10- prepare for colleges

Có bạn nào đi Mỹ mà đăng ký thi SAT rồi ko? Nếu bi h mới đăng ký thì đợt thi nào còn chỗ ý nhỉ, tháng 5/09 à?
Năm nay lại bỏ hết Toán Lý Hóa đi học SAT rồi :-<

Có bạn nào đi Mỹ mà đăng ký thi SAT rồi ko? Nếu bi h mới đăng ký thì đợt thi nào còn chỗ ý nhỉ, tháng 5/09 à?
Năm nay lại bỏ hết Toán Lý Hóa đi học SAT rồi :-<

DMinh đi Mỹ năm nay à? GLVH hay là học bổng Assist ;))! SAT thấy iie có tháng 10,11,12,1,3,5,6 mà :-s đăng kí trc 1 tháng hay sao ý! Cứ call iie hỏi xem :D

Có anh chị nào có kinh nghiệm về cái học bổng Assist k ạ? Em thấy nó khó quá :-< mới đọc đã sợ sợ :-<! Chỉ có 3 trường Loomis, Taft và Berkshire thôi đúg k ạ?

lên collegeboard lúc đăng kí, chọn ngày xong nó sẽ cho mình xem những nơi còn chỗ.

ko đến nỗi vứt hết toán lí hóa đi học SAT đâu. :-j

Phương Anh máu đi assist phết nhỉ :p thấy hôm ở va conf cũng để ý cái đó :)

@dương minh: èo, ôg định dọa tôi sợ chết đó à :-B như kiểu năm sau nhà nhà ng` ng` bỏ học chính ý :p nghe nói nên đăng kí từ bây h cho đợt tháng 5 6 năm sau :-?

SAT ở VN không có tháng 3 đâu em ạ
ASSIST với recruitment của Taft, LC, Berkshire là hoàn toàn khác nhau nhé :D ASSIST có > 80 private schools cơ

Phương Anh máu đi assist phết nhỉ :p thấy hôm ở va conf cũng để ý cái đó :)

@dương minh: èo, ôg định dọa tôi sợ chết đó à :-B như kiểu năm sau nhà nhà ng` ng` bỏ học chính ý :p nghe nói nên đăng kí từ bây h cho đợt tháng 5 6 năm sau :-?

Chịu thôi bạn ạ! Tớ thấy nó ... xa vời =))
Haizzz..., quên mất, năm nay có ai đi GLVH k? Thấy cái chương trình đấy lợi bất cập hại quá, mà mình thì rất là phân vân!

chị thấy chương trình nào cũng có cái lợi cái hại của nó thôi, quan trọng nhất vẫn là mình mà, đầy anh chị đi GLVH mà vẫn rất thành công, mình chưa thử mà cứ nhìn người khác thì biết đâu mà lần

đi để mở mang thì đi thôi, chứ còn dùng nó làm bàn đạp vào ĐH thì ko nên. anh biết có một chị đi GLVH bị nó tống vào cái xứ mà như chị ý kể thì cứ như Mù Cang Chải ý, net ko có, phải đi dùng nhờ. việc chuẩn bị hồ sơ ở bên kia theo anh thì mình cực kì bị động.
nếu em còn nhiều thời gian thì cũng ko cần đi GLVH đâu, cứ ở VN chuẩn bị từ bây h là đc rồi :p.

@PhAnh: ban PA cũng đi Mỹ à? Mà HB Assist tớ có nghe nói nhưng chưa có thông tin gì mấy, mới chỉ biết GLVH thôi, cũng đang khá phân vân
lên college board thì đến tháng 10/08 nó vẫn có, nhưng mà rõ ràng đợt tháng 5/09 cũng hết chỗ rồi, nên chẳng tin được
@Vy: như lớp tôi không đi thì cũng bỏ học chính:)), chẳng mấy ai học ;))
@anh Dương: em quen 1 anh đi GLVH được vào 1 vùng cũng hơi hẻo lánh, nhưng mà nhà host giàu khiếp, có cả trang trại biệt thự riêng, lại rất quý người, vùng lại là vùng Mỹ trắng, ko có gangs, nghe có vẻ thích lắm
Nhưng mà cũng do may mắn thôi, đi GLVH thì ko biết đc

cho em hỏi có mấy cái mua bán chỗ thi SAT giữa nhg người thi ko? nếu có thì là thế nào ạ? :D

khó lắm. mặt hàng này anh chả thấy ai bán cả :)). thỉnh thoảng cũng có nghe nói có người bỏ thi, nhường lại chỗ này chỗ kia nhưng mà hiếm cực :D.

@a Nam: collegeboard thông tin cũng tầm tầm thôi anh ạ. e thấy princetonreview với usnews useful hơn :D.

bực mình quá collegeboard nó đang lỗi hay sao ý, em cố trả tiền thi SAT bằng credit card mà mãi nó ko chịu nhận, cứ bảo thông tin về thẻ ko đúng, trong khi em phải thử 3,4 cái thẻ khác nhau của bố em rồi
nếu mà ko mua được bằng card thì còn cách nào khác để pay ko nhỉ? :-<

----------

haha hên quá vừa thử lại lại mua được rồi.

@Dương: bạn ý nói về reg SAT mà em :D Princeton Review với cả USNews đâu có biết j` về registering for the SAT đâu :p

Tống vào Mù Cang Chải cũng có cái lợi, như thế càng dễ đứng đầu trường, sau này apply dễ hơn :D

chị ý bảo trường đấy giáo viên chán lắm, nhờ viết cái letter of rec thì đấy lại là lần đầu viết, đc có 3 dòng :(, học sinh thì toàn các thể loại quái dị, môi trường học cũng chả đâu vào đâu, muốn học cũng chả đc 8-}. mà cái dở hơi nhất là ko có mạng 8-}.

@a Xuân Nam: em nhầm :">.

bực mình quá collegeboard nó đang lỗi hay sao ý, em cố trả tiền thi SAT bằng credit card mà mãi nó ko chịu nhận, cứ bảo thông tin về thẻ ko đúng, trong khi em phải thử 3,4 cái thẻ khác nhau của bố em rồi
nếu mà ko mua được bằng card thì còn cách nào khác để pay ko nhỉ? :-<

----------

haha hên quá vừa thử lại lại mua được rồi.

Bọn collegeboard thì chỉ có thẻ credit là trả đc thôi. E thử check lại xem các thẻ đấy đã đăng kí vs ngân hàng để sử dụng trên internet chưa. K có cái đấy là chịu. 1 tuần nay chị đăng kí SAT cũng k đc (mặc dù dùng đúng cái card lần trc đăng kí). Bọn vietcombank thì bảo là cái fan` mạng của bọn nó đang trục trặc nên chưa sử dụng đc. Nhưng cũng có thể bọn collegeboard đơ thật. Ặc ặc cứ thế này, nó lại hết chỗ, lại bay đi đâu thì tình nguyện die luôn8-}

cho em hỏi bây h Ams có cái tổ chức tình nguyện nào ko ý nhỉ?Làm sao để tham gia
cố trong năm nay ko biết có được mấy trăm giờ tình nguyện ko, bố em giục ghê quá :-<
@thanks chị Thư, em mua đc buổi thi tháng 6 rồi, mà mua xong có cần phải liên lạc gì nữa ko hay là cứ mang vé đi đến chỗ thi mà vào thôi?

ra kiếm tổ chức tình nguyên ở ngoài cho nó tiện em ạ :p. Ams cũng có mấy clb thì phải, nhưng anh ko thấy hoạt động mạnh lắm (có gì sai bạn nào đọc đc bỏ quá :">). vào http://sjvietnam.org/ xem, bọn này nhiều hoạt động hay mà mỗi camp của nó có 2 tuần thôi, làm cũng đỡ mất thời gian + ko phải chờ lâu :p.

cái vụ ticket là phải cẩn thận đấy, nó thấy sai sót một tí là đuổi ra mất thi luôn. :-ss

Minh đăng kí 6/6/09 ah.. tớ lại đang muốn bán/hủy đi =((

Back
Bên trên