10Hoá2 xin chào bà con cô bác!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Trang xú nói đúng đấy , có phải lớp mình chỉ có khoảng 40 đứa đâu mà làm thế , thế nói trong lớp mình kô có bạn Phượng Thủy thì có đc ko ?
Kô mặc thì thôi ---> uh thôi , để bạn Pthuy mặc 1 mình cho đẹp , cũng hay đấy chứ , có khi mặc 1 mình đẹp quá làm ng` mẫu luôn , mọi ng` mặc n` quá (49ng`) làm bạn ấy mất nổi bật

Cao gót thôi ko đủ mày ạ, phải cao cả mũi thì may ra :p

Phan Huyền Trang đã viết:
nói thật là tại lớp mình tư sản nó quen rồi.. cái j` cũng muốn phải độc phải đẹp phải hiệu thì mới diện..chứ như bình thường đồng phục cho lớp chẳng phải bao h phải đóng góp quá 100k. công nhận là đóng 100k thì đống phục nó ko độc lại dễ quê, cũng biết mấy cái bộ trong tầm ngắm đẹp thế thì 300k cũng phải thôi.... nhưng tao nói là để mày biết đừng có nói cái câu ko mặc thì thôi với cái giọng ấy... mấy đứa như Hùng cường ngọc minh nó ko đồng í đâu chỉ vì ko đủ tiền, 300k thì chắc nhà nó cũng phải có chứ, hờ.. nhưng mà bọn nó cảm thấy ko cần thiết phải bỏ ra từng ấy.. bọn nó cũng có cái lí của bọn nó. Nói thế ko phải tao định phá đám định thôi .... chỉ là tao thấy cái câu ko mặc thì thôi của mày và ai đấy thật là chối tai...
Thằng HC với con Ngọc Minh thì thôi rồi. Con Ngọc Minh theo như con Giang nói thì kể cả ít tiền nó cũng không làm vì nó "đến trường là để đi học", không phải là để đú như mình. Thằng hùng C thì cái kiểu của nó cũng là không muốn làm nốt, nó còn bảo la khi cả lớp đi chơi thì nó ở nhà. Thế thì cần gì phải lo cho bọn nó???
Nói là 300k để cho dễ chọn vì quần nếu mua sẵn thì toàn tầm khoảng 200, lại còn thêm áo nữa. Chứ thực ra tiền chắc không đến được 300 đâu.
Tao cũng muốn vừa đẹp vừa rẻ chứ cũng chả tham của đắt đâu mà lo.
Con Tula thì cũng vừa thôi, đứa nào nhất quyết không chịu thì mình cứ kệ nó, không phải nói nhiều

40 bạn mặc thì cũng ko thể gọi là ĐPL nhưng các bạn kia ko mua tao cũng chả bit làm sao mày ạ:( Các bạn ý bảo thấy ko cần thiết, đương nhiên tao nghĩ là các bạn ý cũng muốn nhưng điều kiện ko cho phép, làm thế nào nhỉ???#-oQuan trọng là ko đc nài ép!!!:(

Nguyễn Tuấn Thành đã viết:
Trang xú nói đúng đấy , có phải lớp mình chỉ có khoảng 40 đứa đâu mà làm thế , thế nói trong lớp mình kô có bạn Phượng Thủy thì có đc ko ?
Kô mặc thì thôi ---> uh thôi , để bạn Pthuy mặc 1 mình cho đẹp , cũng hay đấy chứ , có khi mặc 1 mình đẹp quá làm ng` mẫu luôn , mọi ng` mặc n` quá (49ng`) làm bạn ấy mất nổi bật
Thoai, không nói thía. Tốt nhất là không vì chuyện này mà cãi nhau, mệt lắm. Để dành công cãi nhau mà đi tìm quần áo ý

Hoàng Hương Giang đã viết:
40 bạn mặc thì cũng ko thể gọi là ĐPL nhưng các bạn kia ko mua tao cũng chả bit làm sao mày ạ:( Các bạn ý bảo thấy ko cần thiết, đương nhiên tao nghĩ là các bạn ý cũng muốn nhưng điều kiện ko cho phép, làm thế nào nhỉ???#-oQuan trọng là ko đc nài ép!!!:(
Chẹp, chả muốn đâu, bọn nó tốn tiền mua rồi làm cảnh thì mua làm gì?

Hoàng Hương Giang đã viết:
Cao gót thôi ko đủ mày ạ, phải cao cả mũi thì may ra :p
Này con Còi kia,tao đánh cho mày 1 trận cho mày lùn bằng tao lun đấy nhá!!!B-) X(
Thôi,đến hôm đấy tao ngồi ngoài xem cũng được,ko lên hát là ok roài!!!!!!

@Tula:ko hỉu sao dạo này thấy bà ăn nói có phần gay gắt quá mức cần thiết!
Thực ra chuyện này cũng chẳng có gì mà phải nói kiểu đấy!Bao h bàn về đồng phục lớp mà chẳng thế?Cãi nhau nhiều,phản đối nhiều mới đưa được ra những cái có thể làm hài lòng số đông chứ!!!!!!

@Tuấn Thành:mày cũng vừa thui,lại gây ra chiến tranh bây h đấy!!!!! /:)

Này con Còi kia,tao đánh cho mày 1 trận cho mày lùn bằng tao lun đấy nhá!!!
Đứng sau đít tao tao che cho

Xú đã viết:
nói thật là tại lớp mình tư sản nó quen rồi.. cái j` cũng muốn phải độc phải đẹp phải hiệu thì mới diện..chứ như bình thường đồng phục cho lớp chẳng phải bao h phải đóng góp quá 100k. công nhận là đóng 100k thì đống phục nó ko độc lại dễ quê, cũng biết mấy cái bộ trong tầm ngắm đẹp thế thì 300k cũng phải thôi.... nhưng tao nói là để mày biết đừng có nói cái câu ko mặc thì thôi với cái giọng ấy... mấy đứa như Hùng cường ngọc minh nó ko đồng í đâu chỉ vì ko đủ tiền, 300k thì chắc nhà nó cũng phải có chứ, hờ.. nhưng mà bọn nó cảm thấy ko cần thiết phải bỏ ra từng ấy.. bọn nó cũng có cái lí của bọn nó. Nói thế ko phải tao định phá đám định thôi .... chỉ là tao thấy cái câu ko mặc thì thôi của mày và ai đấy thật là chối tai...

Trí đã viết:
Thằng HC với con Ngọc Minh thì thôi rồi. Con Ngọc Minh theo như con Giang nói thì kể cả ít tiền nó cũng không làm vì nó "đến trường là để đi học", không phải là để đú như mình. Thằng hùng C thì cái kiểu của nó cũng là không muốn làm nốt, nó còn bảo la khi cả lớp đi chơi thì nó ở nhà. Thế thì cần gì phải lo cho bọn nó???

Đâu thể nói thế hả mày?"Thế thì cần gì phải lo cho bọn nó" là câu mày ko nên nói ra!!!! /:)
Nếu mày nhìn thấy t.Cường giữ gìn những quyển sách cũ nát cẩn thận được truyền đi truyền lại trong mấy năm liền ntn thì tao nghĩ chắc mày cũng hiểu tại sao nó từ chối việc bỏ ra 300k chỉ-cho-1-bộ-quần-áo cho dù đấy ko phải là 1 bộ quần áo bth mà là ĐPL,cái biểu tượng chung của cả lớp mình!!!!

Mà phải công nhận là có lẽ lớp mình nên đi tham khảo hàng ở những chỗ khác,ko phải là trong shop!Vì cho dù thế nào thì cũng phải công nhận là quần trong shop ko thể nào có chuyện <120k!Tao đã từng mò xuống chợ Nghĩa Tân,mua được 2 con quần nhìn ngon vãi mà cũng chỉ hết có 90k 1 cái ===>nếu chịu khó đi thăm dò thì sẽ tìm được nhìu thứ hơn!!!Mà đặc biệt ở chợ mình mua nhìu thì thể nào cũng được giảm nhìu :D Tao thì thế nào cũng được vì đằng nào nhà tao chẳng ai phản đối gì mấy vụ này nhưng mà những đứa khác thì sao...:-s Việc bỏ ra 180k cho 1 cái quần đồng phục thì có lẽ đúng như con Xú nói:tư sản wa' ...trong khi đó chắc chắn vẫn còn phương án khác hoàn thiện hơn ;)

Nguyễn Hoàng Trí Dũng đã viết:
Này con Còi kia,tao đánh cho mày 1 trận cho mày lùn bằng tao lun đấy nhá!!!
Đứng sau đít tao tao che cho
Thằng này bỉ thế!!!! [-x
Nhưng mà nếu tao ko lên hát chỉ vì chuyện áo dài áo ngắn thì liệu đại ca có đá hậu cho tao mấy phát ko nhỉ??? :-s :-& :((

Khổ thân các bé chưa xong vụ đồng phục hả?? Ko làm nhanh là hết năm học chỉ mặc được có mỗi lớp 12 thui đấy!:))

Nguyen Ngoc Yen đã viết:
Xú đã viết:

Trí đã viết:

Đâu thể nói thế hả mày?"Thế thì cần gì phải lo cho bọn nó" là câu mày ko nên nói ra!!!! /:)
Nếu mày nhìn thấy t.Cường giữ gìn những quyển sách cũ nát cẩn thận được truyền đi truyền lại trong mấy năm liền ntn thì tao nghĩ chắc mày cũng hiểu tại sao nó từ chối việc bỏ ra 300k chỉ-cho-1-bộ-quần-áo cho dù đấy ko phải là 1 bộ quần áo bth mà là ĐPL,cái biểu tượng chung của cả lớp mình!!!!

Mà phải công nhận là có lẽ lớp mình nên đi tham khảo hàng ở những chỗ khác,ko phải là trong shop!Vì cho dù thế nào thì cũng phải công nhận là quần trong shop ko thể nào có chuyện <120k!Tao đã từng mò xuống chợ Nghĩa Tân,mua được 2 con quần nhìn ngon vãi mà cũng chỉ hết có 90k 1 cái ===>nếu chịu khó đi thăm dò thì sẽ tìm được nhìu thứ hơn!!!Mà đặc biệt ở chợ mình mua nhìu thì thể nào cũng được giảm nhìu :D Tao thì thế nào cũng được vì đằng nào nhà tao chẳng ai phản đối gì mấy vụ này nhưng mà những đứa khác thì sao...:-s Việc bỏ ra 180k cho 1 cái quần đồng phục thì có lẽ đúng như con Xú nói:tư sản wa' ...trong khi đó chắc chắn vẫn còn phương án khác hoàn thiện hơn ;)
Hỏi nó may thì có mua không, nó kêu là không biết, tùy các bạn. Nó không muốn thì kệ nó. Mày thích thì đi mà thuyết phục nó. Tao nói thế chả có gì là không nên cả. Những đứa không thấy ý nghĩa của DPL coi việc làm DPL chi là chuyện vớ vẩn thì cần gì phải mất công nài nỉ nó??? Mày nài nỉ được nó thì đi mà làm.
Còn cái việc chợ thì đứa nào rỗi cứ đi, thấy quần nào đẹp thì về bảo cả bọn lên thử. Riêng chuyện chợ thì cần "ít" thời gian lắm.
Mà bảo rồi, mua để sau này còn mặc được. Đâu phải mua về treo tủ đâu. Tao chả thấy có gì tư sản ở đây cả.
Nói nhiều cái này quá, 300K LÀ ĐỂ DỰ PHÒNG. CÒN CUỐI CÙNG TIỀN BỘ ĐỒNG PHỤC LÀ BAO NHIÊU THÌ CHƯA BIẾT.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tóm lại là 300k vẫn ko được tất cả mọi người tán thành. ko hiểu mọi người nghĩ gì nữa. Ko nói đến những bạn khó khăn, những người khác như Nga Linh hay Nguyễn Ngọc chẳng hạn, đâu có thể nói là hoàn cảnh khó khăn. Tất cả là mọi người có muốn hay ko thôi. Chứ bây h cũng sắp đến Tết rồi, lại có tiền mừng tuổi nữa, ít ra mọi người cũng có 1 ít để mua ĐPL chứ.
Với lại thử hỏi, bây h may liệu sẽ rẻ được đến mức nào đây?

Hơn 40 đứa đồng ý thì không phải ít. May thì cũng tàm tạm, bọn nó muốn may thì cứ để con Giang may thử xem thế nào.
Nhưng việc có đứa may có đứa mua thì cũng chả sao. Số may chưa chắc đã bằng số mua đâu. Nói chung cứ chờ vài hôm nữa đi. Xem con Giang nó may thế nào

/:) Hix, thực ra tao thấy mỗi đứa đều có cái đúng cái sai :) Nhưng mà nói chung các bạn ý ko muốn thì mình cũng chịu thôi :D vì cái đấy là họ tự quyết định, mình cũng chẳng bắt ép được :) Nhưng mà nghĩ cho cùng thì tao thấy .... ổn mà :| Sao lại ko đồng ý :|
Mua hàng ở ngoài chợ phải có con mắt tinh đời :mrgreen:

Mà đề nghị các bạn đừng cãi nhau theo kiểu đanh đá nhé, dễ gây mất tình đoàn kết đâm ra hỏng chuyện 8-}

Mong "1 số đứa" có tinh thần đóng góp và nếu có thời gian rỗi thì đi cũng mọi người để chọn quần áo. Nhìn ngoài có vẻ đơn giản nhưng thực chất vì quá nhiều ý kiến nên không đơn giản tí nào đâu.
Trước hết tao sẽ cùng 1 mấy đứa lên Nhất Long xem thế nào. Nếu thấy bộ nào ổn ổn sẽ xem hôm nào thuận lợi gọi vài đứa dáng tiêu biểu lên thử rồi quyết đinh. Chắc cũng chỉ có sáng với chiều thứ tư là rỗi thôi, mấy đứa chịu khó đi nhé

Thôi nào calm down calm down :|
Cứ phải moi nhau ra mà nói thì mới chịu được hả bọn mày X(
Chán chuyện .... Lúc cần giúp thì ko giúp, đến lúc hỏi thì gặp phải mấy câu trả lời bảo "ko mua đâu, mọi người muốn làm gì thì làm" >>> những đứa có ý tốt cũng dễ tức lắm chứ :| rồi thì "toàn thích đú hàng hiệu" 8-} Chỉ muốn làm một bộ ĐPL tử tế mà cũng khó thật đấy 8-} ....
Tốt nhất là cùng giúp nhau giải quyết chứ đừng có làm rối tung thêm nữa :)>-

Nguyễn Phượng Thủy đã viết:
Mà đề nghị các bạn đừng cãi nhau theo kiểu đanh đá nhé, dễ gây mất tình đoàn kết đâm ra hỏng chuyện
Ko có đoàn kết đâu mà cãi nhau !
Thoai, khổ quá, bình tĩnh đi.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên