi chứ....:D :D :D :D...:)) :)) :))....
Hô hô....anh tao bảo....lúc đầu nhìn Tỉ zà quá....nó đang phân vân ko biết nên gọi chị ơi hay em ơi...(mà anh tao hơn tao 8 tuổi..):)) :)) :)) :)) :)) :)) =)) =)) =))....Xong đánh bừa hỏi nhà em ở đâu....KOn Tỉ ngu ngơ...(chả hiểu có phải ngu ngơ ko)...:Nhà em ở Hà Lội...:)) :)) :))....Hô hô....về sân bay Nội Bài ko về Hà Lội thì về đâu....:)) :)) :)) :)).....Rồi mấy ng` buôn cái khỉ gió j` trên máy bay mà tôi ko biết nhớ...b-) b-) b-)....3 tiếng cơ mà....
Hơ hơ...hôm nay đi chơi nghe ông í kể chuyện vãi cả buồn cười....:D :D :D :D....
Thế các bạn xúc tiến quà tặng thế lào nhờ....Mình đi Sing về cũng có quà cho các bạn....Nhất là kon Tịnh....vì chưa tặng quà sinh nhật bạn í...:"> :"> :"> :">...:* :* :* :* :*....

Hihih...lâu lắm mới có dịp đi đú vui thế...:* :* :* :* :*....Iu thím and happie birthday...:* :* :* :*....

Đi nửa tháng với 5 ngày thì đúng là nhớ Sing chứ đi 9 tháng xem có muốn về vn không hả :)) Bạn Hà hôm nào gửi mấy cái ảnh chụp ở đây đi, coi như bù lại không gặp được nhau ;;)

Thì trên máy bay còn 1 đống HCM với Nghệ An Đà Nẵng nói tiếng như @#$%^&* chả nghe thấy j cả /:) Phải khẳng định mình là dân HN chứ [-x

Ngày 1:

Anh check visa cho bọn tao ở sân bay báo hiệu 1 chuyến đi ko bt :D Anh ý tên là Nguyễn Văn Thỏa :)) <Mãn ;;)> check visa cho 2 con mà mồm miệng cứ liến láu hỏi thăm rất là flirty /:) như đấm ý /:) Quả thật là ko may, sau khi lên máy bay tao nôn 4 lần, 1 lần lúc máy bay lên cao, 2 lần lúc máy bay ở độ cao cố định, 1 lần lúc hạ cánh 8-}

Ấn tượng lúc mới đến Sing là đường phố đẹp cực kì, cây cối hoa lá nhìn sướng cả mắt, hình như ở đây hoa giấy là chính, thấy đâu cũng toàn hoa giấy, đẹp kinh. Chả bù đường từ sân bay Nội Bài về, cũng toàn cây nhưng mà là cây chuối, đồng ko mông quạnh, rõ chán.

Lúc đến khách sạn cũng là lúc fan hâm mộ xuất hiện trong cuộc đời bọn tớ :x :-s Thằng này mặt mũi kute, baby nhưng tính tình thì khó chịu cực kì, muốn đấm lắm, muốn kick ass lắm, nhưng nó lại đi cùng với mama nó :-s <1 phụ nữ xinh đẹp tuổi trung niên> nên ko làm gì đc. Nó bệnh đến mức bọn tao đi WC cũng đi tìm, đi bơi thì gọi 2 đứa xuống. Ngồi ăn mà mình gắp gì nó gắp đấy, mà cứ nằng nặc ngồi cạnh mình cơ, ko ngồi là ko ăn :)) Bó tay. Ngồi trên xe thì nó ngồi cạnh tao ở hàng đầu, mie, ko phải say xe thì bà cũng té rồi /:) Thỉnh thoảng đi qua Singapore River hay mấy cảnh đẹp là cậu lại dựa đầu vào vai mình :-s đẩy mãi ko ra :-s Fan hâm mộ 2 con điên thật là kinh khủng :-s

Sau khi tắm rửa thay đồ ổn định chỗ ở trong 1 cái khách sạn bố của lởm, xa trung tâm, 2 con điên kéo nhau đi ra ngoài chơi :D Thấy 1 cái bookshop lao thẳng vào, hóa ra là bookshop của bọn đạo Hồi :( terrible. Sing lắm bọn trùm khăn kinh khủng. Mà con gái Sing thì mặt cũng bt, đc mấy con Chinese da trắng, nhưng chân thì con nào cũng hàng ngon, vừa trắng vừa thon vừa dài b-) omg nhìn sướng lắm.

Cái ảnh này của con Tịnh ko thể đỡ đc :)) Thiếu nữ dưới hoa :))

Tối ăn trong nhà hàng, cực chán, nói chung ở Sing đc đúng 1 hôm ăn Barbercue là ngon, còn lại nó toàn nhét cho cái của khỉ gì ý, ăn muốn :-& À toalet ở đây cũng ko phải sạch đẹp lắm đâu, vào shopping center, building, department store, thì toalet ngon lắm, sạch đẹp, giật nước cũng auto :)) nhưng còn trong mấy cái restaurant thì :-& có lần Tịnh nhà ta lật lên còn thấy shit nữa :-s thật là kinh khủng :-s Lúc mới đến bọn tao ko biết vặn vòi nc thế nào nên cố gắng lôi 1 ông đầu bếp vào WC nữ để chỉ cho :D mà ông ý ko chịu :D

Đến đêm thì đi chơi Singapore River, đẹp phết :D đi vào center thấy Sing sáng sủa hẳn, ko như cái outskirts lởm.

Mọi ng đi tàu điện về hết, 2 con điên gọi điện hẹn thằng Lợn cạo Lý 2 để đi chơi. Mốc mặt chờ dưới MRT ko thấy nó đâu. Nhưng gặp 1 anh rất kute :x :x :x nhờ anh ý chụp cho cái ảnh :D

1 lúc sau Lợn cạo đến, dắt 2 con đi tàu điện :D đi thấy thật hay và mình thật quê :D Đến Bugis thì cửa hàng nào cũng đóng cửa, tại gần 11h rồi. Tuy vậy tao tia đc mấy cái cửa hàng strickly above 18 hay lắm ý :)) :)) :)) nhìn vào trong toàn c0nd0m với mô hình... :-&... Đi lang thang mỏi chân, uống nước, rồi Lợn cạo lại đưa lên tàu đi về.
Thật kinh hoàng, với trí nhớ đúng phong cách 2 con điên, bọn tao đã lạc đường :eek: Cứ tưởng tượng cái cảnh wandering trong đêm 12h ở 1 nơi xa lạ... :-s Mòn mỏi đi, hỏi đường, và có lúc quá khích vừa chạy vừa run rẩy, cuối cùng cũng về đc khách sạn. Về đến nơi cô cùng phòng đã ngủ, bấm mãi chuông cô mới dậy. 2 con lại hô hố đến khoảng 1h :D Đúng như Tịnh đã nói, khổ thân cô ý cùng phòng với 2 con điên, thật là ko đỡ đc :))

Kết thúc phóng sự ngày 1 bằng cái ảnh :D

Bọn tao có loại tiếng anh 4 con điên tổ 4 production 2006 :)>- Trong nhà hàng, con Tịnh hỏi: "I want a fork"... Anh phục vụ đưa cái dĩa. Con Tịnh: "Oh no... à nhầm thìa cơ... I want a thìa" :)) Ghosh, you are so lởm :))
Tao thì mua cái iPod, lúc gọi điện đến nhà hàng hỏi xem bao h nó deliver, cuống quá nên "How many phút will I have to wait" :D

Mệt, đi ngủ, mai rì pọt tiếp :D

Uầy uầy.....clarke quay kìa....hic hic....SGP river kìa....:(( :(( :(( :(( :((....Huhuh....bọn mày poz ảnh làm tao lại thấy nhớ.....nhớ da diết cái đêm cuối cùng wander ở clarke quay...SGP river huyền ảo thơ mộng đẹp lắm lắm...:(( :(( :(( :((....

Hic hic...các bạn nói thế nào chứ chả thấy đồ ăn Sing chán j` cả.....Bọn mày ăn ở đâu...:-? :-?...Tao toàn ăn ở mấy cái wisma trên orchard or mấy csai food court ở đâu đấy...ngon khùng khiếp....ko chê vào đâu đc....dessert thì có đá bào...có chengdol....huhu...càng nhắc mà tao lại thấy nhớ chengdol kinh khủng....thằng anh nó về bảo nó mang về cho tao...:(( :(( :(( :((...Nhưng mà ko đc.....
Mấy cái bar ở clarke quay đẹp mê hồn...:x :x :x....Ánh nến lung linh thik thú....Iu cả kem ở Swensen's nữa....ngon lăm lắm í...mỗi tội hơi đắt...có tầm 10đô 1 cốc thôi...:D :D :D :D....Nhớ cả pizza ở pizza hut nữa chứ...=p~ =p~ =p~....Hic hic....:(( :(( :(( :((...Về VN lượn lờ 1 tí mà đên hết cả ng`....mặt mũi chân tay bụi bằm...nhơn nhớt....8-} 8-} 8-}....quần áo thì ám xăng dầu...:-s :-s :-s :-s....Nhưng mà no 4 go....vẫn iu VN, iu HN nhất nhất...:) :) :) :x :x :* :*....

Mấy bạn đi du lịch sướng nhỉ, nhiều chuyện vui vãi. Thế còn quà cáp thế nào? Thứ 7 học Nghiêm cho tớ mượn sách Princess D. nhé! How much is Tiền thuê? :)) :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên