03-06 chọn trường đi!!!

policy của west point :( :be a U.S. citizen at time of enrollment (exception: foreign students nominated by agreement between U.S. and another country).
bây h mà có agreement của dept of security giữa 2 nước có phải hay kô :( =((

các bác mách em trường nào engineering tốt với,bây h cứ đi mò major trên collegeboard mệt quá :(

Phương án 2 là kiếm trường nào coed với Middle -> chạy sang hưởng sái :D

Thế bạn Phương biết trường nào mạnh về Business or Finance ko :D :-?
Ko biết kiểm toán có phải là một ngành hay ho ko nhỉ :D Tớ có một ông anh làm kiểm toán, thấy công việc của ông ý có vẻ khá là hấp dẫn và hậu hĩnh nữa ;;)

Chào mọi người, tui la bờm, vì 0 có ACC nên phải dùng tạm cái này. Hiện tui chưa narrow down dược cái lít trường,nhưng đại loại là thế này:
1.Dartmouth(ED)
2.princeton
3.Upenn
4.Duke
5.Harvard
6.Carleton
7.Macalester
8. Tufts
9.Wesleyan Uni
10.Braindeis
11.University ò Texas Austin
12.Hobart and William Smith
13.Colgate
14.Hamilton
15.Brown
16.Oberlin

sao cái list của thằng bờm trải dài từ hạng inordinately competitive đến really competitive thế 8-}

Hoàng Thu Hà đã viết:
Chào mọi người, tui la bờm, vì 0 có ACC nên phải dùng tạm cái này. Hiện tui chưa narrow down dược cái lít trường,nhưng đại loại là thế này:
1.Dartmouth(ED)
2.princeton
3.Upenn
4.Duke
5.Harvard
6.Carleton
7.Macalester
8. Tufts
9.Wesleyan Uni
10.Braindeis
11.University ò Texas Austin
12.Hobart and William Smith
13.Colgate
14.Hamilton
15.Brown
16.Oberlin
gần đủ ivy league rồi 8-}

công nhận Bờm đô quá lại còn trùng của mình khá nhiều nữa chứ :)) fen này ở nhà rồi chứ còn mong muốn đi US gì nữa đây competitive quá trời 8-}

May mà mình tránh xa cái lũ National Univ với chả Ivy League :D
Iem là iem cứ LAC thoai :D

Mà sao thằng Bờm lại apply Colgate :argue:
Chết cha mình vừa cho nó xem Colgate supp essay xong :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Việt long à, cảm ơn ông đã cho tôi xem cái essay nhé. Tôi đã nẩy ra 1 ý định khá hoành tráng cho cái essay của tôi. Tôi sẽ viết về sự dối trá của bạn Hồ Lê Việt Long trong quá trình apply. Bài này cong nhận sẽ rất hay đấy. NÓi đùa thôi chứ, trong lít chưa chắc đã apply mà.

Hồ Lê Việt Long đã viết:
May mà mình tránh xa cái lũ National Univ với chả Ivy League :D
Iem là iem cứ LAC thoai :D

Việt Long có Harvard với Yale mà :D

Mà mọi người chọn trường kiểu gì đấy?Tôi chưa biết làm thế nào cả :((

Trong handout VA có đấy :D hôm đấy Hiệp có lấy đc bản nào ko? :-/

Này chú Bờm đừng có mà bon chen nhá:D
Harvard với Yale là do ông anh tôi bắt tôi apply chứ tôi cũng ko mong đợi gì nhiều ở 2 trường đó :D

Lê Thu Phương đã viết:
nói thật với mọi người là mtHolyoke tuy campus đẹp như hogwarts nhưng middle of nowhere, ngòai học ra chẳng có gì để chơi =(( no shopping no movie ..
uh đúng roài chán lắm chán lắm chả có gì đâu =))=))
đùa chứ ở mt holyoke có cái holyoke mall với cả 1 cái movie theater ngay đấy mà campus có fare-free bus system tới northampton và amherst, thik đi đú lúc nào chả được..:D:D:D
môi trường học yên tĩnh thoải mái, ko bị phân tán tư tưởng :| :|
nói chung la ko middle of nowhere kiểu như in the middle of a corn field là được :))

Back
Bên trên