03-06 chọn trường đi!!!

Nếu đã có đủ letters of Recommendation rồi thì có cần phải nộp form Teacher evaluation không nhi?
School Report của văn phòng trường mình có thể thay thế hoàn toàn được form School Report trong Commonapp không ?

Chị Lan bảo với tớ là vẫn nên có teacher evaluation, nhưng cái đoạn để viết thì không viết mà thay bằng letter, còn đoạn tick thì vẫn phải có.

Nhưng tớ thấy những thông tin gì cần điền thì đều có thể tìm thấy trong Letter rồi.
Nhưng thôi, cứ gửi cả cho chắc ăn !!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Những người viết dài như tớ thì ko print được chứ sao :D
ặc teach rec mình đầu tư nhiều time hơn cả essay :))

À , mọi người ơi, trong form School report của Commonapp có phần Class Rank. Nhưng trường mình không có Rank thì có cần điền cái gì vào không?
Anh tớ, học ở Bucknell, bảo là nên điền: NA (not available)
Nhưng cần phải điền sao cho thống nhất , nếu có nhiều học sinh của trường mình cùng apply vào một trường nào đó.

----------

CÓ CẦN CHO LETTER VÀO MỘT PHONG BÌ RIÊNG KHÔNG? Gửi chung với application có được không??? ( bọn nó yêu cầu là giáo viên phải tự gửi letter đi, có nhất thiết phải như thế không nhỉ? )

8-} Bọn nó á ? Bạn MP ...

Letter of recommendations are supposed to be confidential, and students are supposed not to know the content of the letters, so you should put them into an envelope for each, and ask your teacher to seal the envelope by signing outside.
Then put the recommendations, school report, ect.. in a big envelope. The last thing to do is to run to the post office and... send.

Cảm ơn bạn Khánh đã chỉ giúp tận tình !!!
Suýt tí nữa là tớ định cho cả letter vào phong bì chung mà không có phong bì riêng + seal của teacher. Hic, sáng mai tớ đi gửi mà ! May mà bạn Khánh nhắc !!!
Thanks.

Sắp đến RD deadline rồi, CHÚC TẤT CẢ CÁC BẠN APPLY THE BEST OF LUCK NHÉ. :) =D> :)>- :*

Cho mình hỏi nếu deadline là 1/1, thì trên common app tới ngày mùng 1 mình mới submit form có kịp không ạ?

Tức là nếu hạn chót 1/1 thì tối 31/12 phải submit form ngay hay là người ta cho mình đến hết ngày mùng 1 mới hết thời hạn...?

(Mà có phải người ta tính theo múi giờ EST hay múi giờ của trường đại học đó, hay là người ta thấy mình Việt Nam thì tính theo múi giờ thứ 7?)

Đến 12h tối ngày 1/1 sẽ hết hạn và nó tính theo giờ EST tức là nếu bên mình được thêm 12 tiếng, trưa 1/2 submit cung được. Nhưng mà tốt nhất là submit trước, đừng để đến đít rồi mới làm :p Ah, với cả check lại giờ nhé, nhầm là chết đấy

Có. Nhưng mà có trường nói "postmarked on or by 1/1", có trường chỉ nói "postmarked by 1/1", by thì chắc là đến 1/1 phải postmark rồi.

À, mà cho em hỏi, em thấy deadline của Middlebury là 15/12. Hôm nay 31/12, em tạo một account mới trên Common app rồi thử submit cho Middebury mà nó vẫn cho em submit. Trước khi submit thì checklist ghi deadline lmiddlebury à 12/15. Sau khi submit cho middleburythì checklist ghi là: middlebury, submitted 12/31.

Vậy là phải chăng mình có thể submit sau deadline? Em tưởng là qua deadline rồi thì common app phải không cho mình deadline chứ.

Sắp đến h gửi app rồi, mọi người chúc nhau đi chứ nhỉ. Toàn thấy hỏi postmark là làm sao. 0 tốt. CHÚC APPLICATION CỦA TẤT CẢ CÁC BẠN SUCCESSFUL NHÉ:x :)>-

@Thái: Submit là chuyện của submit, còn các trường có DOWNLOAD hay ko là chuyện khác. Vả lại deadline 15/12 của Middle là pre-app

Viết bản kê khai tài chính như thế nào bây giờ???
Tớ biết là ngoài ISFAA, mình còn phải gửi proof of finances nữa. Nhưng tớ chưa rõ là trong đó cần viết những cái gì.
Ai giúp tớ với !!!

Back
Bên trên