03-06 chọn trường đi!!!

tui cũng sincerely cầu chúc cho cả khánh cả long vào. VÀO ĐI VÀO ĐI:)>- :)>-

Sewanee đã viết:
Hello,

Here are the missing items from your file. Please note that if you have not submitted items to Josef Silny yet, then you will need to choose their expedited service as the deadline was January 2.

US$5,000 financial guarantee

High School Counselor Recommendation

High School Teacher Recommendation

Official Test Scores with Writing Sample

Josef Silny Transcript Evaluation

Chị Vân ơi, chị đâu mất rùi? Cái Josef Silny này phức tạp quá, chả hiểu thế nào nữa, giúp em với.

Thực ra, lên trang web của Sewanee, có câu này
sewanee đã viết:
If your curriculum is taught in English and your transcript is in English then it is not necessary for you to use this service.

Hic hic, transcript của em là tiếng Anh, nhưng mà taught bằng tiếng Việt. Híc, chả biết đường nào mà lần.
Hay thôi em cứ kệ. :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người cho mình hỏi Secondary School Report và High School Transcript khác nhau chỗ nào vậy???
Thankzzz

Secondary School Report là cái form trên commonapp.org
High School Transcript là bảng điểm.
Tớ không submit Secondary School report.

Bó tay với Sewanee rồi :(( Họ rắn quá. Đã giải thích là Transcript là official ( hehe, hơi điêu một tí) từ high school counselor và in English + đã có giải thích thang điểm rồi ... mà vẫn ko được.

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh thấy bảo có 2 chú Vn được nhận rồi ko biết là chú nào.... chưa hỏi được

Phạm Duy Khánh đã viết:
:d CÒn ThẰng CỘng NỮa
hô hô chả mấy người bít tao app wabash đâu :)) Khánh Râu quan tâm bạn bè ghê :x

ôi 2 người rồi à có em đi có em đi :x

Chỉnh sửa lần cuối:
congrat 2 chú Wabash :eek: không biết là ai nhỉ? hy vọng là 2/3 chú nhà mình :)

:-SS trời ơi lo quá.
Ai là kẻ xấu số đây? Hy vọng Wabash sẽ nhận nốt người còn lại sau khi nhận điểm thi SAT tháng 1 này.
:-SS

admitted đi admitted đi để cháu kô phải thi đại học :x
vào wabash rồi ng yêu ở nhà yên tâm :D

Mọi người cho mình hỏi Secondary School Report và High School Transcript khác nhau chỗ nào vậy???
Thankzzz
Thật ra là không khác nhau mấy...
vì secondary school và high school xem như là một...
Secondary School Report là cái form trên commonapp.org
High School Transcript là bảng điểm.
Tớ không submit Secondary School report.
bạn Khánh nói đúng đấy.
Nhưng thật ra mình nên nhờ cô điền vào school report, chỗ nào không điền được thì bỏ trống, vì còn có evaluation, ratings ở mặt sau nữa mà...
sau đó gửi kèm với transcript là hay nhất....

(tuy nhiên bạn ra tiệm dịch thuật thì có nơi dịch bảng điểm là school report chứ không phải transcript, tức là họ dịch sai, bạn học LHP thì vô phòng học vụ, mình thấy cái gì người ta cũng dịch ra tiếng Anh được, thầy hiệu trưởng ký vô, chứ không chỉ có transcript...)

Chúc các bác được admit sớm:D Vào rồi thì làm ơn withdraw đống app còn lại cho em nhờ nhé;)

@THái: Ở Ams "nhờ" có dễ như ở LHP đâu
@miaoling: Bọn tôi còn ED 2 nữa mà

Ừ, tôi mong được ED2 nữa :D Được ED2 phải withdraw hết chứ.

Bạn Thái: Trường tớ dịch là School report. Cái này chả vấn đề đâu mà. Tớ chỉ gửi đúng cái bảng điểm, không gửi một cái form evaluation của các thầy cô giáo nào mà các trường vẫn chấp nhận và nói là đã đủ hồ sơ. :D Yên tâm đi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên