03-06 chọn trường đi!!!

Khánh đã viết:
Có gì đâu, tớ nghĩ một trường chắc chắn là Lafay, một trường còn lại là Bates. Đúng chưa?
Chỉ muốn biết thôi mà
Không phải đâu. :)

Khánh đã viết:
Làm sao bây giờ Bọn collegeboard mãi đến 24/2 mới chịu gửi điểm đi. Đúng là cái lũ rùa bò.
Ủa, hôm nọ mình thi 5/11 thì 19/11 đã CB gửi điểm đi rồi mà, sao lần này chậm thế, mình nghĩ khoảng 2 tuần là 11/2 hay 13/2, cùng lắm là 18/2 thôi chứ....

Khánh Phương đã viết:
dân tình app Bates nhiều quá nhẩy tớ cũng Bates Thu Phương CE cũng ED bates
Có tớ không apply Bates vì nó không có ngành computer science, ngành tớ thích (đã gửi điểm cho Bates rồi, suýt nữa apply nhưng kịp xem lại là Bates không có CS)

Chỉnh sửa lần cuối:
Lê Quỳnh Phương đã viết:
cái ji` đấy huh DK???
ông adcom của CC bảo là có gửi confirm cho tao rồi, có mail của tao trong ý rồi, nhg ek hiểu sao 0 nhận đc. con jang nhận đc mah :((

hơhơ, sao lại kịch tính thế này :D mà cô ý tên là Jessica A. Dietz phải không bạn Khánh nhỉ? :D

Khổ, có mỗi cái confirmation thôi mà :D Gọi điện 1 phát là biết ngay, bây h gọi VoIP của Snetfone có 80d/phút à :D Tôi gọi buôn với ông anh tôi suốt :D
Gặp adcom phụ trách inter của Colgate khó quá :( Gọi 5, 6 lần đều ko có ở office :( Lại rắc rối vụ ED Agreement

Ôi bưu điện nhà mình dạo này làm ăn ngon lắm. Gửi thường mà nửa tháng đã đến rồi, chứ cũng chả cần bảo đảm chuyển phát nhanh hay là fedex hay DHL gì. :)) Mọi người yên tâm là đến nơi hết rồi.

Bạn Thái đàn ông làm gì mà cứ úp úp mở mở thế. :> Apply cũng xong rồi, giấu làm gì. ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
uhm, hồi trước cũng thế. chẳng biết ở Hà Nội thế nào chứ ở ngoài này người ta thông báo từ 15/12 đến trước Tết thì thư đi sẽ rất chậm :(

Guyz.

'Bout Wabash. I emailed Rachelle Merkel <[email protected]>, and I decided that I will move my application to Final Application, which means they will consider my application when the January score is mailed to them, which means I am absolutely not one of the two accepted to Wabash.
:D

Mọi người cố gắng kiên nhẫn nếu như (a) chưa nhận được notification of receiving application hoặc (b) chưa biết kết quả...Nếu thiếu cái gì hay có gì cần sửa thì các bác ấy sẽ liên lạc liền.

Keep in mind that there are thousands of applications...khổ thân các bác adcom :)

uhm, hồi trước cũng thế. chẳng biết ở Hà Nội thế nào chứ ở ngoài này người ta thông báo từ 15/12 đến trước Tết thì thư đi sẽ rất chậm
Hai lần mình gửi EMS thì thấy thư đi cứ 11 ngày là tới chứ có thấy chậm gì đâu.
Nhưng nếu EMS chậm thì chắc thư thường còn chậm nữa....

:D EMS 11 ngày, đắt gấp đôi Thư bình thường (14 days, according to my calculation)

Thanks Thái for ya message.

yeah yeah, EMS chỉ tầm 7-8 ngày thôi :| kô = đc FaxEd/DHL nhg tốc độ thế là nhanh rồi.
defer bates là chuyện bthg mà :D

----------

Tớ cùng vừa nhận đc tin bị CC defer :(
Khánh thế nào :(

T___T mọi người cứ bị defer ý.

Tớ chỉ mong nhận được thư rejcect cho xong để đỡ khó chịu thế này. chờ đến tháng 4 để rồi chẳng được cái gì. Nói nghiêm túc là chắc chỉ còn nước chết.

Bọn ở đây bố mẹ cứ dọa, mày mà không vào được college thì,... chỉ có đi làm McDonalds!!! :)) Mình mà được thế thì đã tốt, vào MC.Donalds được ăn Sundea free :D chứ thế này thì... không về nước nổi... *Sad*

các bác cứ bình tĩnh, còn thời gian mà :) everything will be all fine!

@Hồng Nam: ấy đừng thất vọng quá nhé :) trong lịch sử chỉ có duy nhất 1 anh VN ED vào Bates thành công thôi :) anh Khoa cũng đã nói Bates ko thích nhận nhiều HS quốc tế cho ED pool. Don't give up :)

Mọi người bị defer ahf, thế khánh bị trường nào defer thế. Các bác Wabash thế nào rồi

Back
Bên trên