Đồng bào ở DE nhảy vào nào! :D:D:D !!!

Re: Đồng bào ở DE nhảy vào nào! :D:D:D !!!Chú ý trang 3!!!

Hết tuần này hết semester ở một số nơi rồi, frohe ferien :D và chúc mọi người thi tốt hehe :D
tớ phải đi làm ngày 8 tiếng từ 7h sáng :(( dậy 5h :(( sao sống nổi đây :((
Tình hình các em Kolleg thế nào nhỉ, thi cử xong xuôi hết rồi đúng ko, bewerben các thứ cũng xong hết rồi chứ, các em định dạt về đâu thế, có ai xuống dưới này tăng cường lực lượng uống bia ko :D
Em Minh, chị vẫn luôn nhớ lời mời từ HH, từ giờ đến tháng 10 chắc chắn sẽ mò lên ít là 01 lần. Mỗi tội đã lên tận tít trên ý thì phải mấy ngày cho bõ công đi. Có bác nào ở phía trung / nam đứng ra làm quả wochenende nhanh gọn đơn giản, tầm từ tháng 4 đổ đi, thì chắc em đi lúc nào cũng đc. Mà sao chả thấy bác nào hú hí (iếc) gì cả

Em số phận vẫn đang nổi trôi chị ơi:D. Em có Zulassung của Uni Münster, nhưng muốn ở lại Hamburg, mà cái bọn HAW ở đây thì mãi không thấy thông báo gì cả. Chắc đợt này không có thêm ai xuống bổ sung lực lượng uống bia cho chị rồi:D, đợi đến Wintersemester chắc là có đấy:D

Sao chẳng em nào nói sẽ xuống Mannheim thế, Amsers nào cố gắng bổ sung nhân lực cho Mannheim của chị với, vắng lặng quá :(((

bi h chị Hạnh phải đăng cái một vụ tụ tập ở Mannheim đi, thì mới quảng bá hình anh Mannheim cho mọi người chứ :D

Hạnh ơi ấy đang ở VN ăn Tết à? Ghen tị quá :((

Chị Hạnh ơi, ban đầu em cũng quyết tâm xuống Mannheim với chị lắm:D. Nhưng mà Hamburg có sức hút mạnh quá, em ko đi nổi:D

Em Trang nói đúng, đúng là khó cưỡng được sức hút của HH lắm :p

Mannheim chán lắm. Các em đừng dại dột ngây thơ bỏ Hamburg đi làm gì :D.

Mannheim chán lắm. Các em đừng dại dột ngây thơ bỏ Hamburg đi làm gì :D.

Mặc dù rất quí bạn Hạnh nhưng anh cũng phải đồng ý với ý kiến của bác Huy Anh, so sánh với Hamburg thì MA chán lắm, đang ở Hamburg thì đừng bỏ đi đâu em ạ :D

@bác Huy Anh : dạo này bác khỏe chứ, lâu lắm rồi em ko biết tin gì của bác cũng như bác Hoàng, bác Duy cả.

@Hoàng Anh: anh vẫn khỏe. Danke! Tình hình của anh không có gì đặc biệt cả.

Bác Duy trung bình mỗi tháng anh được diện kiến một lần, thường vào những dịp cuối tuần bác đưa cháu đi xem mặt con dâu. Bác Hoàng thì từ dịp giao lưu Amser ở Ffm 2004 đến giờ chưa gặp lại, lập gia đình xong chắc cũng ngổn ngang trăm điều.

@Hoàng Anh: anh vẫn khỏe. Danke! Tình hình của anh không có gì đặc biệt cả.

Bác Duy trung bình mỗi tháng anh được diện kiến một lần, thường vào những dịp cuối tuần bác đưa cháu đi xem mặt con dâu. Bác Hoàng thì từ dịp giao lưu Amser ở Ffm 2004 đến giờ chưa gặp lại, lập gia đình xong chắc cũng ngổn ngang trăm điều.

Xem mặt con dâu là sao hả bác, em chưa hiểu. Em ko nghĩ rằng sau một thời gian ngắn bác Huy Anh em đã có công chúa rồi :) Hiện giờ bọn em đang ngổn ngang thi cử, khi nào thi xong chắc phải làm quả tụ tập mới được, bác Huy Anh xem thế nào cho ý kiến chỉ đạo nhỉ?

Anh đi theo bác Duy để đứng xếp hàng cùng hoàng tử nhà bác.

Anh đang tính chuyển nhà nhưng vẫn chưa tìm được nhà ưng ý. Chừng nào tìm xong sẽ có địa điểm tụ tập thì anh sẽ thông báo. Tụ ở Ffm thì đỡ mất công mọi người lặn lội đi xa.

Ok, cứ theo tinh thần thế, du blut ich nachmittag :D. Thôi, em đi ăn đã, hẹn gặp bác sau

Cac em o Dresden nhieu qua, cha bu cho chi cha co ai ca, chan that. Ma Uni München la 2 trong 3 truong Top day, sao cac em khong hoc o day,

Chị Nhung học ở đâu thế ạ?

vermutlich khỉ ho cò gáy (A.d.W.) gần bằng Mannheim... lol...<:p

KA dạo này không giao lưu hợp phối với MA, HD nữa à?

Chỉnh sửa lần cuối:

Ở Duisburg có chiến hữu của anh HA kìa :))

Tình hình là em thấy các bác cựu binh dạo này vào đây nhiều quá :D. Vì vậy nhu cầu cấp thiết là tốt chức một buổi bù khú ở đâu đó miền trung thì tốt quá nhảy (Ffm, MH,HD...).
Anh chị em nhà mình ai rỗi rãi, tổ chức một vụ như vụ ffm đầu tiên thì hay, mà em nghĩ tốt nhất là trước khi vào kì mới 1.4. :)

Back
Bên trên