03-06 chọn trường đi!!!

Đặng Thu Hường đã viết:
Hà hà, chuyện là con Linh bạn em nó học ở bên Sing, nó là em chị Lưu Trang học cùng lớp với chị Thanh Hương (chị Trang cũng đang ở Sing). Nó kể là hôm chị Thanh Hương qua Sing chơi (hình như transit ở đó :-?) đi ăn cùng với hai chị em nó mà những món chẳng ngon gì chị ý ăn một cách rất...ngon lành và khen là thế còn hơn ở chỗ chị ý :D. Chỗ chị ý là Lafay mà :D.

Thế thật ra là thế nào hử chị Ly :-/. Đồ ăn thức uống bên đó có ngon ko? Chị có bị sụt cân nào không? May em ở Hongkong được ăn ngon chứ như thằng Đức đi Ấn Độ sụt mất 6 cân thì ...8-} (nó kêu ca suốt ngày cà chua với súp lơ :D)

Em Hường không tinh ý gì cả [-x Chị Hương being polite thôi [-x :D

Thực ra là đồ ăn ở đây rất delicious :D :D Hình như chị không bị sụt cân đâu, hình như là lên 1 hay 2 cân gì đấy, chị cũng không rõ lắm :D Em Hường năm sau có gì apply vào Lafay đi :D :D

@Em Long: Em nghe ai nói vớ vẩn gì thế [-x Chị học ở đây thì không hỏi [-x
Mà về vụ Girls thì theo chị B+ là ổn rồi ;;) Hoa thơm mà có chủ rồi thì...;;) :D :))

Chỉnh sửa lần cuối:
bọn Maca năm ngoái reject nhiều VN quá, năm nay đã định chơi rồi, cuối cùng thôi

@Chị Ly: Oan em quá :( Đấy là bọn current students ở Lafay nó nói thế :( Vả lại chỉ sợ vào Lafay em ko ngắt nổi hoa nào chứ girl ranking cao mà để làm gì :D

Em Nga ko chơi Phillips Exeter hay Suffield à

anh Long nhầm rồi :) PE không tốt đâu. trường nổi tiếng là Phillips Andover cơ. trường này là số 1. số 2 là Milton. nhưng sau một hồi suy xét thì bỏ cả 1 trường. PE có trên 1000 học sinh --> không phải mô hình private boarding school bé bé mà mình đang hướng đến. in addition, bọn học ở đây cạnh tranh với nhau điên cuồng, em rằng bản thân không chịu nổi, nhất là khi mình là the only Vnm đã phải nỗ lực lắm rồi, sợ là nếu mình học không bằng chúng nó thì lại ... :( acceptance rate cũng thấp, ngang với những trường có body nhỏ hơn nhiều lần. Milton cũng bỏ vì ... mãi không nhận được form của nó, website bị lỗi :D

final list là cái trên kia thôi. perhaps là thêm Brooks School nữa.

Đặng Thu Hường đã viết:
Mày thích Brandeis hả Quỳnh Phương? Trường đó cũng tốt nhưng lắm các anh Jewish lắm :)) 40% or so --> lọt vào mắt xanh của anh nào thì phiền lắm :))
Công nhận. Em thằng Fudge học ở Brandeis:X:X:X:X:X
Ủa, mà Jewish thì seo?:-? :-? :-? 8-| . Zai Jewish hơi bị được đấy chứ:p;;):X:*
:p (câu bài tí)

Giai Jewish thi cũng ko sao thật (đa số là Israel, ở trường tao có một anh Israel nhưng mà homo :D). Nếu bọn mày ko thấy học một trường full of một thể loại nào đấy ko có vấn đề gì thì ko sao :D (chứ trường tao đông Hồng kông tao cũng ko thích lắm)

@Chị Ly: Em cũng thích Lafay :). Hình như ở đó đông dân UWC lắm à ? Với cả xem tình hình năm nay Lafay nhận bn người Việt đã :-?

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
anh Long nhầm rồi :) PE không tốt đâu. trường nổi tiếng là Phillips Andover cơ. trường này là số 1. số 2 là Milton. nhưng sau một hồi suy xét thì bỏ cả 1 trường. PE có trên 1000 học sinh --> không phải mô hình private boarding school bé bé mà mình đang hướng đến. in addition, bọn học ở đây cạnh tranh với nhau điên cuồng, em rằng bản thân không chịu nổi, nhất là khi mình là the only Vnm đã phải nỗ lực lắm rồi, sợ là nếu mình học không bằng chúng nó thì lại ... :( acceptance rate cũng thấp, ngang với những trường có body nhỏ hơn nhiều lần. Milton cũng bỏ vì ... mãi không nhận được form của nó, website bị lỗi :D

Em Nga máu đi Mĩ nhỉ :)). Theo chị là em cứ đợi hết 12 đi, ở nhà chơi cho sướng :)), ở nước ngoài học thực sự, vất vả đấy em ạ, ko như mơ đâu [-x, đi sớm là khổ sớm :)) (nói thế thôi chứ ở nhà có nghe thủng lỗ tai ra vẫn sồn sồn đi bằng được :)) ). Hay đợi đến 11 apply UWC hả em :D (đằng nào rồi cũng đi Mĩ, chẳng qua biết thêm một nước trước nước Mĩ thôi :D ), chơi thêm 1 năm ;;)

Mà cái mà em sợ ý : mình là the only Vnm, với cả phải cạnh tranh với chúng nó thì chị đang nếm trải đây :)). Cũng thú vị lắm :))

mãi mới nhớ ra chị Hường mà anh Việt Long nhắc đến là cái chị Hường mà mình quen :)) hồi trước em với chị học cùng lớp tiếng Anh nhỉ :eek:

máu đi Mỹ chỉ vì "bị" học điên cuồng :D hè vừa rồi đi mà đã mệt gần chết. "học hết tốc lực" :D super cool! hồi đó cũng the only Vnm, chiến đấu điên cuồng, cuối cùng thì thành quả thật đáng tự hào :D cực kỳ xứng đáng với những nỗ lực mình đã bỏ ra :)

goodluck then, sis!

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:

3 trường em nói đều là boarding school nổi tiếng ở đây. nhưng mà nói là Exeter không tốt là em sai rồi. Exeter là rival school của Andover nhưng Exeter là trường nổi tiếng hơn ở Mỹ. Nếu như ở New England ai cũng biết về mấy trường này thì trên toàn nước Mỹ Exeter là trường nổi tiếng hơn. Exeter là feeder cho Harvard, Andover là feeder cho Yale.
Còn chuyện cái nào số 1, cái nào sồ 2,3 thì làm sao mà em biết được? em lại đọc ranking à?

Chỉnh sửa lần cuối:
@anh Hoàng Long: Thật ra trên boardingreview có ranking SAT thì Exeter là nhất :) Nhưng em cũng ko tin mấy cái rank đấy lắm :)
@em Nga: sang Mỹ là béo lên nhiều đấy :)) hãy xem xét bản thân trước khi quyết định em ạ, đừng để như bạn hotboy Việt Đức :))

Hơ hotboy Việt Đức làm sao hở V.Long?
Hix, bạn Cộng ơi, thế tại sao cái đứa ở Maca nó bị chết? chết rét à :-ss

Tao nghe thằng Cộng nói rồi .Ra đường bị ô tô đâm chứ có liên wan gì đến Maca đâu

@ Em Nga: lớp tiếng anh nào nhỉ :D? Với cả summer school mà cũng học điên cuồng hử em? R u sure u want to? Chị thì chị vẫn thích chơi hơn em ạ [-x

Chỉnh sửa lần cuối:
Chết thật ý chứ đùa đâu :D
Nguyên do là đi ăn bị truck đâm trúng thì phải :( Khổ anh ý thật :(

Hell 8-}
Nhưng nghe đâu Mr Khiêm (con Mr Khôi) vẫn ở đó hay sao ý mà :-?

ở đó làm zì ông ý học xong lâu rồi mà :-? mà ở đó thì mình có được tăng acceptance rate ko hả mày :))

Back
Bên trên