03-06 chọn trường đi!!!

có lột quần áo chứ :D bỏ áo khoác với giày còn gì :p

thế có ai bị lục vali không? 8-|

Người VN thường không bị như thế, nhưng kiểu có đứa bạn tao người IRAN ý đúng là lột quần áo, mình nhìn mà sôi cả máu! x(

Nhưng chắc sau vụ Terrorist vừa rồi chắc bên EU nó làm chặt mọi thứ mới bị như thế! Mọi người nhớ nhá!!! NO BOTTLES!!! kể cả water bottle, hairspray, whatever không được mang!

Em Nga: Chị bây giờ T_T thật là tởm, không có cả máy tính để online :(( chưa post được bài gì tử tế bên kia đâu :((

Nam ơi. HÔM NAY MÀY GỌI CHO TAO ĐÚNG KO? :(( NẾU ĐÚNG cHO TAO XIN LỖI >_< TAO MẤT SIGNAL!

roomates của em đến mang theo 1 đống thứ:microwave,fridge,food,...bây h thấy cái phòng bắt đầu chật chội :)) à cả play station2,dvd player,TV nữa chứ :))

Roommate của tao ngoài một bộ sưu tập purse của Coach ra :)) thì mang theo TV ma`n hình phẳng, fridge, quạt to đùng, PS2, DVD player, rồi đại khái cái gì cũng có! :))

E đang chuẩn bị lên NY, mang theo đôi loa cỡ đại của ông a từ Boston :D
E bị bắt mở vali nè :D Con Linh C còn bị phá khóa valy nữa cơ :D

Tao cũng bị bắt mở valy, lũ khốn nạn, bọn nó lấy hết mì phở với cả 4 bịch ruốc cả nhà hì hụi làm cho mình :(( chưa kể làm mình miss flight đến Boston.

VL qua cả NY cơ ah :-ss ở Boston ở chỗ nào, có đi Duck Tour không :)).

=.= Luật là không được khóa vali mà :| ai bảo khóa vào tất nhiên nó phá khóa rồi. Tốt nhất là dùng cái dây chằng vali ý, lúc nó cắt xong đến lúc được phép khóa lại thì khóa. Chứ hồi bạn tao sang VN, ko khóa vali, lúc ở security ở Mỹ còn bị mất một đống đồ đắt tiền :|

Tởm cực :)) kiểu VN TV màn hình phẳng còn phổ biến, chứ ở Mỹ household bình thường người ta vẫn dùng mấy cái TV rẻ tiền vớ vỉn :D đằng này con roommate mang TV phẳng mà mỏng dính :)) may nó nằm cạnh mình có gì nhìn ké. :)) mỗi tội con cái con này nó thích Laguna Beach :)) thế cũng đủ biết taste rồi 8-}

Hôm qua đêm đầu tiên lại còn lôi bạn trai đến =,= làm tao cả đêm ngay tiếng ngáy của một thằng to đùng nằm ngay bên cạnh :|

nó chỉ đến mà kô làm gì à,thằng bạn trai ấy :))

sao em đi êm thấm thế nhỉ,vali mà gửi chả ai hỏi cả,còn cái túi xách tay thì được 1 chú mĩ đen vô cùng vui tính kiểm tra,nó còn khen mẹ mình pack cẩn thận quá cái gì cũng có lol :))

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
chị Đùi ơi ngoài mấy cái chị post bên kia còn cái gì hay ho không chị :D

em đang băn khoăn không biết bánh kẹo snack của VN thì mang cái gì sang nhỉ? Vinamit à :D bánh đậu xanh à :D
Hehe em Nga ời snack của VN chị thích chuối khô vinachuối ý chứ ko mit đâu :D bánh đậu xanh cũng ok, chè lam, long nhãn + hạt sen (nhiều long nhãn hơn hạt sen :D), bột sắn dây (ko biết có bị vứt lại vì là bột ko :D) đậu xanh, đậu đen (đậu xanh vừa nấu xôi vừa nấu chè)
Ngoài ra mấy cái đồ khô khô như miến, nấm hương, mộc nhĩ, tai chua, dứa khô, gạo nếp, hồi, thảo quả để nấu phở, bột ngũ vị hương, ớt bột :D, mấy cái gói bột canh chua, bột cá kho tộ... mấy hạt giống rau thơm, rau mùi, rau răm... hihihi rảnh thì trồng trong chậu hoa ăn đc lâu phết :D
Chị thích uống chè :D chè nhài chè sen artichoke hoa cúc hoa hồng... chè gừng (khá có ích khi đầy bụng nhé hihi) thanh nhiệt... chả nhớ hết.
Đây là ưu tiên em chép lại từ cái mail chị gửi mẹ chị hồi mẹ bảo có chú sang công tác ko mang gì, cố ngồi mà nghĩ ra xem thích cái gì đi :D ngồi nặn ra đc từng này :))
Nói chung bên này chợ châu á cũng có gần hết mấy cái đó nhưng mua ở nhà vẫn rẻ hơn nhiều chứ, mà mấy cái tai chua thảo quả hồi hương với hạt giống chắc bên này ko có, ngũ vị hương của mình ăn quen hơn của tàu chị thấy thế

Chỉnh sửa lần cuối:
ối tai chua thảo quả hạt giống thì chắc không được mang :p

nhưng chè chiếc các kiểu em sẽ mang đủ :x

Dại em khổ thế :D mì phở có gì mà phải vứt :eek: chúng nó láo quá! láo quá! thật là láo quá! đồ khô được mang vào mà?

ruốc thì đi xin Cộng đi chứ còn gì nữa ;;)

chị Đùi sao lại chưa có máy tính :O laptop đâu hà chị?

Vẫn đang New Student Orientation nên schedule is tight. Roommate của tớ cũng mang LCD :)) fridge, PS2, microwave. Nhưng mà phòng forced triple nên chật chội

forced triple là phòng double bị dùng làm triple hả?

khiếp thật, giờ chỉ hy vọng Wellesley, vì các chị ở đây nghe nói là rất rất nerd :D tớ chả ưa cái lũ TV với PS :((

mọi người ơi,emcos nghe nói về học bổng của VEEP,nhưng liệu có tốt thật ko nhỉ?em có nghe nói là 1 số trường ko chấp nhận TOEFL của VEEP,em tưởng toefl ở đâu mà chả thế.túm lại em chả hiểu cái gì, ai biết về cái này nói giùm em với:((

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
forced triple là phòng double bị dùng làm triple hả?

khiếp thật, giờ chỉ hy vọng Wellesley, vì các chị ở đây nghe nói là rất rất nerd :D tớ chả ưa cái lũ TV với PS :((
That's rite. Cái lũ TV với PS làm sao hả em Nga

Có gì Nguyệt đùi dùng webcam để live broadcasting roommate nhé ;;) :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
If i'm not misinterpreting your statement Nga, ý em ý là em hợp với hội nerd or could she also be one. :)> Anyway, wats wrong with TV or PS, they are entertainment, and those who dont know how to enjoy life, they have serious problems. Nga, clarify what you said?/:)
P.S Wellesley is by no means nerd, cannot make wild assumptions. Have you even visited the school?[-x

Ở giữa NYC có cái chợ hôm lụp sụp :D Ở đây kênh Adult phải trả tiền nữa chứ :( Sướng mỗi thằng + :D

Back
Bên trên