會 員 请 點 名

Anh viết đây á :eek:? Khủng quá! Thế này là đủ tiêu chuẩn ra Phủ ngồi viết sớ với các cụ rồi :))

Chỉnh sửa lần cuối:
:-<
Hic
:-<
Đệ xin bái lĩnh. ^:)^ ^:)^ ^:)^
Chữ thế này chắc em tu thêm 10 kiếp nữa mất.=))

Học như anh mà ra Phủ chắc bị đá đít đuổi về mất=))
Cái gì mà khủng mới cả tu 10 kiếp, đam mê là được mà, anh cũng mới học thôi<:p .
Thấy Lộc thích cổ văn và chữ Khải nên viết tặng đó mà, cái này gọi là nhàn cư vi ....nghịch ngợm. Em Lộc chắc khỏi cần phiên âm Hán Việt và dịch nghĩa nhỉ;;)
Nếu Lộc đọc theo đường chéo bài trên sẽ thấy 1 số cái hay đấy;)) , tự khám phá nhé hihi\:d/
Năm nay mới viết được 2 cái, cái này là cái thứ 2, cái thứ nhất là chúc đầu năm mới hihi, lâu lắm mới có cảm hứng cầm bút. Anh thử post cái thứ nhất, góp ý thêm nhé;;)

Quên, phải chú thích sợ em đọc không hiểu;)
祝你在2008年 :东行吉祥,南走顺利,西出平安, 北走无虑, 中有健康; 左逢源, 右发财, 前有福星,后有菩萨; 内积千金, 外行好运 !

Chỉnh sửa lần cuối:
Em thề là mới học mà viết được thế này duy chỉ có thánh.:|
Chữ Khải, chữ Hành, chữ Triện, chữ Lệ đều nét như Sony, phẳng lì như Panasonic.=)) ^:)^

Em thề là mới học mà viết được thế này duy chỉ có thánh.:|
Chữ Khải, chữ Hành, chữ Triện, chữ Lệ đều nét như Sony, phẳng lì như Panasonic.=)) ^:)^

Anh không nói đùa đâu, ,mới học thật mà, tính từ hồi hoc 301 mà bỏ dở giữa chừng đến nay khoảng 1 năm, hix, mà em gioi thế nhận biết được cả nhiều loại chữ thế, nhưng hình như chưa biết chữ Thảo:D . Trông viết thế thôi, chứ hỏi đến kiến thức thì hổng lắm ,chả biết cái gì đâu, toàn chữ Tác với chữ Tộ8-X:

Thế thì chắc nhà anh gia truyền mấy đời làm thầy đồ quá! ^:)^ Em sắp ra trường đến nơi mà chỉ dám gõ máy tính chứ mỗi lần cầm bút là y như rằng có người hoa mắt chóng mặt :D. Tiện thể cho em hỏi thể loại sinh tố pha cả Giản Thể và Phồn Thể thế này gọi là gì nhỉ?

Em sắp ra trường đến nơi mà chỉ dám gõ máy tính chứ mỗi lần cầm bút là y như rằng có người hoa mắt chóng mặt :D. Tiện thể cho em hỏi thể loại sinh tố pha cả Giản Thể và Phồn Thể thế này gọi là gì nhỉ?
Em viết mà người ta không đọc được thì gọi là Thảo Thư khó lắm đấy em ah, anh chịu:D , còn cái sinh tố mà em nhìn thấy ở trên là văn hóa Lẩu của Việt Nam: không những giản thể, phồn thể mà còn có cả dị thể nữa gọi là Tạp Pí Lù=))

Chỉnh sửa lần cuối:
khủng quá anh Long ơi, viết như anh đc chắc em ra đầu Văn Miếu bán chữ quá =))

Chữ Thảo của anh Long thế kia mà kêu là mới học 1 năm á?=))
Mà em ko nói chữ Thảo nét như Sony đc. Cái đấy tuỳ phong cách mỗi người mà.:-j

----------

Mà bức trên toàn là Giản thể đấy chứ.:-?

Chữ Thảo của anh Long thế kia mà kêu là mới học 1 năm á?=))
Mà em ko nói chữ Thảo nét như Sony đc. Cái đấy tuỳ phong cách mỗi người mà.:-j

----------

Mà bức trên toàn là Giản thể đấy chứ.:-?
Phương nói đúng đấy em ah, có chữ Hậu dễ nhận thấy nhất là Phồn thể, chữ Đạt cũng là Phồn thể nhưng viết Thảo thư nên em không nhận ra:D
Yên tâm, anh học 1 năm như bọn em chỉ học mấy tháng là ngon, chữ nghĩa lại oách ngay ý mà. Anh nhớ có 1 câu của Mai Viên rất hay:' Lúc thường cần có mặt cổ nhân để học vấn được sâu sắc. Lúc hạ bút cần vắng mặt cổ nhân thì tâm, thần của mình mới xuất hiện"
mà đọc liền mạch thì lúc hạ bút cần vắng mặt cổ nhân thì TÂM THẦN mình mới xuất hiện"=)) , nói đơn giản là cứ HÂM và DỞ HƠI thì viết sẽ được8-} =))
Mà anh nhớ Tú Xương còn bảo
Nào có ra gì cái chữ nho !
Ông nghè ông cống cũng nằm co.
Chi bằng đi học làm ông phán
Tối rượu sâm banh, sáng sữa bò
=))
hihi, anh nhớ Lộc còn nói là học như anh chắc em ý bỏ học tiếng trung còn gì, anh khổ nỗi học không đến nơi mới đến đoạn này, chứ hay ho gì đâu mà khen khủng quá, KHỦNG KHIẾP8-X: <:p

Chỉnh sửa lần cuối:
Sợ chưa học đc đến mức như anh thì em đã bỏ mạng rồi.:))

Sợ chưa học đc đến mức như anh thì em đã bỏ mạng rồi.:))
Em ơi, anh đã là cái gì đâu, nếu học mà để bỏ mạng anh nghĩ chả có ai dám học hết8-X: , hihi, không ai dám làm ăn mà cầm chắc mình lỗ vốn phải không em.<:p , anh học tiếng Trung còn không căn bản như em học tiếng Pháp, lớn rồi mới học chứ không như các em học từ nhỏ. Anh còn kém lắm, vì thế mới vào đây học mót các em đấy ;)
@ Phương: anh nghĩ nên có topic 你问我答 để có ai muốn hỏi hoặc trao đổi thì vào đó, như vậy sẽ hay hơn mà cũng tránh làm loãng topic làm quen này, em thấy thế nào?;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
anh Long học viết ở đâu chỉ em, hè em đi tu vậy.:(
hihi, lại muốn HÂM như anh hả em:D , cứ đợi đến hè đi, nếu còn muốn anh sẽ chỉ cho<:p
Quên, nếu đến thì không được nói tên anh ra nhé ( vì thất học rồi do lười biếng, thầy chưa nói xong đã cãi xong, nghe tên anh có khi lai đuổi em ra ý chứ )

Chỉnh sửa lần cuối:
anh long cho em địa chỉ vs
học tiếng trung mà ko biết tí chút cổ văn , thư pháp thì chả ra sao cả :D
nhưng mà chắc phải qua tháng 9 em mới học dc :|

Chỉnh sửa lần cuối:
anh long cho em địa chỉ vs
học tiếng trung mà ko biết tí chút cổ văn , thư pháp thì chả ra sao cả :D
nhưng mà chắc phải qua tháng 9 em mới học dc :|
Lại thêm 1 em nữa muốn Hâm và Dở Hơi đây8-} , qua tháng 9 để thi xong đại học ah, hehe, yên tâm nếu em học lên đại học thì dù ở Trung Quốc hay ở Việt Nam đều phải qua cái môn cổ văn toàn Chi Hồ Giả Dã thôi8-X: , chỉ sợ lại ước mơ đừng học hihi>:p , chưa kể Thi Kinh - Sở Từ - Hán Phú - Đường Thi - Tống Từ - Nguyên Khúc - Tiểu thuyết Minh Thanh nữa :D :-h
Nếu đã định học thì nhớ học đến nơi đến chốn nhé, đừng học nửa chừng mà giống như anh, khổ đấy em ah:D. Nghĩ lại thấy mình cũng ngu, chỉ vì cô giáo xinh mà phải đến lớp học tiếng Trung đến bây giờ ra nông nỗi này :((, em Lộc nhìn thấy còn sợ tý bỏ tiếng Trung không dám học

Chỉnh sửa lần cuối:
Mấy cái đó trong khoa Hán Nôm dạy thôi chứ anh.:-s
NO NO[-x , Hán Nôm thì bệnh là nan y nhất đấy8-} 8-} 8-} , hình như ngoại thương là không học mấy môn này;)), còn lại các trường khác thì ..........8-X: :-&
Em Lộc có nghiên cứu cái món chữ nghĩa này hay sao mà đọc được các kiểu chữ nhanh thế, ngưỡng mộ em quá

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ thế ah?:))
Nếu Hán Nôm nó ko tuyển khối C và có đầu ra thì em đã học rồi đấy.=))

eo ơi, em học gần hết năm học mà chữ chỉ đẹp hơn hồi mới học ... 0,5 tí :">
ơ, mà anh Long bi giờ đang làm /học gì ạ? :-? :D

Back
Bên trên