會 員 请 點 名

anh Huơu đỗ đâu ạ?? ;;)
@anh Long: cô đi thực tập, em chả rõ lắm ;)). Chị Thảo ko trả lời thì để em coi lại vở đã rồi trả lời anh nhá :D
haha, giỏi lắm lợn con, em cũng gọi là Hươu ah, nè Hươu, không phải 1 mình anh gọi đâu nhé:D , hươu nhảy múa:D
Em trả lời anh hả, quý em nhất 8-X: hihi

@Châu: trường có 3 cô dạy Trung, cô Thúy đi, cô Diễm mình nghĩ đẻ --> cô Việt ôm trọn gói 3 lớp :)) --> vào năm ngoan ngoãn học thuộc lòng sgk rồi :((

Trước khi vào năm học mới , mình xin trân trọng tuyên bố là mình ngán Tiếng Trung đến 50% rồi :|

Chỉnh sửa lần cuối:
@Châu: trường có 3 cô dạy Trung, cô Thúy đi, cô Diễm mình nghĩ đẻ --> cô Việt ôm trọn gói 3 lớp :)) --> vào năm ngoan ngoãn học thuộc lòng sgk rồi :((

Trước khi vào năm học mới , mình xin trân trọng tuyên bố là mình ngán Tiếng Trung đến 50% rồi :|
Trường toàn các cô hả, thôi để anh xin vào trường dạy nhé:D, đảm báo lúc đó em sẽ ngán tiếng Trung 100%=))

anh Long là rồng oách nhất rồi nên mới cho các em --> lợn con với huơu múa =))
@Chuối: vẫn còn 50%, cố lên bạn ơi, 1 học kỳ Việt thôi :D:D:D
@a Lộc: nghĩa khác là gì hả anh ;;) ;;)?

Nè, anh thấy con vật dễ thương đấy chứ
Anh rồng nỗi gì có người bảo anh nào là giun bay nào là lươn có vảy rắn có sừng hehe, anh nói thế để chứng minh là trêu anh rất dễ, chỉ xem các em thế nào thôi, nhỉ, lợn con và hươu múa
Ah, chắc Lộc còn có nghĩa là chồi non hả hehe

Lộc là tiền í, măn ni í.$-)

Mình cũng đang nghĩ như vầy <):) Vũ Lộc là kiểu như tiền bay đến như gió nhỉ ;))
Hồi lớp 6 mình học cùng bạn tên là Phạm Vũ Thạch, cơ mà đến h vẫn chưa hiểu Thạch của bạn nghĩ là j 8-X:

Trường toàn các cô hả, thôi để anh xin vào trường dạy nhé, đảm báo lúc đó em sẽ ngán tiếng Trung 100%
--> ối xời, hoan nghênh nhiệt liệt \:d/ , miễn là anh cứ suốt ngày bật nhạc Trung cho bọn em nghe là ok rồi, ko phải sgk học hành j đâu \:d/ \:d/ \:d/

@Chuối: vẫn còn 50%, cố lên bạn ơi, 1 học kỳ Việt thôi
--> chậc 1 học kì đấy, nghĩa là 5 tháng đấy, tức là 20 tuần, nghĩa là 120 tiết Trung, là 90 giờ phải học thuộc lòng sgk đấy 8-X: 8-X: 8-X: Đùa, sao ko có gv nào chỉ suốt ngày dạy nhạc Trung với Văn hóa Trung thôi, dạy chữ làm j :( cho mình tự học chữ cũng đc mà :(

@Chuối: Thạch đấy là đá :)) nếu tớ ko nhầm thì bạn í học cùng tớ từ hồi mẫu giáo :)) bố bạn tên là Thiết ---> hai bố con toàn sắt đá :))

Mình cũng đang nghĩ như vầy <):) Vũ Lộc là kiểu như tiền bay đến như gió nhỉ ;))
Hồi lớp 6 mình học cùng bạn tên là Phạm Vũ Thạch, cơ mà đến h vẫn chưa hiểu Thạch của bạn nghĩ là j 8-X:

--> ối xời, hoan nghênh nhiệt liệt \:d/ , miễn là anh cứ suốt ngày bật nhạc Trung cho bọn em nghe là ok rồi, ko phải sgk học hành j đâu \:d/ \:d/ \:d/

--> chậc 1 học kì đấy, nghĩa là 5 tháng đấy, tức là 20 tuần, nghĩa là 120 tiết Trung, là 90 giờ phải học thuộc lòng sgk đấy 8-X: 8-X: 8-X: Đùa, sao ko có gv nào chỉ suốt ngày dạy nhạc Trung với Văn hóa Trung thôi, dạy chữ làm j :( cho mình tự học chữ cũng đc mà :(
HAHA, thạch là đá chứ là cái gì mà suy nghĩ nhiều thế, vữ là mưa, tổng kết lại tên là mưa đá:D
HI, hi, có anh đây, thích dạy kiểu gì chiều hết, bật nhạc Trung Ok, văn hóa Trung: Ok. hehe, nhưng mà nghe nhạc trung thì phân tích ngữ pháp qua bài hát và học dịch ...., nghe bài hát chép lại phiên âm hehe, kiểm tra từ mới ( tự học nhưng phải có kiểm tra ) còn anh giống em ghét nhất học thuộc lòng ;;)

Lộc là tiền í, măn ni í.$-)
Em dẫn chứng cho anh xem từ lộc có nghĩa là tiền anh xem nào
hihi, để anh trình bày hiểu biết về từ Lộc cho em nghe nhé, nếu sai thì chỉ thêm cho anh nhé
Từ Lộc là từ để chỉ ơn mưa móc của nhà vua đối với các quần thần, vì ngày xưa Phú quý và Công danh là 2 thứ trói buộc các sỹ tử thời đó, dưới triều đại phong kiến thì chỉ có con đường đỗ đạt làm quan mới là con đường của các sỹ tử thôi vì thế ai cũng muốn " quan cao lộc hậu", chứng minh ngày từ quyển sách của các cậu học trò nhỏ học là quyển ấu học ngũ ngôn thi
Vạn ban giai hạ phẩm
Duy hữu độc thư cao
Mọi nghề trên đời đều là kém hết
Duy chỉ có đọc sách là hơn cả
Chính vì lý do thoe đạo Khổng mà giai cấp phong kiến đã lấy Lộc ra làm mồi nhử và đặt các chế tài quy điinhj cho xã hội. Và từ Lộc được gọi là 禄饵 với nghĩa là mồi câu mà người ta thường dịch cho thuận là bả vinh hoa phú quý
hihi, vậy từ Lộc theo nghĩa tiền của em là nghĩa thế nào, nói anh nghe với nhé

thế thì ko phải "học thuộc lòng bài hát" ạ ;)) thế anh Long đi dạy đi ;;)

Hả?:eek: Chắc thằng đó cùng họ anh.:-?

@a.Long: thì thôi nghĩa hiện đại tạm hiểu là tiền.:-j

uh nhỉ, Phạm Vũ :-j nhưng chắc ko phải cùng họ đâu anh ạ, Sắt Đá liên quan gì đến Tiền :-j

thế thì ko phải "học thuộc lòng bài hát" ạ ;)) thế anh Long đi dạy đi ;;)
hehe, để anh đi nộp đơn xem có được nhận không hehe<:p , thế lớp lợn con là lớp nào để vào TRÙ :D
Em Lộc: theo nghĩa hiện đại của em là hiểu từ " có Lộc" nghĩa là có tiền hả Hươu;))

Ờ đấy.=))
Hic, cùng họ thì liên quan j đến tên, liên quan đến họ chứ.:|

Thạch là đá ko, Vũ Thạch là mưa đá thôi á? thế là ko có ý nghĩa j đặc biệt à ? :-/

Back
Bên trên