04 07 - Let's get it started

Nguyễn Vũ Hạnh Dung
(MiuHZ)

Cuối tháng 3 rồi.. 0306 cũng sắp biết hết kết quả... 0407 cũng khởi động hết cả rồi! Nhiều người đã thi Toefl, nh ng đang đăng ký...

Khai trương cái này đi là vừa! Tèn tén ten! Tau biết nhiều đứa mong lắm nhg k chịu lập :D

Khóa mình có những bạn nào sang năm địng đi Mỹ nhỉ? Ra mắt hết đi, còn biết mà giúp + tránh nhau! Báo cáo tình hình, chia sẻ trouble + tranh thủ hỏi han các anh chị xinh gái bô zai khóa trên :D

Vấn đề trước hết là chọn trường. Chúng mày định hướng j chưa?

Chỉnh sửa lần cuối:
bạn Dung nhanh tay thật :p
À mà Dung có đi cái chương trình của Assist không ý nhỉ?

Cho anh bờm bon chen tí nào. HIHI. CÁC em apply Dartmouth đi, preferably các em gái nhé:)>- . ANH bờm sẵn sàng giúp đỡ, Dartmouth đi em, coolest in the IVY, CMON 04-07, begin your campaign for the BIG GREEN:x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>-

Hey hey guys and gals, don't forget to apply to the most generous LAC in the US: Lafayette College (a.k.a Vnmese Girl Power). Guys are recommended :D
Dean Barry is visiting Hanoi this October, so do not miss your chance :D He's a super cool guy: friendly, funny and helpful :D :D :D :D :D

Haha this's not the place 4ya to PR, guys :))

5h sáng hôm nay thấy topic này định tham gia nhảy cuồng guồng với các em................................:D:D

hehehee cho "iem" cùng lập hội 04-07/gap year với nào!!!!!!
Mong "các anh các chị" chỉ giáo cho, "iem" là "iem" lính mới chưa biết gì:p

H còn 4 trường nữa mà cũng reject hết thì mình cũng phải gap year với mấy em 04-07

----------

mình cũng muốn đi du học Mỹ
mà bây giở các bạn đã dự định trường nào chưa??????????
mình mong sẽ app đc trường ở WASINGTON . ai tư vấn hộ vs! thanks in advance;;) :)
@ anh Việt Anh : anh vẫn đợi decision ah ? Good luck !

Chỉnh sửa lần cuối:
Tại sao lại cứ phải là Washington huh em :-? Thích ở thủ đô à :D
Nhưng nếu là bang Washington thì hơi xa so với khu New England đây :D

@ anh Long: dạ k anh ạ
tại 1 số lí do cá nhân :)
anh ở khu New England ah ?
mà hình như anh vẫn thi ĐH đúng k ? anh dịnh thi trường nào thế ah ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh đang ở VN e ah :D Thôi ko chat chit lung tung nữa. Hình như có St. Louis ở Washington thì phải :-/

Chọn trường thì chắc phải đến hè mới có nhiều thời gian để research. Bây giờ cứ lo thi cử đã :D Tớ cũng đang định lập 1 cái như thế này :p Bạn Hạnh Dung nhanh tay quá :D Nhìn sig của bạn Dzung thì hình như bạn aim Williams rite :D

Chỉnh sửa lần cuối:
@ anh Long : em biết , ý em là trường anh ở đó ah ? em mới hỏi là anh định thi trường gì năm nay chư:)
thui . k spam topic bạn Dung nữa:D

@Dzung: Willy is weird and really unpredictable :D I believe you will need unique essays and activities

Washington University in St.Louis là ở Missouri [-x hồi trước tao suýt ED trường này nhưng thấy risky quá. Em nào music-addict thì cực kỳ nên app WUSTL :x:x. St.Louis là một thành phố ngập tràn rock 'n' roll, blues và jazz. Quê hương của Chuck Berry (cha để của Rock 'n' Roll), Tina Turner, Scott Joplin, Johnie Johnson............vv.........

tin`h hình là admission của Georgetown University là unpredictable nhất :))
Washington Uni in St.Louis is damn GENEROUS and selective as well :D

các em zai nào kô màng nữ sắc năm nay app WABASH đi hehe top 20 LACs theo crappy Princeton Review :)) (us news underestimates some good schools like wabash and Reed so i hate it even though i used it a lot :))) US news đánh giá Wabash lack of diversity quá nên trường đang promote admission cho Inter students hehe

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Hey hey guys and gals, don't forget to apply to the most generous LAC in the US: Lafayette College (a.k.a Vnmese Girl Power). Guys are recommended :D
Dean Barry is visiting Hanoi this October, so do not miss your chance :D He's a super cool guy: friendly, funny and helpful :D :D :D :D :D
chị lan bảo năm nay bác Barry không về mà :-/ mày có nhầm không đấy?

Có bạn nào có ý định đi Nhật không? Chỉ bảo cho tớ với. Một anh bên khóa 01-04 đã có được suất học bổng 100% của APU rùi. Nhìn thèm quá:(
Nhân đây em cũng mong được các anh chị khóa trên, các em khóa dưới giúp đỡ ạ.

APU is a damn great college :D But it lacks MAJORS since the college has just founded in 2000. The requirements are not so high. There are currently 120 Vnmese students there and most of them got the full tuition scholarships.
Unfortunately the full comprehensive cost scholarships are really hard to get (according to a sophomore there), the requirements are just like US Colleges: TOEFL, SAT and SAT 2 optional.
The college is based in a beautiful yet quiet region, great for people enjoying discovering Japanese Cultures and Traditions :D
I love Japan and I did intend to apply to this college. But as it does not waive the application fee, I gave up.

@Chinh ku: hỏi lại chị Lan đi em :D

Back
Bên trên