會 員 请 點 名

da jia hao!
lâu lắm ko vào đây chơi :D:D
dạo này anh chị bà co thế nào? ;;)
em đang học đến nghĩa bóng của bổ ngữ xu hg' :-s rắc rối phết

Đại học có kết quả chưa? Ai vượt vũ môn vào đây nhận họ hàng nào :))

có kq rồi ạ :D em ko trượt

@ e.Châu : sao các em học nhanh thế nhỉ ? mà trong sách thì làm j có nhỉ ? kiểu này chỉ có cô Thúy dạy thêm ;))

Thư đáo dụng thời phương hận thiểu
Sự phi kinh quá bất tri nan
nghĩa bóng của bổ nghĩa xu hướng là gì, không em nào chịu trả lời ah:-w

@Chị Thảo: chị nói chí phở :)) đúng cô Thúy đấy :))
@aLong:thì là kiểu như ý nghĩa nó ko phải đơn thuần chỉ xu hướng :D khó giải thích :D. ví dụ: đt + shang thì biểu thị ý bắt đầu & tiếp diễn, hoặc đạt mục đích...blabla :D

@aLong:thì là kiểu như ý nghĩa nó ko phải đơn thuần chỉ xu hướng :D khó giải thích :D. ví dụ: đt + shang thì biểu thị ý bắt đầu & tiếp diễn, hoặc đạt mục đích...blabla :D
khẹc, không nói giấu gì em chứ anh học đại học tiếng Trung ra còn chưa từng nghe cái này bao giờ hixxx, bất sỉ hạ vấn, em đã nói thì nói nốt cho anh mở mang thêm kiến thức,
Cám ơn em trước nhé

khẹc, không nói giấu gì em chứ anh học đại học tiếng Trung ra còn chưa từng nghe cái này bao giờ hixxx, bất sỉ hạ vấn, em đã nói thì nói nốt cho anh mở mang thêm kiến thức,
Cám ơn em trước nhé

a.long học đại học tiếng trung thế mà lại nói là học ở trung tâm :-w

a.long học đại học tiếng trung thế mà lại nói là học ở trung tâm :-w
hơ, ờ thì 0:) , anh có nói học 4 năm, đã nói ở trước còn gì;)
Hơ. mà tóm lại, đang hỏi chuyên môn lại quay ra trách móc mình chứ>:p
Thế nói học trung tâm hay học đại học có khác nhau mấy đâu, đằng nào cũng dốt, nhận học trung tâm cho lành, chứ nói học đại học chắc em Lộc thề không thi đại học mất, anh không nỡ để phí nhân tài nên đành đổ lỗi cho trung tâm vậy:-??
Trình bày như vậy đã được chưa;;) , còn nếu muốn chi tiết hơn, anh sẽ gửi bản tường trình đến tận nhà;)
Đã tự thú vậy có được giảm khoan hồng không vậy, mà cái câu anh hỏi ở trên em học rồi thì trả lời giùm đi, còn thắc mắc gì anh sẽ trả lời sau, OK?

Chỉnh sửa lần cuối:
hix, chị Thảo học cô Thúy trả lời giùm anh Long đi ;;)
mà cô Thúy sắp đi TQ 4 tháng, 3 lớp lại vào tay cô Việt rồi, chả biết có cô nào dạy Trung nữa ko nhỉ? :-?

Anh ơi hôm nay em có giấy gọi nhập học rồi. Làm gì mà cứ như em thù anh thế ko biết.=))

@ em Châu:cô em đi kiểu gì mà đi có 4 tháng thế? Khóa bồi dưỡng ngắn hạn ah
@ em Lộc:beerchug: :guitar: :drummer: =D> , chúc mừng em nhé, em đỗ trường ngoại thương ah, anh đoán em không thù gì anh nhưng hồi đầu em cứ vật vã không học tiếng Trung nữa, rồi kêu học như anh thì không dám học nên anh hơi băn khoăn ý mà, vì thế có dám nói thật đâu, sợ em bỏ. Anh thấy em kiến thức khá tốt, nếu tìm hiểu thêm tiếng Trung thì càng uyên thâm hơn nữa, anh mới giấu và nói học trung tâm hihi, sợ em mất lòng tin ở đại học chuyên ngành tiếng Trung:D
Nếu không có quả nghĩa bóng kia thì anh cũng không nói thật đâu, hihi, anh vẫn còn giấu 1 số thứ nữa nhưng yên tâm chả ảnh hưởng đến ai;;)
Tóm lại là ai trả lời câu hỏi của anh đây:-w 8-> , các em kiêu thế, anh đã dốt mà chả ai chịu chỉ để mở mang kiến thức, hixxx, chả nhẽ để anh dốt mãi ah, quá ác8-X:

anh Huơu đỗ đâu ạ?? ;;)
@anh Long: cô đi thực tập, em chả rõ lắm ;)). Chị Thảo ko trả lời thì để em coi lại vở đã rồi trả lời anh nhá :D

Back
Bên trên