03-06 chọn trường đi!!!

@_@ sao lại give up, mọi người đóng app fee á? (tao ngu tao ko hiểu)

Hôm nay là deadline thêm mấy trường nữa rồi, chúc mọi người may mắn, trước khi gửi app package N đã hôn hít nó đến mấy nghìn lần. Lạy chúa cho con vào một trường rẻ xiền nào cũng được.

Quin, Phương: Tao ngu như con chó ý, deadline Hamilton 1-1, tao quên ko đưa vào list 1-1 của tao, mấy hôm sau mới ngớ người ra --> bỏ Hamilton rồi :p Mà có app cũng chả cạnh tranh nổi với con SAT 2170 của Hòa.

Mà có ai thi iBT ko? TT__TT mới có điểm xong...

Sewanee có charge 150$ đâu :(( hix năm ngoái chị cũng chả thèm đọc website của trường 8-| thực ra bị muộn deadline nên cũng chẳng có thời gian đọc :D cứ fee waiver giống các trường khác thôi :D

có gì để mai chị hỏi lại cho chắc chắn ^^

Sewanee có charge 150$ đâu hix năm ngoái chị cũng chả thèm đọc website của trường thực ra bị muộn deadline nên cũng chẳng có thời gian đọc cứ fee waiver giống các trường khác thôi
Đúng là năm nay không có. Bạn nào nộp application sớm vào tháng 10 thì cũng không có.
Tại nộp trễ, tháng 11-12 gì đấy nên mới có thêm cái này. Đấy là tiền xác minh bảng điểm.
Còn application fee $45 không biết có waive hay không?
Còn $150 không phải nộp cho sewanee mà là nộp cho cái tổ chức nào đấy...
jan 1 hay jan 2 là deadline của nó.

Chị Vân hỏi lại cho bọn em nhé.
Hi hi, đàng nào em cũng submit common cho Sewanee rồi.

mọi người có biết số lượng AP courses và chứng chỉ AP trung bình mà các trường thường bị impressed không? 3?4?5? trường em năm ngoài có 1 đứa 5 cái APs, cái nào cái nấy từ 3.5 trở lên 8-} năm nay lại hứa hẹn một con bé Tung Của nữa kinh hoàng hơn thế, năm junior đã 3 APs rồi, lên sen không khéo 3,4 cái nữa 8-} mục tiêu của em là 2 APs Math năm sau (vì chẳng còn cái gì mình được học AP ngay hết trừ cái này :D)

chậc, mình cả đời vào mỗi CollegeConfidential xem stats, cứ tưởng 10 cái AP 5s là chuyện đương nhiên chứ. Bó tay>_<

Chỉnh sửa lần cuối:
Oánh chít con Miao Líng, :)) tao mới 3 AP mà nhìn đống bài là muốn ngủ luôn cho rồi. ^^;; ai như Hồng Nam lấy 2 AP toán à?

Hôm trước nghe nói có bạn nào lấy 20 AP mà mình choáng :)) một term bọn tao có chưng 7-8 môn, mà một đống trong số đấy là môn cả năm --> chả hiểu chúng nó làm thế nào mà lấy lắm AP thế? @_@ mà lấy thể thì chắc là thi 10 môn? 20 môn? Thế nghĩa là tiền thi đã đến 800$-> 1600$? Huhuh T_T *mở ví ra xem * --> :)) tớ thi 2-3 môn là vừa rồi :D

Mày trâu bò lấy AP Government với English còn kêu gì tao :p. Statistics của tao mang tiếng là Toán nhưng có gì khó đâu.
Em Nga bây giờ đang là junior phải ko :-? Nhiều đưa lấy lắm do bọn nó học AP từ năm freshman. Thường thì 2 năm freshman và sophomore bọn no take Psychology, Enviromental Science, European History, Economics, Art, Music Theory.

Đến năm junior & senior thì Physics A,B, Chemistry, Biology, English, Government, Biology, Statistics, Calculus AB, BC, US History, World History

Coi như là gần đến 20 rồi còn gì :D.

Trường tớ nhiều đứa Hàn Quốc năm sophomore đã take Calculus AB rồi. Đến năm senior bọn này lên Colby học toán 8-}.

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
mọi người có biết số lượng AP courses và chứng chỉ AP trung bình mà các trường thường bị impressed không? 3?4?5? trường em năm ngoài có 1 đứa 5 cái APs, cái nào cái nấy từ 3.5 trở lên 8-} năm nay lại hứa hẹn một con bé Tung Của nữa kinh hoàng hơn thế, năm junior đã 3 APs rồi, lên sen không khéo 3,4 cái nữa 8-} mục tiêu của em là 2 APs Math năm sau (vì chẳng còn cái gì mình được học AP ngay hết trừ cái này :D)

Anh thì chưa học AP bao giờ nhưng bọn trường anh thì đứa nào cũng AP đầy mình. theo anh được biết thì AP mà dưới 4 là vứt đi rồi, chả biết có đúng không. còn học thì càng nhiều càng tốt.

em mới sophomore thôi, năm sau mới bắt đầu học AP. đang loạn hết cả lên :(( nhìn 10 với 20 AP mà choáng váng 8-} một năm được học có tối đa 5 môn major và 2 môn art minor, trừ phi lấy AP ở art, chứ không thì không thể có trên 5 AP một năm được. khổ quá :( nhìn thiên hạ mà mình cứ choáng ngợp :((

Tùy trường anh Long ạ, thường thì 4,5 là pass rồi. Nhưng cũng có một số trường/ một số môn là 3 pass được.

Em Nga 04-07 sao lại là sophomore? @_@

Nam: mày cùn quá :)) thế mới nói, tất tần tật 20 môn mà chưa kể mấy môn dở hơi như art hay psy thì... làm sao lấy AP được mà chúng nó schedule đến hết 20 AP? :D Đúng là lũ trâu bò.

:p Học kỳ sau tao lấy coll class :D thế có coi là hơn AP ko nhỉ? ^^

Nguyễn Minh Nguyệt đã viết:
Tùy trường anh Long ạ, thường thì 4,5 là pass rồi. Nhưng cũng có một số trường/ một số môn là 3 pass được.

Em Nga 04-07 sao lại là sophomore? @_@

Nam: mày cùn quá :)) thế mới nói, tất tần tật 20 môn mà chưa kể mấy môn dở hơi như art hay psy thì... làm sao lấy AP được mà chúng nó schedule đến hết 20 AP? :D Đúng là lũ trâu bò.

:p Học kỳ sau tao lấy coll class :D thế có coi là hơn AP ko nhỉ? ^^
Thì nhà trường thường để schedule sao cho bọn nó take được nhiều lớp AP chứ. Như có đứa ở trường tao học 6 lớp thì 5 cái AP, 1 honor.
Coll class chắc dùng để transfer credit lúc lên college :D Mà mày học lớp gì

Chỉnh sửa lần cuối:
Ừ tao học Chinese 4 :D Hoành tráng ko chịu được, 1 năm chẳng động đến rồi mà skip Chinese I,II,II nhảy lên IV :D êk hiểu có fail ko.

ĐỊnh lấy thêm Calculus hoặc là Eco :D ai như bạn tao lấy Chinese history và... tennis :))

Thế rốt cuộc mày lấy mấy AP? Mấy IB?

Em Nga như thế là tử bỏ luôn 2 năm cuộc sống à? :eek: Bái phục :D

các bạn toàn AP thế này, mình năm sau sang Dartmouth đíu có cái AP nào, chết toi. Thế này liệu có bị học 1 mình 0, mình expect bọn Dartmouth AP đầy mình, chết cha con nhà người ta rồi

Bờm cứ khách sáo :)) bọn tao AP đầy mình cái gì, mà có đi nữa thì cũng đang êk biết tấm thân trôi dạt về đâu. Mày lo gì nữa! ^^;;

Mà AP thì cũng có gì đâu, lấy AP mà êk thi AP hay thi trượt (như tao chẳng hạn ^^) thì cũng chả bằng mày học từ đầu.

AP Calc mà thi SAT ko ra một cái vẹo gì cả. Nghĩ mà buồn.

Back
Bên trên