»-(¯`·.:Nhật ký 06-09 :.·´¯)--»

Re: Nhật ký 06-09 »-(¯`·.Phút giao thừa lặng lẽ ( 2hours+ ) .·´¯)--»

2 tiếng 10' nữa...
sao nh` ng` để busy thế nhỉ :-?

Uh giao thừa lặng lẽ thật.......:).....
....Năm nay chán :D khỏi nói nhiều :-j chúc thế nào thì nó vẫn cứ chán mah thôi :-j đời là thế mơh :D Chí ít :)) tớ cũng vừa vượt qua được một số chuyện ;)) thanh thản hơn rồi :)):))
Mọi ng` ăn tết vui ^^

Sao lại là giao thừa lặng lẽ nhỉ.
Chuông chùa, pháo hoa, nhạc TV, tiếng buzz... chả lặng lẽ gì cả :| :|

Ừm vừa đổi tên topic :)
Cảm giác bây giờ khá lạ.
Có lẽ cảm thấy khác giao thừa mọi năm hơn.
Vẫn không khí đấy, vẫn mùi thơm của gió và mùi hương mẹ thắp trên bàn thờ, vị của bữa cơm ngày Tết. 16 Năm rồi, bao nhiêu dịp cả nhà ăn uống ở đâu đi chăng nữa, cũng đi cả trăm cái nhà hàng rồi nhưng vẫn thik nhất bữa cơm tất niên mẹ luôn tự nấu ở nhà.
Năm nào cũng là miến gà, thịt gà, giò,...ăn đến phát ngán nhưng vẫn thích.

Năm nay cảm thấy giao thừa có gì khác, có lẽ là một khoảng lặng hơn.Năm qua mình đã cho đi nhiều hơn, cho đi nhiều tình cảm hơn, để rồi cũng nhận lại rất nhiều, và chưa bao giờ hối tiếc.

Phút giao thừa lặng lẽ ... :)

Chúc tất cả mọi người năm mới an lành .

(và còn chúc cho cả .. nữa, không biết .. cảm thấy thế nào nhưng đừng >"< nữa nhé : P )

Re: Nhật ký 06-09 »-(¯`·.Phút giao thừa lặng lẽ ( 2hours- ) .·´¯)--»

:"> bạn hưng chúc ai mah thâm thúy và trừu tượng thế ;)) :">:">
Tớ cũng chúc .. của tớ nữa ;)) hị hị ;)) chả bít .. thấy thế nào 8-> chắc nôn nao lắm 8-> ..của tớ thì 100% >"< tớ rồi :">:"> hí hí ;))
:)) :-j :)):))

10h30 min , đúng 1h30 nữa thôi :( Năm nay chả có không khí gì cả :( Chán :( Chờ đợi .....

Tet nam nay nhe nhang hon moi nam mot chut! Toi ko thik Tet cho lam , va nam nay , nhg ngay qua, da rat dau kho!
Tet, hi vong nam sau se sang sua hon

Sắp hết năm rồi.Tạm biệt may mắn năm cũ,tạm biệt bạn cũ .Đây là hai thứ mình thấy tiếc nhất.:(,hai thứ sẽ mãi mãi hok lấy lại đc nữa.NĂm qua đã là năm mình đạt đc nhiều thứ nhất,thế mà bây giờ ngồi đây lại chỉ cảm thấy thiếu thiếu và trống trải:(.Chẳng biết bây giờ mình còn lại cái j`:(.Năm mới sắp sang rồi mà hình như vẫn chưa thấy chút ánh sáng nào,chỉ thấy bóng đen cứ đi theo mình mãi.Có những thứ sẽ mãi hok quên đc.Chỉ mong năm mới đừng mang đến thêm bất cứ một bóng đen nào nữa.
Cố lên.;)(chẳng biết nói j` hơn):)

hehe, thật là vui :x :x
hi vọng phút giao thừa cũng vui thế này :p

Hmmm... Vậy là năm mới âm lịch sắp đến rồi^^. Dưới nhà bố mẹ đang dọn dẹp nốt cho một năm mới. Tạm rời bỏ vai trò đứa con ngoan để lên đây type cái entry này .

Nhiều ng` bảo không khí Tết năm nay ko có. Có lẽ cũng đúng một phần khi nhiệt độ ngoài trời tại Hà Nội giờ này cao hơn năm ngoái, làm mất đi cái khí lạnh quen thuộc của đêm giao thừa. Đào năm nay cũng vì thế mà nở sớm. Tóm lại là thời tiết ko có vẻ giống Tết lắm.

Nhưng có lẽ đây là lần đầu tiên mình cảm nhận Tết đến như thế này. Tết, trẻ con, chỉ nghĩ đến đi chơi, lên ông bà nhận mừng tuổi, được nghỉ học,v..v.. Lần đầu tiên trong đời mình nhận ra Tết ko chỉ là một năm mới để mọi ng` nghỉ ngơi, vui chơi, mà còn là những ngày của gia đình.
Uhm... Bắt đầu từ hôm Val. Đang đi chơi tự nhiên nghĩ về nhà. Hôm đấy mẹ gói bánh chưng. Tự nhiên nhận ra gần đây mình có gì đó ko phải với gia đình. Thế là về. Vẫn muốn ở lại chơi nhưng vẫn về. Về nhà chả để làm gì, đơn giản chỉ là về. Chơi với bạn bè đúng là vui thật, nhưng ở nhà cùng bố mẹ, xem mẹ gói bánh chưng, phụ một tay lau dọn nhà, có lẽ mình chẳng còn làm đc nhiều nữa.
Thứ 5. Đá bóng về. Lên xe búyt. Chiếc xe 25 đã bé còn chật chội. Chật chội vì những túi xách, những va li của bà con về quê ăn tết. Sôi nổi trò chuyện. "nhà bác ở đâu?' "mình ra đây 3 năm rồi"... Ra Hà Nội kiếm sống. Nhưng đến tết mọi ng` vẫn trở về quê hương. Bỏ lại bao lo toan, vất vả để trở về đoàn tụ cùng gia đình. Ai cũng hồ hởi. Có lẽ đây chính là ý nghĩa của Tết.

Tết là dịp để những người con xa quê trở về. Ko chỉ là từ những miền của Tổ quốc, mà thậm chí còn xa hơn nữa. Tết đến với mình khi chứng kiến ông Minh (em trai ông Ngoại mình) và con-bác Vinh trở về VN ăn tết. Hơn 30 năm. Rời quê hương từ trước khi giải phóng, mang theo những ký ức ko hay ho về vùng đất mình bỏ lại sau lưng, nhưng rồi họ cũng trở về. Có cái gì lôi cuốn ông cụ tuổi xấp xỉ 70, phải rời bỏ quê hương từ vị trí của người giải phóng; và chàng thanh niên 27 sinh ra nơi đất ng`?? Có lẽ bởi trong huyết quản của họ vẫn chảy một dòng máu của quê nhà. Mình thật sự cảm nhận đc Tết đến trong bác và ông... Còn cả thằng Linh con dì Lan cũng đã trở về từ Anh. Tiếc là chị Chi chưa về.

Tết đến, bình thường mình ghét những buổi tụ họp gia đình kiểu này. Nhưng tự nhiên lại thấy hào hứng. Mọi ng` tụ tập, chỉ để cùng nhau ăn một bữa cơm, để trao đổi những câu chuyện bình thường. Nhưng chính đó lại là sự kết nối các tiểu gia đình... Nền văn hoá của Việt Nam ta từ bao đời nay cũng đc xây dựng như vậy. Những gia đình con kết hợp thành một đại gia đình đa thế hệ. Dù bao xa cách vẫn cố gắng để một ngày cuối năm gặp mặt. Tết đến thật.

Tết cũng đến từ những ng` bạn. Là cuộc nói chuyện điện thoại (cách đay chưa đầy 10') với My, thoả thuận vui vẻ về tiền lì xì Cũng là hôm 14/2 cã lũ tận hưởng ngày nghỉ đi thác loạn ở Vincom. Sáng thứ 5, trận đấu "tất niên" với cả những anh ĐH ko hề quen bíêt. Những lời chúc trên blog, 4rum... Tất cả mọi ng` đều đón chờ Tết. Ko khí Tết chẳng phải là cái gì đó của môi trg`, của thời tiết. Chính là cách con người cảm nhận về một thời điểm đặc biệt.

Còn nữa, cái này là một cái ko hề có tính chất "gợi suy nghĩ" như những cái ở trên. Tết đang đợi Minh ở dứoi nhà kia kìa. Bánh chưng, giò xào, măng, mứt tết...bla..bla... Đồ ăn đang đợi.... Cái này thì thấu hiểu từ lâu rồi. Ông bà mình chẳng nói "ăn Tết" từ lâu roài còn jề...

Cuối cùng, năm mới sắp đến chúc mọi ng` vui vẻ, hạnh phúc, an khang thịnh vượng. Chúc mọi ng` đạt được thành công trong cuộc sống, học tập và làm việc sao cho mình thấy hài lòng.
Chúc bạn bè của Minh vui vẻ, mạnh khoẻ, Tết ăn nhìu cho chóng lớn .Chúc Minh nhận đc nhìu lì xì nữa nhỉ

---Chép thẳng từ blog mình lên---

Hi vogn ko ai phai nuoi tiec dieu gi khi nam moi den , nam cu di qua.Toi .. cung ko biet nua

Pháo hoa \:d/ pháo hoa\:d/
Sắp có pháo hoa rồi mọi người :)

bi h là 10h53 phút
cũng chẳng còn bao lâu nữa là đến cái thời khắc giao thừa
một năm đã trôi qua biết bao nhiêu kỷ niệm vui buồn
chia tay bạn bè
chia tay ngôi trường thân yêu đã gắn bó suốt 4 năm cấp 2
chia xa cả những cái gì đã quá quen thuộc với mình :(
buồn nhưng ko sao bởi vì mình đã lớn
vui vì được làm quen với nhiều bạn mới ,được chào đón giây phút giao thừa cùng những người bạn chưa bao h được gặp dù chỉ một lần
bâng khuâng và hạnh phúc khi trong những giây phút cuối cùng của ngày hôm nay mình nhớ về một người
ấm áp khi nghĩ mình được ôm ấp trong vòng tay của gia đình thân yêu
thương cho những người ko có được một nơi trú chân để tận hưởng cái cảm giác của ngày tết
cái cảm xúc mỗi năm một khác
năm nay khác nhiều bởi vì có những điều mới ,những người bạn, những trái tim đang ở bên mình
một năm trôi quá biết bao kỷ niệm
một năm mới sang hứa hẹn những đổi thay ,hồi hộp chờ đón năm mới
và cuối cùng
mong mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với tất cả mọi người
yêu tất cả các bạn :x <:p

Chỉnh sửa lần cuối:

11h, ngồi ngẫm lại những việc đã làm trong năm qua...
Chán...Cô đơn...:(
Buồn..Nhớ...:(
Ngồi nhớ ai mà cũng ko nhớ đc...:(
Một nỗi nhớ thường trực trong con người...:(
Năm mới sắp đến...
Chúc mọi người những j tốt đẹp nhất...
H yêu tất cả mọi người..>:-D<

Thôi năm con chó thì cho qua đi mọi người.
Cho qua tất cả những vui buồn
Tất cả những chuyện không đáng có.
Chả biết nói j` cả
Nói chung là tất cả những j` mình muốn vứt đi :D
Hi vọng vào năm con heo :))8-}8-} sẽ vui vẻ hơn.
Không còn suy nghĩ về những điều vớ vẩn nữa :(:)(:)((
Chúc mọi người bé khỏe, bé ngoan nhé.

55 min < 1h nữa thôi :D
năm cũ sắp qua
1 năm với rất nhiều kỉ niệm
cách đây đúng 1 năm mình mới đâm đầu vào học
Chia tay cấp 2
Vào 1 lớp cấp 3 rất vui
Và To MOLS : Năm cũ qua rồi , bỏ qua hết tất cả đi .Có thể sẽ ko bắt đầu lại , nhưng tốt hơn là quên đi cái đã .Waiting ...
Chúc mọi người những điều mình mong muốn
1 tiếng nữa quay lại :D

còn 30' nữa thôi
Chúc cả nhà năm mới gặp nhiều điều may mắn, năm mới an lành nhá :D

:"> bạn hưng chúc ai mah thâm thúy và trừu tượng thế ;)) :">:">
Tớ cũng chúc .. của tớ nữa ;)) hị hị ;)) chả bít .. thấy thế nào 8-> chắc nôn nao lắm 8-> ..của tớ thì 100% >"< tớ rồi :">:"> hí hí ;))
:)) :-j :)):))

Hình như .. của bạn Trà trùng tên với .. của tớ nên cũng viết là .. thì phải :))

Thôi năm con Chó sắp qua rồi, tai qua nạn khỏi :p

sắp giao thừa rồi ... nhận đc khá nhiều lời chúc :)) ấy 2 hôm nọ chúc ròi, còn mỗi ấy 1 :)) đấy là đưa ra ví dụ điển hình thôi :))

ấy 2 nhớ tạo điều kiện nhé ;))

lần cuối cùng vào HAO trong năm 06( tính theo âm lịch )
HAPPY NEW YEAR <:p

Back
Bên trên