Đồng bào ở DE nhảy vào nào! :D:D:D !!!

Re: Đồng bào ở DE nhảy vào nào! :D:D:D !!!Chú ý trang 3!!!

Ffm đi ạ, em chưa đi đến đấy bao giờ:), toàn quanh quẩn ở Hamburg, dứt mãi ko ra được:D

ok, anh có thể anbieten địa điểm ở Ffm. Tuy nhiên anh mới chuyển nhà nên chưa thể thông báo cụ thể ngày giờ chính thức được. Tốt nhất là làm một Teilnehmerliste để có thể lên kế hoạch chương trình cụ thể hơn. Ngoài ra nếu đã zugesagt thì không nên absagen để tránh trường hợp lên kế hoạch hoành tráng nhưng cuối cùng khi tụ tập chỉ lèo tèo vài mống.

Chi o Duisburg nay, cac em co thich tu tap khong, chi ung ho nhiet tinh. Nhung dot Ostern thi chi chay sang Bi va Ha Lan tham ba chi ho roi. Cac em xem the nao nhe

lên Duisburg ngắm ống khói vui phải biết :D.

O*, nghe Duisburg có vẻ hay nhảy :D, lần trước em mới ngó nghiêng Essen, chưa qua Duisburg.

Tình hình là em của các bác, anh của các em, bạn của các bạn có thằng cu sắp tới từ 10.04. làm Praktikum cho IBM dưới München 6 tháng nhưng khổ nỗi lại chẳng quen ai. Em đã gọi tất cả những bạn bè ở dưới đấy, nhưng người thì đi về Việt Nam, người đi chơi, người ko liên lạc đc. Cuối cùng đành phải vác cái mặt lên đây nhờ mọi người. Nếu có bác/em/bạn nào ở München tốt bụng có thể cho thằng bạn em ở một vài ngày đầu để kiếm nhà, và bỏ chút thời gian vàng ngọc ra giúp nó kiếm được một chỗ ngủ trong vòng 6 tháng tới thì em rất rất rất cảm ơn. Ngoài ra, thằng cu cũng có một chỗ trống ở KTX Berlin, nếu có một sự tình cờ chuyển đổi nào đó giữa hai nơi thì quá ổn!

Em/anh/bạn xin cảm ơn

erledigt :)

rzhaiojdksezrbsuiew

cuối tuần có ostern nhà mình có ai đi lượn lờ đi đâu ko nhỉ?
Em dạo này tự nhiên ko hứng thú đi đâu cả,ở lỳ HH thôi, nên ai có nhu cầu thăm thú Hamburg thì cứ gọi một câu nhé.

Mình hiện giờ đang ở Berlin, giữa tuần sau có thể đi Đan Mạch nên nếu mọi người định tụ tập gì thì nhanh nhanh. Hoặc nếu không thoải mái nhất đầu kì mới làm một quả cuối tuần ở đâu đấy, bác Huy Anh lại đăng cai chứ :D. Em hứa lần này kiểu gì em cũng tham gia. Du blut, ich nachmittag!

Em Vân ủng hộ đầu semester, nếu mọi ng khó khăn quá thì làm quả thân mật đầm ấm für süddeutschland :)P:p:p) ở đâu đó bên BW cũng đc. Chị em München :)>:>:>) giờ quân số đã tăng lên thành 3. Ở BA cũng còn mấy người ở Erlangen nữa. BW đông Ams thì phải. Thế là đc rồi :p

Chỉnh sửa lần cuối:

Em thấy tụ tập bên Đan Mạch có khi hay đấy :p, cũng gần thôi mà ;))

Em thấy tụ tập bên Đan Mạch có khi hay đấy :p, cũng gần thôi mà ;))
Các bạn nào có nhu cầu kết hôn với người đang mang quốc tịch Đức, tốt nhất là sang Đan Mạch làm thủ tục, về Đức bọn nó sẽ chấp nhận ngay 0 kiểm tra gì cả. Trong khi đó, nếu làm thủ tục ở Standesamt từ đầu thì sẽ phải lấy giấy chứng nhận độc thân ở VN (phường, chữ ký chủ tịch UBND phường) và ở sứ quán, rồi Standesamt lại gửi giấy tờ đó và Geburtsurkunde của mình về VN nhờ Deutsche Botschaft kiểm tra lại, rất mất thời gian, lại mất 250 EUR tiền phí vụ đó. Nếu người có quốc tịch Đức sinh ở VN thì cũng phải kiểm tra Geburtsurkunde ở VN, cực vô duyên, và mất thêm 250 EUR nữa.

Bên Đan Mạch cực đơn giản, chỉ cần ở lại xứ đó 3 ngày, mang theo giấy tờ của mình ( hộ chiếu, Geburtsurkunde tiếng Đức Anh Pháp tùy, và giấy Meldebestätigung của Einwohneramt trong đó có dòng chữ mình là Vietnamese, ledig ), thế là xong, tiền phí anh nhớ cũng rẻ, chừng 70-80 EUR.

Không biết chú Hoàng Anh sang Đan Mạch làm gì nhở ;-)

P.S.: Anh thì ngày 21-22 này dọn nhà về Frankfurt, chừng đó chú Huy Anh cũng tới giúp anh nữa, chắc 0 hội họp được đâu :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Dọn nhà cho bác Duy xong chắc em cáo ốm vài tháng. Mỗi lần nghĩ đến cái phòng làm việc của bác với đống phụ tùng trong đấy lại thấy rùng mình.

@Hoàng Anh: anh cũng mới dọn nhà, còn rất ngổn ngang. Sau đầu tháng 6 mới bắt đầu rảnh. Đến lúc đấy mọi người có định tụ tập ở ffm thì cứ đăng ký để anh đăng cai. Cơ mà bác Duy viết như trên nghĩa là sao vậy nhỉ???

Các bạn nào có nhu cầu kết hôn với người đang mang quốc tịch Đức, tốt nhất là sang Đan Mạch làm thủ tục, về Đức bọn nó sẽ chấp nhận ngay 0 kiểm tra gì cả. Trong khi đó, nếu làm thủ tục ở Standesamt từ đầu thì sẽ phải lấy giấy chứng nhận độc thân ở VN (phường, chữ ký chủ tịch UBND phường) và ở sứ quán, rồi Standesamt lại gửi giấy tờ đó và Geburtsurkunde của mình về VN nhờ Deutsche Botschaft kiểm tra lại, rất mất thời gian, lại mất 250 EUR tiền phí vụ đó. Nếu người có quốc tịch Đức sinh ở VN thì cũng phải kiểm tra Geburtsurkunde ở VN, cực vô duyên, và mất thêm 250 EUR nữa.

Bên Đan Mạch cực đơn giản, chỉ cần ở lại xứ đó 3 ngày, mang theo giấy tờ của mình ( hộ chiếu, Geburtsurkunde tiếng Đức Anh Pháp tùy, và giấy Meldebestätigung của Einwohneramt trong đó có dòng chữ mình là Vietnamese, ledig ), thế là xong, tiền phí anh nhớ cũng rẻ, chừng 70-80 EUR.

Không biết chú Hoàng Anh sang Đan Mạch làm gì nhở ;-)
Em làm gì thì chưa biết, nhưng bác Duy hỏi em thì cho em mạn phép hỏi lại, sao bác Duy lại rõ đường đi nước bước thế nhỉ? ;). Em sẽ ghi nhận đây là một thông tin quí giá, sau này có định như vậy sẽ tới nhờ bác Duy ngay :D

Về chuyện tụ tập để xem thế nào, bên KA có thể đăng cai, chỉ ngại các amser phía Bắc, phía Đông đi lại ngại thôi :) Bác Huy Anh, bác Duy có thể tham gia chứ?

Về chuyện tụ tập, nếu KA đăng cai được sớm thì cố gắng thực hiện nhé, bạn H ở Mannheim nhất định sẽ xuống(nếu ko trùng ngày đi làm và đi thi). Kì này MA học sớm nên mai đã thi 1 môn, đầu tháng 6 rải rác nốt đến hết t6 thì thi xong, có khả năng t7 em/tớ/chị lại về vn. Thế nên kính mong cả nhà reunion sớm sớm càng sớm càng tốt :D, vì chưa bao giờ em được đi cả :(

Có tin tức gì mới thì HA báo cho tớ ở YM nhé, vì tớ dạo này ít vào HAO lắm.

Mùng 2,3 tháng 6 này dưới Bochum tổ chức giải bóng đá. Không biết dân mình có ai đi không thế.Bây giờ đã thấy 7 trường rồi.Hamburg cũng thấy.Trang, Nam,Trung, Minh có tham gia không nhỉ?

Lâu không vào đấy, có vẻ vắng vẻ hơn trước, tháng 7-8 tớ về Muenchen có chuơng trình gì ko ? nếu có cho tớ tham gia với nhé.

có chương trình đây: chị Vân dạy em nhảy nhé :p:p:p

hehe... anh cứ tưởng nick Thuy Van bị treo hoặc em bị sao. Em khỏe không, dạo này thế nào rồi? Em thoắt ẩn thoắt hiện: nay London mai Toronto, sáng Hanoi đêm Augsburg hay München?

Dạo này thấy mọi người bàn tán xôn xao, nhiều chương trình lắm kế hoạch. Người thì Ffm, người thì Duisburg, một lúc thì Süddeutschland cơ, cơ mà Hamburg mới thích thú, ứ đâu Karlsruhe đi... hehe.... Chốt hạ đi chứ!

Anh chị ơi, Hamburg đi!!! Dạo này Hamburg có đội ngũ thợ/máy ảnh xịn lắm. Chỉ cần Trung tộ với Nguyễn Nam thêm anh Nam bạn chị Mai Linh nữa thì chị em cứ gọi là tha hồ làm mẫu. Cảnh Hamburg mùa này còn đẹp nữa chứ:D

Back
Bên trên