會 員 请 點 名

Vạn kim bảo kiếm tàng thu thủy
Nhất phiến băng tâm tại ngọc hồ
Câu này cũng là 1 câu em nhớ.:">
Hồi đấy thầy Đạt đọc vế trước, em đọc luôn vế sau.:p
Câu sau là lấy thơ của Vương Xương Linh.
Thầy Đạt bảo câu đầu mà nói là lấy tích hồ Gươm thì xoàng quá.=)) Thầy tìm thấy tích này trong tác phẩm Tây sương ký.@-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Câu này cũng là 1 câu em nhớ.:">
Hồi đấy thầy Đạt đọc vế trước, em đọc luôn vế sau.:p
Câu say là lấy thơ của Vương Xương Linh.
^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^
Thầy Đạt bảo câu đầu mà nói là lấy tích hồ Gươm thì xoàng quá.=)) Thầy tìm thấy tích này trong tác phẩm Tây sương ký.@-)
Ôi, Việt Nam:(
Anh nhớ không nhầm còn có bài thơ 7 ngôn 8 cú hay sao ý, mỗi câu thơ đều lấy từ 1 câu trong các bài thơ đường ghép lại, em có biết bài thơ đó không;;) , lâu rồi không đọc quên mất rồi:-w
Thời gian này có mấy em đang ôn thi hay sao ý nhỉ, hix, từ hồi anh vào thấy đây vẫn buồn như trước, chả thấy sôi động mấy, vẫn còn nhiều cao nhân thập diện mai phục quá, chả chịu ra giao lưu với anh em gì cả
Lệ này

Chỉnh sửa lần cuối:
Vọng Lư sơn bộc bố của Lý Bạch.;))
Quá giỏi, nè, anh viết 1 số bài rồi, đến lượt cho anh xem bài của em viết xem cái:-w
@em Thảo: em post 1 bài em viết trên lớp xem nào, xem cho vui8->
Anh post một mình buồn quá:(
Có em nào biết chỗ nào học tiếng Trung ABC có chất lượng không, anh muốn đi học lại quá, kẻo lại quên, giới thiệu nhé, nếu đúng sẽ hậu tạ

Chỉnh sửa lần cuối:
em cũng đang muốn tìm chỗ học dịch
nghe nói thì chắc học qua phim vs nhạc là nhanh nhất :D
còn viết thì sẽ thỉnh giáo anh ;))
tầm này mọi người đang lâm ly chia tay nên chắc ít vào anh ạ

hết tuần này em từ giã máy tính rồi , nên chắc topic còn buồn đến lúc thi đại học xong . còn chữ em viết ko đẹp nhưng chắc chẵn lúc nào có tgian em sẽ post

em cũng đang muốn tìm chỗ học dịch
nghe nói thì chắc học qua phim vs nhạc là nhanh nhất :D
còn viết thì sẽ thỉnh giáo anh ;))
tầm này mọi người đang lâm ly chia tay nên chắc ít vào anh ạ

hết tuần này em từ giã máy tính rồi , nên chắc topic còn buồn đến lúc thi đại học xong . còn chữ em viết ko đẹp nhưng chắc chẵn lúc nào có tgian em sẽ post
Học dịch ah, hehe, cứ thi đỗ đại học thì sẽ được học dịch, nhất là Ngoại ngữ và Sư Phạm;)
Uh, đúng rồi, sắp thi rồi, nhớ thi tốt nhé
Anh nhân cơ hội này sẽ trả lại sự bình yên cho topic này

oh, các em chạy đâu hết rồi để chỗ này lại đầy mạng nhện rồi, không biết các tiểu yêu tinh đi đâu rồi nhỉ?? hihi>:)

Anh ơi học Thư pháp mất 1M cơ.:(( Tài trợ em đi.:((
1M là gì cơ 1 triệu ah, rẻ thế:D , anh từ hồi học đến bây giờ còn không dám xem lại mình mất bao nhiêu tiền cơ:-?? , học thư pháp chủ yếu xem là nhiều, có trang web chuyên về bút sắt đấy có muốn xem không. Theo anh, em không nên học thư pháp vì những lý do sau đây
1- Học xong chưa biết có thành công không nhưng chắc chắc sẽ thành hâm ( nhìn anh mà làm gương8-X: )
2- Học thư pháp là quá trình viết nhằng nhịt lên các tờ giấy rồi chẳng để làm gì, kết quả là viết xong cho ra .....đồng nát
3- Học thư pháp là em học cả đời mà không bao giờ ưng ý với chữ của mình:-w
4- Học thư pháp vừa mất thời gian, tiền bạc , công sức rồi chả làm gì cho đời ví dụ như em viết đẹp đi thi có được cộng điểm không, đi làm viết đẹp em có đựoc tăng lương không, câu trả lời là NO
Còn nếu em cứ cố học thì anh sẽ tài trợ bằng mặt tinh thần, có gì khó cứ hỏi:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Không, em có thói quen là thấy ng` ta làm đc thì ít ra mình cũng biết làm.[-(

Không, em có thói quen là thấy ng` ta làm đc thì ít ra mình cũng biết làm.[-(
Thói quen hay đấy, vậy thiên hạ trăm nghề em có theo nổi không;)) , chưa kể ví dụ tương tự như cái này là vẽ tranh, mà đã vẽ tranh thì lại phải tiếp tục cho đủ bộ Cầm Kỳ Thi Họa và Nho Y Lý Số kakak, anh e rằng đến hết đời cũng không hết em ah
nhưng nếu chỉ chọn 1 số cái mình thích mà theo đuổi thì anh cổ vũ<:p
Nếu thích học thì cứ học đi, không về sau không có cơ hội và thời gian đâu

Anh dắt em đi thì em mới dám đi.:-< Em đến đấy bảo vệ nó đuổi về thì chết.:-<

Anh dắt em đi thì em mới dám đi.:-< Em đến đấy bảo vệ nó đuổi về thì chết.:-<

Anh đến cũng bị bảo vệ đuổi mà, gọi là dắt em đi cho oai nhưng thực ra là em đi bảo vệ anh nhá . Anh cũng chưa đến đó nhưng nghe danh là nổi tiếng lắm, toàn hàng tuyển;;)

Đi cùng nhau để bị đuổi thì đuổi cùng nhau.:-w

Đúng là hậu sinh khả ố, mình tưởng mình khôn té ra nó còn khôn hơn cả mình:D , ý đồ đen tối đã bị bại lộ rồi nhé, thế thì còn lâu>:p
@em thảo: anh thấy ngoài hiệu sách chỗ Tràng tiền, gần Bò Dê Gà ý, trong đấy có quyển rèn luyện kỹ năng dịch Hoa- Việt , Việt- Hoa của cô Trần Thị Thanh Liêm và thầy Hoàng Trà, em có thể tham khảo được. vào đấy xem thử xem rồi ra Nguyễn Xí mà mua=))

Thôi mà anh, đi đi, bị đuổi thì em về, còn anh ko về cũng đc mà.:(

Back
Bên trên