03-06 chọn trường đi!!!

Alegato? Aligator? what the hell should it be :)) have no idea :p me<-- no Jap at all :D

Phạm Duy Khánh đã viết:
Gọi điện sang mà hỏi. VA tốn bạc triệu gửi Fedex mà ko gọi được điện à?
Mà tớ cũng chả hiểu nếu nó nói là VA chưa có mid-year report thì ấy làm gì ? Gửi lại một cái nữa à? Tất cả mọi thứ khác đến nơi cùng mà cái mid-year report ko đến ? :)) -> chỉ có một khả năng là Colgate ko chấp nhận mẫu mid-year report của VA.

Thông tin ở đâu mà nhanh thế :)), lần này mà có gửi thì chắc tớ phải lấy tiền của mình ra thôi, chắc gửi DHL :D

Nếu nó ko chấp nhận thì chắc bọn nó phải email vè cho mình bảo chứ

Chỉnh sửa lần cuối:
@Nga Lý em iu: Arigato em à :D Là thank you
Còn You're welcome thì là Doitashimashite :D
@VA: Fax sang vậy :D Bây h muộn lắm rồi gửi package có mà dài cổ

Phạm Duy Khánh đã viết:
Khánh tìm hiểu thấy Dickinson rất welcome international, còn nếu muốn biết thêm thì viết thư hỏi anh Duy của Dickinson nhé. [email protected]
chắc dickinson cũng deadline rồi bây h biết nó care international students để làm ji :))

em mới sophomore :) còn 2 năm nữa mới deadline cơ ạ :p

à, lại bàn về Early, có phải là có 3 cái Early:
1. Early Decision: gửi form sớm, quyết định sớm, biết mình được nhận sớm vào tháng 12
2. Early Action: gửi form sớm, decision tháng 2? cái này em không rõ
3. Early Admission: được nhập học ngay từ khi chưa graduate highschool?

Early Action ko bị bind, nhận kq sớm, submit sớm :)
Early Admission thì apply từ khi là junior, phải thuộc loại siêu tanh tưởi :D

Dickinson rất được đấy, cực kỳ quan tâm đến học sinh quốc tế, và cũng rất chu đáo nữa. Financial aid thì tớ chưa biết, vì xem có được nhận không đã. :D Cũng có đơn giản đâu, cũng là top school mà.

^^ mà em Nga quan tâm Sarah Lawrence hay Saint Lawrence ?

Bọn ở đây cú lớp 7 lớp 8 thi SAT như đúng rồi 8-} VN mình ko lo early admission nổi T_T

sarah lawrence chị ạ

kinda not interested in Dickinson :-/ tell, how's it like? and show?

@Long: Anh chua nhin thay applications của chú nhưng mà anh thấy tên chú trong cái list đang xét application nên chắc là ok rồi.

Early Action ko bị bind, nhận kq sớm, submit sớm
còn early action single choice thì không bị bind nhưng không được nộp bất kỳ trường early decision hay early action nào khác.
early decision thì bị bind nhưng có thể được nộp các trường early action khác, chỉ không được nộp early decision khác thôi.
Nhưng có trường thì Early Decision như Princeton thì còn không cho nộp thêm trường early action nào hết luôn (chắc phải gọi là early decision single choice quá, nhưng chưa có ai gọi như vậy cả)

@anh Hiếu: em cảm ơn anh ạ. Em đã gọi điện sang Wabash check và nó bảo complete rồi ạ, nhưng cuối tuần sau mới có decision :)

Back
Bên trên