03-06 chọn trường đi!!!

chết do truck đâm ở nEw York (lên đấy chơi May Day thì phải)

ông Khiêm đang làm master ở đâu ý mà chứ ra khỏi mac đúng năm ông bị die này đến

vậy hả anh Long? tại em đọc ranking + nghe các bác bên kia chỉ nhắc đến PAA :D PE thì thấy ranking tổng hợp tít dưới --> không apply luôn.

tình hình trước mắt thì là như thế. anh Hoàng Long comment giúp cái list của em được không ạ? em cám ơn.
Deerfield là first choice. then Hotchkiss - second choice. sau đó là 3 trường còn lại, Cushing là safety

-----

anh Vịt Lộn linh ta linh tinh [-x\

-----

ơ thế em quen chị Hường ở đâu nhỉ? :eek:

Đề nghị em nói rõ Long nào :D
Mà đấy là anh nói thật, chính em còn bào học prep bị nhồi như vịt còn gì :))

Long là anh Hoàng Long rồi :)) Còn mày thì em Nga gọi là Vịt Lộn, không thấy à :))

@Em Nga: Hình như chị chẳng học chung lớp nào với em cả :-? Chị hồi trước có học thầy Nghiêm và Neo :D nhưng chắc là trong các lớp đó ko có em đâu nhỉ :-?

Trông bạn Hường dạo này tuyển quá nhỉ?

Nhờ có thông tin của anh Hiếu mà em đã nghĩ ra một ý tưởng luận của Dickinson :D Thanks anh nhiều nhiều nhé. Anh cho em địa chỉ liên lạc với bạn anh đang học Dic được không?

Trong mấy prep schools anh tham quan hè vừa rồi cho em anh thì Exeter là hay nhất. Không biết ranking nói gì nhưng facilities của Ex thì rất ấn tượng, ăn đứt cả một vài LACs, còn mấy học sinh và thầy giáo thì cực kỳ friendly và intellectual. Như anh Long nói, Exeter là feeder cho Harvard, Andover là Yale, ngoài ra thì Deerfield thì nghiêng về Pton. Tại sao feeder như vậy thì phải nghiên cứu thêm về history và quá trình phát triển của mỗi trường. Tất nhiên là cũng có Exonians vào Yale & PTon và vice versa.

Int'l students apply vào những prep school này rất khó vì diversity campaign của bọn này không aggressive như mấy trường đại học. Nhưng cứ give it a try, vì nếu vào được thì coi như yên tâm về college. :)

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Does it mean that ONLY Mr. Khiem can enroll in Maca ALIVE :)) ?
Mac đông Việt phết đây hình như Mac'08 cũng có đến 2,3 người trừ ông đã die kia (ông này cũng '08)

Những ai ED nhểy, 15 ngày nữa có kết quả rồi đấy 8-}
Admission có thông báo trước 15 bao giờ ko nhỉ ?

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Hình như Maca và Lafay đông Việt nhất thì phải :-?

Sai rồi em ạ :D Nhiều Việt nhất phải là Wesleyan ( Trường anh Toàn đang theo học ý ^^ )

Ở Lafay hiện giờ có 5 chị, gồm 3 chị như các em đã biết :Chị Lan, chị Hương và chị Ly :D :D và 2 chị Việt kiều tên là Liz Thảo và Ngọc Anh ^^
Encourage tất cả các em apply vào Lafay :D

HIhi, tui ED này. Chắc là Dartmouth sẽ thông báo sớm hơn 15, cầu mong tin lành 0 thì ảnh hưởng thi học kì lắm

Trời ui, chị Ly đừng xui mọi người thế chứ. :D Để càng ít người apply lafay càng tốt chứ :D Cơ hội càng cao cho em.

ED to a top college would be different :) The fin aid budget is always limited but they're always looking for best students

:d ED chắc chỉ có 2 cái lợi :
1 là cơ hội nhiều hơn,
2 là biết kết quả sớm hơn...

Nguyễn Việt Hà Ph­ương đã viết:
:d ED chắc chỉ có 2 cái lợi :
1 là cơ hội nhiều hơn,
2 là biết kết quả sớm hơn...

Thì trong application process còn cần cái gì khác nữa hả Hà Phương? :))

Thì dĩ nhiên là còn cần tiền nữa chứ sao:D
Ví dụ như Wellesley, chả đứa nào nghèo apply ED cả vì nếu app. ED thì nó ko cho tiền.

Back
Bên trên