..:A1 05 - 08's E Diary:..

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bạn Hà hỏi lễ tân xem cái khách sạn đấy ở chỗ nào ?? gần bến tầu điện nào nhất thì mới đến được chứ :D mà mai chỉ đi được đến chiều thôi , tối ở nhà :D

ở Paya Lebar :-s hôm qua đc thằng Lợn cạo lý 2 dắt đi tàu điện nên cũng đỡ ngu hơn :-s chứ lúc mới đến nó quay ra hỏi mình đã xuất ngoại bao h chưa nghe nhục thế :( 8-} nhưng mà tớ vẫn yêu lợn cạo lắm :x vị cứu tinh lúc 10h đêm của bọn tớ
hôm qua lang thang ngoài đường 12h mới về nhà :))
à ở Sing có fan hâm mộ bọn tao mày ah :x về nhà sẽ chi tiết thêm :x

là thằng nào thế :)) thế tối nay đi chơi khônng ?? đi được thì tớ bảo thằng nơ hẹn đâu đấy , đi đêm cho máu :))

giời ơi sắp hết h dùng máy 8-} nhanh lên 8-} gọi điện cho bạn Cường ko đc toàn ko ai nhấc với bận máy thế :-s
paya lebar ở east coast gần lion hotel, changji road, sims avenue thông cảm đi economy class nó nhét về outskirts :(

----------

ừ đi tí cũng đc ko sao
nhưng nhanh lên là đc :-?

over night được không ??? ma vao meebo.com chat nhanh lên
Gọi thằng Cường theo số 81175539

Chỉnh sửa lần cuối:
Kon này nhà gần changi àh.....khổ thế....:-s :-s :-s :-s....Xa trung tâm vãi....:| :| :| :|.....Nhưng mà đi MRT vào orchard vẫn nhanh lắm....ĐI đc những đâu rồi....:x :x :x....Thik ko....mát ko...HN mấy hôm nay nóng kinh....:(( :(( :((....

----------

Hic....khổ thân Tỉ....làm j` mà nôn đến tận 8 lần....8-} 8-} 8-}...Thế kon Tịnh thế nào....:D :D :D :D....

Đỗ Phương Linh đã viết:
Mk....trời nóng hầm hập....đất trời nung nóng....nóng điên người....điên cả ..tứ chi...:))) :)) :)))....thế mà nhà tao mất điện......:| :| :| :| 8-} 8-} 8-} 8-} 8-} .....
Hic hic....ko còn từ j` có thể express sự bức bối....ngột ngat....đâu khổ của cuộc đời.....:-s :-s :-s 8-} 8-} 8-} 8-} 8-} .......
Thế là cuộc đời lại xô đẩy tao lên sân thượng hóng mát.....;;) ;;) ;;) ;;) :) :) :) ....Ko ngờ...tối hôm nay.....gió mát trăng thanh...lên sân thượng ngắm trời ngắm sao....mới để í hết đc cái khu phố....mới có tầm nhìn bao quát từ nhà tao ra tất cả mọi phía....từ những kon ngõ nhỏ ngay cạnh nhà mà sống hàng chục năm nay tao mới để í......:x :x :x :x.....h tao mới biết HN by nite (nhà cửa mất hết điện tối om hết) nó thanh bình thế nào....nhìn ra xa xăm và nghĩ vẩn vơ mọi thứ.....:* :* :* :* :)) :)) :)) :)) .....h mới nhớ lại mấy bài thơ văn xưa....nghĩ đến 1 mình bóng trăng lẻ loi thanh tịnh trên trời....bà dưới kia là cả 1 cuộc sống xô bồ ồn ả....1 mixture của tất cả mọi thứ.....h mất điện....mới thấy mọi thứ như hòa làm 1.....cuộc sống- xã hội...như trở về ngày xưa....thanh tịnh và trong trẻo biết nhường nào.....:) :) :) :) :) :)....Nhà nhà lại lọ mọ đốt nến....ánh nến hòa quyện trong gió...."long lanh...lung linh"....như chính mắt tao nhìn vào đóm lửa....Lâu rồi ko đốt nến....h tự dưng thấy ngọn nến nó linh thiêng ngọt ngào làm sao....Ánh sáng của nến....nó mang lại cho lòng mình cái cảm giác sâu sắc khó tả....chỉ muốn nhìn sâu và ánh lửa.....:) :) :) :).....Gió mát vụt qua....như đang hòa nhập với trời đất....Chợt nhìn lên bầu trời....thấy trăng....và chợt nghĩ....cả thế giới này....dường như đang nghỉ lại 1 chút....ngắt nhịp lại 1 chút.....để về với ngày xưa.....:) :) :) :) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) ..........

(Hờ hờ....cảm nghĩ sau 1 đêm mất điện lên sân thượng nằm dài nhìn trời nhìn sao....:x :x....Bọn mày đừng chửi tao điên nhé....:)) :)) :)) )....Nhưng mà....ghét mất điện...nóng lắm...:)) :)) ....

Thật là dạt dào cảm xúc :)) con người giàu tình cảm ... đúng là giải nhì văn có khác :D cho tràng pháo tay nào :)) nhưng mà trong hoàn cảnh HN 34 độ C mà mày có những cảm xúc thế .. tao sợ nó không thật lắm :)) kiểu như ..."ấy ấy "... nên mới viết được thế. ... :))

Chỉnh sửa lần cuối:
thím hôm qa let hỏng nên ko chúc mừng SN thím được, hôm nay cháu đi chuộc tội

chúc mừng SN thím, chúc thím càng ngày càng xinh tươi, học giỏi, may mắn, và mãi là thím yêu của con

yêu thím nhiều nhiều

HAPPY BIRTHDAY TO THIMS :x :x :x :x

Mk thằng Nguyên điên....:)) :)) :)) :)) =)) =))....
Thằng này toàn dùng "ấy ấy"....chả hiểu "ấy ấy" là cái j`....:)) :)) =)) =))....
Kiểu như abc abc í....:)) :))...

heno mọi ng` :x có mạng nhg chả đc ol vì cứ mỗi lần sờ vào máy tính lại bị mẹ mắng kêu suốt ngày chat chit :(( ở đây toàn thác loạn từ 6h sáng đến hơn 12h đêm :))
ngày đầu tiên 13-7 khi lên máy bay ( số 13 mà có cái hộp dựng dd ktra đồ ý cũng hoppj 13 xui thế ko biết :( máy bay chậm nửa tiếng) khi ngồi lên máy bay em Gấu tức là tao bất chợt nghe thây 1 giọng nói quen thuộc mà tự dưng lại có tiếng gọi đt "Oanh à" bla bla rồi 1/4d với cả 1/2 điểm :)) nghe giọng nói thât quyến rũ tao quay lại và thấy 1 ng` :)) Mr Nobita :> oai quá được ngồi cùng chuến bay với thầy mà thầy ngồi hàng ghế sau mình :)) và gần thấy cũng có 1-2 bà nào đấy cũng đang nói chuyện chạy chọt gì đó vào Thăng Long :)) chuyến bay tệ nạn :)) à mà tao gặp cả con Gấu lớp CE ( con giải nhất UK now ý ) cũng ở trên máy bay luôn :)) lúc xuốn thầy điện nhà mình cứ nhanh thoăn thoắt quay đi quay lạ đx thấy biến mât :))
sân bay Quảng Châu to đẹp vãi hàng :x bát ngát bao la :)) đường ra tgrung tâm cũng đc :D ta ở Lido hotel nên gần phố đi bộ của Quảng châu lắm liz ạ ;;) đẹp nhiều thứ vãi :)) mỗi tội mẹ tao đi như ăn cướp cứ vèo vèo :)) mà có cái chỗ gtrung tâm mua sắm của nó ý :-s to gấp tỉ lần Vincom :)) toàn hàng hiệu đắt lắm =p~
đồ ăn ở Quảng Châu rẻ mà ngon lắm :x cái khách sạn tao ở 20 tuổi :)) = tuổi trường mình :)) ở tầng 20 luôn nhìn xuống QUảng Châu đẹp hơn HN nhiều vãi ạ :)) mà TQ ai nhìn cũn giống ai :)) gái quảng châu ăn mặc sẹc xy :)) nhg ko nhìn mặt đâu :)) vì ko bằng gái VN :p ( mình sang đây sẹc xy ko kém :)) ) mà bọn ở đây ngu si ko biết English :(( toàn bắn tiếng Chinese :|
hôm sau tức hôm sinh nhật tao thì đi Shanghai :x ngồi máy bay cạnh anh ng` Ý :x anh ý thì thật đẹp zai nhg anh ý khá ko đc thông minh cho lắm vì anh ko biết cắm cái tai nghe ở đâu :)) ko biết bật cái tivi tao giúp anh ý tao bắn tiếng anh nhg anh ý lại bắn tiếng trung để cám ơn tao :| trg khi anh ý cũng bập bẹ TA kha khá :) mừng thế ko b:| đc cái tiếp viên hàng không của máy bay này xinh hơn niềm nở hơn máy bay lúc tao bay sang Quảng Châu :))
đến Shanghai thì đẹp vãi ko phải nói :(( Châu Âu giữa lòng Châu Á :x cái ông bạn mẹ tao là ng Thượng Hải thế mà đi còn lạc đường cơ mà :)) Khách Sạn của nó 2 sao mà cứ như 3-4 sao của mình ý :x đẹp lung linh sạch nữa :x mà Shanghai đông dân vãi thế mà thấy vẫn sạch sẽ thoáng mát lắm :x đuowjc cái wr đây chỉ có xe máy điẹn xe đạp điện chứ ko có xe máy như HN ( ở QUảng Châu cũng có xe máy nhg ko nhiều như ở HN thôi ,tãi ở QC thì cứ phải gọi là đi như kiểu film taxi2 ý :| ) taxi ở Shanghai thì thik hơn :p
trung tâm Shanghai expo của nó đẹp vãi to vãi :( trên tần 7 của nó thôi nhìn xuống thây slung linh lắm ròi :(( mà cái trung tâm này chỉ là cái rất nhỏ thôi :((
nhg thức ăn ở Shanghai chán lắm :( ăn cẩn thận dễ bị tào tháo đuỏi :))
Bến Thượng Hải với phố Nam kinh thì thôi rồi :x lung linh :x nhg ở Shahai cái dog gì cũng đắt :)) à có 1 con gấu bông đẹp lắm ở đây có 9 tệ + 18k thế mà ở VN bán hơn 100k =)) :)) :)) mà có cái Peace Hotel ý có lần đóng film rồi đấy nó xây cách đây 80 năm :( mẹ :( 80 năm đã đc cái nhà to như thế ròi :((
chỉ muốn ở ShangHai luôn thôi :(( chả muốn về :x yêu Shanghai ....... gái Shanghai ng cứ gọi là vãi chuẩn chị nào cũng hơn 1m65 :( có 1 số chị xinh còn lại thì :-s mà da trắng chân dài thẳng vãi đái :(( ăn mặc sành điệu :x hơn gái QUảng Châu :D nhg mặt ko xinh bằng gái VN :)) nhg hơn VN cái dáng :)) bọn nó chân thẳng mà nuột vãi :| đi tren đg thik lắm :x mà bọn Shanghai bắn English khá lắm :)) hơn QUảng Châu nhiều :)) Quảng châu đi 100 nơi chỉ 1 noi nói TA mà trg noi ấy co 5 con chỉ 1 con bắn đc :)) bập bẹ :))
hic máy sắp hết pin ròi :x
nhớ lớp mình lắm :x
cám ơn mọi ng vì CMSN tao :x tao cũng ghét khi tùng ngày sinh với con :2) Hoàng Ánh lắm :)) nhg chắc nó sinh vào giờ ngu si còn tao sinh vào giờ đẹp :x ^^
tối nay bay về Quảng Châu rồi :(( chán :( thik Shanghai hơn :| nhg dân ở đây khá kiêu :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Đã đến tháp truyền hình Shanghai chưa bạn Gấu ??? Có cái phố đi bộ của Shanghai mà chúng nó ví là Orchard của Shanghai đấy ....

tớ đến rồi :x cứ phải gọi là :(( vãi cả đẹp :(( tối nay khăn gói về Quảng Châu rồi :( mai lại khăn gói về VN :|

Hic hic....về nhah lên thím ơi....còn đi đú...:(( :(( :(( :((.....Hôm nào thím về phải celebrate SN hoành tráng vào nhớ....ko đc trốn đâu...>:) >:) >:)....Mà đi cái phố Bắc Kinh ở Quảng Châu có mua đc cái j` cho kon cho cái cho cháu cho chắt ko hả....;)) ;)) ;)) ;))...
Hic hic....tả làm mình lại nhớ csai airport ở Quảng châu....rộng vãi khủng...đẹp vãi khủng ạh....có cái hàng dừa cao ngất ngưởng í...:(( :(( :(( :((....:x :x :x....
Đi Shanghai thì nhất rùi....phố xá cứ gọi là....:x :x :x :x.....Àh...thế có đc lên ăn kơm trên tháp truyền hình Đông Phương Minh châu ko hả....;;) ;;) ;;)....Hồi đấy em đi là khách VIP nên đc lên đấy đấy...;)) ;)) ;))....
Any way....về sớm nhớ...:(( :(( :(( .........Cầm đc cái j` về VN thì càng tốt...:)) :))....

Bạn Lan với bạn Hà được lắm :D gọi cho bạn Cường để ra gặp, làm cho 4 bạn con trai hộc tốc đến Bugis... xong rồi chả thấy mặt đâu , không thèm gọi lại :)) được lắm .... Mất toi cả buổi chiều chả làm được gì cả .... :(( bắt đền 2 bạn đấy :))

Hihih....thik vãi lúa.....Mà từ Dover đến Bugis ước tầm phải 50' í nhỉ....;;) ;;) ;;) ;;).....Thế bọn mày mới biết tao khổ thế nào..../:) /:)....

Lại thêm mày nữa , đổ thêm dầu vào lửa :)) mà có bạn Thanh đến đấy :D khổ thân thằng bé , nghe thằng Cường bảo đến gặp được bạn Lan phát , cậu vội vàng đi... thế mà đến không gặp được = > báo hại bạn Nguyên bạn Cường với bạn Nơ nghe chửi oan :))=))

Huhuhuh...thế mà tao thì nó có thèm gặp.....:(( :(( :(( :(( :((....Ghét chưa kìa ku Thanh.....:-s :-s :-s....
Mà Nguyên ơi....tao vẫn chưa đưa quà cho bé Dòi đâu...:)) :)) :))....

Chỉnh sửa lần cuối:
tao biết , thứ 5 Dòi đi thì sao mày đưa được , không sao đâu :D hôm nào gặp thì nhớ đưa hộ tao .... Hà với Lan không onl nữa à ?có 4$ thôi mà :))

Thế 2 bạn í thâm thế nào hả mày....;;) ;;) ;;)....Làm cho mấy anh đực dựa phải mò mẫm đi tìm khổ thế....=p~ =p~ =p~....ĐÚng là học tr` NAM SINH...:)) :)) :)) :)) =)) =)) =))....Kơn bấn gái nó lên....:)) :)) :)) :))....

BẠn Lan với bạn Hà được lắm X( , cho 4 thằng leo cây ngọt như ăn bánh bông Lan với kẹo hải Hà :))
Mất cả buổi chiều lang thang đi tìm 2 bạn, mà cũng không thèm gọi lại lấy 1 câu.
Bạn Thanh hôm qua mất công tắm rửa sạch sẽ, ăn mặc bảnh bao ra đón mà k gặp, chửi loạn cả lên, khiến tớ bị chửi lây.
Chơi quả này hay lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên