會 員 请 點 名

Avar anh Long là cái bia gì thế?
Cái bia trên đấy có chữ của bác Mao, lấy 1 câu từ bài Từ “清平乐-六盘山“ của bác ý: "Bất đáo trường thành phi hảo hán" đó mà:D
Thấy em ghi trong CLB này là thích chữ Khải và cổ văn ah, hehe, nếu đúng thì khi nào rỗi rãi sẽ post tặng em 1 thứ:-$

Nếu đúng thì mới tặng chứ nhỉ, hihi, lúc đó mới nghĩ tiếp ;)) .
Anh nhìn thấy chữ ký của em là sợ rồi 8-X:, dĩ nhiên là cũng phải nghĩ cái gì để phù hợp chứ nhỉ;). Những cái cũ thì anh có nhiều, cái mới thì phải nghĩ em ah

----------

oài, anh ơi, em mà dịch đc thì em đã k ngại đọc rồi :D

Anh quên mất, nhìn năm vào của lợn con mới nhớ em năm nay lớp 10 hihi, đúng không nhỉ, vậy để các chị khác dịch vậy;)), em Thảo, em Nguyệt, em Lộc ... chạy đâu rồi, dịch giúp anh cái

Chỉnh sửa lần cuối:
不到长城非好汉 của anh Long chụp ở đâu mà vắng vẻ thế nhỉ? Đỉnh Bát Đạt Lĩnh chắc chả có lúc nào trời còn sáng mà thong dong chụp hình thế này được :)). Btw, nếu anh có nhờ vả đâu được cao kiến để khắc phục lỗi code thì báo gấp cho em, ở HAO thì mod hay admin thì cũng na ná nhau thôi anh ạ. (Hiện tại em vẫn đang được set admin-chờ-remove đấy =)))

Chỉnh sửa lần cuối:
不到长城非好汉 của anh Long chụp ở đâu mà vắng vẻ thế nhỉ? Đỉnh Bát Đạt Lĩnh chắc chả có lúc nào trời còn sáng mà thong dong chụp hình thế này được :))

Cư dung quan:-$ , anh hỏi thử bạn anh rồi, là save lại dưới dạng notepad rồi save dưới đuôi code của diễn đàn, sau đó copy nhưng vẫn lỗi font hix
Em ơi, cái gì đúng lúc và đúng thời điểm đều ngon hết;;) , anh có cái ảnh chụp miếu Nhạc Phi có 1 mình anh<:p
Em ở TW hay CN thế ?

Anh Phương ở bên kia eo biển anh ạ.:">
Mà em thik đấy anh ơi.:))

Bên kia eo biển ah8-X: , hay đấy rảnh rỗi vác máy đi chụp tòa nhà 101, hồ Nhật Nguyệt ...rồi post lên, hehe mà quên không hỏi em ở Đài Bắc hay ở đâu 0:)
Ở DL em có thử đi lặn biển chưa:D
@ Lộc: em nói thik ah, ok
@ Ngọc Anh: đấy là thơ Bùi Giáng em ah:
Ta cứ ngỡ trần gian là cõi thật
Thế cho nên tất bật đến bây giờ.

Ta cứ ngỡ xuống trần chơi một chốc
Nào ngờ ở mãi đến hôm nay.

Câu của Phương chỉ cần thêm 2 từ thì ............hehe sẽ trở thành câu đối ..........hehe mà thôi không nói

Chỉnh sửa lần cuối:
@Ngọc Anh: nguyên bản của nó là thế này

Ta cảm ơn trần gian này lắm lắm
Nhờ nơi đây ta biết được đau thương
Thế cho nên tất bật đến bây giờ
Ta cứ ngỡ xuống trần chơi chốc lát
Nào hay đâu ở mãi đến hôm nay

Còn 101 giờ là dĩ vãng rồi anh Long ơi, bị Dubai nó vượt mặt rồi, còn hình ảnh thì chắc phải lập cái topic khác chứ post chung vào cái "một vài h/a về TQ" nhỡ ở đây có đứa nào nó đọc được nó cho ra tòa quá :D

@Lộc: xem Omlym của chú với 1 tinh thần Amsers rất sướng nhé, lâu lắm rồi mới được hả hê thế đấy, jia you!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
@Ngọc Anh: nguyên bản của nó là thế này

Ta cảm ơn trần gian này lắm lắm
Nhờ nơi đây ta biết được đau thương
Thế cho nên tất bật đến bây giờ
Nào hay đâu ở mãi đến hôm nay

Còn 101 giờ là dĩ vãng rồi anh Long ơi, bị Dubai nó vượt mặt rồi, còn hình ảnh thì chắc phải lập cái topic khác chứ post chung vào cái "một vài h/a về TQ" nhỡ ở đây có đứa nào nó đọc được nó cho ra tòa quá :D

Thượng Hải cũng đang làm 1 cái mà8-X:
Em cho vào topic ý đứa nào đọc mà cho em ta tòa, chỉ sợ nó ra tòa trước;)), cả TQ đang mong thế còn chả được nữa là
Chữ ký của Phương chỉ cần thêm 2 từ là thành câu đối 8-} .....ac ac, thực ra nghĩa của nó đã rõ rồi mà cho thêm 2 từ của anh để cho rõ thêm thôi
Nào hay đâu ở mãi đến hôm nay .........mới về=))
Nếu ai mà không hiểu thì mua thuốc fugaca về uống ngay nhé:D <:p

Thế này mà gọi là đối á.:|

hehe, gọi là đối thì không đúng, đối thì không phải nếu dành cho người sống, nhưng cái mang giành cho ........đều được gọi chung là đối phúng thì phải, không biết có đúng không:D
Em đọc chắc hiểu nhỉ, thế anh mới nói có ấn tượng với chữ ký của Phương mà <:p

@ Lộc: ngày mai sẽ được nhận quà nhé. Nội dung thì lấy chính chữ ký của em nhé
古之欲明明德於天下者,先治其國;欲治其國者,先齊其家;欲齊其家者,先修其身;欲修其身者,先正其心;欲正其心者,先誠其意;欲誠其意者,先致其知,致知在格物。
:)>- ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Sách Đại học của Tăng Tử ah?=))

Là sách đại học của Tăng tử hả em:D , anh đâu có biết, mới thấy cái này thì post lên:-?? , em giỏi ghê;)) , đúng là tuổi trẻ tài cao, vậy có khi quà cho em chả dám đưa mất, em nhìn thấy lại chả khác nào đánh trống qua cửa nhà sấm=))

----------

Nào, giữ đúng lời hứa nhé, hehe, 4 tháng không cầm bút, chữ viết hơi xấu8-} , thông cảm nhé;))

Back
Bên trên