03-06 chọn trường đi!!!

thanksgivin thì chắc lên NY khoảng 3 4 ngày gì đó
Xmas mua vé lên NY rồi nhưng chưa quyết định có đi ko nữa :D

@Thắng: thanxgiving btown đi.
Cộng: Thanxgiving btown còn NY là xmas.
@Linh: tôi có rồi. Tiền nong chưa rõ nhưng nói chung cố gắng hạn chế mức tối thiểu

nói thế thôi chứ trông mặt gian vl :))
tình hình là mọi người tụ tập vui vẻ quá :( tao học kì sau mới có việc làm mới kiếm được tiền, h lên Chi còn kô có tiền để đi ><

Ở NYC có bubble tea ngon lém :X mỗi tội 3.5$/1 cốc
Nghe nói ở Boston còn có chè thập cẩm với cả chè Thái cũng ngon nữa ;;)

@cộng: China town lẩu hết chú ạ. Thế này, kế hoạch thế này mọi người thông qua nhé.
Thanx giving: Btown all the way 0 nói làm gì rồi
Xmas+new year: spend most of the time in Btown bởi vì là nhà cửa rồi các hoạt động ở đây rẻ hơn nhiều so với NY. Trong thời gian này nếu thích đi đâu cũng có thể đi nhưng đến đợt xmas, NY thì cả hội đổ bộ xuống NYC đón tết tây. Thế nào ổn chứ. Ah đúng rồi, trước khi đến NYC sẽ dẫn mọi người qua WOODSBURY, được coi là Thái Lan của nước mĩ Thế nên ai chưa mua quần áo thì hãy chờ đấy, đến dịp này nó sale cho 50-80 %, tha hồ mà mua nhé. Chỗ này ở New Jersey. Có ai có ý kiến gì 0

cái bubble tea mà con Chinh nói là hồng trà sủi bọt giống ở trần phú ý giề :)) Dịch ra tiếng việt nghe thân thuộc hơn nhêy ^o^ :))
xmas chả bít đi gì lên boston :D mà tình hình là có khi phải để uổng một cái vé máy bay lên NY ấy chứ :( Can tội mua vé sớm quá mà chưa chắc chắn vụ chỗ ở :( Hic phí tiền quá T.T cuộc đời cay độc.. T.T

Tao cũng muốn X-mas té lên NYC chơi nhưng mà lịch thế nào? Xmas hay là New Year's Eve? Với cả ăn ở thế nào T__T???

Em lỡ mua vé về MN rồi T__T nhưng mà nếu sắp xếp được sẽ cố gắng bay quá NY ^^

Tết ta ở NY với DC cũng tổ chức đấy :x nếu lịch nghỉ của em không trùng với ngày bên Phái đoàn tổ chức thì mọi người cứ gather ở Boston rồi em lên nhé :p bây giờ chỉ thèm ăn thôi :x

Trường tớ Thanksgiving là từ 22-26, còn Xmas là 15/12-10/1. Xmas dài như thế này thì biết làm gì :))
Cái bubble tea, trà chân châu thì đâu chỉ ở NYC mới có :)) Có bao nhiêu hãng như là Lollicup, Topiaca.

cho em hỏi ạ: năm nay có chị North Việt Nam nào vào U Chicago ạ? chuyện là hôm qua em bị counselor dọa dẫm về tính impossibility apply vào Wellesley, rồi bảo mình không nên dựa trên ranking để chọn trường :)) hôm nay bác ý khoe 1 cái thư của bạn bác ý làm bên U Chi, quảng cáo về cô học sinh North Vietnam rất là hoành tráng ^^ không biết là chị nào thế nhỉ?

@cộng: China town lẩu hết chú ạ. Thế này, kế hoạch thế này mọi người thông qua nhé.
Thanx giving: Btown all the way 0 nói làm gì rồi
Xmas+new year: spend most of the time in Btown bởi vì là nhà cửa rồi các hoạt động ở đây rẻ hơn nhiều so với NY. Trong thời gian này nếu thích đi đâu cũng có thể đi nhưng đến đợt xmas, NY thì cả hội đổ bộ xuống NYC đón tết tây. Thế nào ổn chứ. Ah đúng rồi, trước khi đến NYC sẽ dẫn mọi người qua WOODSBURY, được coi là Thái Lan của nước mĩ Thế nên ai chưa mua quần áo thì hãy chờ đấy, đến dịp này nó sale cho 50-80 %, tha hồ mà mua nhé. Chỗ này ở New Jersey. Có ai có ý kiến gì 0

thế ngày nào bắt đầu đi cái chỗ thái lan đấy rồi đến NY hả bờm

tôi hỏi kì cục tí vì phải khớp lịch với chuyến sang canada tìm Yeti :)) :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên