10- prepare for colleges

học cô Hoa này thế nào ạh? Ý em muốn hỏi về số buổi học/tuần, phương pháp, hiệu quả, v.v...?!

1 tuần 2 -> 3 buổi, mỗi buổi 2 -> 3 tiếng, mỗi tuần học ít nhất 100 words + làm bài tập để luyện tập từng phần trong SAT. Cô dạy rất kỹ, còn hiệu quả hay không là do mình :D

học cô Hoa này thế nào ạh? Ý em muốn hỏi về số buổi học/tuần, phương pháp, hiệu quả, v.v...?!

2 đến 3 buổi/tuần em ạ. nếu vào năm bận thì tốt nhất là nên 2 buổi. 3 buổi khá là căng, học có lẽ sẽ ko hiệu quả :).
cách dạy của cô là cô tập hợp kiến thức, các tips và tất tật các thứ phải biết trong nhiều sách rồi truyền đạt cho học sinh, cả nói mồm lẫn giấy tờ đủ loại :D. sau đó thì làm bài, làm đến đâu cô chữa đến đấy. có thắc mắc gì hỏi cô trực tiếp. bài tập của cô khá nhiều, nhưng chưa đủ để đi thi :p. chủ yếu anh tự luyện sau khóa học, khi đã có kiến thức rồi (tuy nhiên anh ko recommend cách này, chỉ tại đăng kí 2 lớp SAT với TOEFL cùng lúc nên học SAT ko tập trung đc, tiếc quá :().
về hiệu quả thì anh chưa thấy ai phàn nàn gì bao h :D.

trời ơi tận tháng 3 có lớp thì chít em :| em đăng kí thi ở Fortuna tháng 6 rùi
thế các anh chị thấy học toefl ở đâu là tốt nhất :D nghe nhìu ng` nói đến lớp thày Mạnh nhưng em ko thích ăn chửi lắm =))

toefl chị thấy nếu thầy hà dạy tốt :) just personal. thầy đưa ra những tips để em gần gũi với vốn từ của bài thi hay lắm ;)
dạy viết thì khá kí :p yên tâm là nếu em chăm chỉ viết bài và nghe giảng thì bài essay của em sẽ ko bị thiếu logic hay những lỗi thuộc về ngữ pháp :|
học thầy thì tốt được cả phần error sentence của SAT 1 :x
support him !!

@Bích:
học thầy Mạnh thấy bảo mất 1, 2 năm cơ em ạ =)) =)) =)). xin vào thì chắc là đc nhưng anh sợ đang học đc nửa khóa bị ông ý tống cổ ra ngoài thì buồn :p.
TOEFL anh recommend cô Giang :D(chết thật, đi đâu cũng quảng cáo thế này, ngại quá :">). cô chỉ dạy viết và nói. học cô nếu chăm (= ít nhất 1 essay/ngày, gửi qua mail cô chữa :p) thì lên nhanh lắm. cô dạy template của tất cả các phần, các thứ cần lưu ý khi đi thi + làm tn để maximize điểm :D.
cô dạy ở An Xá, chỗ cầu Long Biên, 2-3 buổi/tuần tùy lớp, 30 buổi cả viết và nói. tháng tới hình như cô mở thêm mấy lớp, giờ giấc chủ động lắm :D.
học cô hơi mệt tí + đi hơi xa nhưng đáng công lắm em ạ. anh chưa thấy ai phàn nàn gì lớp của cô bao h :). btw, anh biết đến cô Giang cũng là do cô Hoa giới thiệu đấy :)).

@bạn Trang: bạn quảng cáo hay quá, làm mình cũng muốn đi học :p.

để ý thấy anh Dương rất tích cực trả lời đàn em ;)) hehe, thx anh nhìu

cho em hỏi cụ thể cách liên lạc với cô Giang với thày Hà với ạ :D

em đang chọn mua 1 số sách SAT, và theo review trên amazon thấy có quyển Gruber & The Rocket Review. các anh chị comment giùm em với. hiện tại sách thì nhiều nhưng không rõ chất lượng tn. mà mỗi nxb lại có edition của mỗi năm. em có nên mua bản mới nhất ko ạ?

để ý thấy anh Dương rất tích cực trả lời đàn em ;)) hehe, thx anh nhìu

cho em hỏi cụ thể cách liên lạc với cô Giang với thày Hà với ạ :D

em đang chọn mua 1 số sách SAT, và theo review trên amazon thấy có quyển Gruber & The Rocket Review. các anh chị comment giùm em với. hiện tại sách thì nhiều nhưng không rõ chất lượng tn. mà mỗi nxb lại có edition của mỗi năm. em có nên mua bản mới nhất ko ạ?
Gruber's thì có phần Math được còn các phần CR, W thì không đúng form chuẩn SAT nên chán lắm em ạ.
Còn RocketReview thì nổi tiếng rồi, viết hài, phương pháp giống trong Cracking the SAT nhiều (vì cùng tác giả mà), nhưng outline chán. Nó cứ trình bày 1 loạt ra nên hơi khó áp dụng. Recommended for CR.
Nói chung anh vẫn recommend dùng Blue Book để practice. Vì nó là chuẩn nhất rồi, chứ làm cái khác thì không đúng dạng sẽ dễ bị confused.

để ý thấy anh Dương rất tích cực trả lời đàn em hehe, thx anh nhìu

rình mỗi câu này :">.
số của cô Giang này em: 0904186355. :D

lúc gọi điện cho cô Hoa thì nhớ hỏi luôn sách em ạ :D. cô pro lắm, sách cả đống, để cô gợi ý cho là tốt nhất :D. btw, hình như quyển Rocket chủ yếu là lí thuyết (anh chưa xem nên cũng ko rõ lắm :-??), mà các cái đấy đi học cô nói cho hết rồi, mà lại còn dễ hiểu hơn là đọc sách. học cô rồi thì mua sách chủ yếu để lấy test làm thôi.

tình hình là mình cũng đang ko biết làm quyển nào bây h :|. ai có sách nào nhiều test gợi ý nhé :p. thank. :D

rình mỗi câu này :">.
số của cô Giang này em: 0904186355. :D

lúc gọi điện cho cô Hoa thì nhớ hỏi luôn sách em ạ :D. cô pro lắm, sách cả đống, để cô gợi ý cho là tốt nhất :D. btw, hình như quyển Rocket chủ yếu là lí thuyết (anh chưa xem nên cũng ko rõ lắm :-??), mà các cái đấy đi học cô nói cho hết rồi, mà lại còn dễ hiểu hơn là đọc sách. học cô rồi thì mua sách chủ yếu để lấy test làm thôi.

tình hình là mình cũng đang ko biết làm quyển nào bây h :|. ai có sách nào nhiều test gợi ý nhé :p. thank. :D
Oài, cô đã cập nhật RR rồi cơ à. Hồi mình đi học toàn của PrincetonReview. Nói chung học cô giá tị nhất là từ, cố đừng quên cái đống từ được học =:)
Nhưng theo cá nhân mình hồi mình học thì cô cũng không dạy Reading rõ ràng lằm, trừ sentence completion. Nói chung SAT đòi hòi khả năng đọc tốt, mà đấy là tùy người :-<

chắc là tùy ng` =)) như anh Sin (lớp trg lớp toán 1 chắc các anh bít) học từ nhiều nhưng ko hiểu vì lý do j điểm CR vẫn khoảng 500. có lẽ do cách tư duy :-?

các anh chị ở VA có nói đến 1 quyển nữa để học writing tốt, quyển barron 2400 thì phải. Có ai học quyển này chưa ạ? :D

Oài, cô đã cập nhật RR rồi cơ à.

hình như chưa đâu :|.

Nói chung học cô giá tị nhất là từ, cố đừng quên cái đống từ được học. Nhưng theo cá nhân mình hồi mình học thì cô cũng không dạy Reading rõ ràng lằm, trừ sentence completion. Nói chung SAT đòi hòi khả năng đọc tốt, mà đấy là tùy người

từ phải ôn liên tục cơ. mà mình lại lười, 2 tuần nay chưa đụng đến từ rồi :">.
Reading bao h cũng là cái phần khá tởm :)), với lại nhiều người thắc mắc nhất :-??. mình thì nghĩ là mỗi người có một cách đọc riêng, ko có phương pháp chung cho mọi người như các phần khác, tuy nhiên cách cô truyền cho mình vẫn thấy khá nhiều người áp dụng thành công, chỉ cần sửa đi một chút cho hợp với mình là đc :p.

như anh Sin (lớp trg lớp toán 1 chắc các anh bít) học từ nhiều nhưng ko hiểu vì lý do j điểm CR vẫn khoảng 500. có lẽ do cách tư duy

thằng Sin 500 CR hả em ;;)? hỏi nó nó chả chịu nói gì cả =))=))=)). mà nói nó tư duy có vấn đề ko sợ nó đánh à? :))
btw, học từ chủ yếu phục vụ sentence completion, chứ khi đọc thì ko hi vọng lắm :p. để làm bài đọc đc tốt thì anh thấy chủ yếu phải dựa vào kĩ năng với độ lì thôi :).

sr e gì đang tìm thầy hà nhé :) chị học thầy xong lâu lắm lắm rồi :))
h chị ko có ở việt nam để lục tìm trong DD nhưng ngày xưa chị tìm được thầy là ở vietabroadforum e ạ :|
mà hình như google dùng unikey gõ thầy hà ibt cũng ra được đấy :))
@ tùng dương: quảng cáo bình thương thôi :)) nói nhỏ mình đang major marketing :">

ko sợ bị đánh đâu ạ :)) vì em có nói xấu sau lưng đâu :"> em nói câu trên trc mặt anh í rùi mà :"> với lại anh zai em, ai lại bạo lực thế với em gái bao h

em google đc thày Hà trên VA rồi, nghe nhìu ng bảo thày dạy cũng khá hay, :D nhưng nghe đến thày nhiều hơn về pbt thì phải, còn ibt thì ko biết thế nào. Em thì có lẽ writing với speaking là hơi có chút đáng lo nhất :D vậy nên chắc sẽ consider tiếp. cám ơn các anh chị nhiều :x

@ Trang: bạn đang học A-Level hả? Ngưỡng mộ thế :x. Mà trường nào thế :-?? Ko khéo lại cùng trường với một đứa lớp mình vừa sang hôm qua :p.

Bạn Trang nói thế nào [-x ... Man người Việt nhan nhản nhiều nhất nhì UK [-x ... còn có mấy anh đag rủ tớ xuống tụ tập kia kìa ;))

Ủa mà Trang học A levels xog lại thi SAT để sang US ah? Thế sao ko đợi hết 12 đi có phải là đỡ toi 1 năm ko :|

tớ vẫn nghĩ bạn Trang đi US năm nay nhớ :)) xong tí ngã ngửa nhìn thấy GB
Cô Hoa thì học từ nhiều. và kiểm tra từ hằng ngày. lúc trong năm mà dính thi HK cũng hơi căng ( nhưng nợ được :"> )
từ thì phải liên tục, như mình, ko đả động 1 thời gian h quên hết rất phí :((
Cô nhiệt tình lắm :D
Toefl cô Giang \:D/
--
rất thích chữ kí bạn Trang :)) giống mình =)) toàn đếm

Chỉnh sửa lần cuối:
tình hình là tớ đang giống bạn Ngọc, 3 tuần nay rồi chưa động vào đống từ của cô :">. kiểu này đi thi bằng niềm tin mất :(.

Back
Bên trên