03-06 chọn trường đi!!!

Thế anh hỏi em Nga, cái gì dẫn đến em đến cái kết luận là anh 0 đọc cái bài essay đó với 1 thái độ công bằng khách quan. Em nói xem nào. Em biết gì về anh mà bảo anh 0 khách quan, thế cứ chê cái gì em nghĩ là hay thì em cho rằng người đây 0 khách quan trong lúc đọc ah. Cái thứ 2, 0 ai nghĩ những lời nói của anh trong cái forum này là offesive cả, có mỗi em thôi, suy nghĩ lại đi. Thứ 3, anh chẳng việc gì phải đánh bóng mình hay là bình thường hóa ai cả, ai giỏi người khác khắc biết, anh chưa bao h nói là chị chi mai 0 giỏi cả, còn nếu bọn anh có giỏi để thành cái motivation của em hay 0 thi anh cũng 0 care mà anh cũng chẳng cần. Cái thứ 4, anh từ đầu đến h chưa nói gì mà offend em cả, còn em thì liên tục đề cập đến việc anh offend chị Chi MAi. Thế anh đề nghị em xem lại mình xem trong 2 bài post em offend anh mấy lần rồi. Nào là ghen tị, nào là khinh khỉnh trịch thượng, nào là hèn. Xem lại mình đi rồi hãy nói em nhé

Chỉnh sửa lần cuối:
Em Nga à,anh có mấy ý kiến thế này:
Thứ nhất,em nghĩ em là ai mà phê phán Nam Anh như vậy?Anh thấy em còn thiếu cái gọi là lễ phép tối thiểu đối với người hơn tuổi đấy,nên sửa cái đấy đi trước khi công kích người khác.
Thứ hai,'cannot see anything that stands out' - cái này mà em bảo là nghe hèn hèn à? Nam Anh không có ý định phủ nhận giá trị của bài viết của chị Chi Mai,nhưng anh ấy đang đóng vai trò là một người nhận xét đơn thuần thôi kia mà.Đã nhận xét thì có khen và có chê là thường tình,hơn nữa em chẳng phải người viết bài essay đó,người ta khen hay chê thì liên quan gì đến em?Mà nếu em thấy nó là hay thì em phải chứng minh nó hay ở chỗ nào ,chứ bảo vệ quan điểm bằng cách công kích con người của người khác như thế mới nghe hèn hèn em ạ.

:)) Em Nga nói gì mà quẩn thế, em áp đặt cho bọn anh khủng khiếp thế. Cái trình độ cảm thụ câu chữ của bọn anh nó chỉ đến thế, mỗi người có 1 ý kiến riêng. Cùng 1 bài essay có người thấy hay có người thấy "nothing stands out" đấy là ý kiến riêng, nó ko mang tính offensive gì cả (như VA đã nói), còn anh nghĩ em thần thánh hóa Ms Chi Mai quá như 1 con chiên điên dại vì chúa rồi. Thế thì anh thành thực khuyên em phải đọc cái quyển Da Vinci Code đi cho nhanh :D

Em cứ cho rằng ko thấy essay của Chi Mai hay là do "trình độ cảm thụ câu chữ ko tinh túy" sao :)) Anh thì chưa thấy có cái thể loại gì mà đọc lên cả nhân loại khen hay cả, có lẽ do loài người mình ngu quá em nhỉ :(
Em cứ bảo em ko áp đặt ý kiến của mình mà anh thấy cả bài em post áp đặt quá đấy :))
Thêm nữa là khi nói năng với người lớn hơn đừng có sarcastic kiểu đấy

Thôi Nga ơi ---- mấy đứa đấy nói thế là đúng rồi, nặng nề quá làm gì mày. Mày làm tao nhớ lại hồi xưa tao với mày tổng chửi TW quá :D.

Hồ Lê Việt Long đã viết:
@QP: Con dở hơi này thích hát thì ra chỗ khác :))

Đấy, để tao hát thì mọi chuyện sẽ không tiếp tục lằng nhằng thế này.

Chỉnh sửa lần cuối:
Khổ thân em Nga:D chẳng qua là em ý cũng muốn bảo vệ trình độ thẩm thấu văn chương của mình thôi mà!
Em Nga có hỏi về khung của 1 successful essay. Tuy là chị không sành điệu về application process như các anh Bờm, Vịt Lon nhưng mà có cái link này em xem tham khảo ;)
http://www.princetonreview.com/college/apply/articles/process/EssayBook3.asp ("what makes a good essay" by Princeton)

Thôi, 0 cãi nhau ỏm tỏi nữa, bỏ qua đi. Quay lại topic. Sau mấy ngày reconsider cái school list, this is my final

1.Princeton
2.Brown
3.Duke
4.Harvard
5.Colgate
6.Bates
7.Cornell
8.Bucknell
9.Franklin&Marshall
10.Wesleyan
11.Brandeis
12.Haverford
13.Tufts
14.Upenn or Grinnel

:-w sao tự dưng đụng hàng Brandeis thế này
Ông được Dartmouth thì vào luôn Dartmouth nhé, đừng bon chen các trg` khác nữa :D cầu chúc cho ông vào đc Dartmouth, thật lòng đấy :D

Mày thích Brandeis hả Quỳnh Phương? Trường đó cũng tốt nhưng lắm các anh Jewish lắm :)) 40% or so --> lọt vào mắt xanh của anh nào thì phiền lắm :))

dạ, quan niệm của em là em chỉ chọn những trường mà nếu nhận em thì em sẽ đi học thôi ạ, Còn nếu trường nào mà em thấy em có nhiều cơ hội vào nhưng em biết là nếu nó nhận em cũng sẽ 0 đi học thì thôi, em cũng chẳng chọn.

----------

mà chú khánh râu thì toàn hô hào mọi người post list, đã thấy chú post gì đâu. Applicant nam nay cũng khá, sao 0 ai post them thế

Bờm mơ ngủ à? Post lâu rồi mà?

Phạm Duy Khánh đã viết:
My list :

1. Lafayette (ED1 - chờ kết quả)
2. Bates (ED2 - nếu có)
3. Wabash (EA đợi điểm là đủ luôn hồ sơ)
4. Wesleyan :)
5. Dickinson (Thích lắm nhưng mà thỏa thuận mất rồi - RD thôi)
6. Brigham Young (Tiền học và tiền ăn ở ... đúng là trường dòng có khác)
7. Duke :D làm một phát to chứ, không lại hối hận
8. Whitman - zzz
9. John Hopkins - zzz
10. Washington and Lee - zzz

Bây giờ có thêm một trường rất mới nhé.
11. SMU

Còn trường NUS và NTU nữa đó, rất đông người apply. Hàng năm nhận cũng khá đông.

thế hình như ku Khánh đấu với Lúng lớp tớ rồi :D

*ngu* zai Jewish thì làm sao hả Hường :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Ừ, chọn SMU vì SMU lấy SAT làm cơ sở xét tuyển, nhân tiện thêm một trường, chả tội gì. Điểm chác hơi thấp nên cũng bi quan quá.

Đây là list của bạn Minh Trang lớp tôi.
1.Oberlin
2.WPI( chết thằng Cộng)
3.Bowdoin
4.Lehigh
5.Bates
6.Amherst
7.University of Chicago

Toàn trường khủng

Đây là list của bạn Minh Trang lớp tôi.
1.Oberlin
2.WPI( chết thằng Cộng)
3.Bowdoin
4.Lehigh
5.Bates
6.Amherst
7.University of Chicago

Toàn trường khủng

Bạn MTrang chơi Amherst cơ à :eek: Trường khủng, essay cũng khủng 8-}

bon chen tý :D cũng school list :">

1. Deerfield Academy
2. Hotchkiss School
3. Groton School
4. Governer Dummer Academy
5. Cushing Academy

thuần private boarding ... highschool :D

-----

p/s: vụ essay. nói đi nói lại không khéo thành nói dại :"> mà cũng có giải quyết được cái gì đâu :D em cũng dừng. thật lòng chúc các anh chị được nhận vào first choice của mình >:-D<
con dại đừng so sánh lung tung [-x một thời con trẻ của tao của mày :"> bây giờ ... "nhớn" rùi :> có giống nhau đâu :D thế tình hình mày thế nào rồi dại?

Back
Bên trên