03-06 chọn trường đi!!!

Lê Bá Nam Anh đã viết:
Đây là list của bạn Minh Trang lớp tôi.
1.Oberlin
2.WPI( chết thằng Cộng)
3.Bowdoin
4.Lehigh
5.Bates
6.Amherst
7.University of Chicago

Toàn trường khủng

Ôi ôi Minh Trang apply Amherst kìa :eek: !!! Dreamschool của tôi :x:x:x. Minh Trang cố gắng vào Amherst đi, có chị Phương cool lắm, đỉnh cực mà lại hay nữa :x, tớ quý chị ý lắm. Mà dân Việt ở đó mới có 4 người thôi :).

Năm sau mình mới apply nên cũng chưa có list rõ ràng, nhưng chắc chắn là Amherst và Bowdoin (vì đã lỡ gửi điểm toe cho 2 trường đó :)) ). Định cả Lafay nhưng nghe kể chuyện về chị Thanh Hương và thức ăn ở đó --> nản :D (gì chứ ở đâu ăn ko ngon thì ko ở nổi [-x). À chắc cả Midd và Colby nữa (Davis mà :D)

WPI bắt contribute nhiều lắm...năm ngoái mấy đứa được nhận đều phải contribute at least (11K).
@Khánh: nộp Brigham Young Campus nào thế
John Hopkins: tough choice... one Vnese American was killed over there last 2 years. :D Good Medical school
Thế là có 2 chú nộp Wabash cơ à :D
@các em: ăn ngon thì nộp Dickinson...

Chỉnh sửa lần cuối:
tình hình cái MIT

2 SAT2 và Toefl,no SAT :))

1 long essay and 2 short,but bọn nó chả đưa lên topic or câu hỏi là gì cả 8-}

interview là cực cực preferred,tỉ lệ người tham gia interview được admitted gấp gẩn 4 lần tỉ lệ người kô interview được admitted ..

Đặng Thu Hường đã viết:
Định cả Lafay nhưng nghe kể chuyện về chị Thanh Hương và thức ăn ở đó --> nản :D (gì chứ ở đâu ăn ko ngon thì ko ở nổi [-x).

:eek: Sao em :eek: ai nói xấu gì Lafay thế :eek: :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
@anh Hiếu: Em nộp EA Wabash rồi anh đã tính chưa :D
@Khoa: con Hường sang học UWC 2 năm nên năm sau là apply cũng các em đấy :D Be careful :D
@chị Ly: Girls ở Lafay được đánh giá là B+, khá cao so với các top LAC :D Nhưng Middlebury tận A- :D

WPI bắt contribute nhiều lắm...năm ngoái mấy đứa được nhận đều phải contribute at least (11K).
Thật ạ? Sao em thấy nó cho cũng nhiều mà. Admission rate của nó cũng khá cao 75%.
@VL: ừ, essay của nó tởm lắm, nhưng tôi đã có 1 ý tưởng :D
Nhưng mà tôi vẫn thích Oberlin nhất :x
@Bờm: trường Kenyon mà ông bảo là safety à. 8-}

Hồ Lê Việt Long đã viết:
@chị Ly: Girls ở Lafay được đánh giá là B+, khá cao so với các top LAC :D Nhưng Middlebury tận A- :D

Ranking này ở website nào thế em Long ;;) :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
www.collegeprowler.com chị ạ :D Site này tập hợp toàn ý kiến, ranking, rating của US current students ở chính trường đó :D
Nó còn bảo nghe nói ở Lafay có vẻ smoking và drug scene khá phổ biến 8-}

Anh Hiếu : Em định nộp Brigham Young ở Hawaii :))
Dickinson làm sao hả anh? :D Em cũng thích Dickinson (có trong list của em từ đầu), nhưng có vẻ Dickinson thích ED applicant hơn và sẽ cho nhiều aid hơn.
2 chú nộp Wabash chắc là em và VLong hả ?

Bạn Minh Trang ơi, điểm SAT và TOEFL thế nào thế? Tớ còn liệu liệu Bates.

Lê Ngọc Ly đã viết:
:eek: Sao em :eek: ai nói xấu gì Lafay thế :eek: :-?

Hà hà, chuyện là con Linh bạn em nó học ở bên Sing, nó là em chị Lưu Trang học cùng lớp với chị Thanh Hương (chị Trang cũng đang ở Sing). Nó kể là hôm chị Thanh Hương qua Sing chơi (hình như transit ở đó :-?) đi ăn cùng với hai chị em nó mà những món chẳng ngon gì chị ý ăn một cách rất...ngon lành và khen là thế còn hơn ở chỗ chị ý :D. Chỗ chị ý là Lafay mà :D.

Thế thật ra là thế nào hử chị Ly :-/. Đồ ăn thức uống bên đó có ngon ko? Chị có bị sụt cân nào không? May em ở Hongkong được ăn ngon chứ như thằng Đức đi Ấn Độ sụt mất 6 cân thì ...8-} (nó kêu ca suốt ngày cà chua với súp lơ :D)

Mấy bác thì SAT2 rồi cho em hỏi với, IIC có dùng nhiều đến graphing cal ko? Chứ ở trong quyển barron có nhiều con GC active lắm, có mấy con nó còn ko thèm giải cách thông thường cho mình nữa chứ.

Dick(inson) hình như là number one kitchen (canteen) in the US hay sao ý mà... thấy ngày trươc thằng Duy nó khoe anh thế.
Cả thằng Long là 3 chú rồi :D... còn một chú đang exchange bên này thấy cũng bảo nộp Wabash.

Ngoài thằng Long ra, những thằng còn lại là những thằng nào hả anh?

Back
Bên trên