會 員 请 點 名

Vũ cậy mạnh, vũ ra vũ mưa,
Vũ gặp mưa, vũ ướt cả lông.
Vũ Lộc thì lấy tên là 舞鹿 ah:-w
:-& Không thể đỡ đc.:| Tên người ta đẹp thế mà để ông anh chế thành cái thể loại này.^:)^
@ Ngọc Anh: Nghĩa là hoa thật mà, nhưng ko phải hoa hoét.=))

:-& Không thể đỡ đc.:| Tên người ta đẹp thế mà để ông anh chế thành cái thể loại này.^:)^
Anh học chưa được bao nhiêu nên hiểu thế nào thì nói thế ấy:( , tên em đẹp như thế nào, nói cho anh nghe được không:-??
Chế kiểu gì mà chả được, em chưa đọc quảng cáo Lí Ninh ah
一切皆有可能 Nothing is Impossible<:p \:d/

Anh thấy như thế học tiếng Hoa dễ nhớ hơn, thú vị hơn:D

----------

@ Ngọc Anh: Nghĩa là hoa thật mà, nhưng ko phải hoa hoét.=))
Chỉ có chữ Anh mới có nghĩa là hoa thôi, nhưng từ này là từ cổ rồi bây giờ ít dùng nghĩa này lắm
Chữ Ngọc có nghĩa là hoa đâu;;)

@phúc: chị không có ngày ngồi "tìm hiểu" thì mới phải nhờ anh Long tìm hiểu hộ chứ sao :)) mà không cần phải vào đây chọc ngoáy đâu [-x giữa đường giữa chợ bêu riếu người khác thế là không tốt [-x

@em Ngọc Anh: chị thấy tên em lấy chữ Anh này là hay nhất này chữ Anh này có nghĩa là đá Ngọc Anh đấy, bạn chị hối hận mãi vì hồi đầu lấy tên là 英, bây giờ muốn đổi cũng không được vì nếu đổi phải đổi hết cả hồ sơ ^^ chị chỉ nói thế thôi, em thích thì đổi không thì thôi ^^

@a Long: tên em Lộc là Lộc 禄 trong Phúc Lộc Thọ chứ nhỉ??? anh Long bảo tên em ý là 鹿 khác gì bảo em í là con hươu :|

Chỉnh sửa lần cuối:
看来黄龙哥很喜欢逗别人 ;))
那你的名字应该是黄龙还是蝗聋呢 ?

cái này chỉ đúng về cách đọc ko đũng về phiên âm :D

@ngọc anh : chị nghĩ là em nên lấy chữ anh là đá ngọc anh em ạ
còn con gái ít người lấy chữ anh kia lắm
lớp chị có đứa tên là quỳnh anh nó lấy chữ anh là hoa thì phải :D

Mình cứ 1 chữ đấy dùng cho tất tần tật đứa nào hỏi mới chết dở.:">
@ aLong: Tên em đây.:(( 范武祿

:)) ôi em thảo nghĩ được cái tên cho anh Long hay quá ha ha :))

quái lạ cái máy em dở chứng nên vào box này toàn từ chuyên môn, tất cả thành ra là dấu ???? 8-} nên không nhảy vào chủ đề chính được :"> mong các anh chị bỏ quá :">

@ a Long : em còn nhiều thông tin hữu ích lắm ;)) mỗi tội nói ra chị Nguyệt lại mắng em thì chết :">

@ chị zin : chị đi JP hay sao mà ava với blog toàn màu trắng hồng thế kia, color text message cũng đổi thành pink =)). Mà leo trèo ngã gãy cổ ráng chịu :)) ( dạo này lâu k thấy chị avail. :p chắc đang băng bó >:p )

Chỉnh sửa lần cuối:
看来黄龙哥很喜欢逗别人 ;))
那你的名字应该是黄龙还是蝗聋呢 ?

cái này chỉ đúng về cách đọc ko đũng về phiên âm :D

@ngọc anh : chị nghĩ là em nên lấy chữ anh là đá ngọc anh em ạ
còn con gái ít người lấy chữ anh kia lắm
lớp chị có đứa tên là quỳnh anh nó lấy chữ anh là hoa thì phải :D

@phúc: chị không có ngày ngồi "tìm hiểu" thì mới phải nhờ anh Long tìm hiểu hộ chứ sao :)) mà không cần phải vào đây chọc ngoáy đâu [-x giữa đường giữa chợ bêu riếu người khác thế là không tốt [-x

@em Ngọc Anh: chị thấy tên em lấy chữ Anh này là hay nhất này chữ Anh này có nghĩa là đá Ngọc Anh đấy, bạn chị hối hận mãi vì hồi đầu lấy tên là 英, bây giờ muốn đổi cũng không được vì nếu đổi phải đổi hết cả hồ sơ ^^ chị chỉ nói thế thôi, em thích thì đổi không thì thôi ^^

@a Long: tên em Lộc là Lộc 禄 trong Phúc Lộc Thọ chứ nhỉ??? anh Long bảo tên em ý là 鹿 khác gì bảo em í là con hươu :|
Đấy không phải chọc ngoáy mà em Phúc đã thực hiện đúng như câu ai chỉ ra lỗi sai của ta là bạn ta, còn nịnh hót ta là kẻ thù của ta, bạn bè phải như thế chứ em nhỉ;;)
@ Ngọc Anh: 2 chị của em toàn xui dại thôi em ah, để anh nói cho mà nghe, tên đệm em là ngọc mà tên chính lại là đá( chất lượng kém ngọc ) thì mất chất quá, tên đệm là cái làm nổi tên chính chứ, chữ Ngọc mà anh khuyên em lấy 瑛: có nghĩa là Ngọc đẹp và nghĩa nữa là ánh sáng ngọc như vậy mới là tên con gái chứ;) . Còn chữ Anh 璎 : quá tầm thường=)) vì nó là loại đá giống như ngọc8-> , chỉ khi tên là Anh Lạc璎珞 mới có nghĩa là chuỗi ngọc thôi<:p
Anh dịch tên Lộc là thì phải có lý do chứ, hihi, do cổ nhân mượn hiện tượng đồng âm nên bức tranh vẽ ông thọ ngồi trên lưng con hươu và có con dơi đậu trên cái trượng thì vẫn gọi là Phúc Lộc Thọ và người Trung Quốc thường mượn hình ảnh con hươu để nói đến Lộc vậy hươu là Lộc, Lộc là hươu, cái này chắc bọn em quá biết nói ra chỉ là vẽ rắn thêm chân . Vì thế từ Vũ đi cùng với Lộc chon từ 舞 chả hay nhất còn gì:D
@Phuong Thao: em trêu thì cũng phải có chứng minh, chứ trêu như thế thì quá bình thường rồi, ví như phương thảo thì chả biết em thế nào vì anh chưa nhìn thấy mặt nhưng theo kiểu nhìn tên mà đoán thì cỏ mọc lung tung trên đầu. Phương đã là cỏ thơm, mà Thảo lại cũng là cỏ, 2 tên đều có bộ thảo đầu hixx, chưa kể tên Thảo có nghĩa chỉ giống cái như 草鸡, 草驴 ;)) hehe giống như tên Thư chỉ giống cái tên Hùng chỉ giống đực vậy. Suy ra tên em nghĩa là " Cỏ cái " :D

quái lạ cái máy em dở chứng nên vào box này toàn từ chuyên môn, tất cả thành ra là dấu ???? 8-} nên không nhảy vào chủ đề chính được :"> mong các anh chị bỏ quá :">

@ a Long : em còn nhiều thông tin hữu ích lắm ;)) mỗi tội nói ra chị Nguyệt lại mắng em thì chết :">

@ chị zin : chị đi JP hay sao mà ava với blog toàn màu trắng hồng thế kia, color text message cũng đổi thành pink =)). Mà leo trèo ngã gãy cổ ráng chịu :)) ( dạo này lâu k thấy chị avail. :p chắc đang băng bó >:p )
hehe tin hay mà không công bố sao mà hay được hả em
Chắc chị của em sinh giờ Thân đấy, thuộc loại thích leo trèo mà, em thấy có đúng không??:D

@phúc: giỏi ha, cứ thử nói linh tinh xem :-w mà cái color text màu hồng thay thành màu trắng rồi b-) tại đi xem hoa anh đào về nên thế í mà :">
dạo này đang luyện để thành yêu tinh hoa đào thật nên đi ở ẩn chứ băng bó nào :))

Chỉnh sửa lần cuối:
:)| Học tiếng Tàu kiểu anh Long thì em đến bó tay.:|

Thì anh chả nói từ đầu là gì:-& , đang học cô giáo kiếm được người yêu nên bỏ dạy, anh bây giờ mới thành ra thế này đấy:)| , chả biết cái gì, thế mà hỏi có em nào phù đạo cho anh không mà chả ai nhận lời[-x ,buồn thế[-( :((

chắc cô giáo sợ anh Long quá nên mới bỏ trò chạy theo chồng đấy, làm cô giáo của anh chắc bị gõ đầu chứ gõ sao được đầu anh :))

chắc cô giáo sợ anh Long quá nên mới bỏ trò chạy theo chồng đấy, làm cô giáo của anh chắc bị gõ đầu chứ gõ sao được đầu anh :))

Em nói thế oan anh quá, anh là do hoàn cảnh xô đẩy đấy chứ:-?? , đôi khi hoàn cảnh chán quá thì xô đẩy hoàn cảnh tý cho nó thêm phần sinh động<:p . Mà chuyện mời người dạy thêm nói bao lần chả có ai nghĩa hiệp đứng ra khai sáng cả, hixx8-X:

----------

Hoho dạo này không thấy bạn lợn con nhỉ;;) , hay bị anh trêu nhiều quá nên chạy rồi\:d/ , hihi ít nhất cũng quay lại lấy dép chứ em ơi;))

^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^
anh long đanh đá quá :|
em chịu thôi
từ nay chừa ko trêu anh nữa ;))

anh mới chưa học hết quyển 301 mà đã thế này thì học nữa chắc bọn tàu nó cũng phải sợ anh mất ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^
anh long đanh đá quá :|
em chịu thôi
từ nay chừa ko trêu anh nữa ;))

anh mới chưa học hết quyển 301 mà đã thế này thì học nữa chắc bọn tàu nó cũng phải sợ anh mất ;))

hoho, em đã nói thế làm anh ngại quá, chỉ là anh mới học nên kiến thức chưa chắc lắm:-?? , nói bừa ý mà;)) , hihi, vậy em không trêu anh nữa thì anh cũng chả trêu em nữa vậy :D , hihi, mà chán nhỉ, lấy ai trêu bây giờ:(
Qua đấy mới thấy có nhiều người nhiệt tình phết mà topic này buồn quá, hồi trước anh post 1 cái topic mới, bị xóa đến bây giờ vẫn còn ấm ức đấyX(
Thế em có nhận dạy gia sư cho anh không?? Hỏi mãi chả ai nhận cả, đành phải mặt dày hỏi từng người vậy:-w
Mà em đã ra trường chưa vậy ???

Chỉnh sửa lần cuối:
hehe tin hay mà không công bố sao mà hay được hả em
Chắc chị của em sinh giờ Thân đấy, thuộc loại thích leo trèo mà, em thấy có đúng không??:D

;)) Có khi hôm nào em phải cắp sách sang nhà anh Long học về nghệ thuật khích tướng vài hôm mới được ;;) Bái phục, bái phục.

Còn chị Nguyệt em hình như tuổi Thìn :-? ở nhà thường bị trêu là "Tiểu Bạch Long nữ", rồng trong thiên hạ. Bầu trời tư cách, bầu trời tư cách ;;)

;)) Có khi hôm nào em phải cắp sách sang nhà anh Long học về nghệ thuật khích tướng vài hôm mới được ;;) Bái phục, bái phục.
Còn chị Nguyệt em hình như tuổi Thìn :-? ở nhà thường bị trêu là "Tiểu Bạch Long nữ", rồng trong thiên hạ. Bầu trời tư cách, bầu trời tư cách ;;)
hehe, em nói thế anh lại phổng mũi:"> , nghệ thuật khích tướng gì đâu em[-x
Mà em bảo Nguyệt thường được gọi là " Tiểu Bạch Long nữ" hả hehe, anh nhớ không nhầm thì con ngựa của Đường Tăng trong Tây du ký là Bạch Long mã hay còn gọi là Tiểu Bạch Long
Quốc vương Tây Lương nữ quốc - Chu Lâm( 朱琳 )
Tiểu Bạch Long - Vương Bá Chiêu( 王伯昭 )
Bạch Cốt Tinh - Dương Xuân Hà
Hoàng Mi yêu vương - Tào Đạc
http://vi.wikipedia.org/wiki/Tây_Du_Ký_(phim_Trung_Quốc)
cóp luôn link nhé không lại kêu là bốc phét:-? , nhưng vì tam thái tử là nam nên không cần thêm chữ nam vào:p
Còn như Tiểu Bạch Long nữ thì hehe thì chắc là do là nữ nên thêm vào sau để phân biệt, từ những dữ liệu trên Tiểu Bạch Long nữ mà em nói có thể hiểu là ..........:-$ , nhỉ ;) ?

^:)^ ^:)^ ^:)^
Mình đến bỏ học Tàu mất, học mà thành thế này thì chết.:|

Back
Bên trên