04 07 - Let's get it started

Các em nữ : có ai consider Smith không nhỉ
Ôi chị Thanh2 rủ rê gái đến kìa ;;) :)) Em thì có consider đấy... ;;) Ở đấy đang có chị Nguyệt Anh đúng ko ah? :p
Hình như đây là topic để các ku 0306 quảng cáo về trường của mình
Các anh chị cứ tích cực quảng cáo đi ah ;;)

Consumers need ads to know more 'bout the good goods :)
So keep it up, we all need 2 know 'bout all the choices

lớp A1 có bạn nào đi học theo chương trình ASSIST thế?

@Vũ: Be active! You guys are not "consumers" but are "unemployed" desperately looking for "jobs". Do not ask too much as you're equipped with so many services and sources of info these days.
We can only share exp, not official annoucement or info from the school.

Chỉnh sửa lần cuối:
các anh chị khoá 03 06 yêu quí :D
các anh chị có biết phí thi SAT 2 cụ thể từng môn như thế nào kô ạ?
giả sử như em thi 3 môn -> chi phí tổng cộng là bao nhiêu ạ?

ngoài ra 2 em muốn hỏi 2 tháng có đủ để học 3 môn kô ạ? (điên cuồng :)))

còn nữa, cứ gửi điểm một trường là hết 9$ một môn ạ?
nếu như gửi cho 1 trường điểm Toefl + SAT1 + 3 SAT 2 nữa thì hết khoảng bao nhiêu ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Lên College Board mà lập cái account xong rồi tự tính, có ở trên đấy hết muh.

2 môn của tao là đi mất 55 $ đấy. Chết đây, Đăng iu Lươn iu học Lý với tau :((

Assist cho đến thời điểm này mới có 1 đồng chí sure là sẽ đi. 3 đồng chí bỏ cuộc từ lâu và 2 đồng chí đang lưỡng lự.

* Anh Cộng: hic em đang định ngày mai lên lớp anh mượn :( THế lớp anh còn ai thi k ạ? Hoặc k anh mang đi em xem thử xem cũng đc :D Cái quyển Toán siêu mờ mịt vẽ lung tung của anh Long em còn dùng đc nữa là :D.
* Chị TT: Chị MT em mượn 1 quyển rồi ạ:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Uhm.........cái này em lên CollegeBoard mà check for right information em ạ, read VL's post above ;). Còn vụ SAT2 thì tuỳ xem em thi môn jì, nếu 2 Toán + 1 môn # thì tập trung ôn chắc là ổn. Còn nếu là môn khác thì tuỳ khả năng của em thôi ;)

Nguyễn Thị Ngọc đã viết:
các anh chị khoá 03 06 yêu quí :D
các anh chị có biết phí thi SAT 2 cụ thể từng môn như thế nào kô ạ?
giả sử như em thi 3 môn -> chi phí tổng cộng là bao nhiêu ạ?

ngoài ra 2 em muốn hỏi 2 tháng có đủ để học 3 môn kô ạ? (điên cuồng :)))

còn nữa, cứ gửi điểm một trường là hết 9$ một môn ạ?
nếu như gửi cho 1 trường điểm Toefl + SAT1 + 3 SAT 2 nữa thì hết khoảng bao nhiêu ạ?

:D Em Ngọc iu quí :D
Chuyện tiền nong thì trên Collegeboard có đầy đủ rồi em ạ :D
Còn em muốn học 3 môn trong 2 tháng thì tùy môn em ah. Nếu học 2 Maths với Physics thì cũng ko đến nỗi điên cuồng, nhất là nếu em học trong hè. ;;)
Còn nếu em định học Literature hay History thì chị cũng chưa biết :D ;;)

1 cái report $9 là bao gồm cả SAT1 và tất tần tật các môn SAT2 rồi chứ nhỉ?

Yup :D Lại còn tất tần tật các lần thi nữa :D
Nếu các e ôn 2 môn Toán thì dễ, Chem thì khó đấy, với chuyên A như chị MTrang chắc mất tầm 1-1.5 tháng (đúng ko :-/), còn Lý thì đến anh + chuyên Lý còn bó nữa là

One thing all beginners should do first: research by yourself.
1. www.vietabroader.org Tìm đọc các bài viết đáng chú ý của anh Khoa Phạm
2. duhoc.hn-ams.org Anh Hưng Hồ :))
3. www.collegeboard.com (vào đây cái gì về dịch vụ SAT và SAT II cũng có rồi, cứ tìm sẽ thấy), sau này mọi người sẽ phải vào trang web của trường rất nhiều, nên đây là một cách tìm kiếm thông tin. Mọi người cũng nên lập account và tìm trường luôn. Hoặc có thể đọc tham khảo trong topic TOEFL/SATI/SATII/PSAT/SSAT... FAQs have been asked and answered there.
4. www.usnews.com trong này có rank (for reference only, do not judge any school by any ranking) của liberal art colleges và national universities.

:D unnecessary questions are not welcome.

Hồ Lê Việt Long đã viết:
, còn Lý thì đến anh + chuyên Lý còn bó nữa là
kô phải khó đâu mà là tao lười và ngu :)) hồi đâys lười học words nên làm siêu chậm :))

các em nào thik học technology & engineering cân nhắc WPI nhé,rank 51 national Uni (= Boston Uni)

Chỉnh sửa lần cuối:
các trường ở cái ranking national uni nhìn chung là chả generous gì cả trừ some top schools ...từ tầm thứ 30 trở đi toàn các ông ki bo như nhau :))

nếu em Dung muốn mai anh cứ mang sách đi nhé ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Dung sao lại quyết định thi Lý thế :p Đọc qua quyển AP Physics mà chán hết cả người -___-

T_T 04-07 cứ hổ báo ý. Hoành tráng quá đà @__@. *bon chen*

Con Trang học SAT thế nào rồi? ^-^ Theo chân Mai cứ thế mà 800 hết ;)

Back
Bên trên