03-06 chọn trường đi!!!

chị Thêu có phải học ở SG đc Yale+Harvard+1 trường nào đấy accept kô :D.
chị này hồi trước học ams a?

Lê Quỳnh Phương đã viết:
chị Thêu có phải học ở SG đc Yale+Harvard+1 trường nào đấy accept kô :D.
chị này hồi trước học ams a?

Phải.
Không,học Tổng hợp .

nghe con bạn tớ kể (nó gặp chị ý ở hôm xin visa) thì chị ý đc cả Swarth/Wills cơ :D:D
dân TH đáng sợ thật. bạn hoàng hiệp cho xin list trường đc kô ạ :D

Mọi người ơi, cái chuyển phát nhanh 3-5 ngày là của hãng nào vậy? Tớ nghe nói đắt lắm, hồi trước con bạn tớ gửi mỗi tờ giấy thôi mà mất 300k, mà đấy là nó còn tính theo gam. Kiểu này em đi Laf rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Việt Anh đã viết:
Mọi người ơi, cái chuyển phát nhanh 3-5 ngày là của hãng nào vậy? Tớ nghe nói đắt lắm, hồi trước con bạn tớ gửi mỗi tờ giấy thôi mà mất 300k, mà đấy là nó còn tính theo gam. Kiểu này em đi Laf rồi.

Em thử ra bưu điện Bờ Hồ hỏi cụ thể. Chị nhớ là hồi trước chị dùng EMS, rẻ hơn DHL, Fedex... mà thời gian cũng tương tự, tuy nhiên ko track package online được. Fedex hình như là dưới 500g thì là khoảng 300,000 nghìn ( 8-| )

Nếu thời gian gấp quá và nếu chỉ là 2-3 trang giấy tờ, em thử email hỏi admisssion officers là cho cháu fax trước rồi cháu gửi bưu điện sau đó được ko.

Hope this helps.

tôi cũng nghĩ thế, cái dịch vụ EMS nó phải chăng lắm, 0 đến nỗi đâu. Tất nhiên nếu gửi hàng loạt thì trái chăng rồi

Hi`, chị Hương nói trên cả đúng:)>- Hồi gửi cái early app, cả cái phong bì to oành 206 g mà có 300K, nhưng phải 10 ngày mới đến nơi. Còn DHL với FedEx thì ối giời ơi cứ 800+K mà giã, không mặc cả. Gọi điện đến hỏi, hỏi xong chỉ muốn choang ngay cái máy vào bà trực điện thoại (các bác thông cảm tính em nó hơi nóng).
@Phương: tớ cũng deferred ấy ạh. Tóm lại chú Bờm năm nay phản động-->phạt[-x

10 ngày? Ôi thế còn gì là đời em nữa, đã send được cái gì đâu.
Ví dụ bây h mình app bằng common app online mà gửi supp đến sau deadline thì có bị tính là muộn không?

tốt 1st là meo hỏi ad office của nó í....còn tùy thuộc vào trường màh :D:D:D
với cả....cái này hơi khó evaluate....nhmuh tự mình xem xem mức độ confident thế nào ^____^.....chỉ cần 50% confident với thực sự committed với trường thì tội gì....giv it a try !! ^-^

----------

ahhhhhhh chị thêu là chị tao gặp ở US amb :D:D:D tao ek nhớ tên chị í là thêu....tại chị í làm tao choáng ngợp bởi cái record kinh khủng :-&:-&:-& tao quên cả tên chị í :D:D:D yale với hav chứ !!!!!!!

hôm đấy còn có cả 1 chị bạn chị í....1550 SAT....^____^ 2 chị tranh nhau chóng ngợp tao ^_____^

----------

ahhhhhhh chị thêu là chị tao gặp ở US amb :D:D:D tao ek nhớ tên chị í là thêu....tại chị í làm tao choáng ngợp bởi cái record kinh khủng :-&:-&:-& tao quên cả tên chị í :D:D:D yale với hav chứ !!!!!!!

hôm đấy còn có cả 1 chị bạn chị í....1550 SAT....^____^ 2 chị tranh nhau chóng ngợp tao ^_____^

Ví dụ bây h mình app bằng common app online mà gửi supp đến sau deadline thì có bị tính là muộn không?
Mình thấy là phần lớn các trường thì common app supplement đều có thể gửi online. Mình nghĩ là tối 31/12 khi mọi người đón giao thừa thì bạn gửi vẫn còn kịp, vì deadline là 1/1 là theo giờ bên Mỹ cơ mà.

ừa, nói chung là hầu hết các trường post mark là 1 tháng 1. Mà chậm mấy hôm có sao, nếu họ thích mình rồi thì cái đấy cũng chẳng còn quan trọng nữa. Hồi tớ gửi cho Georgetown phải chậm đến 5 ngày mà bọn nó vẫn accept đấy thôi. :)>-

nếu muốn gửi FEDEX hoặc TNT thì lên IIE nhờ các chị gửi, vì họ kí hợp đồng account với TNT nên instead of 800k, you only have to pay 300k :D

NGuyễn Thanh Hương đã viết:
Em thử ra bưu điện Bờ Hồ hỏi cụ thể. Chị nhớ là hồi trước chị dùng EMS, rẻ hơn DHL, Fedex... mà thời gian cũng tương tự, tuy nhiên ko track package online được. Fedex hình như là dưới 500g thì là khoảng 300,000 nghìn
Bùi Diệu Linh đã viết:
Hi`, chị Hương nói trên cả đúng

Đúng là trên cả đúng thật, tận 1000 lần liền :p

Cách hay nhất là nếu có người nhà hoặc người ở Mỹ, gửi tất cả đám hồ sơ đấy sang một package mất khoảng vài trăm nghìn, lại còn là gửi nhanh nữa, sau đó nhờ người bên đấy chuyển giúp đến trường, tất cả mất độ trên dưới một tuần :D

Anh Toàn cứ bắt bẻ em, chán:-$ Chả là ngày xưa em nghe chị Hương nói trên VA là EMS rẻ hơn nhiều mà cũng ko chậm hơn mấy (may quá em đọc được bài ấy, suýt mất toi 500K:)), thanksssssssssssssss chị Hương!)

----------

Chị Lan ơi có vụ này thật ko đấy?
@ everyone: bạn nào gửi thư thường cho tớ hỏi mấy ngày thì đến nơi? Bưu điện HN có trò thư bảo đảm đi US ko ấy nhỉ?

hôm nay vừa gửi hết package xong,fedex,48$/cái discount 40% xong lại có 16% phụ phí "Xăng dầu" vị chi là 33.4$ 1 cái ,dc cái nhanh sáng thứ 2 tuần sau giờ Mĩ sẽ đến nơi

như chú Bờm là hay nhất,bố xách tay sang Mĩ xong gửi air-mail trên đất Mĩ rẻ vãi mà lại nhanh :D

có vụ đấy thật... tất nhiên em fai nói các chị ở IIE giúp chứ ko fai bảo em nghe 1 chị ở HAO bảo thế :D

Ê Cộng ơi, cái fedex đấy nó nằm trên đường nào thế, mà 48$/cái mà có 3,4 ngày đã tới rồi à, rẻ hơn EMS.

48$ là khoảng 730 000 đấy bạn Việt Anh ạ. Không rẻ hơn EMS đâu. Nếu mình nhớ không nhầm thì EMS có 250 000 thôi (khoảng 16$).
Mà EMS là nhanh nhất rồi, các anh chị bảo nó nhanh hơn cả DHL và Fedex nữa (không hiểu tại sao).

Back
Bên trên