03-06 chọn trường đi!!!

Ờ mà chả hiểu cái trường Anglo Chinese đấy nó dạy học kiểu gì mà đỉnh cao thế 8-} Hình như ngày xưa có ai đó gọi bọn này là "lò đạo tạo sinh viên Ivy ở châu Á" :((

TrỜi Ơi LÀ TrỜi Sao ACC LẠi LÀ TrƯỜng Nam Sinh? This Is Soooooo Unfair!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Ông anh toàn ahf, em được gần full thôi, được 43246, can tội ghi trong app là contribute 1400. Thôi, ai lại ki bo như thế, hihi

ơ, Linh ơi, sao AC lại là trường boy được 8-} Ngày xưa tôi nhớ là có bà Thêu được accepted bởi Harvard với Yale 8-} học trường đó mà :d

mọi người ơi, cái học bạ có cần phải dịch cái nx của GV (cái mà chuyên cần, chan hòa blah blah) ra kô :-s mình bịa có sao kô nhỉ :D:D

Ôi mày ơi, cần gì, recommedation của mày đâu mà cần mấy cái dòng gần như vô nghĩa đấy 8-}
Btw, còn những ai chưa biết kết quả ED nữa ko?

Mọi người nhớ chuẩn bị các thứ app form cho kịp nhé :D
Tớ đang vắt chân lên cổ mà complete đây :)|
Back to work now :( Bye :(

Cố gắng xong app của laf trong tuần này form chưa fill, 2 cái rec chưa viết, 2 cái essay chưa viết, resume chưa viết, how I just love America.

nghe giọng chú VA lạc quan thế :D:D một em VN vừa được admit ED vào CC, nhưng em ý American-Vietnamese ^^
mấy chú US ED xem ra vào hết :-s

Resume cho interview về sau, nhưng nếu gửi cho bọn adcom thì sẽ được lợi hơn không?

Trường CC là trường Concoll hả Q.P :D
Hê hê, cứ tưởng đang nói đến em trường LHP được vào Colgate College 8-}

Hey Phương ơi, ko biết ấy hay tớ nhớ nhầm, nhưng mà ở trường Ams cứ đầu năm lại có cái trường gì ở Sing tuyển sinh boys lớp 10 sang học cấp 3 mà, tớ nhớ là ACC thì phải. Tại năm nào đọc phải cái thông báo mình cũng tức điên:(
Quin: theo tao hiểu thì resume chỉ đưa cho interviewer thôi, ko gửi sang US (bọn nó chán process giấy tờ linh tinh lắm rồi). Hôm đi interview ông ý cũng dặn mang resume, tao cố mãi mới nhét được vào đúng 1 trang, sau đấy ông ý kêu thiếu thông tin (vì toàn dựa vào đấy mà nói mà). À, sau đấy tao phải gửi lại resume qua email cho ông ý nữa cơ, khôn hồn thì mày tự gửi trước đi là vừa.

:( Thế rốt cục Ms Thêu học trường nào 8-} (chắc ai cũng biết đại danh của bà chị này rồi nhỉ:)) )
Ừ, thấy thằng Uông Tùng Lâm lớp tôi nó cũng bảo nó học ở đấy. Hình như cái trường này cho học bổng Asean thì phải 8-} Khủng!!!
Bạn Diệu Linh ED thế nào nhở :-/

chắc chị ấy có học bổng đấy là ASEAN hoặc là học bổng chính phủ, nhiều trường lắm, nhiều loại lắm, ko biết

ANh 1 hồi lớp 10 cũng có 2 đứa con gái đi SIng kiểu đấy mà

Mọi người ơi Laf có postmark ko vậy? Lên web không thấy nói năng gì.

VANh: deadline đấy la receipt :(

Các bạn quan tâm đến Anglo Chinese ^^ : tớ nghe con bạn tớ bên Sing bảo trường nam sinh AC là chỉ học đến O level, còn sang A level thì chẳng có trường 1 giới nào bên đấy cả :D . ACJC là cho a level nên chị Thêu học ở đấy là đúng rồi :D

:( :((

:)) Hehe, Thanh ơi, có biết gì về Ms Thêu ko;;)
Hâm mộ chị này từ lâu nhưng mà chưa bao giờ được có dịp giao lưu trên mạng :D
Tình hình là hình như đợt SAT này tồi tệ hơn đợt SAT trước 8-}

Back
Bên trên