03-06 chọn trường đi!!!

Hồi xưa mình gửi tất cả thường, cứ trước 1/1, 160k/cái, chẳng làm sao cả :D

hik, - Laf ra thì miễn là có dấu bưu điện trước 1/1 là ổn mà
mà muộn 1,2 ngày cũng có nghiêm trọng lắm đâu 8-}

hơ mọi người ơi, các trường đều thông báo deadline là postmark mà. miễn dấu bưu điện trước 1/1 thì vẫn okie mà. hic, nghe anh Toàn nói anh í gửi thường 3 tuần, đến nơi đã là tuần thứ 3 của tháng 1 8-}

Xin hỏi bạn Phương bạn có biết gì về danh tính của bạn ở trong TPHCM được vào ED Colgate 0 thế

Hi`, academic thì ngang ngửa bạn Hường nhà ta. Recs cực kì tốt (mà là cô giáo chính tay viết nhá). Essay rất unique ^__^

Thu Phương đã viết:
ngọc hương chuyên ANh Lê Hồng Phong
Sao bạn biết hay thế, mình còn chưa biết nữa là... Đúng hơn là chưa biết bạn Hương nào (vì bài post của anh Hồ Lê Việt Hưng ở phía trên không nói rõ...)
Hi`, academic thì ngang ngửa bạn Hường nhà ta. Recs cực kì tốt (mà là cô giáo chính tay viết nhá). Essay rất unique ^__^
Mình thì không biết stats bạn Ngọc Hương nhưng mình coi kỷ yếu khen thưởng của trường thì thấy bạn ấy toàn đứng nhất lớp (giải 2 Anh văn quốc gia - ngang với anh Hà Hải và Nhật Tân), hồi thi vào trường mình thì bạn ấy thủ khoa...
hơ mọi người ơi, các trường đều thông báo deadline là postmark mà. miễn dấu bưu điện trước 1/1 thì vẫn okie mà.
Đúng là như vậy, nhưng có lẽ Lafayette là trường hợp ngoại lệ duy nhất. Nếu bạn nào đã đọc brochure của Laf thì sẽ rõ (laf gửi cho mình 3 cái lận, không hiểu tại sao, trong đó có 2 cái nội dung khác nhau), đọc cái letter ấy, nó ghi rõ là "mọi thứ phải được nhận trước 1/1", tức là 1/1 là receipt day chứ không phải là postmarked day (cách làm việc của laf cũng na ná như NUS, NTU), Laf còn nói là kết quả intl sẽ theo một fast schedule, kết quả RD sẽ có khá là sớm, vào khoảng cuối tháng 2.

Đặng Vũ Quang Thái đã viết:
Đúng là như vậy, nhưng có lẽ Lafayette là trường hợp ngoại lệ duy nhất. Nếu bạn nào đã đọc brochure của Laf thì sẽ rõ (laf gửi cho mình 3 cái lận, không hiểu tại sao, trong đó có 2 cái nội dung khác nhau), đọc cái letter ấy, nó ghi rõ là "mọi thứ phải được nhận trước 1/1", tức là 1/1 là receipt day chứ không phải là postmarked day (cách làm việc của laf cũng na ná như NUS, NTU), Laf còn nói là kết quả intl sẽ theo một fast schedule, kết quả RD sẽ có khá là sớm, vào khoảng cuối tháng 2.
hmm chị thấy ko cần fai gửi nhanh, chỉ cần postmark mà thường thì 10 ngày là đến rồi. Ở Laf thì em gửi sớm cũng chẳng khác gì vì đến 1 ngày nhất định thì họ bắt đầu xem một loạt và chấm application theo thang điểm. chị nghĩ là ko nên gửi muộn nhưng postmark thì cần đúng trước ngày 1/1.

chị Lan nói đúng đấy, em chẳng bít admission office thường bao h mới mở cửa vì X-mas break đến tận 20-25 tháng 1, mà kể cả có mở sớm thì họ cũng còn phải đọc đến hàng ngàn cái apps nữa, nên yêu cầu deadlines thế nào cứ thế thôi, họ không ghi gì nữa có nghĩa là postmark. Gửi nhanh hay gửi thường cũng vậy :)

chị Lan nói đúng đấy, em chẳng bít admission office thường bao h mới mở cửa vì X-mas break đến tận 20-25 tháng 1, mà kể cả có mở sớm thì họ cũng còn phải đọc đến hàng ngàn cái apps nữa, nên yêu cầu deadlines thế nào cứ thế thôi, họ không ghi gì nữa có nghĩa là postmark. Gửi nhanh hay gửi thường cũng vậy :)

um, chị nghĩ là họ mở cửa sớm... mồng 3 hay 4 tháng 1. Nhưng application đến còn fai cho vao file, process đủ thứ, chứ có fai đọc luôn đâu. Cái ED của Laf đến đầu tháng 12 vừa rồi người ta mới bắt đầu đọc thì fai :)

Nhưng mà anh Toàn và chị Lan ơi, họ bảo là 'All application materials must be received by Jan 1' thì mình có phải tính toán để gửi sao cho application đến trước 1/1 không ạ?

ý nó là nó đã làm thế rồi thì mình khỏi cần làm nữa, hay là vì làm rồi thì bị thất bại ko được appreciate :D

@ Hiệp : nó mà ghi thế thì chắc là phải nộp đúng hạn roài, nếu thấy không an tâm thì cứ viết thư hỏi thẳng họ thôi :)
@ các em còn lại: không cần syllabus gì hết đâu, hình như năm ngoái chẳng ai làm cả :D

Back
Bên trên