03-06 chọn trường đi!!!

A, bạn phương ơi ,unfortunately, 2 cột trên của cậu trùng nhiều với tớ quá , chỉ ko trùng vài trường thôi :-s
trời ơi đánh nhau rồi 8-|
cho tớ hỏi 1 câu stupid nhé , làm thế nào bít là trường đấy generous hay k ? :-/
PS: dickinson k generous lém đâu , thick con nhà giàu thôi

@Các em zai: Wabash rank 6 trong financial aid rank đấy. Các chú apply được nhận xin bao nhiêu cho bấy nhiêu. Năm ngoái anh đúng là thế mà :D

Nguyễn Lan Anh đã viết:
A, bạn phương ơi ,unfortunately, 2 cột trên của cậu trùng nhiều với tớ quá , chỉ ko trùng vài trường thôi :-s
trời ơi đánh nhau rồi 8-|
cho tớ hỏi 1 câu stupid nhé , làm thế nào bít là trường đấy generous hay k ? :-/
PS: dickinson k generous lém đâu , thick con nhà giàu thôi
hình như anh Quang Minh tin 0205 là enroll Dickinson :D

Hix nhưng anh ơi wabash trường nam sinh ko có nữ chẳng đa dạng phong phú gì cả :p
@ VL : Trừ những trường kiểu chỉ cần apply mà cha mẹ ko trả nổi là full luôn như Harvard hay Yale thì chắc còn lại MountHolyoke cho cũng khá nhiều mày ạ :D

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Thằng này định vào US Military Academy à :D
Cẩn thận lại là Military Engineering, ngồi lắp ráp nghiên cứu súng đấy :))
mechanic hoặc nuclear engineering thôi (cái nuclear hình như hơi khủng quá :))) chứ military gì :)) học military eng kô biết có được học về xe tăng đại bác kô :))
mà đọc kỹ thấy cái US military academy nó ghi là student của trường được coi như thuộc US army luôn,thế tốt nghiệp xong sao về VN được đây :))

thê mà chú cứ khuyên con Phương em anh nộp Mt. Holyoke...

Ai nói với chú là West Point nhận intl students?

Chỉnh sửa lần cuối:
ứng cử viên hơi bị nặng kí cho Mtholyoke có bạn Giang mơ - nằm trong diện sibling của Mt's student, hơn nữa vừa rồi rất thân thiết và có ấn tượng rất tốt với chị Trang adcom Mt. Mt Holyoke còn là 1st choice của bạn ý.
Đáng e dè đấy ^_^

Thế cơ à :-?
ANh Hiếu ơi adcom Wabash có sang VN ko :D Colgate thì ko roài :(

Hehe, tại em tưởng bạn Phương bạn ý ko màng chi đến nam sinh :))
Năm vừa xong a1 trường mình có đến 3 chị được nhận vào Mt Holyoke cơ mà :D

Bà Trần Dương được nhận vào cả Colgate cơ:D Nhưng chả hiểu sao lại nhảy sang Mt, làm ông anh tao khóc mất mấy ngày :))

Quên Middle đi, nó có policy ưu tiên đặc biệt cho UWC, năm sau có 2 chị graduate từ UWC gần như chắc chắn vào Middle nên chả ai chọn Middle nữa cả -> ông ko bị đụng hàng đâu :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Ặc ặc thế à, mình ill-informed về cái vụ UWC này quá, thôi chọn trường khác

Bây giờ tao vẫn còn đang mông lung chưa hiểu major của mình sẽ là gì vì thế vẫn chưa quyết định xong các trường sẽ apply được 8-} Quan trọng phết, liên quan đến cả phần đời còn lại :D Có ai có ý kiến đóng góp gì cho em ko ạ :D Có ngành nào hấp dẫn và năng động ko ạ :D

Cứ vào đại học rồi chọn ngành sau :D
Các anh chị hôm VA bảo thía mà lỵ :D

1% foreign-born students ở West Point muh chú nào viết ở trên toàn bọn Virgin Island, Dominican, Peru hay Venezuela thôi, làm gì có chính sách nhận Intl. Muh học West Point thì ra trường thì chắc chắn cả career sẽ phải làm trong U.S Military, tiền bạc béo bở thật nhưng dễ toi lắm. :D

Còn Bates thì sao :-? từ nãy h chả thấy ai có ý định Bates :-? lại có vấn đề j ah?

Back
Bên trên