03-06 chọn trường đi!!!

Các bác thế là còn sướng chán, biết KQ sớm rồi tha hồ vi vu:D Chả như em, April 1 có KQ một phát là biết môn thi TN:-&

Chả như em, April 1 có KQ một phát là biết môn thi TN
Chat chit một chút, theo tớ tính toán thì năm nay chắc chắn thi 5 môn là: Văn, Toán, Anh, Sinh, Địa. Môn thứ 6 là Lý hoặc Sinh (không thể là Hóa).
Có lẽ chúng ta cần chuẩn bị thi cả Sinh, Sử, Địa (vì hình như chưa có năm nào thi như vậy cả => sẽ là năm nay)

@Khánh:
school report thì mình làm thế nào cũng được cả, mình nghĩ là các adcom cũng dễ tính thôi, có gì mình email hỏi thì họ đều ừ hết....

Nói là mid-feb thôi, nhưng không có nghĩa đúng 15 đâu QP ạ. Tớ nghĩ là mình sẽ còn phải chờ hơi lâu hơn một chút đấy. Run quá run quá.

À, mà bạn Thái post cái school-list lên cho mọi người xem đi. Tớ cũng tò mò quá. Xem có apply trùng với tớ trường nào không?

Tớ chính thức có 8 trường
1. Bates
2. Lafay
3. Conncoll
4. Trincoll
5. Wabash
6. Sewanee (vẫn chưa xong hồ sơ)
7. Brandeis
8. Dickinson

Tốt nghiệp thì thi thế nào chả được, năm nay có cộng điểm nữa đâu :p. Nhưng đừng có thi Sinh Sử Địa cùng lúc, chết mất.

Tớ thấy cô CN bảo năm nào cũng có Lý, chưa bao h 0 cả :D

Dlinh 0 cần lo thế đâu ^^.

Thôi thì cứ Toán Lý Hóa Văn Anh và 1 môn của nợ nào đấy cũng được :D Cho nó hợp ý trời :D

mẹ các ông ấy cứ vẽ ra thi TN = mấy môn học thuộc lòng,các đấy chỉ tổ khuyến khích các cháu đi quay :)) cứ lý hóa cho thực chất,thêm địa nữa chọn đề atlat thì deck còn ji phải học :))

ghét mấy cái của nợ sử địa :(
Mệt óc :)) Sau này cũng chẳng có ý định đi tìm cổ vật hay đào vàng :))

đâu địa hay mà mày thi địa cứ chọn đề atlat ngồi giở atlat ra làm là bét cũng được 9 rồi :))

Cái ông ở admission office bảo giữa tuần sau người ta sẽ gửi email cho admitted applicants. thế nên các em chịu khó đợi tí nhá

Tớ thấy cô CN bảo năm nào cũng có Lý, chưa bao h 0 cả
Năm kia thi Hóa, Sinh, Địa; không có môn Lý. Hình như đã có lúc 3 năm liền cho thi môn Địa.
đâu địa hay mà mày thi địa cứ chọn đề atlat ngồi giở atlat ra làm là bét cũng được 9 rồi
Mình cũng thấy Địa thì hay nhưng mà cô mình bảo làm atlat khó được điểm cao lắm, làm phần học bài thì hơn. Địa học bài đỡ hơn Sử nhưng điểm số thì không hay chút nào. Cô mình bảo năm kia điểm thi môn Địa là thấp nhất trong các môn, thấp hơn cả môn Văn.
À, mà bạn Thái post cái school-list lên cho mọi người xem đi. Tớ cũng tò mò quá. Xem có apply trùng với tớ trường nào không?
Tớ cũng ngại quá, nhưng tớ thấy chỉ có trùng 1 trường thôi, còn trường kia thì tớ ED II, bạn RD nên không trùng thôi, nhưng tớ nghĩ sẽ bị defer nên chắc sẽ trùng 2 trường,

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình cũng thấy Địa thì hay nhưng mà cô mình bảo làm atlat khó được điểm thấp lắm, làm phần học bài thì hơn

Khó được điểm thấp thì làm là đúng rồi còn gì... Anh chưa thi đại học bao giờ chẳng biết cảm giác thế nào :D

em nhầm, khó đạt điểm... cao, dễ đạt điểm... thấp.... em đã edit lại rồi...

Có gì đâu, tớ nghĩ một trường chắc chắn là Lafay, một trường còn lại là Bates. Đúng chưa?
Chỉ muốn biết thôi mà :D

Anh Hiếu ơi, người ta gửi mail admit thế có gửi mail reject không thế? Em lo lắm, thi lại SAT để boost chance lên, nếu mà kô gửi kịp đến nơi thì chết mất.

Làm sao bây giờ :(( Bọn collegeboard mãi đến 24/2 mới chịu gửi điểm đi. Đúng là cái lũ rùa bò.

Chỉnh sửa lần cuối:
chờ lâu quá...chả biết làm gì...lại chat tiếp...
Bỏ xừ, thi lý thì tờ chính thức toi đấy bạn Thanh2 ạ, làm sao mà ko lo:(( Nói chung cứ ko thi sử là thank God rồi, còn đâu thì...sao cũng đc. Giá mà thi hóa thì tốt, ít nhất mình cũng biết mình đang làm gì:D Mà các bác bảo thi xong còn gửi KQ sang Mỹ thì làm sao mà em ko lo. Vớ va vớ vẩn nó rescind decision thì...
Mọi người ơi cho tớ hỏi cái này ngu lắm: ntn thì đc tốt nghiệp loại khá?
Lại chuyện SAT, có ai rơi vào cái stupid situation của tớ ko: SAT II thì nhận đc rồi còn SAT I thì chưa:-O OMG what's happening? Bọn College Board này như một lũ dở hơi, quan liêu còn hơn phòng công chứng hay cấp sổ đỏ của TP HN:D

Dở hơi thế mà vẫn phải chơi với bọn nó chứ :D Trời ơi có ai khổ như mình ko, dù có được admit vẫn phải thi ĐH :((

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Dở hơi thế mà vẫn phải chơi với bọn nó chứ :D Trời ơi có ai khổ như mình ko, dù có được admit vẫn phải thi ĐH :((

Thế mà gọi là khổ à?

Đấy là "dù" thôi, nhưng chúng ta đều biết chắc chắn VL được admitted rồi :D
Bạn DL thi SAT 1 lâu chưa? Nếu mà chưa đến nơi thì chịu khó send lại đi, :D tốn tiền một tí mà được việc.

Thì download Acrobat Reader về em ah :D Kiếm hàng ADSL nào có máy in ý :D

Back
Bên trên