03-06 chọn trường đi!!!

Tớ xong app rồi mà tết vẫn như khịt đây này, suốt ngày ở nhà nằm ngủ, hết.

Vậy là tớ hết sạch app với các test rồi. Giờ chỉ ngôi chờ kết quả thôi :(

**** :)) Tao app chưa hết một nửa và drop Japanese rồi :)) Tết ăn một mình... buồn...

Vì tao hiểu Kanji nên muốn dính sang Japanese nũa, khổ nỗi. Watashi no sensei SUCKS! :)) nên drop :D

Mày nói gì mà nửa Eng nữa Jpnese thế :))
Anata no sensei no namae desu ka ? :D

Spam phát...tự nhiên ông đi hỏi tên thầy giáo con Đùi làm giề? Tranh thủ khoe vốn Japanese àh:p
Đùi ơi, cái Kanji dở hơi ấy toàn chữ phồn thể, học nó khác gì mày học lại Chinese từ đầu. Lại còn khó nhớ nữa chứ>_< IMHO you're biting off more than you can chew;)

Chính xác là show-off đấy :))
Điên là ở chỗ bọn này xài lẫn lộn cả Kana và Kanji 8-} Ko thể học 1 trong 3 được

:)) WATASHI NO SENSEI NO NAMAE WA SUEMITSU DESU (Vlon viết sai rồi nhé :)) )

Rốt cuộc mọi người app xong hết rồi hả? :D hai ngày nữa là deadline nốt của tao mà giờ vẫn chưa xong cái gì :D

@Đùi: Tao có take được JPnese như mày đâu :)) Vẫn còn đang a e i o u đây :))

Ai học Colgate cho em hỏi với ạ. Em lên cái trang application status của em thì thấy green check tất cả các loại document hết (tức là application đã complete according to this note:" A red “X” next to an item indicates we require it but have not received it. A green check indicates we have received that item. When all of your items have a green check, your application is complete. This information updates only once each day. Certain items that have not been received include a link to download the form associated with the item.")

Nhưng ở dưới nó lại nói: "Please have your mid-year grades sent by your guidance counselor once you have completed the first trimester or second quarter of senior year. Download the Mid-Year Report and submit it to your guidance counselor to have your grades sent to Colgate. If you have already graduated from high school there is no need to furnish our office with this information."

Thế này có phải là em bị thiếu midyear report không ạ? Em nhớ là có gửi midyear report cùng với máy thứ kia rồi. Em gửi email cho office hỏi rồi nhưng không ai trả lời.

Tôi nghĩ note này dành cho tất cả mọi người. Nếu đã gửi rồi và được check xanh rồi thì thôi.

Cũng chưa biết được, tôi vẫn thấy ghê ghê, có người nào confirm hộ em được không ạ?

cái này đơn giản có nghĩa là dù nó nhận đưọc mid-year report hay không thì nó cũng không hiện ra cho mình biết, nó không kêu gì tức là không có vấn đề gì...

thử hỏi xem đứa nào cũng app colgate xem nó có có 0, nếu mà cũng có mà send mid rồi chứng tỏ đó là 1 cái mess luôn hiện ra ở đó:)

VL hay ai app Colgate confirm hộ cái :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Gọi điện sang mà hỏi. VA tốn bạc triệu gửi Fedex mà ko gọi được điện à?
Mà tớ cũng chả hiểu nếu nó nói là VA chưa có mid-year report thì ấy làm gì ? Gửi lại một cái nữa à? Tất cả mọi thứ khác đến nơi cùng mà cái mid-year report ko đến ? :)) -> chỉ có một khả năng là Colgate ko chấp nhận mẫu mid-year report của VA.

Chỉnh sửa lần cuối:
Khánh ơi Khánh apply Dickinson à? ông college counsellor của Nga hôm nay bảo Nga đi tìm hiểu 5 trường, trong đó có Dickinson. Nga không interested lắm. không biết là nó thực ra như thế nào?

list 5 trường này:
1. Dickinson College
2. Pitzer College
3. Rollins College
4. Roger William University
5. Sarah Lawrence College

trong 5 trường này thi còn SLC Nga chưa tìm hiểu. 4 trường trên có xem website của họ. thích nhất là RWU, mặc dù là Univ nhưng liberal education. mấy thứ khác cũng ổn. mỗi tội là số ngành mình quan tâm có trong đó không nhiều. nếu vào đó học thì chỉ có Sociology với Communications là học được.

mọi người apply năm nay có biết mấy trường này không ạ? có advice gì cho em không?

txxxxxxxxx!!!!!!!!!!!!! aligato!!!!! :)D bắt chước phong trào tiếng Nhật của nhà mình :p)

Back
Bên trên