03-06 chọn trường đi!!!

Tôi nói thật là tôi may mắn mà. Bà vào collegeconfidential rồi vào board của bọn Dartmouth mà xem, tôi hoàn toàn thua bọn nó. Dartmouth có cái online system và đến ngày mùng 9 nó sẽ thông báo kết quả trên đấy, trong đó có 1 cái thư và tờ financial aid award letter. Hình như 0 nhiều trường có cái system đấy thì fai

hình như điểm Bờm có lần ông cho tôi xem có thằng nào phán là "sorry but ur scores are blow the average" :)) nhưng mà bây h admitted rồi nghĩ gì nữa,bọn adcom dù thấy điểm kô 2400 nhưng mà thấy 1 dartmouth-mania ở VN thế này nó cũng phải pick ngay :))

Hôm nay là 14 rồi, đã có bác nào biết kết quả gì chưa :-/

ỐI zoi`, ko đủ trình vào Bowdoin đâu :)) mới cả Late December mới có kết quả.
Haiz, đang kiếm trường safety mà khó quá, trường nào tỉ lệ admitted trên 60% mà cho nhiều tiền ý :))

Chúc mọi người thành công nhé, tham gia hội Đú Sớm của tớ. Bạn nào vào đại học sớm vào hội Đú sớm nhé. Cố lên các bạn

Phạm Duy Khánh đã viết:

Khánh có kết quả rồi à ? Cũng không tệ lắm đúng không ?Còn thi lại SAT mà :)
Còn những người khác ?Mai là 15 rồi :D

Lafay gửi mail từ hôm mùng 8, hôm nay mới biết đường mà gọi điện sang. :((
Chán quá. Lại ngồi học SAT, cái học bổng Wesleyan Freeman thì coi như rụng rồi.

:) Năm ngoái, những người thành công nhất là những người RD \:d/
Ko thể chỉ vì ED mà nhụt chí được :D

bạn Hà Phương ED Bowdoin à? Tớ cũng ED Bowdoin đây này. Do bọn ETS gửi điểm toefl chậm nên hôm thứ 7 tuần trước, bọn nó còn gửi email đòi nộp điểm. Hôm thứ 2 thì email lại là đã nhận được rồi. Nếu có kết quả ngày mai (15) thì làm sao mà xét kịp nhỉ?
Căng thẳng phết. Đồng chí Khánh hóa chất oanh liệt như thế mà còn bị deferred thì không biết chúng iem thế nào. Lười quá rồi, lại sắp phải hoàn thành hồ sơ RD, chán!

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Việt Hà Ph­ương đã viết:
ỐI zoi`, ko đủ trình vào Bowdoin đâu :)) mới cả Late December mới có kết quả.
Haiz, đang kiếm trường safety mà khó quá, trường nào tỉ lệ admitted trên 60% mà cho nhiều tiền ý :))

Cái instruction ở website của trường cũng rất vớ vẩn. Chỗ đề là late Dec. chỗ lại đề là mid Dec.
When will I be notified about a decision on my application?
In early April. (Mid-December if you apply through the Early Decision program.)
Dân tình ED có vẻ bị deferred nhiều nhể...

Eo Ôi, bạn Trang đỉnh cao cũng ED Bowdoin à :)) Thôi quả này tớ bị rejected immediately rồi :D
To Trang : chắc là tuần sau Bowdoin báo kết quả đấy.:D Nếu được admitted thì báo cho bạn bè 1 câu nhá ;)

chẹp, hình như đa số intl đòi finaid đều bị defer -_-
chú bờm bây giờ, SV ĐH có khác nhỉ :p

Hiệp đã viết:
Khánh có kết quả rồi à ? Cũng không tệ lắm đúng không ?Còn thi lại SAT mà
Còn những người khác ?Mai là 15 rồi
Hình như lafayette không chấp nhận điểm SAT tháng 1.
Khánh đã viết:
Lafay gửi mail từ hôm mùng 8, hôm nay mới biết đường mà gọi điện sang.
Chán quá. Lại ngồi học SAT, cái học bổng Wesleyan Freeman thì coi như rụng rồi.
Mình xem trên VietAbroader thấy anh Toàn bảo có người chỉ 1000, 1100 SAT vẫn được Freeman mà? Hình như là cái học bổng này không quan trọng điểm SAT. Hôm nọ mình email hỏi ông Overton thì ông ấy nói là we look most carefully in the school record.

Chị Lan ơi, nhưng nó chỉ nhận inter ED là đứa nào có tiền thôi phải ko chị :-s.
Chứ ko tiền thì nó defer hết :(

Năm ngoái có chị Tú LHP được ED (EA?) Oberlin kèm fin aid. Tóm lại là có nhận nhưng mà hiếm em ạ.

Ối sao vui tính thế, không có aid thì dân ta ở nhà à?

Thế đã bạn nào biết kết quả ED hômnay chưa :-?
Hôm nay là Mid December roài còn gì :)
Best luck ....

Back
Bên trên