04 07 - Let's get it started

Connecticut College có phải là trường mà bác Don đến lớp mình dạy ko í nhờ?

Chị ơi, có phải CC mỗi 2 năm cho Ams 1 học bổng toàn phần ko ah? <và hiện giờ n~ ng` được đều là female :D> ?

chỉ năm nay ams đã được ít nhất 2 học bổng toàn phần (Concoll) rồi....

....và anh Khánh là male đó em ạ....

Nghe học bổng (toàn phần) cứ oách oách ý :D, finaid thôi em ạ. Chị cũng chả biết lắm về cái chính sách này, nhưng năm ngoái thì có anh Toàn được *special scholarship*, và được báo sớm hơn so với các applicant khác (note: NOT binding). Cái này hình như là based on 1 cái relationship nào đó của 2 trường. Năm nay thì cái scholarship ý chuyển sang CVA cho con Giang mơ, còn chị với ku Khánh thì chắc là được admit và cho finaid thôi. Nhưng trong cái thư thì nó lại coincide/mix finaid với scholarship với nhau, ek biết đg nào mà lần :-??. Whatever, chị cũng kô rõ lắm :D. Anyway CC meets our full need ;).

Còn vụ toàn các chị thì.......:-?? năm nay có ku Khánh cho vui cửa vui nhà rồi.

PS: bác Don đến Ams dạy ah :O:O dạy cái ji bao giờ ở đâu đấy? Sướng thế :((
PS2: start your admission ASAP. Don't procrastinate like me :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái học bổng toàn phần của Conncoll, hôm nói chuyện với chị Trang Alumni đã hỏi rồi, không còn nữa đâu. Chị Trang nói là từ nay sẽ bỏ cái 2 năm một lần, và thay vào đó sẽ nhận nhiều. Thì thực ra được nhận vào Conncoll cũng gần như full rồi còn gì. Mình được hơn cả full-need :D.

Còn một trường cũng rất hay dành cho các bạn nam đẹp trai học giỏi là Wabash College. Các em nhớ tăm tia nhé. Có gì hỏi anh Hiếu Đàm, anh Hiếu nhiệt tình giúp đỡ các em lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:
nhu*ng o*? CT la.nh la'm ban Kha'nh a` :-S

Mọi người post thật là khủng , ak, I told u this topic would live. Mà sao toàn thấy các anh chị vào chào mời thế này :D

Em for sure sẽ apply Willy & Duke :x ( chúng mày tránh hết ra :D :D) Còn lại các trường kia thì cũng đang suy xét. Maybe Bryn Mar, còn Laf với Bowdoin em cũng thích lắm nhg thấy nhiều bạn cùng thích quá nên chưa biết thế nào. Mỗi tội hình như mình toàn tham lam thích trường xịn, most selective :(( Làm thế nào bi h?

Ngoài con Lươn nhắm Amherst, bạn DT nhắm Harvard thì các bạn còn lại hiện h tớ vẫn đang chịu. NGọc béo em nhắm đâu?

VLong: I'm confident :D. Ngại nhất cái essay thôi :(. Chắc sẽ phải nhờ (các) anh chị chỉ giáo :D

To all: có anh/ chị/ bạn yêu nào có sách SAT2 Physics k a? Em mượn cái :X Em hiện tại có Kaplan rồi ạ. Em xin cám ơn :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Ngoài con Lươn nhắm Amherst, bạn DT nhắm Harvard thì các bạn còn lại hiện h tớ vẫn đang chịu. NGọc béo em nhắm đâu?
Bạn ôm mộng Swarthmore, mà cũng chưa biết được...
có cả Phương Zung mê mệt UP nữa.
start your admission ASAP. Don't procrastinate like me
Chị Phương ơi lúc nào là thời điểm thích hợp ah? 8-} Em còn đang điên đầu với standardized tests

p/s: bạn nhắm Harvard là bạn Đăng đẹp trai lớp tớ :D còn tớ thì ko thích Harvard, yên tâm :))

Chỉnh sửa lần cuối:
các bạn định chọn ngành nào trong các trường mình học?

Lươn nhắm Harvard thì là school nào của Harvard?
(không khéo sau này tôi junior của bà :x :)) ôi mẹ ơi dreaming quá thể đáng :)))

mà các bạn yên tâm, Nga sẽ apply cùng class of '08 nên cứ share thoải mái :D để mấy hôm nữa Nga đi ColCoun rồi về làm topic cho Class of '08 :D

@Nga e: Harvard undergrad thì school nào huh em :D
Các e đừng quên plan B đấy ;)

Harvard College chính là Harvard undergrad chứ còn gì mà lại còn phải cố câu thêm 1 bài :))
Ý a là học undergrad ở Harvard thì là vào Harvard College chứ grad mới học school

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Vũ Hạnh Dung đã viết:
To all: có anh/ chị/ bạn yêu nào có sách SAT2 Physics k a? Em mượn cái :X Em hiện tại có Kaplan rồi ạ. Em xin cám ơn :x
anh có sách SAT 2 physics của princeton review (cracking the SAT2 physisc) nhưng mà sách anh là sách photo lại của sách anh Toàn và anh Toàn đã viết chi chít vào sách,anh cũng viết chi chít vào sách nên anh nghĩ em cũng kô có interest đâu :))

Lương Thùy Trang đã viết:
Bạn ôm mộng Swarthmore, mà cũng chưa biết được...
có cả Phương Zung mê mệt UP nữa.

Chị Phương ơi lúc nào là thời điểm thích hợp ah? 8-} Em còn đang điên đầu với standardized tests
UP là UPenn à em :-? stingy lắm [-(

nếu các em muôn early (action or decision) thì nên bắt đầu từ tháng 8 là vừa :-?

Sách Phyics các em hỏi chị Minh Trang lớp chị xem, chị ý nhiệt tình lắm lại có bao nhiêu sách . Các em nên tận dụng trước khi chị ý sang Cornell ^^.

em Lươn (người ngoài có đc gọi thế 0 nhỉ :D): cứ lo cho thật tốt mấy cái standerized tests đi em ạ. Còn chuyện tìm hiểu thủ tục, em cứ từ từ đến hè là được. Thời gian cũng quan trọng nhưng concentration mới là matters most :D. Làm cái gì cố làm cho xong, đừng như kiểu chị cùng hồi hk 1 lớp 12 học hành khốn khổ, cứ 2 tuần /1 s test kèm theo đủ loại thủ tục *_*.

Các em nữ : có ai consider Smith không nhỉ ;;) :D

ý em là em gọi mỗi trường của nó là school :)) therefore it means undergrad and grad, anything :)) :p

(cố câu thêm một bài :D)

Lê Quỳnh Phương đã viết:
Nghe học bổng (toàn phần) cứ oách oách ý :D, finaid thôi em ạ. Chị cũng chả biết lắm về cái chính sách này, nhưng năm ngoái thì có anh Toàn được *special scholarship*, và được báo sớm hơn so với các applicant khác (note: NOT binding). Cái này hình như là based on 1 cái relationship nào đó của 2 trường. Năm nay thì cái scholarship ý chuyển sang CVA cho con Giang mơ, còn chị với ku Khánh thì chắc là được admit và cho finaid thôi.
mày ơi cái của tao cũng là aid mà... tao còn bị đóng nhiều hơn mày 1k :-w

Hihi, tao nhầm mày ạ ^_^
Hình như đây là topic để các ku 0306 quảng cáo về trường của mình :D:D

Back
Bên trên