11 L1 , 1111 :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Mọi người ơi, em sang bên này rồi :D
Ấn tượng đầu tiên là bat ngàn mầu xanh luôn, đâu đâu cung toàn cây là cây, đep lắm :D. Không khí thì cực kỳ dễ chịu và thoải mái, mát mẻ hơn hn n`, lai còn mưa mấy hôm nay nữa, nên cực kỳ :D, tối đên bật quạt số 1 mà cứ như nằm điều hòa ý :p :)).

Em sang thì mọi thứ đều ổn cả rồi, 7h tối (h Sing) mới về đến PGP (ký túc xá của em ), rồi làm thủ tục check in thì đến hơn 8h mới lên phòng đc, chỉ khổ mỗi cái là em phải ở temporary room, chưa có phòng chính thức :(, ah` và thức ăn ở bên này thì chẳng hợp khẩu vị j cả, ăn 3SGD ở Aisa food mà kiều j ý, chỉ toàn uông nc thôi:(.

Sang đây mấy hôm đầu thì chán lắm, vì chẳng có j để làm cả, chỉ có ra main entrance để nói chuyện thôi, mấy hôm sau đi mua hanhphone và lap thì chắc đỡ hơn :D.

Thôi em post đên đay thôi, em sẽ thông báo tiếp sau :D

Thằng Chít khổ quá,mày đi lúc nào ko đi,đi đúng tháng anh em tao đập phá tưng bừng :))

Chúc mừng Xa Đì sang đến nơi,bình an khỏe mạnh=D> .Bọn em sẽ nhớ anh;) .Có gắng sống cho tốt:)>- ,rồi mới đến việc học cho tốt:p.

Ko hiểu việc đi tham quan của lớp mình thế nào,tổ chức đến đâu rồi:-/ ? Buôi rất muốn chung tay góp sức,nhưng giờ có được đi ko,cũng còn ko dám chắc.Giờ buồn quá,thấy đi đâu cũng tốt./:)

Nguyễn Hoàng Cộng đã viết:
tao chưa biết thế nào đây
1 là bay vào 11h trưa
2 là bay vào 12h đêm
kô hiểu muốn gì :((
thế thì nghỉ đi
muộn bỏ mie
ko thì cũng nắng chanchang

Đặng Sơn Tùng đã viết:
Thằng Chít khổ quá,mày đi lúc nào ko đi,đi đúng tháng anh em tao đập phá tưng bừng :))

Chúc mừng Xa Đì sang đến nơi,bình an khỏe mạnh=D> .Bọn em sẽ nhớ anh;) .Có gắng sống cho tốt:)>- ,rồi mới đến việc học cho tốt:p.

Ko hiểu việc đi tham quan của lớp mình thế nào,tổ chức đến đâu rồi:-/ ? Buôi rất muốn chung tay góp sức,nhưng giờ có được đi ko,cũng còn ko dám chắc.Giờ buồn quá,thấy đi đâu cũng tốt./:)
mày bảo tâm béo
gọi bố tao tổ chức đi
ko fai lo cho tao

để tao gọi bác Lân Trung bảo bác cho a e du lịch Malay b-) được kô chít ;;)

cung hỉ sa đì đã đến nơi an toàn. Đi máy bay có chuyện gì vui kô :-? thích là thích nghe mấy cái chi tiết nhỏ nhỏ ý :D
hôm đấy sa đì trên máy bay có nhìn thấy lúc cất cánh cả nhà với mọi người đúng dưới vẫy tay chào qua tấm cửa kính của căn phòng bên hông sân bay kô ?!? :))

Em cũng vừa ở SIng về :x
Tp đúng là toàn màu xanh :x
Ban ngày boring
Ban đêm vui hơn 1 tí, cũng may đang mùa du lịch nên đỡ buồn.
Tối đầu tiên đến đây em mò đến khu Geylang ăn cháo ếch. Thấy rất nhiều mèo, từ loại 3, 4 kg đến 5 chục cân :)) 8-}. Sáng hôm sau hỏi mới biết đấy là khu đèn đỏ :)), thế mà em với 2 con nữa đi đến 1h sáng mới về =))

Nhưng đi 4 ngày vừa rồi thì ko tiễn Sady đc, ko đi họp lớp cũ đc :))

Nguyễn Lân Trung Anh đã viết:
will the life change from now on?
i dont know
i scare
there's a big question mark in front of me
will my life change from now on?
i know
because
i've followed my destiny
Chít vãi lìn thật! Dịch thơ của tao sang tiếng Anh à. Tao xúc động quá:((

Đào Duy Tuấn Dương đã viết:
Mọi người ơi, em sang bên này rồi :D
Ấn tượng đầu tiên là bat ngàn mầu xanh luôn, đâu đâu cung toàn cây là cây, đep lắm :D. Không khí thì cực kỳ dễ chịu và thoải mái, mát mẻ hơn hn n`, lai còn mưa mấy hôm nay nữa, nên cực kỳ :D, tối đên bật quạt số 1 mà cứ như nằm điều hòa ý :p :)).

Em sang thì mọi thứ đều ổn cả rồi, 7h tối (h Sing) mới về đến PGP (ký túc xá của em ), rồi làm thủ tục check in thì đến hơn 8h mới lên phòng đc, chỉ khổ mỗi cái là em phải ở temporary room, chưa có phòng chính thức :(, ah` và thức ăn ở bên này thì chẳng hợp khẩu vị j cả, ăn 3SGD ở Aisa food mà kiều j ý, chỉ toàn uông nc thôi:(.

Sang đây mấy hôm đầu thì chán lắm, vì chẳng có j để làm cả, chỉ có ra main entrance để nói chuyện thôi, mấy hôm sau đi mua hanhphone và lap thì chắc đỡ hơn :D.

Thôi em post đên đay thôi, em sẽ thông báo tiếp sau :D
Sa Đì đọc bức thư chia tay của em chưa

sa đì tranh thủ trong những ngày đầu buồn chán thì cưa bạn Đinh Trịnh Thanh Xuân đi ;;)

----------

Nguyễn Lân Trung Anh đã viết:
mày bảo tâm béo
gọi bố tao tổ chức đi
ko fai lo cho tao
nghe cứ như kiểu trong fim hành động mĨ
"mọi người chạy đi,để 1 mình tôi chết cũng được"
:))
cảm động 9 :))

bay trưa đi mày, a e còn đi tiễn, còn được nhìn quanh cảnh :))
mày xem lại cái lịch trình xem bay tuyến nào thì đỡ mệt hơn, nhỡ mày bay 12h đêm mà nửa đêm đến nơi thì mừng :)) :D

b-) Anh chị nào cho em email của anh Việt Dũng. ThankS=D>

cung hỉ là từ giành cho đám cưới mà [-x
em đến nhà sadi định đi tiễn thì mọi người đi mất rồi :D , đúng 10h sáng mới dậy , mà đấy là còn nhờ Boa nó gọi điện :D
Đinh Trịnh Thanh Xuân là bạn nào thế ?
Tuyền đi phố đèn đỏ đến 2h sáng có nhận được lời mời nào không ? mà ở Sing mua bán " cái đó " hợp pháp à , có phố đèn đỏ giờ mình mới biết ? :D
Lớp mình đi chơi đâu cũng được , giờ chưa chắc em cũng đã được đi
Lên ly1_group thấy có nick trung_ctu1988 đích thị là thằng trung kông tử rồi ? không biết có nó chat chit không :)) , thằng này lập nick mà chẳng add anh em gì cả
thế thôi nhỉ ? à mà nick ông Giời là vdung8189

cái bay 11h trưa của tao là nửa đêm đến nơi :)) đến Indianapolis vào 11h30 đêm giờ địa phương :))
cái đến vào 8h tối thì phải transit ở Nhật 12 tiếng :))

thằng SƠn sao lại kô được đi,thế có được đi TQ kô đấy :-?

hờ, sáng thế, 12 tiếng nhưng mà có qua đêm kô, kô thì mày la cà ở Nhật 12 tiếng cũng tốt chán so với đến lúc 11h30, lúc đấy phải lấy luggages ra rồi tìm chỗ ngủ rồi vừa ngủ vừa giữ đồ 8-}
nhưng mà đi 12h đêm thì a e sao tiễn được :-? book vé khác đê, cathay, thai, sing, viet, malai, china, korean, JL blah blah blah tìm đê ;;)

quyết định rồi
cathay
bay vào 11h30 trưa ngày 12/8
sẽ là 1 cuộc chia tay đầy máu và nước mắt :))

đi TQ thế nào + ơi mà mày nói gì để mọi người ai cũng hỏi mày không đi TQ nữa à thế ? con hàng muốn tao không đi thì cứ nói thẳng ra :)) không phải rút dây động rừng như thế [-x

Vừa bị bố mẹ mắng xong=D> .Hay lắm,haha:)>- .Tao chỉ im lặng,vì quả thật im lặng là vàng0:) .Chỉ có 1 lần,tao thấy nói sai quá,liền lên tiếng,và ngay sau đó đã tự vả vào mồm:)) ,vì y như rằng,càng có thêm cái để bị nói.:))

Trong khi nghe chửi,tao đã thu thập được 1 thông tin thú vị là:> :"Chắc chắn là ba ko cho con nghỉ học đi tham quan với lớp rồi,ba khẳng định là ko".Cho nên,nếu đi vào thứ bảy CN, nghỉ 1 ngày thứ 2 thôi còn may ra xin được.

Chán quá,cứ định học hành làm việc đàng hoàng là bố mẹ mang ra nói nói:| ,khó chịu vãi đái:)) :)) :)) ,tao bực,ko có tâm trạng học nữa/:) ,vứt luôn sách vở=D> .Hê hê,đừng có mà động vào thằng điên như mình.:)) :)) :))

Em bon chen tý nhờ... T__T
Chị Tâm đâu rùi, có lên đây thì đưa lại địa chỉ nhà cho em nhá :)) mau mau em còn đến nhà lấy CD ko thì chít :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên