10Hoá2 xin chào bà con cô bác!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Sương mù thì chỗ tớ 1 tháng trước đã có rồi. Ra đường mà chẳng nhìn thấy ai :D

Hehe,tao bít tao còn trên mây rùi :D
Căn bản tao cũng ko ngờ lại phải lo chuyện này sớm thía.....tại kế hoạch của nhà tao bị thay đổi nên tao đang lơ ngơ mà cũng phải lao vào tìm hiểu mấy cái sự vụ này.........mệt hết nói!!!!! :-s

@Bư: Học 1 năm rưỡi cơ à?? 8-}
Tại tao thấy hầu hết mọi người đều nói học độ 9 tháng là cũng khá rùi!!!
Chẹp,chắc mún hoàn thành trong vòng 6-9 tháng thì chắc phải bỏ cả núi tiền ra học 1-1 roài :-s Có thía thì may ra...... :|

Không phải cứ tiền núi mà giải quyết được :-j không cần bỏ nhiều tiền ra đâu cứ yên tâm học hành đi :mrgreen: Mà Yến định thi cái mới hay cái cũ thế :-?

Dạo này HAO rất là hay lỗi khiến các bạn post 2 bài liên tiếp nhắc đi nhắc lại nt :)) Chỉ tạo đk cho các bạn câu [-x
Mấy hôm nay lên thấy các bạn toàn nói về du học với cả Tiếng Anh Tiếng Em 8-} Ko hiểu nổi :))
Có bạn nào đã làm sưu tầm Sinh đc n` chưa :-/ Tớ chưa có gì 8-} Mà cũng chả muốn thay điểm cũ 8-} Chả biết sẽ đc ntn :-? Rắc rối thật, đến sưu tầm về cái gì còn chưa chắc đây :-s

Tự nhiên hôm nay huynh huỳnh bảo sắp bay gì gì, suýt khóc:)) tưởng là cả BC đi hết luôn, tưởng huynh bỏ muôi muồi đi nốt, nhưng cái chính vẫn là thương cho vợ của huynh;;) may là chỉ là đi thi ^^
Quí thầy Toán nhểy ^o^

Nguyễn Huy Thắng đã viết:
Tự nhiên tao đi cái US College Fair về thấy nhu cầu vuợt biên lớn quá thôi ý mà :))
:(( :((
Đen như gì ý :((
Tao đã căn từ 2 tuần nay rùi thía mà hôm qua cuối cùng vẫn ko đi được cái hội thảo du học của IIE :(( Chẳng bít bi h phải tìm tài liệu ở đâu bi h :((

@Tula :tôi học cái cũ chắc ko kịp,đành phải thi cái mới chứ bít làm thía nào bi h!!!!!Mà sao thấy bảo có vài trường CĐCĐ ko đòi hỏi Toefl đầu vào nhỉ??Thế làm thế nào mới được vào đây :-s

Những trường đấy thì bình thường thôi, thà học ở VN còn hơn.
Hôm nay trường tớ có Culture Day. Để khi nào up cho mọi người xem :D
@ Bư: Bư đã download được các file mp3 chưa

Ặc......lại còn thía nữa..... :-s
Nhưng nếu mục đích là sang được Mỹ rùi tính thì chắc học mấy trường đấy cũng chẳng sao :))
:D

Mà dạo này cả Nam cả Trí đi mất rùi ==>bọn tớ ko có máy ghi âm :(( ==>Hôm nay có 1 cuộc nói chuyện hoành tráng lắm mà ko ghi lại được :(( Chán thế :(( Ghi lại mới vui /:) Bitch!!!!! X(

Vụ gì thế ;;). Ở lớp nhiều đứa cũng có mp3 mà.
Tớ đang được nghỉ Fall break trong 2 ngày.

:D cảm ơn sếp Nam nhé :D b down đc rồi nhg ko biết save vào máy thế nào :-/
Có ai biết viết project thế nào ko :(( bư đang có 1 cái project phải làm cho lớp EFL nhg mà cho đến bây h vẫn no idea :((
@Yến: mày đã mất công để sang đc Mỹ thì phải học trường tốt chứ [-( học mấy trường đấy làm gì :-? mà có khi lúc xin visa nó nhìn vào tên trường mày thấy vớ vẩn là nó reject đấy :-?

@Nam: hix,nhìu đứa có mp3 nhưng mà chúng nó thứ nhất là ko đem....và thứ 2 là ko đủ dung lượng :(( Nó ko pro :((
Còn vụ này ko phải nói trước lớp mà là nói riêng với 1 số cá nhân :D

Mà năm nay lớp mình học nhiều thầy cô giáo mới quẩy lắm.......cũng hay nữa :D

@Bư :ặc,nghe mày nói sợ quá :( Thế thôi,tao cố gắng học hành thật tử tế để cố xin vào trường tốt tốt vậy :)

Bư ko nói project gì thì làm sao mà giúp được. Mà EFL là English as First languague?
Mọi người tìm hộ tớ bài Dòng máu Lạc Hồng với. Tớ có presentation về VN

:)) EFL = English as a foreign language :D nó ko giới hạn project gì sếp Nam ạ :(( chỉ nói là viết cái gì liên quan đến major của mình ở uni thôi :( sếp Nam ở bên đấy có tham gia club gì ko :-? ở bên bư chẳng có club liếc gì cả :( đang lo lắng ko biết sau này apply thì ghi cái gì vào extra curricular activities đây :((

sory vì cắt ngang
to hỏi một chút
tai sao trong us department of state ( student visa )
As an example regarding duration of status, if you have a visa that is valid for five years that will expire on January 1, 2001, and you are admitted into the U.S. for the duration of your studies (often abbreviated in your passport or on your I-94 card as "D/S"), you may stay in the U.S. as long as you are a full time student. Even if January 1, 2001 passes and your visa expires while in America, you will still be in legal student status. However, if you depart the U.S. with an expired visa, you will need to obtain a new one before being able to return to America and resume your studies. A student visa cannot be renewed or re-issued in the United States; it must be done at an Embassy or Consulate abroad. theo như câu cuối thì mình ko thể renew visa tai Mỹ được . Nhưng tại sao lại co rất nhiều anh chị renew được visa ở Mỹ

Các bẹn tìm luôn giúp tờ bài đấy với :p Mà xem còn bài nào được nữa nhỉ, quốc ca nữa :))

Quốc ca thì thử vào trang của Quốc hội xem :)).
Ở bên này thì tớ tham gia vào Math Team, Key Club (kiểu như là community service), Daja club (international culture), với cả Hiphop club :D. Mấy cái này mỗi tuần gặp mặt 1 lần. Ngoài ra còn tham gia cái performance cho Culture day và presentation về Vietnam.

:( b đang lo ko biết tham gia kiểu gì vì bên này trường bư chẳng có mấy cái team hay club đấy :(

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên